[Thảo luận] Ghép xe song song

KienNT71

Xe tải
Rõ ràng là bốc phét. Nhiều đỏ thì vẫn vào được nhưng mà nhìn ảnh thì thấy xe của cụ chủ thớt còn sát lề đường hơn xe trước và xe sau => chứng tỏ là thằng sau thúc sát *** thôi. #:-s
Việc sát lề hơn hay xa hơn không phải là vấn đề cụ ạ. Nếu lấy bánh sau bên phụ vào sát vỉa ba toa, rồi mới trả lái để nhét cái đầu vào, thì hoàn toàn có thể vào sâu hơn 2 xe kia. Cũng còn tuỳ vỉa ba toa chỗ đó thế nào, nếu nó dựng đứng cao chừng 25-30cm thì dí sát bánh sẽ dễ bị trầy mâm, còn nếu nó thấp thấp xiên xiên như trong ảnh thì có thể đè lấn bánh sau lên vỉa mà vào cũng được...

gạch đỏ

Xe hơi
Việc sát lề hơn hay xa hơn không phải là vấn đề cụ ạ. Nếu lấy bánh sau bên phụ vào sát vỉa ba toa, rồi mới trả lái để nhét cái đầu vào, thì hoàn toàn có thể vào sâu hơn 2 xe kia. Cũng còn tuỳ vỉa ba toa chỗ đó thế nào, nếu nó dựng đứng cao chừng 25-30cm thì dí sát bánh sẽ dễ bị trầy mâm, còn nếu nó thấp thấp xiên xiên như trong ảnh thì có thể đè lấn bánh sau lên vỉa mà vào cũng được...
Cụ này chắc mới tập lái roài :P (sorry nếu không phải nhé). Bẩm cụ là em mới lái xe được có 12 năm nay nhưng cũng có biết sơ sơ một tí, em bày cho cụ cách đơn giản nhất nhé: cụ lấy ba quyển sách bày lên nền nhà làm mô hình rồi cụ cho một quyển vào giữa hai quyển theo cách mà cụ trình bày thì hiểu ngay cái góc cua nó thế nào.

KienNT71

Xe tải
Cụ này chắc mới tập lái roài :P (sorry nếu không phải nhé). Bẩm cụ là em mới lái xe được có 12 năm nay nhưng cũng có biết sơ sơ một tí, em bày cho cụ cách đơn giản nhất nhé: cụ lấy ba quyển sách bày lên nền nhà làm mô hình rồi cụ cho một quyển vào giữa hai quyển theo cách mà cụ trình bày thì hiểu ngay cái góc cua nó thế nào.
Chả hiểu cụ nói gì cả? Dăm bảy đỏ thì vào sâu đến đâu chả được. Em ở SG, thường xuyên phải đậu xe gần như thế naỳ ở khu vực Lê Lợi, Nguyễn Huệ, Hàn Thuyên, nên thấy đánh xe vào như kiểu này là khả thi... mất công hơn chút thôi... Nếu không có camera thì đúng là khó, nhưng có camera có thể de cách xe sau chừng 3-5cm vẫn được nên em chả thấy vào sâu hơn thì có gì bất thường...

saphia1115

Xe buýt
Xe em sedan, cách 50cm mỗi đầu em mất 2 đỏ, cách 30cm em mất 15 đỏ ạ! Kính các kụ! Em chỉ có cảm biến, không có cam de.

gạch đỏ

Xe hơi
Chả hiểu cụ nói gì cả? Dăm bảy đỏ thì vào sâu đến đâu chả được. Em ở SG, thường xuyên phải đậu xe gần như thế naỳ ở khu vực Lê Lợi, Nguyễn Huệ, Hàn Thuyên, nên thấy đánh xe vào như kiểu này là khả thi... mất công hơn chút thôi... Nếu không có camera thì đúng là khó, nhưng có camera có thể de cách xe sau chừng 3-5cm vẫn được nên em chả thấy vào sâu hơn thì có gì bất thường...
Vậy em trình bày chi tiết hơn một chút nhé, cụ nói không sai: nhiều đỏ vào được, hẹp cũng vào được nhưng vấn đề là thế này:
Khi đỗ xe vào giữa hai xe tại sao không vào tiến mà lại vào lùi - là vì điều khiển nằm ở hai bánh trước, khi quay tay lái sang trái để đầu vào thì 2 bánh sau vẫn lùi những lùi ít hơn so với để thẳng lái phải không, có những dòng xe bẻ lái được rất nhiều hai bánh sau di chuyển rất ít do đó vào dễ dàng hơn. Tuy nhiên việc cho bánh sau bên không lái vào sát hơn lề đường thông thường thời gian trả lái sẽ dài hơn trong khi thực chất bánh sau vẫn lùi dù là ít và khoảng cách quá hẹp là không đủ. Cụ soi xét lại vấn đề nhé. Em thấy cụ chủ thớt rõ ràng là mới đi nhậu món bìm bịp roài. :>

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
KM thì vào được chứ Sedan thì thua, chỉ có driff mới vào được, Sedan càng cỡ lớn càng khó vào vì overhang trước và sau đều rất dài, riêng BMW seri 3 thì cố một tí cũng có thể vào được nhưng phải lùi vào vì overhang đầu xe khá ngắn, có thể ngắn nhất trong các xe Sedan mà em biết.

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Từ ngày đi học cho đến bây giờ lái xe em cứ áp dụng đúng lý thuyết ... chỗ nào mà đầu và đýt của chỗ ghép dọc không đủ 1,5 lần thân xe của em thì em cũng chẳng cố mà vào làm gì .... em dòm cái ảnh của cụ chủ thớt cũng không tin lắm ...

lolotica

Xe điện
Xe của cụ có những 2 CAMERA thì điều đó là đương nhiên rùi. Nhưng cụ vào rồi cụ và cùng một CAMERA cố định cụ có ra ngay được ko đó. Cháu nghĩ cụ sẽ khó ra ngay đấy,lại phải cần sự hỗ trợ tiếp thôi à
Báo cháo với các cụ là sau khi cafe xong ra thì vẫn thấy 2 con xe đó đỗ chắn đầu chắn *** xe tôi :-/. Tôi đành phải lách ra và lần này không có ai xi nhanh cho cả. Ra bao giở cũng dễ hơn khi lách vào.

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
KM thì vào được chứ Sedan thì thua, chỉ có driff mới vào được, Sedan càng cỡ lớn càng khó vào vì overhang trước và sau đều rất dài, riêng BMW seri 3 thì cố một tí cũng có thể vào được nhưng phải lùi vào vì overhang đầu xe khá ngắn, có thể ngắn nhất trong các xe Sedan mà em biết.
Hoàn toàn nhất trí với bác ! =D>

truong39

Xe tải
cụ chủ thớt quá giỏi.em chưa vào dc với khoảng cách này.kẻ cả có camera.

blackkafei

Xe máy
muốn đậu kiểu này chắc phải luyện dài dài mới được

Luu Lehong

Xe container
Em chịu! xe em sedan có thể nhiều đỏ cũng vào được nhưng có khi mất thời gian và tiền bảo hiểm cho 2 bác hàng xóm!
Tốt nhất lượn chỗ khác cho lành!

linhnm

Xe tải
Đúng là với mấy dòng nhỏ như Morning hay Getz lại thêm cái Cam lùi thì hoàn toàn có thể vào mà ko cần xi nhan. Dưng cũng tùy hứng, dụ như lúc đang phê phê 2 cái vào luôn, lúc hâm hâm thì tầm 4 5 cái gì đó dưng mà không phải đủn *** ai cả hehe;))

tommyhtp

Xe buýt
vâng, e cũng đi chán rồi đấy chứ, cũng có va quệt tứa tung rồi đấy chứ, bây giờ thì cũng hơi ngon ngon hơn chút

kieninlove

Xe tăng
Nhà em thấy bình thường, hồi ở Hạ Long đi ăn trưa, nhà hàng chỉ chỗ cho đỗ xe, nó bảo anh vào được thì vào, còn ko thì chịu vì còn mỗi chỗ đó, các xe khác đi qua đều lắc đầu tìm chỗ mới, nhà em lúc đầu cũng định lắc nhưng sau vẫn cứ cố nhét vào, chẳng có ai xi nhan, may mà có cái cảm biến, mãi cũng vào được, trước sau mỗi bên 10cm...!!!

ECO-arch

Xe tăng
Gặp chỗ hẹp thế này em toàn đỗ ghênh mồm ra đường, xấu một tí nhưng đỡ mất công đỏ. Tất nhiên ghênh ra cũng khoảng 30cm thôi, coi như bằng bề ngang một con Audi Q7

Primera

Xe tăng
Qua mấy ảnh này thì kết luận tay bảo vệ ở chộ cà phê đó là loại thiểu năng !!! Để cho xe đỗ thừa thiếu lung tung cả, nhỡ va quệt thì nhe răng ra cười trừ !!!

saphia1115

Xe buýt
Báo cháo với các cụ là sau khi cafe xong ra thì vẫn thấy 2 con xe đó đỗ chắn đầu chắn *** xe tôi :-/. Tôi đành phải lách ra và lần này không có ai xi nhanh cho cả. Ra bao giở cũng dễ hơn khi lách vào.
Cái này chuẩn không cần chỉnh! Tiếc là hết riệu roài!

binbong

Xe hơi
Với điều kiện Morning ko phải xe em thì em chỉ cần 1,5 đỏ là xếp vào đc dư hình => Lùi tì bánh sau bên phụ vào vỉa batoa, giật phanh tay đánh hết lái trái rồi làm cái roét là vào ợ :D
Dưng mà trong hình kụ chụp thì hình như bác Toy đến sau đỗ hơi "ác" 1 tý để làm khó bác Buổi sáng đấy chứ :21:
Em cũng nghĩ gióng bác này. Bác "buổi sáng" đỗ trước, rồi bác Toy đến đỗ sau, cố ý đỗ sát vào *** "buổi sáng" dể bác chủ thớt "làm hàng" với anh em:)):))