[Thảo luận] Ghép xe song song

Hiep CTM

Xe tải
anh cho em hỏi 1 tý...anh lên thăm nhân viên bảo hiểm mấy lần rồi ạ, mà anh cho vào chuồng hay thế:>
nhưng mà...đâu song song với cái cây, xe đẹp quá lỡ cây muốn ngã vào lòng xe thì sao?

Chỉnh sửa cuối:

tuinethayko

Xe hơi
Em hoàn toàn tin là bác KM có thể đỗ được với 1 đỏ, nhưng bác congacha đỗ được với khoảng cách trước + sau <15cm thì em chưa dám tin!

Đỗ được xe sedan với khoảng cách trước + sau tầm 40cm thì em được thấy nhiều rồi. Có bác taxi Vios hay đỗ trên vỉa hè gần nhà em - trước là gốc cây, sau là cột nước cứu hỏa mỗi món chỉ cách xe chừng hơn 1 gang tay thôi. Nhìn bác ý đỗ trông tội cái xe lắm :( Hôm nào chộp cái ảnh mời các bác.

LaPiovra

Xe đạp
cái này em chịu thua.....thôi đi xe ôm cho đỡ mất thì giờ

durian

Xe máy
em khoái cái bánh xe, nhìn độc thiệt :))

evka

Xe buýt
Trường hợp đỗ xe vào được rồi, sau đó có người khóa đầu, khóa ...ít xe mình lại không ra được thì các cụ xử trí thế nào?

powerlife

Tháo bánh
Quá giỏi! em ra thì may ra ra được. hôm nào nhờ cụ chỉ cho mấy đường cơ bản

xuanthu1326

Xe máy
Nếu nhà em gặp vụ này ,em sẽ cắm thẳng đuôi lên hè ( vì hè quá thấp) ngay góc cho gốc cây, ngang thân rồi trả lái, chỉ một đỏ là ok.Nhưng mà nói vậy chứ nếu hẹp quá, mà phải nhìn ngó vất vả thì em phi đến chỗ nào rộng rãi chút đỗ cho khỏe, khỏi phải căn chỉnh, nhỡ cái quệt vào hàng xóm thì chẳng bõ.hihi

Chỉnh sửa cuối:

ztchuvn

Xe máy
cứ đâm trước sau vài lần thì lên tay hết cụ nhỉ :D

baby_driver

Xe tải
cái morning kia thì đơn giản, chắc 1 đỏ xong tiến lên 1 tí tẹo là xong
còn em civic ở Lê Thạch thì em thấy hơi khó hiểu

binbin68

Xe hơi
cái morning kia thì đơn giản, chắc 1 đỏ xong tiến lên 1 tí tẹo là xong
còn em civic ở Lê Thạch thì em thấy hơi khó hiểu
Em cho là bác đI civic nổ ngang lựu đạn, bốc phét thế mà các bác cũng tin thì giỏi thật.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Hôm nào mình phải lên xem lão Gà vào chuồng xem thế nào, mình đi xe như lão, trình cũng tương đối mà chưa bao giờ vào đc như thế.

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Nhìn vẫn nhiều khoảng trống mà các cụ ơi. Vụ này nhét vào ngon. Em thì em ko đếm bao nhiêu đỏ nhưng khoảng cách trước sau như thế thì với xe em (Accord), tầm 30 giây là em làm được không cần camera hay cảm biến lùi (cùng lắm thì kịch nhẹ 1 phát thôi, hok xước đâu mà sợ :P).

Dưng mà 2 cái xe trước sau mà đều là BMW trở lên là em chịu, hok hiểu tại sao =))

Quá giỏi! em ra thì may ra ra được. hôm nào nhờ cụ chỉ cho mấy đường cơ bản
Mời cụ xem clip này nhé:
[youtube]TMrO_-bsooQ[/youtube]

Em vẫn thắc mắc tại sao kiểu này lại gọi là ghép SONG SONG nhỉ, phải gọi là ghép NỐI ĐUÔI chứ nhỉ
Em dự là vì mình phải đưa xe lên song song với xe trước rồi lùi lại nên nó gọi là "song song".

thế kiểu này gọi là gì a.?
Chắc gọi là vuông góc cụ ơi =))

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Cụ kỵ sỹ cô đơn ơi, cụ đi có 1 miềng thì vẫn gọi là song song được :D
Vì đây ko phải là xe song song với xe mà là đỗ song song với đường, còn cái ảnh của cụ trong bãi xe ấy là vuông góc ợ

gl1600

Xe điện
Trường hợp đỗ xe vào được rồi, sau đó có người khóa đầu, khóa ...ít xe mình lại không ra được thì các cụ xử trí thế nào?
Kinh nghiệm là cụ đừng tiến sát xe trước quá. Cụ đỗ sao cho vẫn nhìn thấy cản sau của xe trước là ổn. Em ghét nhất là chú nào đỗ cứ ra vẻ ta đây tài giỏi, đỗ sát đầu xe trước hoặc ép sát xe sau ở nơi đỗ công cộng. Tuy vậy, bọn trông xe nó cứ bắt mình phải ép sát, chúng nó có lái đâu mà biết, chỉ có chăm chăm dồn được nhiều xe vào để có tiền thôi

Còn lại cụ xem xem xe có thể ra được không? Giả sử cụ đỗ xe và ra bên tay trái thì ban đầu đánh lái nguội hết lái về bên phải, mũi xe ra ngoài một tý thì cụ lại trả lái và đánh lái nguội hết lái về bên trái v..v. Sau vài lần thế xe sẽ ra được ( nếu có thể ra được). Còn sát quá thì đành ngồi uống bia vậy