[Funland] Ghế sofa nhà e trải chiếu trúc full giáp

wobtda

Xe máy
Em nghĩ là cụ chủ bật điều hòa 26-27 độ rồi kết hợp quạt góc phòng là đủ dịu không khí mà vẫn tiết kiệm tiền điện. Lắp thêm rèm vải ở các cửa kính để hạn chế ánh nắng chiếu vào (tránh tăng nhiệt độ phòng). Lúc nào nấu nướng (khoảng 45' - 1 tiếng là căng) thì cụ tắt điều hòa mở cửa cho thoáng khí. Ngồi ăn với sinh hoạt ở phòng khách mát mẻ cho sướng, tội gì.

Với cá nhân em thì kể cả nấu nướng mà trời nóng quá thì vẫn bật điều hòa và hút mùi thui.

hai.tranhr

Xe container
Nhìn cũng mát mẻ ấy chứ, trời nóng ngồi trên sofa ướt cả mông. Hầm vl

vitomxau

Xe container
Em nghĩ là cụ chủ bật điều hòa 26-27 độ rồi kết hợp quạt góc phòng là đủ dịu không khí mà vẫn tiết kiệm tiền điện. Lắp thêm rèm vải ở các cửa kính để hạn chế ánh nắng chiếu vào (tránh tăng nhiệt độ phòng). Lúc nào nấu nướng (khoảng 45' - 1 tiếng là căng) thì cụ tắt điều hòa mở cửa cho thoáng khí. Ngồi ăn với sinh hoạt ở phòng khách mát mẻ cho sướng, tội gì.

Với cá nhân em thì kể cả nấu nướng mà trời nóng quá thì vẫn bật điều hòa và hút mùi thui.
Em nghĩ cụ chủ có sáng kiến post lên mong được hưởng ứng nhưng toàn ăn gạch nên dỗi. Chung cư nhiều người ở, nấu ăn ai chẳng phải nấu, trẻ con đâu ít nhà có mà em có thấy ai làm kiểu này bao giờ đâu. Mỗi người có quan điểm riêng mà nói ra quan điểm thì cụ ấy lại bảo phán xét này nọ. Bộ sofa 65 củ mà cái cửa sổ nó lại chẳng tương xứng tí nào :D Không phải cụ ấy post lên để tìm giải pháp đâu :D

Luongngockien

Xe hơi
Em cũng không khoái cách này, nhưng mỗi người một ý thích nên tôn trọng sở thích của cụ chủ.
Điều em băn khoăn sao thấy nhiều cụ có ý chê sự sơ sài của bộ của sổ, theo quan sát của em là cửa khung nhôm Việt Pháp, có gắn bộ chắn song an toàn bằng i nox thì cũng có gì tệ lắm đâu nhỉ, đây chỉ là cửa sổ chứ không phải panorama toàn cảnh, các cụ giải ngố giúp với bởi em cũng đang tính mua chung cư?

Nletgo

Xe buýt
Em nghĩ cụ chủ có sáng kiến post lên mong được hưởng ứng nhưng toàn ăn gạch nên dỗi. Chung cư nhiều người ở, nấu ăn ai chẳng phải nấu, trẻ con đâu ít nhà có mà em có thấy ai làm kiểu này bao giờ đâu. Mỗi người có quan điểm riêng mà nói ra quan điểm thì cụ ấy lại bảo phán xét này nọ. Bộ sofa 65 củ mà cái cửa sổ nó lại chẳng tương xứng tí nào :D Không phải cụ ấy post lên để tìm giải pháp đâu :D
K hiểu cụ chê cửa sổ ntn?
K làm ntn F1 nó phi ra ngoài thì lại toang

Tony_Le

Xe container
Ghế e là da xịn đó
K có điều hòa k ngồi nổi lun
Các cụ cứ nhiều chuyện, không có điều hòa thì bật quạt chĩa thẳng người là okie hết không thì bỏ sofa nằm/ngồi xuống sàn gỗ. Mua thêm mấy cái ghế bệt kiểu Nhật ngồi chữa cháy mấy ngày hè cũng được. Thời tiết hiện tại thì HN 32-33 độ, Sài Gòn là 37-38 độ, ngoài Bắc khó chịu hơn do độ ẩm nhưng nhìn chung cũng như SG nhiệt độ cao hơn thôi.

Về ý tưởng thì trải chiếu tre lên Sofa cũng okie, có điều nó không tinh tế với lại ngồi gai gai với tóc và lông khó chịu bủ mợ, chủ thớt chịu được thì dùng, khoe không xong thì thôi việc gì phải bật lại.

Nletgo

Xe buýt
Em làm em téo tin bộ sofa nỉ của chủ thớt giá 65tr vì người bỏ từng ý tiền ra mua bộ sofa téo bao giờ phải tiếc mấy đồng tiền điện cả :D
Căn hộ chung cư mới cứng thế kia đắp chiếc trúc vào bộ sofa nhìn tởm lợm téo ngửi được
Ha ha, mời cụ lãm

Chỉnh sửa cuối:

provtc

Xe container
Cứ cảm thấy tiện là được, hết hè cụ lau sạch cho túi lại cất đi

Lupin_840415

Xe tải
kẹp lông chân, lông chym, lông bým, lông tay, lông đầu đau lắm :((

vinataba1

Xe hơi
Sau một vụ thì Cụ không còn cái lông chân nào. Nó toàn bị kẹt lông rất khó chịu. Còn cái sofa thì em không dám tưởng tượng tiếp lúc Cụ xếp hình. He he

taomeomommy

Xe buýt
Công nhận gu của cụ chủ mặn thật. Nhưng em nói thật, cụ trải chiếu trúc lên xong 1 thời gian lật chiếu lên thấy ở dưới bụi bẩn + lông, tóc, da chết....rơi đầy bên dưới chiếu. 1 tuần cụ hút bụi đôi ba lần thì ok. Cụ thấy cảm thấy thoái mái là được =))

ferrari360

Xe buýt
Em mà nằm hay ngồi lên mấy loại này thì sợ nhất lúc đứng lên. ...

skuadi

Xe điện

Nletgo

Xe buýt
Khiếp. Bộ này mà tận 65 củ á? Em ko hiểu nó đắt ở chỗ nào?
Nhưng cũng thừa nhận là gu thẩm mỹ của cụ hơi lạ thật :P
Cụ thử vào đây coi
Da thật làm j có loại hạt rẻ , sofa nằm thì sướng nhưng nhiều thứ cũng k tiện
E thì cái j tiện thì e làm, thoải mái là ok
Tóc thì e cắt đầu 1 phân tròn xoe, khỏi p chải chuốt đỡ tốn thì giờ
Quần áo cứ j mặc thoải mái là e diện k cầu kỳ
Nhà e thì minimalist tối giản, k có mua sắm tranh ảnh trang trí j nhiều. Dùng hợp lý tiện thoải mái là e mua
Bộ nhà nhìn phủ trúc thì thế chứ cũng ngon đó cụ

Chỉnh sửa cuối:

Nletgo

Xe buýt
Đúng là thẩm mỹ kém mà. Nhìn góc phòng khách nhà cụ ấy đơn giản nhưng xấu. Em tưởng là phòng trọ cho sv. Từ sàn gỗ, bức tường, cái cửa sổ đều xấu và ko ăn nhập với nhau. Đơn giản mà sang trọng mới đỉnh
Phủ lên nhìn thế thôi cụ
K xấu đâu nha

Chỉnh sửa cuối: