[Funland] Ghế sofa nhà e trải chiếu trúc full giáp

Solitude

Xe hơi
Các cụ chê bộ sofa kinh quá!
Bộ sofa nhà cụ giá khá đắt so với mặt bằng chung nhưng nếu da là Italy xịn và đóng tại Italy thì không đắt. Da xịn dùng hàng năm nó không bị bong tróc. Có điều cụ chủ chọn ghế theo cháu là không chuẩn ở 2 điểm: kiểu dáng và màu sắc.

Bộ sofa của cụ dáng hơi đơn điệu kiểu cũ, thành tay vịn và dựa lưng dày chứ không phải phong cách Bắc Âu thanh cảnh tối giản. Thường dáng ghế này thì nhà phải rất rộng, thoáng và không kê sát tường. Về màu sắc, thường nhà chật nội thất sáng mầu sẽ có cảm giá nhà rộng hơn, nhưng cụ mua bộ này màu xám chứ không phải sáng và hơi quá to so với nhà nên trông không đẹp.

Cháu phưn tích vậy là mong cụ chủ hiểu tại sao hàng họ nhà cụ quả có đắt tiền và theo cụ là xịn như thế mà nhiều cụ chê :D.

Giờ ván đã đóng thành ghế rồi nên nếu cụ muốn cho nhà trông đỡ đơn điệu hơn cụ có thể tăng thêm đồ trang trí như để mấy quyển sách bìa dày hay mấy quyển tạp chí thịnh hành như "Nữ doanh nhân", "Kiến trúc", "National Geographic", "Time" hay "Forbes" :) lên bàn trà, bức tường phía sau sofa còn thiếu vài bức tranh hay ảnh đóng khung khổ to. Có xiền cụ mua lấy một bức ở đâu đó mang về treo, còn không thì nhà cụ có trẻ con bảo chúng vẽ lấy 2-3 bức cỡ to to, hay cụ phóng vài bức ảnh phong cảnh cụ tự chụp qua các chuyến đi, đóng khung chuẩn treo lên. Tuy không phải là hàng "nghệ thuật chuyên nghiệp" nhưng khi được lên khung tử tế cũng sẽ rất đẹp. Cụ kiếm vài cái gối vuông các kiểu lẫn lộn (thổ cẩm, lụa, vải bố...) để lên trên ghế (hơi bị tiện khi cần :) ). Như vậy căn phòng nhà cụ trông sẽ bớt trống trải hơn và giúp quả sofa 65 củ nổi bật lên nhiều đấy ạ.

Cháu thích view từ cửa sổ nhà cụ. Sáng ngày ra hay tối đến thành phố lên đèn chắc đều đẹp.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Thẩm mỹ kém, chấm hết.

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Bộ sofa này của cụ em định giá 6 củ rưỡi :D
Vì người có xèng mua bộ sofa 65 củ không ai đi ở chung cư có cửa làm bằng nhôm hệ Việt Pháp rẻ tiền như thế kia cả :D

Nletgo

Xe buýt
Bộ sofa này của cụ em định giá 6 củ rưỡi :D
Vì người có xèng mua bộ sofa 65 củ không ai đi ở chung cư có cửa làm bằng nhôm hệ Việt Pháp rẻ tiền như thế kia cả :D
Eurowindow profile koemmerling kính 2 lớp cụ nhé
1 bộ cửa 13 củ đóa cụ

Mua đại thôi cụ
Màu này là sáng nhất, trừ màu trắng sữa nhưng màu đó bẩn
E mua cug lâu r nên mẫu mã cug k hiện đại nữa.
Phòng khách bé nên chỉ mua sofa L thôi
Nhưng e thấy cái này tuy k đẹp nhưng sử dụng rất thích (tiếp khách thì 2 sofa đơn + 1 sofa đôi hay hơn)

Các cụ chê bộ sofa kinh quá!
Bộ sofa nhà cụ giá khá đắt so với mặt bằng chung nhưng nếu da là Italy xịn và đóng tại Italy thì không đắt. Da xịn dùng hàng năm nó không bị bong tróc. Có điều cụ chủ chọn ghế theo cháu là không chuẩn ở 2 điểm: kiểu dáng và màu sắc.

Bộ sofa của cụ dáng hơi đơn điệu kiểu cũ, thành tay vịn và dựa lưng dày chứ không phải phong cách Bắc Âu thanh cảnh tối giản. Thường dáng ghế này thì nhà phải rất rộng, thoáng và không kê sát tường. Về màu sắc, thường nhà chật nội thất sáng mầu sẽ có cảm giá nhà rộng hơn, nhưng cụ mua bộ này màu xám chứ không phải sáng và hơi quá to so với nhà nên trông không đẹp.

Cháu phưn tích vậy là mong cụ chủ hiểu tại sao hàng họ nhà cụ quả có đắt tiền và theo cụ là xịn như thế mà nhiều cụ chê :D.

Giờ ván đã đóng thành ghế rồi nên nếu cụ muốn cho nhà trông đỡ đơn điệu hơn cụ có thể tăng thêm đồ trang trí như để mấy quyển sách bìa dày hay mấy quyển tạp chí thịnh hành như "Nữ doanh nhân", "Kiến trúc", "National Geographic", "Time" hay "Forbes" :) lên bàn trà, bức tường phía sau sofa còn thiếu vài bức tranh hay ảnh đóng khung khổ to. Có xiền cụ mua lấy một bức ở đâu đó mang về treo, còn không thì nhà cụ có trẻ con bảo chúng vẽ lấy 2-3 bức cỡ to to, hay cụ phóng vài bức ảnh phong cảnh cụ tự chụp qua các chuyến đi, đóng khung chuẩn treo lên. Tuy không phải là hàng "nghệ thuật chuyên nghiệp" nhưng khi được lên khung tử tế cũng sẽ rất đẹp. Cụ kiếm vài cái gối vuông các kiểu lẫn lộn (thổ cẩm, lụa, vải bố...) để lên trên ghế (hơi bị tiện khi cần :) ). Như vậy căn phòng nhà cụ trông sẽ bớt trống trải hơn và giúp quả sofa 65 củ nổi bật lên nhiều đấy ạ.

Cháu thích view từ cửa sổ nhà cụ. Sáng ngày ra hay tối đến thành phố lên đèn chắc đều đẹp.

Chỉnh sửa cuối:

ying80

Xe buýt
E nằm 2 hôm cáu tiết vất mợ nó xuống đất. Nó dứt lông chân thì thôi rồi

skuadi

Xe điện
Phủ lên nhìn thế thôi cụ
K xấu đâu nha

Em thấy nhà thế nào cũng đc. Miễn đơn giản và sạch sẽ, ko tí bụi nào là ok.
Nhưng quả sofa nhà cụ ko hợp với em vì em hơi lắm lông, ngồi nằm là teo.
Em đoán cụ ít lông phỏng?

huongnt89

Xe tải
Em nghĩ cụ chủ nên thuê kts vào làm nội thất a đến z cho

Nletgo

Xe buýt
Em biết vì sao nhà cụ nấu bị mùi phải mở cửa rồi!
Vì cụ chưa lắp cái hút mùi/khói ở trên bếp rồi !!!!
E lắp rồi, Ảnh kia là lúc mới sửa cụ ạ
Nhưng hút mút để hút cs cao cũng phải nhiều thứ phết chứ k phải mỗi cái máy là xong
Nhà e rất hút gió nên e mở cửa chính / cửa sổ thì 2 phút là sạch mùi

E lại thấy nhà e tuy k xuất sắc nhưng sử dụng rất hợp lý và k xấu nha

Không dị. Chỉ là cụ ấy có khiếu thẩm mỹ kém thôi
Em nghĩ căn hộ chung cư của cụ chủ thớt là chung cư giá rẻ ( hoặc nhà an sinh xã hội) . Nhìn cái cửa sổ kính là biết. Cụ chủ hơi kệch cỡm khi để bộ sofa sát tường như thế. Lại còn dùng chiếu Trúc full giáp này nọ.
Vẫn xấu nha cụ, căn bếp thì khá hơn chút. Nửa phía tay trái căn bếp thì ok còn nửa kia xấu quá cơ :D

Chỉnh sửa cuối:

Nletgo

Xe buýt
Tiện thể các cụ ném đá thì e khoe tủ quần áo
K mắc $ nhưng e rất ưng vì dùng tiện/ hợp lý
Tự e chia ô, kích thước sau đó yc thợ đóng
theo

Chỉnh sửa cuối:

vừa đi vừa láii

Xe container
Văn mình vợ người nên em không đánh giá về thẩm mỹ.
Em đánh giá cao khả năng sáng tạo của cụ chủ ;))

Duy Ly Vu

Xe tăng
Em nghĩ cụ chủ có sáng kiến post lên mong được hưởng ứng nhưng toàn ăn gạch nên dỗi. Chung cư nhiều người ở, nấu ăn ai chẳng phải nấu, trẻ con đâu ít nhà có mà em có thấy ai làm kiểu này bao giờ đâu. Mỗi người có quan điểm riêng mà nói ra quan điểm thì cụ ấy lại bảo phán xét này nọ. Bộ sofa 65 củ mà cái cửa sổ nó lại chẳng tương xứng tí nào :D Không phải cụ ấy post lên để tìm giải pháp đâu :D
Cụ vuốt đầu rồi lại đánh mông. :D

Kitcat

Xe container
Hihi e thấy chu chủ hiền lành chân chất có đáng yêu trong trao đổi. Vào topic này tưởng như cõi mạng của 20 Niên trc. Nhà thế gọn hợp ý m là dc r. Em cũng nằm chiếu trúc mà chưa bao j bị cắn lông vs tóc nhỉ @@. Chắc do ngủ ngoan nên gối lúc nào cũng trên đầu chăng?
Nhìn ảnh e cũng hình dung tới mấy cái hạt gỗ bọc ghế oto. Cụ order nó phủ đúng kích thước ghế hoặc thuê phủ mây đan lên, bày vài c gối mây chắc đẹp và bền lắm. Nhà e có cái gối trúc dc cho thấy bền mà k bị bẩn. Cụ phủ thế kia dc 1 mùa là hỏng dây cũng nên.

Chỉnh sửa cuối:

Kitcat

Xe container
Cười phọt ..., Mùa này ngồi xô pha kg điều hoà thì mồ hôi đít chảy như suối, mà ngồi điều hoà lắm thì nhìn như con lợn gạo. Em như cụ quẳng mịa xô pha xô phủng đi, ngồi ghế gỗ cho sướng.
Em thấy gỗ vẫn sạch hơn sofa n và hợp vs khí hậu m hơn. Em tới H này vẫn bật quạt nấc bé nhất. Chưa bật tới điều hoà. Nhà mát rượi hay là ng em nó tự có điều hoà. Em cũng chả có mồ hôi ướt đẫm ng nhưng e vẫn thích đồ gỗ. Rải trúc lên phản gỗ lim. Khi lau lật lên cái là lau sạch tinh thích lắm. Đệm e thấy cũng bẩn :)

Cuong.technician

Đi bộ
1- Đã lỡ mua, sao ko mua cùng loại cùng màu luôn đi nhìn cho đỡ. Ghế băng 1 màu, ghế đơn 1 màu, nhìn như kiểu tận dụng ghép lại ấy.
2- Bác cố định chiếu trên sofa như thế nào, hay chỉ để lên thôi. Để lên không thì nằm cái nó lún xuống rơi bố chiếu, còn cố định bằng đinh hay ghim thì cẩn thận có cào rách sofa. Nói chung đường nào cũng bất lợi.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e rất hút gió nên e mở cửa chính / cửa sổ thì 2 phút là sạch mùi

E lại thấy nhà e tuy k xuất sắc nhưng sử dụng rất hợp lý và k xấu nha
Sao lại để giá sách ngay trên bếp nấu nướng thế kia.
Đúng là những sự kết hợp thật ... kinh dị :)) Ko hiểu nổi.

Nletgo

Xe buýt
Cười phọt ..., Mùa này ngồi xô pha kg điều hoà thì mồ hôi đít chảy như suối, mà ngồi điều hoà lắm thì nhìn như con lợn gạo. Em như cụ quẳng mịa xô pha xô phủng đi, ngồi ghế gỗ cho sướng.
Vứt đi thì tiếc cụ ơi
Mà ghế gỗ thì mùa đông nằm k sướng

1- Đã lỡ mua, sao ko mua cùng loại cùng màu luôn đi nhìn cho đỡ. Ghế băng 1 màu, ghế đơn 1 màu, nhìn như kiểu tận dụng ghép lại ấy.
2- Bác cố định chiếu trên sofa như thế nào, hay chỉ để lên thôi. Để lên không thì nằm cái nó lún xuống rơi bố chiếu, còn cố định bằng đinh hay ghim thì cẩn thận có cào rách sofa. Nói chung đường nào cũng bất lợi.
Nhà e tông màu chủ đạo là màu gỗ và màu sáng
Sofa màu này là đơn giản và sáng nhất r cụ. Sáng quá thì bẩn. E trải nguyên cái chiếu 2m x 1.8m, nó phủ ra phía sau ghế 1m nữa nên k tụt dc
Ghế bập bênh màu này là hợp với tông chung nhất r
E toàn tự mua đại thôi

Chỉnh sửa cuối: