[Funland] Ghê răng nhưng mà cực ngon: Món ăn từ côn trùng thì các cụ đã thử những loại nào rồi ?

LeTai1979

Xe cút kít
Quá hay! Dưng mà chén chán thì câu kẹo j nữa. Đôi khi nhìn phao mãi chán đi loanh quanh ngó nghiêng tẹo cho đỡ đau lưng.
Chén con này bao nhiêu cho đủ mà chán hả lão? :D
Lão đi ngó nghiêng đã bao giờ để quên khoá mobin cá nó lôi cần xuống ao chưa? :))

susu

Xe điện
Cào cào châu chấu, muỗm, bọ xít, gián đất, nhện, cà cuống, ve, trứng kiến, đuông dừa, bọ cạp, dế... con gì e cũng ăn thử rồi, nói chung con gì người khác ăn được e cũng ăn được, con gì người khác ko ăn được chưa chắc e đã ko ăn được :))
Cụ được đấy ạ. Em chắc kém cụ một đôi phần. Em cũng chưa từ chối món gì cả. Kể cả ăn sống.

L.C.D

Xe container
Nhộng ong đây ạ, em rất ưng món này, ăn bùi bùi ngậy ngậy.
Còn các con khác (dế mèn cào cào châu chấu...) em thử nhưng ko cảm giác sợ sợ nên ko thấy ngon.

kogenzo

Xe buýt
Dòng côn trùng rang lá Chanh phải kể đến Muồm Muỗm. Béo ngậy, khi rang lên ko bị khô mà lại thơm. Rồi mới đến Châu Chấu. Cào Cào là kém ngon nhất trong 3 loại. Cá nhân em thấy vị ngon hơn trứng Kiến
Dế Mèn ăn béo ngậy thôi rồi nhưng hơi hôi. Nếu có cách làm mất mùi hôi thì tuyệt
Trước ngày bé bọn em chỉ ăn Muồm muỗn thôi, bắt lên, ngắt đầu xâu vào vèo tre nướng xém cháy là ăn. Bây giờ mới sinh ra cào cào, châu chấu, nhưng ăn không còn được vị như Muồm muỗm :(

Dép tổ ong.

Xe tăng
Em bị hãi nhất món châu chấu, bởi vì hồi nhỏ cũng hay được ăn, nhưng có 1 hôm ông hàng xóm đi vợt ngoài đồng về cho bố em 1 rổ, cơ mà mớ đó khả năng bị dính thuốc sâu nên em đau bụng mất mấy ngày. Từ đó hãi luôn, bất kể món gì rang với lá chanh như tôm, nhộng tằm,..là em ko dám ăn.

cusao

Xe lăn
em mới ăn con nhộng rang lá chanh(sâu tằm). Châu chấu rang em ăn thấy chẳng ngon lành gì vỏ nó cứ đâm vào lợi, lưỡi... mình. Thấy không ngon bằng thịt gà nên chẳng cố.
Nhiều thứ khác có cơ hội nhưng biết không ngon cũng chẳng cần thử trừ những thứ buộc phải thử mới biết ngon hay không

aquaboy

Đi bộ
Còn các con khác (dế mèn cào cào châu chấu...) em thử nhưng ko cảm giác sợ sợ nên ko thấy ngon.
Oày nhìn có vẻ ngon mắt cụ nhờ, món này có quán nào làm ngon mà ở HN ko cụ

U10

Xe buýt
Em ăn nhộng, châu chấu, trứng kiến, ve sầu.
Kinh nhất là lần bị lừa ăn nhau thai bò. Nghĩ lại giờ vẫn thấy kinh! :((

Ngonghinh

Xe tăng
các cụ ở tp chắc ko biết xâu sắn dây,ở quê họ chồng sắn dây trong dây sắn có cái cục bằng nắm tay,cắt về bổ ra có con nhộng trong đó ăn cục ngon,hồi bé e toàn ăn sống
Cái này ngày trước vườn nhà cháu trồng nhiều sắn dây ta, nhà cháu cứ tìm những bọc phình ra ở thân dây rồi tách lấy những con nhộng béo nầm, đem về chiên xào ngon và béo lắm ạ

happyhn

Xe container
Trước ngày bé bọn em chỉ ăn Muồm muỗn thôi, bắt lên, ngắt đầu xâu vào vèo tre nướng xém cháy là ăn. Bây giờ mới sinh ra cào cào, châu chấu, nhưng ăn không còn được vị như Muồm muỗm :(
Nướng thì Cào Cào Châu Chấu ko ngon. Muồm Muỗm phải nói là đỉnh. Giờ lấy đâu ra. Ngày xưa nó đã là hàng hiếm rồi. Bắt cả buổi chỉ dăm con, toàn Cào Cào thôi.

Nhớ năm xây dựng nhà máy sợi Tây Đức dưới Lĩnh Nam. Phải dọn cánh đồng cỏ với lúa. Cơ man nào là Muồm Muỗm với 1 số Châu Chấu Voi. Công nhân xây dựng bắt thỏa thê 1 tuần liền. Mấy ngày cuối cùng thì ăn nhòe Dế Mèn

Ngonghinh

Xe tăng
Em ăn nhộng, châu chấu, trứng kiến, ve sầu.
Kinh nhất là lần bị lừa ăn nhau thai bò. Nghĩ lại giờ vẫn thấy kinh! :((
Nhà cháu cùng mấy anh em ở tập thể chập tối đi soi ve sầu lột về nhậu, nhưng phải nhanh kẻo ve sầu cứng lại ăn đắng lắm ạ

kogenzo

Xe buýt
Nướng thì Cào Cào Châu Chấu ko ngon. Muồm Muỗm phải nói là đỉnh. Giờ lấy đâu ra. Ngày xưa nó đã là hàng hiếm rồi. Bắt cả buổi chỉ dăm con, toàn Cào Cào thôi.

Nhớ năm xây dựng nhà máy sợi Tây Đức dưới Lĩnh Nam. Phải dọn cánh đồng cỏ với lúa. Cơ man nào là Muồm Muỗm với 1 số Châu Chấu Voi. Công nhân xây dựng bắt thỏa thê 1 tuần liền. Mấy ngày cuối cùng thì ăn nhòe Dế Mèn
Em cũng làm mấy công trình chỗ nhà máy sợi Tô Châu mà chả bắt được gì :D, hôm lấp đầm bắt được mấy con cá quả, cá trê ăn cũng ngon phết, buổi tối có đôi yêu nhau ngồi bụi còn bắt được con ba ba hơn 2kg :(

Ngonghinh

Xe tăng
Hồi nhỏ nhà cháu hay đi tìm cắt các tổ ong bò vẽ đem về nhà treo nuôi ở cácc cây, đợi đến rằm tháng 8 đốt lấy nhộng chiên sào, mỗi tổ được 3-4 tầng nên khá nhiều nhộng. Đúng là ăn loại này có vị bùi và béo ngậy rất đặc biệt. Nhiều cụ ăn sống ko quen dễ bị ngứa họng ạ.

happyhn

Xe container
Em cũng làm mấy công trình chỗ nhà máy sợi Tô Châu mà chả bắt được gì :D, hôm lấp đầm bắt được mấy con cá quả, cá trê ăn cũng ngon phết, buổi tối có đôi yêu nhau ngồi bụi còn bắt được con ba ba hơn 2kg :(
nhà máy sợi Tô Châu là ở đâu cụ?

MichaelT

Xe hơi
Cào cào, Nhộng ong, ong, sâu dừa, sâu chít, tôm bay, kiến đỏ, trứng kiến, bọ xít là những món em đã ăn. NGON!