Genesis BH380 hay Merc E300?

jrhan

Xe buýt
Trời em đã bảo là bán KM đi để buôn súng rồi mới lên đời E300 mà vài cụ vẫn còn tưởng thật :)):)):)) Em mê xe nên nhiều khi cứ đếm cua trong lỗ thế thội ạ, chứ chờ đến lúc em mua được thật còn khướt :)):)):))
Hay ae mình tính con lô bác nhể:21: Em cũng chạy xe còi mà lại mơ X5 mới mệt chứ:)):))

Laixe

Xe tải
KM mà thả lô thì cũng "mới" lên được genesis 2 cửa 2.0 hoặc Merc C200 là cùng thôi bác ợ, chả bõ dính răng :)):)):))

Lesi

Xe máy
Nên chọn E300....thực sự mà nói con genesis mà có giá 90k thì cạnh tranh được chứ giá này thì mất đi 1 ưu thế lớn nhất rồi....
Hyundai Genesis là quân bài của Hyundai khi cạnh tranh với những dòng xe hạng sang cỡ E-class, 5-series mà giá chỉ bằng một nửa. Đó là chiến lược của họ, ở Mỹ Genesis bán với giá $30k, vậy mà về tới VN lên đến $120K thì sao có cửa với E-class hay 5-series? Với giá này thì chọn Mercedes với BMW là cái chắc, hơn nữa Mercedes vừa ra dòng E-class 2010 ^_^

Nhưng với cái giá 120k cho Genesis BH380 thì kinh thật, em k tưởng tượng là Equus nhập về sẽ có giá nào? chắc cũng tầm ~ 250K ???
Các cụ nhầm nhọt hết cả rồi.... :102::102::102:

Mấy phiên bản thường của Em genesis chỉ có tầm 75-90k thôi ạ....

Phiên bản BH380 ở trên là loại đặc biệt rồi, so sánh thế nào được ạ??? :77::77:

Laixe

Xe tải
Các cụ nhầm nhọt hết cả rồi.... :102::102::102:

Mấy phiên bản thường của Em genesis chỉ có tầm 75-90k thôi ạ....

Phiên bản BH380 ở trên là loại đặc biệt rồi, so sánh thế nào được ạ??? :77::77:
So sánh thế nào là so sánh thế nào hở bác? Em chưa hiểu, bác chỉ bảo cho em sáng mắt ra với ạ (b)(b)

darkmanhvn

Xe tải
Genesis và Merc E nó giống như anh trọc phú mới nổi đứng cạnh anh đại gia từ lâu đời ấy bác ạ. Đẳng cấp Merc sao bác lại đi so sánh với Huyndai được nhỉ :77:

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Genesis và Merc E nó giống như anh trọc phú mới nổi đứng cạnh anh đại gia từ lâu đời ấy bác ạ. Đẳng cấp Merc sao bác lại đi so sánh với Huyndai được nhỉ :77:
Nhiều người thì so sánh tính hợp lý, nhiều người thì so sánh đẳng cấp như bác....mỗi ngừời 1 ngả, cãi nhau có mà hết ngày.....:77:

McLaren_F1

Xe đạp
Méc thui bác ợ. Gen thì em chỉ thấy coupe còn tạm được, chứ sedan không ăn thua đâu. Bác đi Méc là ở một cái chiếu trên cao chót vót rồi:6:

adco

Xe điện
Em thì xúi bác chủ thớt mua Ge , còn em thì sẽ mua E . Mỗi người mỗi vẽ cho nó zui:)

hahuanvn

Xe buýt
KM mà thả lô thì cũng "mới" lên được genesis 2 cửa 2.0 hoặc Merc C200 là cùng thôi bác ợ, chả bõ dính răng :)):)):))
Em không biết KM của kụ chủ thớt mới hay cũ, cứ tạm định giá em nó là 100M cho nó tròn. Thả con ĐỀ nếu trúng thì 100M * 70 = 7000M(7 tỉ). Thế thì phải được cỡ Aston Martin DB9 :)):)):))

blue esc

Xe tải
Eo ơi. Đem HYUNDAI mà so với MER thì khác gì so điện thoại Tầu với Nokia: chức năng thừa thãi, option nhiều kinh người mà giá lại siêu rẻ. THế mà còn chẳng ăn ai nữa là.
Nếu em có tiền (nếu thôi nhé) em mua ngay MER đi cho thoải mái, việc gì phải nghĩ ngợi, so sánh. Buồn cười thật.

ht900

Xe buýt
Eo ơi. Đem HYUNDAI mà so với MER thì khác gì so điện thoại Tầu với Nokia: chức năng thừa thãi, option nhiều kinh người mà giá lại siêu rẻ. THế mà còn chẳng ăn ai nữa là.
Nếu em có tiền (nếu thôi nhé) em mua ngay MER đi cho thoải mái, việc gì phải nghĩ ngợi, so sánh. Buồn cười thật.
Cụ nói chuẩn, em vote cụ cái(b).

hahuanvn

Xe buýt

Tầu nó cũng có Nokia đấy kụ :)

danglong

Xe tăng
Cháu xin chọn E300 ạ!

conveyor

Xe tải
Kiểu này bác chủ topic post cho vui để thăm dò dư luận thôi. Em xin chọn E280 chứ chưa cần đến E300! Em chạy Hyundai và ko chê gì vì mức độ performance/price. Nhưng tầm 80-90K trở lên em sẽ ko chọn xe Hàn, sau 10-15 năm nữa thì mới xét lại (h)

trieuphianh

Xe tải
MEC E 300 --> đẳng cấp là mãi mãi (b)

carauto

Xe buýt
Genesis giá mắc quá nên cũng chả bênh nổi ! Chọn Merc E thôi

Kompressor

Xe đạp
Nhà cháu xin 1 phiếu cho E300 ợ, em Genesis này không có cửa so với E đâu ợ.
Chỉ có full đồ chơi trong xe thôi, mà cái này thì ko quan trọng bằng sự tiện lợi và an toàn khi vận hành ợ.
Đây là nhận xét mang tính chủ quan của cụ khi nhìn vào 2 thương hiệu đúng không ạ.

Xét cho cùng đôi khi chúng ta mua chiếc xe để đi hay là bỏ tiền ra chỉ để mua thương hiệu ạ

Mer E là chiếc xe được hãng chau chuốt rất kỹ cụm đèn và vừa giành giải thiết kế của năm do Auto bild của Đức trao, còn Gene đã giành trên 20 các giải xe tốt nhất của các nhà báo Bắc Mỹ

Cụ nói sự tiện lợi và an toàn thì Mer hơn đúng không ạ, vậy hỏi cụ, Gene đã ra hơn 1 năm và được kiểm chứng, còn E 300 mới ra được vài tháng => sự an toàn không thể khẳng định là ai hơn ai khi chưa có sự kiểm định so sánh giữa 2 xe này.

Tính năng của Gene chắc chắn hơn hẳn Mer E như : Đèn pha chiếu theo góc cua,chức năng dừng xe giữa dốc auto hold,nâng hạ thân xe,âm thanh Lexicon,camera hiển thị khoảng cách trước và sau,và thú vị là chức năng báo đi sai làn đường bên trái hoặc bên phải qua màn hình màu,,,,,,

Cá nhân của em , cả 2 xe đều có sức quyến rũ rất tuyệt, nhưng để nhận xét khách quan cho cả 2 xe, em nghĩ nếu như chúng ta ở campuchia, hoặc Lào, nơi thuế của xe =0 và đúng với giá trị thực của xe,chúng ta sẽ có những sự so sánh, nhận xét chuẩn hơn,điều này là không vô lý, khi giá của chúng ở đó chỉ khoảng 42 ngàn USD(y)

Đây là nhận xét mang tính chủ quan của cụ khi nhìn vào 2 thương hiệu đúng không ạ.

Xét cho cùng đôi khi chúng ta mua chiếc xe để đi hay là bỏ tiền ra chỉ để mua thương hiệu ạ

Mer E là chiếc xe được hãng chau chuốt rất kỹ cụm đèn và vừa giành giải thiết kế của năm do Auto bild của Đức trao, còn Gene đã giành trên 20 các giải xe tốt nhất của các nhà báo Bắc Mỹ

Cụ nói sự tiện lợi và an toàn thì Mer hơn đúng không ạ, vậy hỏi cụ, Gene đã ra hơn 1 năm và được kiểm chứng, còn E 300 mới ra được vài tháng => sự an toàn không thể khẳng định là ai hơn ai khi chưa có sự kiểm định so sánh giữa 2 xe này.

Tính năng của Gene chắc chắn hơn hẳn Mer E như : Đèn pha chiếu theo góc cua,chức năng dừng xe giữa dốc auto hold,nâng hạ thân xe,âm thanh Lexicon,camera hiển thị khoảng cách trước và sau,và thú vị là chức năng báo đi sai làn đường bên trái hoặc bên phải qua màn hình màu,,,,,,

Cá nhân của em , cả 2 xe đều có sức quyến rũ rất tuyệt, nhưng để nhận xét khách quan cho cả 2 xe, em nghĩ nếu như chúng ta ở campuchia, hoặc Lào, nơi thuế của xe =0 và đúng với giá trị thực của xe,chúng ta sẽ có những sự so sánh, nhận xét chuẩn hơn,điều này là không vô lý, khi giá của chúng ở đó chỉ khoảng 42 ngàn USD(y)
Cụ này nói chuẩn và khá thuyết phục, nhưng ở trong chăn mới biết chăn có rận, BH 380 hay trục trặc phần điện do khá hiện đại mà trong khi đó thì HD chưa có nghiều kinh nghiệm trong vấn đề này.
Đúng là ở mặt bằng giá Việt Nam, và phong cách của người tiêu dùng Việt thì BH 380 không có cửa so với E300.