Genesis BH380 hay Merc E300?

LongSukebe

Xe tải
........... em nghĩ nếu như chúng ta ở campuchia, hoặc Lào, nơi thuế của xe =0 và đúng với giá trị thực của xe,chúng ta sẽ có những sự so sánh, nhận xét chuẩn hơn,điều này là không vô lý, khi giá của chúng ở đó chỉ khoảng 42 ngàn USD(y)
Em nghe ngóng được thông tin hình như dạo này bên K với bên Lào không có thuế của xe = 0 đâu ạ. Theo tư vấn của các cụ nhà mình nên bên đó nó cũng tăng lên chút ít rồi ạ :77:

Vi Tiểu Bảo

Xe tải
theo em thấy thì nếu so sánh bản Genesis BH380 Vip Black là bản đỉnh nhất của Huyndai so với E300 chưa phải bản cao nhất của dòng E class thì cũng về option chắc chắn chú em Hàn Xẻng mởi nổi ăn đứt bác Mer lão làng, còn về chất lượng thì 1 bên xe nhập, 1 bên lắp ráp thì em ko chắc chú E300 chất lượng khá hơn đâu, đẳng cấp gì thì ko biết chứ hàng liên doanh của mình thì khó tin lắm.
Về hình thức ngoài thì em thấy mới thấy E300 mới thì thấy nó ko to và hoành tráng như em tưởng, cái đít thì khác nhiều rồi nhg cái mẹt nhìn ko có cảm giác mới mẻ, dù xem ảnh thì thấy khác rõ nhg nhìn ngoài em thấy mang nhiều nét của bản cũ, còn chú Genesis em cũng đã đc nhìn thấy 1 chú màu đen, hic, lại gần thấy nó to vật vã, cũng hoành tá tràng luôn.
Em cảm thấy Mer đắt hơn vì cái thương hiệu và có 1 cái gì đó khó nói cũng như cảm nhận nhg đúng là Genesis nó chất nhiều công nghệ mới cùng option hiện đại lên xe làm mình thấy ngợp quá, còn Mer thì có lẽ đơn giản hơn nhg lại có chiều sâu hơn.
Túm lại em có tầm 120k chắc chả chơi thằng nào trong mấy thằng này, nhg nếu có 80 thì 1 bản Genesis rẻ hơn có khi lại là 1 lựa chọn đáng lưu tâm.
Trên đây chỉ là cảm nhận của riêng em sau mấy lần may mắn nhìn đc 2 chú này ngoài đường thôi, bác nào có suy nghĩ khác cũng đừng đem em ra làm trò cười nhé

Equus

Xe buýt
Genesis đi cụ! Mọi người dần sẽ phải thay đổi quan điểm thôi.
Hyundai còn thua về thương hiệu nhưng bù lại được hưởng nhiều tiện nghi và công nghệ hơn. Khi có từng ấy tiền họ sẽ cân nhắc xem thằng nào phục vụ mình tốt hơn.

Royce

Xe tải
Ngày nay ai cũng biết Mercedes sản xuất những chiếc Maybach, Roll Royce sử dụng công nghệ của BMW hay Bentley thuộc về VW, nhưng sẽ ra sao nếu các hãng này từ bỏ tên gọi của các mác xe sang trọng này và đóng thương hiệu của mình lên chúng? Liệu người ta có bỏ từng ấy tiền để mua 1 chiếc BMW có hình dáng bảo thủ (RR) hay những lời ca ngợi về sự sang trong , sa hoa (Bentley) có thể đi kèm với thương hiệu VW không là điều ai cũng có thể hình dung được!
Đúng là Mercedes vừa mới trình làng E300, nhưng hãng cũng có kinh nghiệm sản xuất những chiếc xe cao cấp hàng chục năm rồi, và điều này đối với Hyundai thì hình như là vô cùng hạn chế.

Equus

Xe buýt
Túm lại em có tầm 120k chắc chả chơi thằng nào trong mấy thằng này, nhg nếu có 80 thì 1 bản Genesis rẻ hơn có khi lại là 1 lựa chọn đáng lưu tâm.
Trên đây chỉ là cảm nhận của riêng em sau mấy lần may mắn nhìn đc 2 chú này ngoài đường thôi, bác nào có suy nghĩ khác cũng đừng đem em ra làm trò cười nhé

Genesis 3.3 full option đúng khoảng giá 80k mà cụ nêu đấy, con BH3.8 thì em không rõ lắm về giá rổ ở VN

d-cash

Xe buýt
. Bác chủ thớt so sánh thế này ở VN là khó jui` , người Vn vẫn tâm lý xe Đức là xe sang và đẳng cấp , xe Nhật thì bền và tiết kiệm , xe Mỹ cồng kềnh và tốn xăng còn xe Hàn và xe TQ thì lởm..... ( 1 tâm lý rất chung chung và dễ bị thuốc :P) j chứ em không tin vào mấy ông LD của vietnam , nếu mang Gen BH 380 nhập so với E300 Liên doanh thì em tin sái cổ là con Gen ngon hơn .

Royce

Xe tải
. Bác chủ thớt so sánh thế này ở VN là khó jui` , người Vn vẫn tâm lý xe Đức là xe sang và đẳng cấp , xe Nhật thì bền và tiết kiệm , xe Mỹ cồng kềnh và tốn xăng còn xe Hàn và xe TQ thì lởm..... ( 1 tâm lý rất chung chung và dễ bị thuốc :P) j chứ em không tin vào mấy ông LD của vietnam , nếu mang Gen BH 380 nhập so với E300 Liên doanh thì em tin sái cổ là con Gen ngon hơn .
Dạ thế "không tin vào mấy ông LD" có thể coi là "1 tâm lý rất chung chung và dễ bị thuốc " không ạ? Nếu không coi xe Đức là sang và đẳng cấp, xe TQ là lởm thì tâm lý đúng là phải như thế nào đây ạ?
Tiện thể bác có thể nói cho em biết là E300 LD thua kém xe nhập khẩu ở điểm gì không ạ?

belancer

Xe buýt
Em cũng sợ cái "tâm lý chung chung" của cụ là cứ LD thì lởm, vỏ mỏng, ồn... (bất kể hãng gì, hạng nào) còn xe NK thì nào là tốt, thân vỏ dầy, cách âm tốt.... sợ quá cơ. :77: Cụ đi mấy đời LD rồi, hay cụ chỉ nghe? Ở 1 cái thị trường mà xe LD chiếm đa số, thì số lượng complaint mà cụ nghe đâu đó trong XH nó cũng nhiều tương ứng là đương nhiên. Bây giờ đóng cửa mấy thằng LD chỉ cho xe NK vào thì theo cụ là các vấn đề hỏng hóc, kỹ thuật liên quan đến xe không xảy ra nữa à? Cụ thử dạo qua các gara mà xem.
Nhân chuyện "xe nhập" thì cụ cũng nên xem con STF mới đâm, bên thớt tai nạn, đâm bung bét mà túi khí cũng không bung. Nếu con này mà là xe LD thì em tin chắc lại có 1 thớt chửi vùi dập LD thôi.

Nhiều cụ cứ nói đến vấn đề thương hiệu là đòi phải bỏ ra, chuyện này em cũng càng buồn cười. Thương hiệu nó vừa hữu hình vừa vô hình, hữu hình nó nằm ở cái logo, nhưng phần vô hình nó quan trọng hơn, nằm ở chất lượng, tinh thần của bản hãng thể hiện trong thiết kế,... nó vừa được kế thừa, vừa được xây dựng và phát triển trong quá trình lâu dài. Nhìn vào thiết kế của Mer thấy 1 sự quý phái và sang trọng, rất đặc trưng, mà ai dám bảo xe Mer thiếu tính công nghệ. Còn để làm 1 cái xe to, hoành tráng, lắp đủ thứ lên đó, thì vài năm nữa Tầu nó cũng làm được, đẹp hơn là khác, cụ chờ xem.

trieuphianh

Xe tải
Cụ belancer nói chí lý lắm. vote cho cụ luôn (b)

d-cash

Xe buýt
Em cũng sợ cái "tâm lý chung chung" của cụ là cứ LD thì lởm, vỏ mỏng, ồn... (bất kể hãng gì, hạng nào) còn xe NK thì nào là tốt, thân vỏ dầy, cách âm tốt.... sợ quá cơ. :77: Cụ đi mấy đời LD rồi, hay cụ chỉ nghe? Ở 1 cái thị trường mà xe LD chiếm đa số, thì số lượng complaint mà cụ nghe đâu đó trong XH nó cũng nhiều tương ứng là đương nhiên. Bây giờ đóng cửa mấy thằng LD chỉ cho xe NK vào thì theo cụ là các vấn đề hỏng hóc, kỹ thuật liên quan đến xe không xảy ra nữa à? Cụ thử dạo qua các gara mà xem.
Nhân chuyện "xe nhập" thì cụ cũng nên xem con STF mới đâm, bên thớt tai nạn, đâm bung bét mà túi khí cũng không bung. Nếu con này mà là xe LD thì em tin chắc lại có 1 thớt chửi vùi dập LD thôi.

Nhiều cụ cứ nói đến vấn đề thương hiệu là đòi phải bỏ ra, chuyện này em cũng càng buồn cười. Thương hiệu nó vừa hữu hình vừa vô hình, hữu hình nó nằm ở cái logo, nhưng phần vô hình nó quan trọng hơn, nằm ở chất lượng, tinh thần của bản hãng thể hiện trong thiết kế,... nó vừa được kế thừa, vừa được xây dựng và phát triển trong quá trình lâu dài. Nhìn vào thiết kế của Mer thấy 1 sự quý phái và sang trọng, rất đặc trưng, mà ai dám bảo xe Mer thiếu tính công nghệ. Còn để làm 1 cái xe to, hoành tráng, lắp đủ thứ lên đó, thì vài năm nữa Tầu nó cũng làm được, đẹp hơn là khác, cụ chờ xem.
ta hay tàu hay hàn làm được cái j thì để sau đi cụ ạ ,đừng mang thằng tàu ra, tàu nó làm cả tàu vũ trụ đới . Còn 1 con STF mắc lỗi túi khí thì chẳng đại diện cho tất cả xe nhập đâu cụ ạ , nói đến lỗi túi khí ko bung thì xe LD nhiều hơn là cái chắc . Em ghét xe LD vì nó chẳng tương xứng với giá tiền , xe nhập khẩu bị đội thuế , giá cao , xe LD thì căn theo giá xe nhập khẩu mà tăng , rồi còn phải lót tay để mua xe . Còn cụ chuyển sang vấn đề thương hiệu thì em xin ko có ý kiến nữa.

d-cash

Xe buýt
Dạ thế "không tin vào mấy ông LD" có thể coi là "1 tâm lý rất chung chung và dễ bị thuốc " không ạ? Nếu không coi xe Đức là sang và đẳng cấp, xe TQ là lởm thì tâm lý đúng là phải như thế nào đây ạ?
Tiện thể bác có thể nói cho em biết là E300 LD thua kém xe nhập khẩu ở điểm gì không ạ?
bác hỏi xe nào vậy?

Kompressor

Xe đạp
Em thì thấy rằng các cụ cứ chê đồ Tàu, nhưng các cụ có hay rằng,đồ Tàu trung ương rất ít đến được tay người Việt mà chỉ toàn là đồ địa phương với ưu điểm giá rẻ bán theo lô.Còn thực chất China là trung tâm gia công của thế giới,nếu được sản xuất theo chuẩn mực thì hàng mang mác china không thể chê về chất lượng được,như Sony Vaio ngay tại Nhật cũng là xuất xứ china,và nếu mang mác Made in Usa thì giá lại rẻ hơn.Một điều lạ là Sony tên tuổi như vậy,nhưng tem bảo hành toàn cầu vô giá trị tại VN.

Ngày trước khi sắm cái TV, ai ai cũng nhất nhất phải là National, Sony.nhưng hiện tại Samsung đã nổi dậy (tại VN, tivi LCD của Samsung chiếm 41 % thị phần, ở dòng LCD Bordeaux, Samsung chiếm 70% tổng số LCD bán tại VN)

Ở Genesis , hiện tại Hyundai mới bước chân vào sản xuất dòng xe sang, cho nên danh tiếng chưa được định hình ở dòng xe này,nó là những bước đi chập chững như Lexus cách đây 2 thập kỷ,chắc chắn Hyundai kỳ vọng vào phân khúc xe sang với BH, thì họ sẽ sản xuất những chiếc xe tốt nhất ,cái tên Lexus chả phải cũng là kỳ vọng của Toyota là vào được Mỹ đó thôi : LUXURY EXPORT to the US (viết tắt là Lexus).Ngay cả Nokia,thủa ban đầu chỉ là công ty sản xuất giấy,bột giấy nhưng chỉ 39 năm đã là một công ty viễn thông hàng đầu.Hyundai xuất thân là một ông chủ nghèo khó và đi lên qua nghề bán gạo,rồi thầu xây dựng, đóng tàu rồi ô tô, họ phát triển rất nhanh và đúng hướng,chắc rằng Genesisn sẽ đưa vị thế của Hyundai lên trong tương lai rất gần mà thôi.

Với Genesis và E 300,em có quan điểm là E 300 có giá trị thương hiệu tốt hơn,nhưng chất lượng thì Genesis đã đến được tay người tiêu dùng hơn 1 năm , còn E 300 thì mới ra lò, nên không thể nói E 300 tốt hơn về chất lượng được nếu chưa có bài test cụ thể.

Một điều nữa xin các cụ nhớ là ở các thị trường ngoài Việt Nam , giá của Gene chỉ hơn 40 ngàn thôi nhé *-)

ferrari 599 GTB

Xe tăng
E350 Coupe đi ợ ... nhìn cho khỏe khoắn ...

Vi Tiểu Bảo

Xe tải
Cụ làm cho Hyundai thì cụ kêu di Genesis là đúng rồi, nếu so sánh Gen mà 80, Mer mà 120 thì mới mua Gen chứ còn 2 tầm giá same nhau thì không bao giờ. Xe HQ đi rất mất giá cho nên khi mua xe cũng phải tính tới điều này. Ngoài ra trong Gen được cho là tính năng hoành tráng nhưng so với E300 cũng chẳng ăn thua đâu đến đâu.
bác nói thế e ko đúng, nếu so sánh về cùng động cơ hay tiện nghi thì con BH380 Vip black này phải so sánh với E class có cao hơn 300 chứ, hoặc con E300 ở VN chỉ có thể so với con Genesis nhập khẩu có giá 80k thôi chứ, vì nó có same option với động cơ mà , tất nhiên vẫn có vài chỗ khác biệt. :^)

Equus

Xe buýt
Nhưng với cái giá 120k cho Genesis BH380 thì kinh thật, em k tưởng tượng là Equus nhập về sẽ có giá nào? chắc cũng tầm ~ 250K ???
Không cụ ơi!
Equus nhập về bản 4.8 full cũng chỉ khoảng 150k thôi cụ ạ, nghe có dễ chịu không cụ?

thanhpq

Đi bộ
Tớ thì thấy con E300 liên doanh chẳng có cửa gì so với con BH380 full options này cả, ngoại trừ cái gọi là "đẳng cấp" mà 1 số cậu trên này vẫn tôn sùng và hô hào :77:, mặc dù chẳng biết đã bao giờ được cảm nhận cái "đẳng cấp" đấy chưa :)).

Kompressor

Xe đạp
bác nói thế e ko đúng, nếu so sánh về cùng động cơ hay tiện nghi thì con BH380 Vip black này phải so sánh với E class có cao hơn 300 chứ, hoặc con E300 ở VN chỉ có thể so với con Genesis nhập khẩu có giá 80k thôi chứ, vì nó có same option với động cơ mà , tất nhiên vẫn có vài chỗ khác biệt. :^)[/quote

Em nói thật, có mấy cụ chưa chắc đã được động vào Gene BH380 hay E 300 mà chỉ nhìn qua báo điện tử mà phán bừa, chả khách quan gì cả .

Vi Tiểu Bảo

Xe tải
Em nói thật, có mấy cụ chưa chắc đã được động vào Gene BH380 hay E 300 mà chỉ nhìn qua báo điện tử mà phán bừa, chả khách quan gì cả .
Xin lỗi bác nhé, em chỉ nhận xét những gì em thấy thôi, ở bài trc em nói là em cũng chỉ may mắn nhìn mặt 2 con này vài lần, em so sánh cũng chỉ về những thông số động cơ và option, còn những cái như độ êm hay cảm giác lái thì tùy mỗi ng 1 cảm nhận và em cũng k có ý kiến gì ở đây. Nói toẹt luôn nhé, trong OF này có mấy bác đc lái cả Genesis lẫn E300 để có thể so sánh, mà có ng từng đc ngồi trong xe ấy nhiều lần thì toàn Vip cả, thời gian đâu lên đây mà tranh luận với bác. Bác nhập xe nhiều thì chắc có nh kinh nghiệm hơn em rồi, nhg em nhận xét những gì em cảm nhận bên ngoài, đấy là quyền của em và em cũng tự thừa nhận như thế, bác đừng ném đá em vấn đề này nọ chứ.
To all: hnay thấy Thành Công phân phối con Equus giá có 130k thì rẻ giật mình, có khi sắp tới có bài so sánh Equus với E300 nữa cũng nên, k biết lúc đấy con nào ko có cửa so với con nào nhỉ