Genesis BH380 hay Merc E300?

carauto

Xe buýt
Không cụ ơi!
Equus nhập về bản 4.8 full cũng chỉ khoảng 150k thôi cụ ạ, nghe có dễ chịu không cụ?
Vâng em cũng mới đọc báo mạng đưa tin Thành Công nhập Equus về giá tầm 130k, khá ngon cho 1 chiếc xe cạnh tranh với Merc S và BMW 7. Coi bộ lần này Hyundai quyết tâm đầu tư vào VN đây:41:

etran

Xe buýt
Ngồi vào Genesis BH380, cảm giác đầu tiên là sự đồ sộ, phong phú của đủ các loại màn hình, nút bấm.
http://www.vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2009/10/3BA14734/
Riêng chỗ này mà ở châu Âu là bị cho điểm negative rồi :)

Chính vì vậy họ mới đi vào nghiên cứu cái nút điều khiển trung tâm (kiểu như iDrive của BMW) để đơn giản hóa và thay thế nhiều nút khác cho đỡ rối mắt.
Các bác thử tưởng tượng người lái xe nhìn đường đã đủ căng thẳng, lại còn phải nghĩ xem muốn làm gì phải bấm nút nào, ở đâu, nhìn vào màn hình nào...
hehe, chỗ đấy chắc là Âu Á khác nhau rồi :)

Các bác thử xem qua:
Huyndai Genesis

Audi Q7

BMW Serie 5

Mercedes E-Class

Chỉnh sửa cuối:

Đậu đại ka

Xe buýt
Tớ thì thấy con E300 liên doanh chẳng có cửa gì so với con BH380 full options này cả, ngoại trừ cái gọi là "đẳng cấp" mà 1 số cậu trên này vẫn tôn sùng và hô hào :77:, mặc dù chẳng biết đã bao giờ được cảm nhận cái "đẳng cấp" đấy chưa :)).
Vâng, nhà cháu thì chưa được cảm nhận cái "đẳng cấp" của BH380 cụ ợ. Ít tiền thì em là fan của Kia,Huyndai, khá tiền hơn nữa thì em chạy theo Honda,Toy; nhiều tiền hơn nữa thì em lên đời Bim,Mec ..."Đắt xắt ra miếng" cụ ợ. Vì sao cùng giá tiền, theo cụ nói mà kể cả hơn nữa BH là đối thủ của E300 thì E300 chạy ngoài đường nhiều hơn BH380, chẳng nhẽ nhiều người ở ngoài lại "ngu" hơn cụ sao ? Mà sự thực anh em OF trên này đại đa số đều có ý kiến khách quan chứ chẳng phải tôn sùng thằng nào cả.

Vâng em cũng mới đọc báo mạng đưa tin Thành Công nhập Equus về giá tầm 130k, khá ngon cho 1 chiếc xe cạnh tranh với Merc S và BMW 7. Coi bộ lần này Hyundai quyết tâm đầu tư vào VN đây:41:
For cút đã cút rồi, bây giờ lại còn E-cút, rồi đấy còn các cụ, còn em trên OF này, cả hai "cút" này đều sẽ được chôn chung một mồ ở thị trường Vịt thôi!!!!(Genesis còn kém xe E-cút nhá!!!!!)

Chỉnh sửa cuối:

SonataHQ

Xe điện
E 300 hơn hẳn mà, nhưng đồ thay và hỏng vặt chắc như nhau

SonataHQ

Xe điện
Em đã từng đi 2 cái MEC em có vài ý kiến thế này:

Cái điều khiển kính 1 chạm là tiêu chuẩn của Mec, cái gương chống chói cũng là công nghệ có trên Mec từ 5,6 năm trước.

còn hyundai, chỉ là bắt chước nhưng lởm lắm chán, em mua cái Sonata gần 50 ngàn mà bị xe sau nó chiếu đèn pha vào gương ngoài chói hết mắt lại nhớ anh Mẹc.

rất nhiều công nghệ mẹc trang bị mà hyundai không thể có được.

carauto

Xe buýt
For cút đã cút rồi, bây giờ lại còn E-cút, rồi đấy còn các cụ, còn em trên OF này, cả hai "cút" này đều sẽ được chôn chung một mồ ở thị trường Vịt thôi!!!!(Genesis cong kém xe E-cút nhá!!!!!)
Chả hiểu cụ này nói gì, lại thêm tiếng lóng khó hiểu quá:102:

Đậu đại ka

Xe buýt
Cháu chan sờ lết cho cụ car nhớ:
E-cút: Equus
For cút: Focus
cong kém: không kém
Ý cụ hát tốt là rồi thời gian sẽ trả lời cho cụ hiểu:))
P/s: lái xe trên OF bằng đầu nên mất nhiều chất xám cụ nhể :102: