[TNGT] Gây tai nạn rồi bỏ chạy - Hãng bảo hiểm Bưu điện hành xử thế này đây

Trạng thái
Thớt đang đóng

RedJeep

Xe đạp
Em thấy phương án như vậy là ok rồi đấy cụ ạ, xét cho cùng thì hồ sơ yêu cầu bồi thường không đủ căn cứ pháp lý để giải quyết bồi thường 100%.

Vụ tai nạn của cụ không có hiện trường, không có xác nhận nguyên nhân tai nạn của công an, không có hòa giải.... Nói chung là thiếu.

Em nghĩ cụ cho qua cho yên chuyện thôi ạ, lần sau nếu xảy ra mình sẽ tỉnh táo hơn.
Em thích tư duy giải quyết của cụ. Nói thật nhé, bằng phẳng như vụ của cụ chủ thớt thì không riêng gì Bảo hiểm Bưu điện, các bảo hiểm khác người ta vẫn có đủ bằng chứng để từ chối một phần hay toàn bộ vụ tổn thất của cụ. Chẳng qua là cụ bù lu bù loa lên lại còn dọa dẫm báo chí nọ kia nên người ta mới nhân nhượng xử lý cho cụ... Nói túm lại đây là bài học về việc cần phải trang bị những kiến thức khi sử dụng sản phẩm...

buicongchuc

Xe ba gác
Em thấy phương án như vậy là ok rồi đấy cụ ạ, xét cho cùng thì hồ sơ yêu cầu bồi thường không đủ căn cứ pháp lý để giải quyết bồi thường 100%.

Vụ tai nạn của cụ không có hiện trường, không có xác nhận nguyên nhân tai nạn của công an, không có hòa giải.... Nói chung là thiếu.

Em nghĩ cụ cho qua cho yên chuyện thôi ạ, lần sau nếu xảy ra mình sẽ tỉnh táo hơn.
Có lẽ em cũng đồng ý kiến với cụ. Mỗi bên nhịn một tí để rồi cùng rút kinh nghiệm!

quynhyeu

Xe đạp
Có lẽ em cũng đồng ý kiến với cụ. Mỗi bên nhịn một tí để rồi cùng rút kinh nghiệm!
Em chào các cụ các mợ! Em có ý...voi dư lày:

Câu chuyện của cụ buicongchuc có một kết cục có hậu. :)

Mạn đàm:
Các cụ mợ đều biết, Diễn đàn của chúng ta có cả hàng trăm ngàn thành viên, việc các thành viên đồng thời là nhân viên của các Công ty Bảo hiểm và Gara ô-tô theo em...phỏng đoán là không phải ít. Điều này sẽ dẫn tới việc "câu chuyện của cụ chủ thớt" thành "sân chơi cạnh tranh" thiếu công bằng cho các DN Bảo hiểm bị các cụ mợ đưa ra "chỉ trích" và em khẳng định sẽ không có lợi cho bất cứ Doanh nghiệp nào (hê hê, các cụ cứ hở hết bài thế này thì những lần sau em và các cụ mợ khó qua mặt được họ- Bảo hiểm- lém:))
Nhưng suy cho cùng thì em cảm nhận cái thằng Bưu điện nó biết "lắng nghe và thấu hiểu" nên câu chuyện của cụ chủ thớt có kết cục tốt đẹp như em đã lói rùi:)) Chúc mừng cụ buicongchuc nha!
Vấn đề cơ bản hơn nữa như các cụ mợ đều tranh luận đó, chúng ta phải biết rút ra bài học từ câu chuyện này, và "ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG TRƯỚC KHI DÙNG", các cụ mở nhỉ:))
Em cũng xin sẵn sàng tư vấn trực tuyến cho các cụ mợ trong tầm hiểu biết của em nếu không may các cụ mợ gặp trường hợp tương tự cụ chủ thớt đây.

Và em cũng xin đề nghị cụ "Móp" đóng thớt này tại đây, các cụ mợ nhỉ! cụ buicongchuc nhỉ:)

Chúc các cụ mợ (và em chúc cả em nữa) lái xe an toàn!

congly8888

Đi bộ
Vậy chốt lại vụ này e rút ra kinh nghiệm thế này: các hãng bảo hiểm gặp những thành phần ăn xin hoăc chí phèo đều chịu thua cả. Em nói thế có đúng không các bác. Thôi nhé đồng ý với bác qy đề nghị các mod đóng thớt này ở đây nhé. Chúc các bác mọi điều tốt lành!

nguoikomangho

Xe đạp
đoccj xong các comment của các cụ e cũng hoang mang quá, hợp đồng đầu tiên với Libberty sắp hết hạn rồi, chú bán Liberty năm ngoái chào sang cả PTI thấy offer ngọt lắm, mà ngọt quá nên mới nghi

@79

Xe hơi
Bọn bảo hiểm này hay cò quay lắm cụ ạ. Ít thì không sao chứ nhiều một tý là kiểu gì mình cũng sẽ là món thịt luộc thôi.
CHia buồn cùng cụ

sao cụ ko nhờ em tải nào hôn nhẹ phát nữa.lấy ip chụp hay gọi chúng nó đến rồi làm lại từ đâu. cụ cạch cái loại BH đấy ra nhé.

anhkhoihn

Xe tăng
Văn phòng em cùng tòa nhà với PTI chỉ thấy các Bác ấy kiếm tiền dễ thế, từ sếp tới nhân viên đổi xe như thay áo, sáng cà phê , chiều đi nhậu, trong lúc các cơ quan khác làm như điên mà vẫn đói meo

thanhchem

Xe tải
Lúc mời thì nó bám mình, ngon ngọt với mình... "Có gì anh cứ gọi cho em, em sẽ hướng dẫn và làm hết cho anh, không như những hãng bảo hiểm khác đâu...". Lúc bị gọi nó, nó bảo "em nhắn cho anh số máy này nhé... hoặc anh gọi vào số tổng đài có bạn sẽ hướng dẫn anh..."..

hong.viwaco

Xe container
Nhà cháu đang lăn tănmua Li hay Bảo Việt. Đọc comment của các cụ thấy choáng quá. Chẳng biết đâu mà lần:((
Đọc các com. của các cụ em cũng hiểu về những bức xúc của các cụ, nhưng em cúng có một quan điểm mà các cụ cũng nên tham khảo một chút, là khi mua bất kỳ một cái gì, dùng bất kỳ một cái gì thì mình phải đọc kỹ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG TRƯỚC KHI DÙNG, nói là một chuyện, người muốn bán đc hàng thì 100% phải dẻo mỏ mời mọc để bán, nhưng người mua thì phải căn cứ vào giấy trắng mực đen.
Xét đền trường hợp của cụ chủ thớt : Nếu lúc đó cụ tạ xe vào lề đường, gọi điện theo đường dây hot của hãng bảo hiểm xin chỉ dẫn, nếu cụ đã làm rồi thì cụ nhớ xem tên của người hướng dẫn đó đã hướng dẫn cụ thế nào mà cụ đưa xe đó về xưởng. Bây giờ cụ có thể đến chỗ bảo hiểm chịu trách nhiệm đó nói rõ và yêu cầu đối chất với người hướng dẫn đó. mặt khắc việc chế tài 50% cũng phải có căn cứ vào qui tắc bảo hiểm mà cụ đang mua. Cụ cũng chứng minh được rằng cụ đã mẫn cán hết sức để bắt xe gây tai nạn nhưng vì điều kiện hoàn cảnh như cụ nói là bất khả kháng nên không thể bắt được người gây tai nạn cho cụ.
Trước khi đến để làm rõ ngô khoai với bảo hiểm, cụ cứ viết một cái đơn gửi Công ty BH Bưu điện yêu cầu giải thích rõ bằng văn bản lí do chế tài cụ 50%. Cod cái này rồi thì sau này cụ mới có đủ bằng chứng để có kiện ra tòa hay không?
Em nói hơi dài dòng, mong cụ chủ tìm được công lý. mà hôm trước em cũng có đọc đc bài của cụ nào đó trên này nói là BH Libety gì đó từ chối vì lỗi lái xe ngủ gật gây tai nạn là lỗi cố ý thì em cũng thấy nực cười. chúc cụ thành công, e lót dép chờ tin kết quả của cụ. Cụ nhớ nhé, cái gì cũng phải là giấy trắng mực đen, còn bằng mồm khong giải quyết đc. À quên, cụ ghi âm lại cuộc nói chuyện của cụ với người giải quyết nhé, nó cũng là bằng chứng tốt đó.

buicongchuc

Xe ba gác
Vậy chốt lại vụ này e rút ra kinh nghiệm thế này: các hãng bảo hiểm gặp những thành phần ăn xin hoăc chí phèo đều chịu thua cả. Em nói thế có đúng không các bác. Thôi nhé đồng ý với bác qy đề nghị các mod đóng thớt này ở đây nhé. Chúc các bác mọi điều tốt lành!
Hôm nay em lại thấy thớt này nổi lên và đặc biệt là cờ mờ của cụ! Em dự đây là nick âm binh của nick bán bảo hiểm nào đó. Người mua bảo hiểm bảo vệ quyền lợi chính đáng của mình sao cụ lại nặng lời cho là: ăn xin hay chí phéo?

Cụ cờ mờ xong chạy thẳng, cụ éo bằng thằng chí phèo!

Phương Nga

Xe lăn
sao cụ ko khai là lùi xe va vào cột điện cho nó nhanh? Tham gia bảo hiểm 2 năm rồi mà cụ vẫn như mới tinh....

Phương Nga

Xe lăn
Hôm nay em lại thấy thớt này nổi lên và đặc biệt là cờ mờ của cụ! Em dự đây là nick âm binh của nick bán bảo hiểm nào đó. Người mua bảo hiểm bảo vệ quyền lợi chính đáng của mình sao cụ lại nặng lời cho là: ăn xin hay chí phéo?

Cụ cờ mờ xong chạy thẳng, cụ éo bằng thằng chí phèo!
em giúp cụ cho cụ ý đỏ mít roài :))

buicongchuc

Xe ba gác
sao cụ ko khai là lùi xe va vào cột điện cho nó nhanh? Tham gia bảo hiểm 2 năm rồi mà cụ vẫn như mới tinh....
Vì ít khi phải dùng đến bảo hiểm nên mới lơ ngơ như thế mợ ạ! Mà cái chính khi gọi cho thằng bán BH nó lại hướng dẫn thế....

bikhoai

Xe buýt
Những cái lằng nhằng ban với bệ em không nói đến, nhưng cụ gắn mác ' xe hơi' mà sao thiếu kinh nghiệm khai bảo hiểm thế. Cụ cứ khai lái kém lùi vào tường có phải hơn không, xe cụ cũng từng làm bảo hiểm xây xước rồi cơ mà. Mình bị hôm nay đến 10 ngày sau gọi BH rồi chụp mấy cái anh do mình tự sắp xếp cũng được mà
O được đâu cụ,bảo hiểm tinh lắm.Cụ nói thế,thằng nào nó ghét,nó quay cho cụ là toi đấy.

Tribute

Xe container
Cụ chủ thật thà quá. Ko túm được thằng gây tai nạn thì cụ khai ra làm gì, cứ dí mít vào cái gốc cấy hay bờ tường nào đó rồi chụp vài cái ảnh gọi là hiện trường, rồi gọi bảo hiểm bảo là tôi bất cẩn lùi vào. Cụ khai là bị đâm nó đổ lỗi cho bên thứ 3, đòi biên bản CA, còn khướt mới đòi được BH. Em bị 1 lần rồi, lỗi do bên thứ 3 nên BH nó chây ỳ đòi thủ tục lằng nhằng, đi đi lại lại chẳng ra đâu vào đâu cả, chán em quay ra nhờ CA túm bắt đền thẳng thằng đâm em (may mà nó ko chạy được) cho nhanh.

haphan

Xe tải
Năm bảo hiểm đầu tiên ở Ban dự án, khi làm bảo hiểm, bọn họ làm rất tốt. Cách đây mấy hôm mình vừa khuyên một Cụ trên OF mua BH của BH Bưu điện. Nhưng hôm nay Ban Đà Nẵng (mà tại sao giữ HN lại có Đà Nẵng nhỉ?) giải quyết hợp đồng do Ban dự án ký?!
Như thế lẽ ra cụ phải đưa xe vào Đà Nẵng làm mới phải. Cháu fun tý.

Lungcu

Xe điện
Em cạch mua BH vất chất rôi được 4 năm rồi môi năm chỉ chi 500k cho BH bắt buộc ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng