[Funland] Gàu và ngứa: Không chịu nữa rồi cccm ạ, có cách nào cứu em?...

Kiabuoisang

Xe container
Tóc nên cắt ngắn đi; sử dụng bồ kết, vỏ bưởi, xả, chanh abc đun lên mà gội. Cụ thử xem, da đầu cụ ko hợp hoá chất rồi.

Nam việt nam

Xe buýt
Có cụ trên nói chuẩn rầu đấy: CỤ GỘI BẰNG DUNG DỊCH VỆ SINH một tuần liền cho em, em đảm bảo luôn. Thứ nữa gội dầu xả trước, gội lại bằng đầu sau; cách ngày gội nguyên quả chanh. Cụ chú ý điều chỉnh ăn uống, thói quen sinh hoạt: ko ăn uống cây nóng như cà phê, bia rượu, mì tôm, đồ nếp,..ngay cả cái kem đánh răng closeup, và đừng stress.

Mr met

Xe tăng
Em vote 1 phiếu cho Head&Shoulder trị gàu hàng Mẽo, dùng tốt. Từ lúc dùng đầu em ít nhất sang được ngày thứ 3 mà không gàu.
Em cũng giống cụ chủ! Và dùng Head&Shoulder hàng Mẽo rồi mà ko ăn thua!

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Sozi cccm giật tít câu view một tí nhưng mà Dạo này khó chịu quá rồi các cccm ạ. Đặc biệt vào mùa đông, đầu có rất nhiều gàu và ngứa chỉ một hôm không gội thôi là ngứa và gàu rơi đầy áo. Lại thêm quả mồ hôi dầu nữa đầu cứ bết bết..
Em đã dùng khá nhiều loại trị giàu của Thái dương, ngày xưa có Nizoral bây giờ thì vẫn đang dùng cái selsun. Nhưng chỉ đỡ ngứa đc 1 hôm nói chung k có cách nào đỡ đc vài hôm, cảm giác càng ngày càng nặng. Mấy cái dầu trị gàu thông thường thì em k tin lắm.
Da đầu em thường xuyên có những mụn hơi ngứa và cục kiểu viêm da đầu :(
Các cụ có bí kíp j đông tây kim cổ hay lá lẩu j k mách em. Em đội ơn, diệu em nhiều ợ 🙂
Em nói chả biết cụ có tin không, chứ trước đây đầu em rũ một phát ra cả lạng gàu. Đủ các loại thuốc, đủ các loại dầu gội rồi mà không ăn thua. Một là cụ đi khám, xem có nấm hay virus không, nếu có thì điều trị theo bác sĩ. Nếu không có thì cụ cắt tóc ngắn đi, tầm 10 phân thôi, tỉa thưa ra, gội dầu gội nào thấy hợp nhất, quan trọng nhất là cắt cụt hết móng tay đi, cắt khi nào mà gãi lên đầu không thấy móng chạm vào đầu là được, cứ dài lên là cắt ngay, hạn chế tối đa việc gãi đầu. Tầm 3-4 ngày là cụ đỡ hẳn hoặc hết sạch gàu. Em rút ra kinh nghiệm là càng gãi thì da đầu nó xước, càng bong ra, càng gây bết rồi lại ngứa, rồi lại gãi nên nó mới sinh ra lắm gàu thế. Giờ em ok rồi, gàu cực ít, thằng bạn trước cũng rũ ra cả mả, cũng săn mua nizoral nhập mua mà không ăn thua, em bảo mày về cắt hết móng tay đi, cấm gãi đầu, ngứa thì đeo găng vào mà gãi. Thằng cu về làm đúng thế, tuần sau hết hẳn.

Mũi tên bạc

Xe container
Sozi cccm giật tít câu view một tí nhưng mà Dạo này khó chịu quá rồi các cccm ạ. Đặc biệt vào mùa đông, đầu có rất nhiều gàu và ngứa chỉ một hôm không gội thôi là ngứa và gàu rơi đầy áo. Lại thêm quả mồ hôi dầu nữa đầu cứ bết bết..
Em đã dùng khá nhiều loại trị giàu của Thái dương, ngày xưa có Nizoral bây giờ thì vẫn đang dùng cái selsun. Nhưng chỉ đỡ ngứa đc 1 hôm nói chung k có cách nào đỡ đc vài hôm, cảm giác càng ngày càng nặng. Mấy cái dầu trị gàu thông thường thì em k tin lắm.
Các cụ có bí kíp j đông tây kim cổ hay lá lẩu j k mách em. Em đội ơn, diệu em nhiều ợ 🙂
Em cũng bị thế này và Xuân, Hạ, Thu, Đông, Tết ngày nào cũng gội đầu!

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

thngaylangthang

Xe ngựa
Tôi mới bị Covid, hiện vẫn mất mùi, 8 hôm rồi tôi không tắm, 3 tuần chưa gội đầu... mọi thứ vẫn trong lành tinh khiết.
Tác dụng phụ của nàng vy rất tốt nhỉ :D

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ nên dùng Bồ kết. Cách dùng cũng khá đơn giản. Bồ kết cho vào rang lên rồi nghiền thành bột. Mỗi lần dùng cho khoảng 2-3 thìa cà phê ngâm trong ca nước nóng khoảng 10 phút sau đó pha đủ ấm để gội. Khoảng 5 năm nay mình ko dùng dầu gội và xà phòng vì ngại hoá chất ko tốt cho cơ thể. Cụ dùng thử xem sẽ thấy tóc đỡ rụng hơn và đầu hết mụn.

thngaylangthang

Xe ngựa

biahoihanoi

Xe lăn
Cụ dùng chanh để gội và gội bằng NƯỚC LẠNH. Tuyệt đối không dùng nước nóng nhé.

daikim911

Xe tải
Cụ bị nấm da đầu giống em gầu, ngứa, chân tóc bị viền đỏ rất khó chịu loang cả ra mặt và mũi cánh mũi, tắm xong lại bị gầu, em dùng tất cả các loại dầu gội trị gầu trên thị trường ko khỏi, khám ở bệnh viện da liễu cũng chỉ đỡ một thời gian, tình cờ em mua trên shoppe xà phòng ASA tắm gội luôn ơn giời em khỏi sau một tuần đến giờ là hơn 1 năm không thấy bị gầu nấm trở lại

nguyenvu171

Xe buýt
Cái này phải xả kiểu xoáy nước mới sạch. Cho đầu vào bồn cầu giật nước. nước xả xoáy mạnh sẽ đi hết gàu

Me^4ba'nh

Xe tăng
Cụ bị nấm da đầu giống em gầu, ngứa, chân tóc bị viền đỏ rất khó chịu loang cả ra mặt và mũi cánh mũi, tắm xong lại bị gầu, em dùng tất cả các loại dầu gội trị gầu trên thị trường ko khỏi, khám ở bệnh viện da liễu cũng chỉ đỡ một thời gian, tình cờ em mua trên shoppe xà phòng ASA tắm gội luôn ơn giời em khỏi sau một tuần đến giờ là hơn 1 năm không thấy bị gầu nấm trở lại
Cụ dùng như nào? Dùng liên tục đến giờ hay dùng trong 1 tuần rồi dừng? Dừng thì cụ tắm gội bằng gì?
Cảm ơn cụ.

Crazy Car VN

Xe tải
Đây cho cụ chủ phương án nhé. Đầu mình cũng y hệt cụ chủ mà giờ rất tự tin khi mua dc em này. Lần đầu gội nó sẽ ăn da đầu làm bong nhiều gàu ra nhé. Tới lần thứ hai là sạch sẽ luôn. Từ đó tới giờ nếu lúc nào lười gội mà bị lại thì em chỉ gội 1 lần lại là đầu lại sạch sẽ ngon lành. Nói chung là em thử qua rất nhiều loại rồi nhưng cuối cùng đây là lọ dầu gội trị gàu ưng ý nhất của em.

vinataba1

Xe hơi
Trước em cũng bị như cụ. sau em cắt trọc đi và dùng clear thôi là hết. Quan trọng là Cụ phải chuẩn bị cho mình 1 tâm hồn đẹp, hàng ngày chỉ nghe đọc các tin tức của VTV1 và tránh xem cướp giết hiếp là hết ngay.

TungThoc

Xe điện
Em bị gàu rất nặng, tuyết rơi trắng xóa áo veston, nay ổn rồi do đã biết biện pháp xoay tua đội hình chiến đấu giữa 2 loại H&S Clinical và Clear Bạc Hà.
1. H&S Clinical hàng chuẩn nhập Mỹ khá đắt hơn 400k cho 1chai 200ml
2. Clear Bạc Hà khá rẻ chỉ 70k 1 chai 200ml.
Nếu chỉ dùng 1 loại thì tầm 2 tháng sau da đầu và tóc nó lại co gầu, nên thay sang loại kia

Fan gentra

Xe điện
Ah quên. Hiện h e tuần dùng loại này gội 1 lần, 6 ngày còn lại dùng h&s. Duy trì thế này 7,8 năm nay mới giữ dc chỉ phát bệnh nhẹ vào mùa hè.
Loại này khá khó mua, ko phải hiệu thuốc nào cũng bán cụ ạ.
Em cũng hay bị viêm da tiết bã .. nên tuần em dùng 3 gói loại này .. bán ở hiệu thuốc Tây .. công dụng phết

Chekmate

Xe điện
em cũng bị cái này, oánh dấu lại để theo dõi. nói chung mùa hè em gội nước lạnh thì ko sao, nhưng mùa đông thì ko gội nước lạnh được :(
mà cái dầu gội Nizoral đợt này nó hết hàng hay sao ấy, em hỏi mấy hiệu thuốc chả chỗ nào còn