[Funland] Gàu và ngứa: Không chịu nữa rồi cccm ạ, có cách nào cứu em?...

huyhung123

Xe điện
Tất cả đều ko có tác dụng gì đâu, hi!

vneseman

Xe lăn
Cái này mua ở đâu hả cụ?
Em không biết ở VN mua ở đâu do em mua trực tiếp ở Mẽo. Cụ thử tìm thương gia nào uy tín mua xem, có thể đắt hơn chút nhưng đảm bảo hàng chuẩn thì cụ dùng sẽ thấy khác biệt ngay.

chieu_vang_hn

Xe tải
Em lại k có dấu hiệu hói cụ nhé, mà em để 1 hôm là đầu bết dầu chứ k khô đâu cụ
Da đầu tiết dầu nên tóc mới bết nhưng da đầu vẫn khô nhé cụ, nếu ko thì gàu ở đâu ra, thế cụ có bị rụng tóc ko? Gội nizoral mà ko đỡ thì nên đi khám cụ ạ

tunglam28062009

Xe tăng
Cám ơn cụ, em lại ngược cụ, mùa đông lại bị nặng hơn nên mùa đông lười 1 hôm k tắm là cảm giá mất tự tin vãi vì đầu.
Nhất là dạo này đang covich lại lười đi cắt tóc nữa
Ah quên. Hiện h e tuần dùng loại này gội 1 lần, 6 ngày còn lại dùng h&s. Duy trì thế này 7,8 năm nay mới giữ dc chỉ phát bệnh nhẹ vào mùa hè.
Loại này khá khó mua, ko phải hiệu thuốc nào cũng bán cụ ạ.

kites1

Xe điện
Tuỳ theo da đầu mỗi người thôi, vì loại head & shoulder shampoo chẳng có thể trị gàu cho hết đâu.

rongme77

Xe hơi
Cụ thử gội bằng Chanh hoặc Dấm xem sao. 1 quả chanh vắt lấy nước, cho vào cốc, trộn lẫn cùng dầu gội đầu thành hỗn hợp sền sệt, rồi gội thôi.
Ko có chanh thì thay bằng dấm cũng được.
Con bé con nhà em hồi nhỏ bị gầu thàng mảng trắng cả đầu, em dùng cách này, gội 7_8 lần là sạch
Đầu mùa đông này cũng vừa chớm bị lại, em gội cho khoảng 4 lần là hết gầu.

Tuananhhau

Xe điện
Nhiều cụ lười tắm gội nhỉ. E thì đông hay hè cũng ngày tắm gội đều. Nấm đầu cụ cắt trọc, mua kem trị nấm nizoran về bôi cho hết đi là xong.

maiyeu129

Xe tải
Sozi cccm giật tít câu view một tí nhưng mà Dạo này khó chịu quá rồi các cccm ạ. Đặc biệt vào mùa đông, đầu có rất nhiều gàu và ngứa chỉ một hôm không gội thôi là ngứa và gàu rơi đầy áo. Lại thêm quả mồ hôi dầu nữa đầu cứ bết bết..
Em đã dùng khá nhiều loại trị giàu của Thái dương, ngày xưa có Nizoral bây giờ thì vẫn đang dùng cái selsun. Nhưng chỉ đỡ ngứa đc 1 hôm nói chung k có cách nào đỡ đc vài hôm, cảm giác càng ngày càng nặng. Mấy cái dầu trị gàu thông thường thì em k tin lắm.
Da đầu em thường xuyên có những mụn hơi ngứa và cục kiểu viêm da đầu :(
Các cụ có bí kíp j đông tây kim cổ hay lá lẩu j k mách em. Em đội ơn, diệu em nhiều ợ 🙂
Cụ giống em, tự nhiên 3 năm nay đầu bết toàn dầu. Giờ sáng nào ngủ dậy cũng phải gội đầu ko thì nhìn như bôi mỡ vào đầu. Lại + thêm quả viêm da tiết bã dầu bẩm sinh nữa+ Mới bị hói 3 năm nay nữa. Nói chung nản

Tiểungưnhi88

Xe điện
Em gọi chanh ko chả sao. Cụ mua bồ kết khô nướng tán thành bột. Mỗi lần gội chỉ dội nc sôi. Ném thêm vỏ bưởi khô.
Xem có gấu ko. Con gái ngày xưa gội nc gạo tóc đẹp thôi rồi

chunganhvu

Xe máy
Head&Shoulder Clinical nhe cụ. Em đã từng bị và dùng thấy hiệu quả.

Au79 Dragon

Xe điện
Em vote 1 phiếu cho Head&Shoulder trị gàu hàng Mẽo, dùng tốt. Từ lúc dùng đầu em ít nhất sang được ngày thứ 3 mà không gàu.
Cụ nói chuẩn nhưng ko cần hàng Nẽo làm gì, cứ ra tạp hoá mua 1 lọ về mà dùng. Đầu nhiều gàu, nổi cục gàu ở chân tóc là do viêm da tễ bã, càng gội bằng dầu giữ ẩm + dinh dưỡng tóc thì càng bị. Đối với da đầu nhờn + viêm da tễ bã thì cứ dầu trị gàu mà gội, e thấy cụ này tư vấn chuẩn. Mua loại hương táo or bạc hà về mà gội ngày 1 lần xem sao.

mayxanh_hp

Xe tăng
Sozi cccm giật tít câu view một tí nhưng mà Dạo này khó chịu quá rồi các cccm ạ. Đặc biệt vào mùa đông, đầu có rất nhiều gàu và ngứa chỉ một hôm không gội thôi là ngứa và gàu rơi đầy áo. Lại thêm quả mồ hôi dầu nữa đầu cứ bết bết..
Em đã dùng khá nhiều loại trị giàu của Thái dương, ngày xưa có Nizoral bây giờ thì vẫn đang dùng cái selsun. Nhưng chỉ đỡ ngứa đc 1 hôm nói chung k có cách nào đỡ đc vài hôm, cảm giác càng ngày càng nặng. Mấy cái dầu trị gàu thông thường thì em k tin lắm.
Da đầu em thường xuyên có những mụn hơi ngứa và cục kiểu viêm da đầu :(
Các cụ có bí kíp j đông tây kim cổ hay lá lẩu j k mách em. Em đội ơn, diệu em nhiều ợ 🙂
Cụ kiểm tra xem có chấy không ạ. Em nói thật đó. Nhà em trước hai mẹ con ngứa đầu tưởng bị nấm, thay mấy loại dầu gội kể cả trị nấm Thái Sơn... mà ko hết. Sau phát hiện ra có chấy phải đi mua lược bí chải dần 1 tháng mới hết. Hồi đó rất ngạc nhiên ko hiểu sao có chấy vì thời buổi này gội đầu liên tục, sạch sẽ chứ ko phải ở bẩn.

thangmin

Xe tăng
Sạch gàu là đầu trọc cụ nhé. Cứ cạo đi xem có gàu nữa ko :D

atoxet

Xe tăng
Hồi xưa đầu em cũng rất nhiều gàu, có cả mảng, có cả mấy vết đỏ & ngứa, cũng thử nhiều loại dầu gội khác nhau (cả Nizoral như cụ) nhưng ko đỡ mấy. Sau em cắt tóc ngắn (em tự cắt bằng tongdo, dùng cái cữ 9mm) thì đỡ hẳn. Em còn phát hiện ra khi nào em ra mồ hôi mà ko gội đầu nhanh (ví dụ đôi khi em đạp xe hoặc chạy mà đội mũ, sau khi xong thì ngồi nghỉ lâu mới tắm gội) thì sẽ bị gàu + ngứa nên luôn cố gắng tránh.
Đợt này covid ít ra ngoài, ít gặp gỡ thì cụ thử cắt tóc thật ngắn đi để trị bệnh cho dễ.