[Funland] Gấu sang tuổi băm

VnUeT

Xe tăng
Không ăn thua đâu. Trước em cũng nghĩ thế. Nhưng đi làm rồi, 1 mình 1 xe 4 bánh mới cáu. Tiền em vẫn bơm đều. Giao cả quỹ gđ cho quản lý. Cho lập hẵn tk riêng tiền tỷ em không bao giờ hỏi ,muốn mua gì thì mua. Cho đứng tên riêng cả đất. Shoping,tụ tập bạn bè, họp lớp,mua sắm em không bao giờ cấm cản... bệnh vẫn nặng dần đều.PN là giống thật khó hiểu.
Cho ăn no quá cũng sinh chuyện đấy.

Leanh65

Xe container
Em chả tin, cụ mời bà xã vào đối chất gấp
Sao cụ ko hỏi thẳng bà xã xem mợ ấy khó chịu điều gì rồi cùng tháo gỡ
Gấu em không chơi of, giờ này còn mải nghe bọn live stream bán hàng online. Đối thoại được thì nói làm gì mợ, gấu em từ hôm nghỉ cách ly đến giờ còn chỉ nói với em qua f1 kia kìa. À mà họp lớp em chỉ được đi từ chiều đến 10h30 chưa về là chiến tranh ngay. Còn gấu thì em cho đi hẳn với hội lớp 2 ngày 1 đêm về em vẫn vui vẻ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

manhxadann

Xe đạp
Đối thoại được thì nói làm gì mợ, gấu em từ hôm nghỉ cách ly đến giờ còn chỉ nói với em qua f1 kia kìa. À mà họp lớp em chỉ được đi từ chiều đến 10h30 chưa về là chiến tranh ngay. Còn gấu thì em cho đi hẳn với hội lớp 2 ngày 1 đêm về em vẫn vui vẻ nhé.
Em lại đồng cảm với cụ. Em phục cụ.

longlt

Xe tải
Em làm thớt nghiên cứu cùng cc cái. nhân lúc covid đang rảnh. xin cc ít kiến thức, chỉ giáo.
Gần đây, khi gấu mẹ nhà em nó vào phát "băm" nhát là em thấy gấu thay đổi tính cách tâm lý sinh lý. Gấu nhà em đang ở nhà chưa đi làm vì trông f1 thứ hai mới 3 t. Em cứ đi làm về đến nhà là ong hết sủ, hết mắng con lại lườm chồng, về em vẫn giúp trông con, gấu nấu cơm thì em dọn bát. Tối đến thư giãn đt tẹo mà thấy em là nó lườm cháy con máy. Lắm hôm cay đè ra phát thì nó cũng im, nhưng đơ như gỗ kệ em tự sáng tác, dạy bảo mãi ê a được vài câu đâu lại đóng đấy, nó có kém hưởng ứng như lúc còn 2x. em với gấu lấy nhau đc hơn 5 năm roài. Chiều qua mẹ em gọi điện phàn nàn sang chơi với cháu mà con dâu chỉ chào cho có chả hỏi chả nói câu nào. Trước gấu em cũng bình thường, ít nói nhưng giờ ngày càng kiệm lời, cắm cảu, em đâm ra chán và cũng khó nắm bắt tâm lý. Em cũng hay quan tâm, thấy có biến trên sắc mặt em cũng gợi chuyện tâm sự, quan sát chứ cũng k fải vô tâm j. Em đoán các mợ sang giai đoạn khác thì tsl cũng thay đổi.
Gấu nhà cc lúc sang tuổi băm có thay đổi gì k? cc cho em ít kinh nghiệm để bảo gấu em cái. Lúc này em hơi khó chịu vì thấy nhàm, k thoải mái lắm. Vodka em rót sẵn mời cc!!!!!!!!
Các cụ bảo bí hạ phá thượng

L.C.D

Xe container
Em đẻ cu lớn xong nghỉ ko lương thêm 2 tháng ở nhà mà muốn trầm cảm. Ko phải vì chăm con vất vả, vì em có 2 giúp việc đắc lực, nhưng cảm giác trói chân trong nhà, ko đc giao lưu chém gió nó tù túng kinh lên đc. Đến cu bé, đẻ xong nghỉ đủ 6 tháng em đi làm luôn, nhưng xin đi muộn về sớm, tinh thần thoải mái hơn bao nhiêu. Em nghĩ phụ nữ dù ko cần kiếm tiền thì vẫn nên đi làm để có tương tác với xã hội, đỡ tối cổ và đỡ stress.

ms.đẹp

Xe tải
Gấu em không chơi of, giờ này còn mải nghe bọn live stream bán hàng online. Đối thoại được thì nói làm gì mợ, gấu em từ hôm nghỉ cách ly đến giờ còn chỉ nói với em qua f1 kia kìa. À mà họp lớp em chỉ được đi từ chiều đến 10h30 chưa về là chiến tranh ngay. Còn gấu thì em cho đi hẳn với hội lớp 2 ngày 1 đêm về em vẫn vui vẻ nhé.
Cụ phải tìm thời điểm hợp lý để mở lời chứ. Phụ nữ thì cứ đáp ửng đủ 2 nhu cầu thiết yếu là tình và tiền thì lúc nào cũng vui vẻ. Tiền tức là tiền tiêu thoải mái, ko phải lo lắng gì, tất nhiên không phải tiêu phung phí và vung vãi. Còn tình tức là cụ luôn phải khỏe mạnh, ân cần, quan tâm chu đáo, hài ước, âu yếm, dịu dàng, dành nhiều thời gian cho vợ, thường xuyên đưa vợ đi mua sắm, ra ngoài ko nhìn ngắm những phụ nữ khác, không quên ngày sinh nhật của cô ấy và các ngày kỷ niệm của 2 người, đơn giản vậy thôi cụ.
Mà cho đi họp lớp 2 ngày 1 đêm đến lúc về cụ vẫn vui vẻ là không được nhé, dù có vui thật cụ cũng tỏ ra ko vui lắm và ghen 1 chút, cụ chả hiểu tâm lý phụ nữ gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

thuyht119

Xe tải
Ko tính nghỉ dịch, đứa lớn đi học đứa sau đã 3 tuổi rồi mà còn lườn khườn chưa chịu đi làm là cũng dửng mỡ rồi đấy.
Tìm hướng cho gấu đi làm đi cụ ơi, không trì trệ hết người đâm ra dễ cáu bẳn. Đàn bà lúc nào cũng chồng chồng con con xoay vòng sớm muộn gì cũng như này :P

manhxadann

Xe đạp
G
Em đẻ cu lớn xong nghỉ ko lương thêm 2 tháng ở nhà mà muốn trầm cảm. Ko phải vì chăm con vất vả, vì em có 2 giúp việc đắc lực, nhưng cảm giác trói chân trong nhà, ko đc giao lưu chém gió nó tù túng kinh lên đc. Đến cu bé, đẻ xong nghỉ đủ 6 tháng em đi làm luôn, nhưng xin đi muộn về sớm, tinh thần thoải mái hơn bao nhiêu. Em nghĩ phụ nữ dù ko cần kiếm tiền thì vẫn nên đi làm để có tương tác với xã hội, đỡ tối cổ và đỡ stress.
Theo em thấy gấu nhà em k thích đi làm thì phải. Em thì thoải mái k muốn nói nhiều. Gấu đi làm lương chắc cũng chỉ bằng 1/10 em kiếm thôi. Là chồng nói vợ đi làm em muốn động viên nhưng e vợ em nó lại nghĩ khác. Gấu em cũng hơi ì .

manhxadann

Xe đạp
Cụ phải tìm thời điểm hợp lý để mở lời chứ. Phụ nữ thì cứ đáp ửng đủ 2 nhu cầu thiết yếu là tình và tiền thì lúc nào cũng vui vẻ. Tiền tức là tiền tiêu thoải mái, ko phải lo lắng gì, tất nhiên không phải tiêu phung phí và vung vãi. Còn tình tức là cụ luôn phải khỏe mạnh, ân cần, quan tâm chu đáo, hài ước, âu yếm, dịu dàng, dành nhiều thời gian cho vợ, thường xuyên đưa vợ đi mua sắm, ra ngoài ko nhìn ngắm những phụ nữ khác, không quên ngày sinh nhật của cô ấy và các ngày kỷ niệm của 2 người, đơn giản vậy thôi cụ.
Các mợ nghĩ đơn giản trong khi cánh đàn ông chúng em nghĩ thế phức tạp. Vợ chồng sống với nhau em cần thấu hiểu tình cảm nhau là chính.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em làm thớt nghiên cứu cùng cc cái. nhân lúc covid đang rảnh. xin cc ít kiến thức, chỉ giáo.
Gần đây, khi gấu mẹ nhà em nó vào phát "băm" nhát là em thấy gấu thay đổi tính cách tâm lý sinh lý. Gấu nhà em đang ở nhà chưa đi làm vì trông f1 thứ hai mới 3 t. Em cứ đi làm về đến nhà là ong hết sủ, hết mắng con lại lườm chồng, về em vẫn giúp trông con, gấu nấu cơm thì em dọn bát. Tối đến thư giãn đt tẹo mà thấy em là nó lườm cháy con máy. Lắm hôm cay đè ra phát thì nó cũng im, nhưng đơ như gỗ kệ em tự sáng tác, dạy bảo mãi ê a được vài câu đâu lại đóng đấy, nó có kém hưởng ứng như lúc còn 2x. em với gấu lấy nhau đc hơn 5 năm roài. Chiều qua mẹ em gọi điện phàn nàn sang chơi với cháu mà con dâu chỉ chào cho có chả hỏi chả nói câu nào. Trước gấu em cũng bình thường, ít nói nhưng giờ ngày càng kiệm lời, cắm cảu, em đâm ra chán và cũng khó nắm bắt tâm lý. Em cũng hay quan tâm, thấy có biến trên sắc mặt em cũng gợi chuyện tâm sự, quan sát chứ cũng k fải vô tâm j. Em đoán các mợ sang giai đoạn khác thì tsl cũng thay đổi.
Gấu nhà cc lúc sang tuổi băm có thay đổi gì k? cc cho em ít kinh nghiệm để bảo gấu em cái. Lúc này em hơi khó chịu vì thấy nhàm, k thoải mái lắm. Vodka em rót sẵn mời cc!!!!!!!!
Gấu của cụ ở nhà lâu quá, cộng với dịch không đi giao lưu bạn bè được nên thế. Chứ tuổi băm thì chưa có gì mà thay đổi tâm sinh lý cả cụ ơi. Tuổi này, phụ nữ đang đằm và đẹp nhất!
Cụ nên động viên gấu nhà cụ đi làm như các Ofer trên đây khuyên. Đi làm dù lương ít hay nhiều, nhưng được giao lưu với xã hội. Được gặp đồng nghiệp rồi tiếp cận với nhiều thông tin thì nhận thức cũng khác. Ở nhà trăm công ngàn việc, lâu dần làm cho suy nghĩ thiển cận. Trông trẻ con đang tuổi như F1 nhà cụ mệt mỏi lắm, trẻ lên 3 đang vào giai đoạn “khủng hoảng” mà.
Nếu gấu không muốn đi làm, thì bán hàng online. Giờ thiếu gì việc liên quan tới giao dịch TMDT đâu. Nếu gấu không làm gì ra tiền, thì em nghĩ là mặt mày cau có chỉ là khởi đầu cho những xung đột sau này thôi. Cụ nên nhìn nhận vấn đề rồi phân tích cho gấu hiểu, động viên và khích lệ mợ ấy. Gấu nhà cụ đi làm rồi lại phơi phới ra ngay mà

Trang Nguyen

Xe điện
Em cứ thắc mắc đàn ông tốt ở đâu mà khó gặp, hóa ra ở trong otofun hết rồi. :((

Nongdantb

Xe tăng
Gấu nhà em sang băm phát cứ xoa xoa mít mấy phát e thò sâu tay vào thấy ướt hết.

Vivian2808

Xe đạp
Cụ dạy chí phải có hôm em bước ra thang máy là thấy trong nhà vọng tiếng gấu nó đang gào lên, em quách tỉnh quay đầu chui tọt vào thang nhẹ nhàng nhắn cho cái tin anh bận việc về muộn, ta ra quán bia vừa mát ruột vừa mát mắt. Hê hê
Bảo sao gấu cụ ko buồn :))

Leanh65

Xe container
Mà cho đi họp lớp 2 ngày 1 đêm đến lúc về cụ vẫn vui vẻ là không được nhé, dù có vui thật cụ cũng tỏ ra ko vui lắm và ghen 1 chút, cụ chả hiểu tâm lý phụ nữ gì cả.
Có khi thế thật. Em coi trọng tình cảm. Muốn không khí gia đình êm ấm,không muốn cãi vã nhau tác động xấu đến lũ trẻ nên em không tiếc công sức và tiền bạc. Sn, ngày lễ,ngày cưới đều có quà cả. Chưa có dịch cuối tuần nào cũng làm tài xế chở cả nhà đi chơi. Thậm trí còn trốn bọn trẻ đi ks riêng hai vc. Nhưng ngay hôm sau có thể lại trở giọng ngay vì vài việc vặt vãnh trong sinh hoạt. Em thì hiền nhưng cũng có lúc gấu nói láo quá vượt quá sức chịu đựng em bỏ vào phòng đóng cửa cắt cơn giận dữ . Gấu đạp cửa xông vào thách thức em cũng có hay bạt tai, đấm đá.

carat

Xe buýt
Đổi gấu khác đi bác.

Bebon

Xe tăng
Gấu em năm nay 35, nhà em 2 F1 và gấu vẫn đi làm bình thường. Từ 1 tuần nay nhà như có đám, 2 vkck chả nói với nhau câu nào. Món kia cũng tạm nghỉ chục hôm nay vì Gấu đang đặt thuốc. Em nghĩ đây là bệnh chung của phụ nữ bây giờ hay bệnh do Covid mang lại nhỉ?

hienzm

Xe tăng
Em 2 tuần lv ở nhà, gấu mẹ thì vẫn đi làm. Thú thực là chịu không nổi, vừa lo làm, vừa lo cơm nước cho bọn trẻ, giục chúng nó học, rồi chụp bài nộp thầy cô, ngày nào cũng vậy đúng là muốn phát rồ.

beomap2

Xe container
Do ăn nhiều thức ăn biến đổi gene , về già còn như sư tử cơ