[Funland] Gấu sang tuổi băm

tieunhupha

Xe điện
F1 thứ 2 đã 3 tuổi mà vẫn ở nhà thì trừ gấu nhà cụ chủ thích ở nhà còn ko đây chính là vấn đề khi buộc phải ở nhà.

rongnho

Xe tăng
Tiền cụ đưa gấu tiêu thoái mái chưa?

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Em chả bao giờ bị như các cụ. Vợ em hòa nhã và chu toàn vô cùng.
Nhưng em bí mật đọc trộm zalo của vợ với bạn bè mới biết hóa ra nói xấu chồng cũng ác liệt. Thế là em lại lẳng lặng sửa chữa, hoặc thỉnh thoảng thấy nó hiểu sai về mình thì em đợi vài ba tuần sau khi đọc trộm được mới nói chuyện bâng quơ để vợ nó giải tỏa.
Sau 1 năm như vậy, em có thể nói rằng đã kha khá hiểu vợ. Và đọc những gì các cụ viết ở đây thì em xin thưa là có đến 70-80% các cụ chả hiểu gì về tâm lý phụ nữ mà toàn suy nghĩ logic kiểu đàn ông rồi áp cho vợ :))
Giờ cứ thấy vợ gọi điện cho bạn bè thì em lại xui ra ngồi vừa nhắn tin vừa nghe nhạc cho thoải mái 😈
Cảm ơn zalo lần nữa =))

Mợ chân dài

Xe buýt
E cũng băm đây! Chắc phải xem lại mình vì thấy khác vk cụ quá?

ChacuaTit

Xe tăng
Em làm thớt nghiên cứu cùng cc cái. nhân lúc covid đang rảnh. xin cc ít kiến thức, chỉ giáo.
Gần đây, khi gấu mẹ nhà em nó vào phát "băm" nhát là em thấy gấu thay đổi tính cách tâm lý sinh lý. Gấu nhà em đang ở nhà chưa đi làm vì trông f1 thứ hai mới 3 t. Em cứ đi làm về đến nhà là ong hết sủ, hết mắng con lại lườm chồng, về em vẫn giúp trông con, gấu nấu cơm thì em dọn bát. Tối đến thư giãn đt tẹo mà thấy em là nó lườm cháy con máy. Lắm hôm cay đè ra phát thì nó cũng im, nhưng đơ như gỗ kệ em tự sáng tác, dạy bảo mãi ê a được vài câu đâu lại đóng đấy, nó có kém hưởng ứng như lúc còn 2x. em với gấu lấy nhau đc hơn 5 năm roài. Chiều qua mẹ em gọi điện phàn nàn sang chơi với cháu mà con dâu chỉ chào cho có chả hỏi chả nói câu nào. Trước gấu em cũng bình thường, ít nói nhưng giờ ngày càng kiệm lời, cắm cảu, em đâm ra chán và cũng khó nắm bắt tâm lý. Em cũng hay quan tâm, thấy có biến trên sắc mặt em cũng gợi chuyện tâm sự, quan sát chứ cũng k fải vô tâm j. Em đoán các mợ sang giai đoạn khác thì tsl cũng thay đổi.
Gấu nhà cc lúc sang tuổi băm có thay đổi gì k? cc cho em ít kinh nghiệm để bảo gấu em cái. Lúc này em hơi khó chịu vì thấy nhàm, k thoải mái lắm. Vodka em rót sẵn mời cc!!!!!!!!
Trâu buộc ghét trâu ăn, zống e, về sau phải cho đi làm đấy

Dan du an

Xe ba gác
Hay cụ lại phạm lỗi gì vợ biết nhưng không nói....

bonongcoc

Xe buýt
Nhưng em bí mật đọc trộm zalo của vợ với bạn bè mới biết hóa ra nói xấu chồng cũng ác liệt. Thế là em lại lẳng lặng sửa chữa, hoặc thỉnh thoảng thấy nó hiểu sai về mình thì em đợi vài ba tuần sau khi đọc trộm được mới nói chuyện bâng quơ để vợ nó giải tỏa.
Sau 1 năm như vậy, em có thể nói rằng đã kha khá hiểu vợ. Và đọc những gì các cụ viết ở đây thì em xin thưa là có đến 70-80% các cụ chả hiểu gì về tâm lý phụ nữ mà toàn suy nghĩ logic kiểu đàn ông rồi áp cho vợ :))
Giờ cứ thấy vợ gọi điện cho bạn bè thì em lại xui ra ngồi vừa nhắn tin vừa nghe nhạc cho thoải mái 😈
Cảm ơn zalo lần nữa =))
Cụ thật tuyệt vời ở khoản lẳng lặng sửa chữa. Không phải ai cũng làm được điều đó. Có lão biết vợ chê bai thì khùng lên cho rằng các bà được voi đòi 2 bà Trưng.
Tuy nhiên ở tuổi như vợ chủ thớt có thể nguyên nhân sâu xa là ở nhà nhiều quá, tù túng, bí bách, chán nản dẫn đến bất cần. Chỉ cần ai đụng vào là lên cơn.

giaitrihanoi

Xe tải
tuy chưa có vk nhưng e đoán dễ trầm cảm

ha050703

Xe tải
ở nhà lâu bí bách, em làm văn phòng thôi cũng bí chứ đừng nói ở nhà

Mợ chân dài

Xe buýt
Chắc là do Mợ lúc nào cũng "no đủ"cái môn kia nên không đá thúng đụng nia như gấu của cụ chủ.hehe
Đói cái e lại cho ăn no, nhớ con e cho trông cả ngày, chán con e lại cho về ô bà nội ngoại 3 ngày... muốn gì đc nấy còn kêu cái gì :P

ms.đẹp

Xe tải
Có khi thế thật. Em coi trọng tình cảm. Muốn không khí gia đình êm ấm,không muốn cãi vã nhau tác động xấu đến lũ trẻ nên em không tiếc công sức và tiền bạc. Sn, ngày lễ,ngày cưới đều có quà cả. Chưa có dịch cuối tuần nào cũng làm tài xế chở cả nhà đi chơi. Thậm trí còn trốn bọn trẻ đi ks riêng hai vc. Nhưng ngay hôm sau có thể lại trở giọng ngay vì vài việc vặt vãnh trong sinh hoạt. Em thì hiền nhưng cũng có lúc gấu nói láo quá vượt quá sức chịu đựng em bỏ vào phòng đóng cửa cắt cơn giận dữ . Gấu đạp cửa xông vào thách thức em cũng có hay bạt tai, đấm đá.
Cụ để vợ ở nhà trông con lâu vậy không ổn đâu. Phụ nữ kiếm nhiều hay ít tiền thì cũng phải ra ngoài xã hội giao lưu tinh thần mới thoải mái được. Cụ không thay đổi tư tưởng nhanh đến lúc tan vỡ cả gia đình đó. Mấy đứa ở công ty em chúng nó còn nghỉ sinh đến lúc con 4 tháng đã vội đòi đi làm, vì ở nhà trông con stress quá.

Gaffer

Xe tăng
Cảm ơn zalo lần nữa =))
Vãi, đọc trộm tin nhắn mà cụ tưởng hay ho còn mang lên đây khoe được.

Mợ chân dài

Xe buýt
Thực ra đọc trộm theo hướng tích cực cũng tốt, ko biết đâu tan nát?
Còn cá nhân e thì ko muốn ck xâm phạm đời tư.

kvboto

Xe container
Em làm thớt nghiên cứu cùng cc cái. nhân lúc covid đang rảnh. xin cc ít kiến thức, chỉ giáo.
Gần đây, khi gấu mẹ nhà em nó vào phát "băm" nhát là em thấy gấu thay đổi tính cách tâm lý sinh lý. Gấu nhà em đang ở nhà chưa đi làm vì trông f1 thứ hai mới 3 t. Em cứ đi làm về đến nhà là ong hết sủ, hết mắng con lại lườm chồng, về em vẫn giúp trông con, gấu nấu cơm thì em dọn bát. Tối đến thư giãn đt tẹo mà thấy em là nó lườm cháy con máy. Lắm hôm cay đè ra phát thì nó cũng im, nhưng đơ như gỗ kệ em tự sáng tác, dạy bảo mãi ê a được vài câu đâu lại đóng đấy, nó có kém hưởng ứng như lúc còn 2x. em với gấu lấy nhau đc hơn 5 năm roài. Chiều qua mẹ em gọi điện phàn nàn sang chơi với cháu mà con dâu chỉ chào cho có chả hỏi chả nói câu nào. Trước gấu em cũng bình thường, ít nói nhưng giờ ngày càng kiệm lời, cắm cảu, em đâm ra chán và cũng khó nắm bắt tâm lý. Em cũng hay quan tâm, thấy có biến trên sắc mặt em cũng gợi chuyện tâm sự, quan sát chứ cũng k fải vô tâm j. Em đoán các mợ sang giai đoạn khác thì tsl cũng thay đổi.
Gấu nhà cc lúc sang tuổi băm có thay đổi gì k? cc cho em ít kinh nghiệm để bảo gấu em cái. Lúc này em hơi khó chịu vì thấy nhàm, k thoải mái lắm. Vodka em rót sẵn mời cc!!!!!!!!
Cụ thế là lành và hạnh phúc quá rồi, chứ gấu mà sang tuổi băm thì đa phần nó băm mình nhừ làm chả viên + súc xích cho nó xơi quanh năm hết thôi

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Cụ và các cụ khác đều là nam nhi đại trượng phu, quang minh chính đại, chấp gì em làm gì :))

Với em thì chuyện gia đình hạnh phúc quan trọng hơn cái sĩ diện hão. Nếu đạo mạo mà cả nhà vui thì đã chẳng là vấn đề vì thấy nhiều đức ông chồng cũng tưởng mình tề gia trị quốc ghê lắm nhưng phía dưới sự hào nhoáng ấy là sự vô tâm trước rất nhiều tâm tư mà vợ con họ phải chịu ;))

Gaffer

Xe tăng
Cụ và các cụ khác đều là nam nhi đại trượng phu, quang minh chính đại, chấp gì em làm gì :))

Với em thì chuyện gia đình hạnh phúc quan trọng hơn cái sĩ diện hão. Nếu đạo mạo mà cả nhà vui thì đã chẳng là vấn đề vì thấy nhiều đức ông chồng cũng tưởng mình tề gia trị quốc ghê lắm nhưng phía dưới sự hào nhoáng ấy là sự vô tâm trước rất nhiều tâm tư mà vợ con họ phải chịu ;))
Tử tế thì phải tự rèn mình cụ ạ, chứ sao phải xem trộm tin nhắn để mà chỉnh sửa.
Chả phải quang minh chính đại thì em cũng không bao giờ thèm xem điện thoại người khác, kể cả vợ, con. Em coi thường hành động đó.

Leanh65

Xe container
Cụ để vợ ở nhà trông con lâu vậy không ổn đâu. Phụ nữ kiếm nhiều hay ít tiền thì cũng phải ra ngoài xã hội giao lưu tinh thần mới thoải mái được. Cụ không thay đổi tư tưởng nhanh đến lúc tan vỡ cả gia đình đó. Mấy đứa ở công ty em chúng nó còn nghỉ sinh đến lúc con 4 tháng đã vội đòi đi làm, vì ở nhà trông con stress quá.
Chắc mợ không theo dõi hết còm em rồi. Gấu em đi làm 2 năm nay rồi chứ không còn ở nhà nữa và bệnh vẫn ngày càng nặng không thuyên giảm. Cái này em nghĩ do bản tính vì không phải với mình em mà còn thể hiện với nhiều người,nhiều hoàn cảnh khác. Cứ không như ý mình là nổi đóa lên, nói năng bang mạng mất hết tình cảm. Gấu em còn có tính đập phá đồ đạc không thương tiếc bất cứ cái gì trong tầm tay. Từ cốc chén, tivi,loa dàn đến xe máy, oto. Tất tật. Còn tan vỡ thì cũng suýt mấy lần rồi, đơn từ, ly thân, hòa giải đủ cả. Gấu cụ chủ mới ở dạng triệu chứng nhẹ chưa là gì.

15cm45p

Xe điện
Làm tập 2 cho nó thoải mái đi cụ :))
Em fun=))