[Thảo luận] Gấu nhà em bị phạt, bị xxx thu mất GPLX .... môtô

Fiatvuong

Xe tải
Em ạ gấu nhà cụ với thằng ấy ấy đó luôn,dưng mà cụ cứ ra đòi "giấy phép lái xe 4 bánh cho chết cha nhà nó đê".

xecoi

Xe tải
Nếu cụ thích fun thì cứ ra lấy giấy tờ, nhỏ nhẹ bảo sao đi 4b dùng bằng 2b vẫn được ạ? XXX sẽ rất ngại, vì nhẹ thì là khiển trách vì làm sai, nặng thì vô cùng lắm. Gặp lúc đang thi đua thì hậu quả khôn lường :D.
Còn nhẹ nhàng thì cụ cứ để đấy, làm cái bằng 2b khác ạ.

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Kiểu này nhà cháu cũng phải cố đi thi lấy 4-5 cái bằng moto nhét vào ví rồi nộp dần cho xxx :D

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bác cứ mang cả bằng 4 bánh ra rồi đòi nó cái bằng 2 bánh về chứ sao, e chắc chắn ko mất đồng nào. Nếu cần cho nó mượn cái bằng 4 bánh đấy để nó sửa lại số sê ri bằng vào biển bản cho chuẩn rồi nó tự bỏ tiền túi ra đi nộp kho bạc. Rồi bác cứ thế ung dung mà cầm 2 bằng về đưa cho gấu nhà bác.
Cụ cứ đùa , làm gì có chuyện không mất đồng nào , xxx thì cùngg lắm bị nhắc nhở lỗi ghi nhầm chứ có gì đâu , mà biên bản ghi rồi e thấy vẫn xé bình thường có gì to tát đâu ạ . Tốt nhất là khỏi phải ra lấy lại cái bằng 2b làm gì cho mệt

mylove8110

Xì hơi lốp
Ôi xxx giờ đểu vãi..Tuần trước gấu nhà em cũng bị bắt ở nga tư giao cắt giữa đường láng với NCT/TDH vợ em đi theo hướng đường láng rẽ phải về NCT. Giờ nghĩ đến chuyện này vừa tức vừa buồn cười. Hôm đó em đang ở cơ quan thì có đt của gấu, nghe máy thấy giọng méo mó anh ơi em bị xxx bắt, em hỏi sao lại bị bắt thì gấu bảo là em rẽ phải không bật xi nhan. Ôi mình nghe đến đây thì máu dồn lên lão điên hết cả người mắng cho một trận, gấu nhà lí nhí là em đang đi xe máy chứ đếch phải đang cưỡi bà 2. xxxx bảo lỗi này phạt 400k, còn không muốn đi ra kho bạc nộp thì 200k. Quá vớ vẫn vẫn biết chuyển hướng không bật tín hiệu là sai, nhưng bắt chị em kiểu này thì bẫn quá

vihali

Xe container
Ôi xxx giờ đểu vãi..Tuần trước gấu nhà em cũng bị bắt ở nga tư giao cắt giữa đường láng với NCT/TDH vợ em đi theo hướng đường láng rẽ phải về NCT. Giờ nghĩ đến chuyện này vừa tức vừa buồn cười. Hôm đó em đang ở cơ quan thì có đt của gấu, nghe máy thấy giọng méo mó anh ơi em bị xxx bắt, em hỏi sao lại bị bắt thì gấu bảo là em rẽ phải không bật xi nhan. Ôi mình nghe đến đây thì máu dồn lên lão điên hết cả người mắng cho một trận, gấu nhà lí nhí là em đang đi xe máy chứ đếch phải đang cưỡi bà 2. xxxx bảo lỗi này phạt 400k, còn không muốn đi ra kho bạc nộp thì 200k. Quá vớ vẫn vẫn biết chuyển hướng không bật tín hiệu là sai, nhưng bắt chị em kiểu này thì bẫn quá
Bắt sai bị chửi là đúng rồi, họ bắt đúng mà cụ cũng chửi được thì lạ thật. Cụ thử nghĩ nếu vì cái không bật tín hiệu ấy mà người đi bên phải đang đi thẳng va phải gấu nhà cụ thì sao?

Vuvit

Xe tăng
Chú xxx kia chắc chưa đủ biên bản khoán nên cứ vồ được cái bằng nào là cứ viết lấy viết để, ko hiểu sau đó có phát hiện ra ko nhỉ=))

aiviet

Đi bộ
Làm bằng 2b cho nhanh, lằng nhằng với xxx mệt lắm

Hat_mit

Đi bộ
bằng 2b giờ cũng rẻ mà. với lại cụ bảo gấu đổi bằng cho nhanh, coi như cho xxx cái bằng kia :P

bipbip

Xe buýt
Ko biết trên này có ai làm dịch vụ cái bằng 2b ko ợ. Ngại làm lại quá.
Cụ nào làm hoặc biết chỗ làm PM cho em phát cái ko dây.
Em có hồ sơ cũ, và đang có bằng 4b ợ.

Chỉnh sửa cuối:

tanthanglong

Xe tải
Đến hôm nay cũng hơn 1 tuần rồi và anh em đóng góp cũng nhiều mà sao k thấy chủ thớt thông báo kết quả cho cả làng biết cái nhẻy ;)

30U_9097

Xe buýt
Nói chung sống và làm việc theo pháp luật bác ạ, mình sai thì đi nộp phạt rồi lấy bằng về. Trong trường này em đoán là XX sẽ có cách gọi cụ ra nếu để quá lâu.

tuctuc2010

Xe điện
Em thấy nhiều cụ nhà mình có cùng quan điểm này nhỉ. Thưa các cụ là trong biên bản nó ghi rất rõ, rất chi tiết biển số xe, số bằng lái, địa điểm bị phạt..v.v., lại còn bắt gấu nhà em viết "cảm tưởng" vào đấy là chấp nhận lỗi nêu trên và ký vào ngay chỗ viết "cảm tưởng" đấy, dưới cùng còn ký tiếp vào chỗ người vi phạm. Thôi em bỏ bằng 2b cho nó lành, về làm bằng khác như các cụ nói. Chứ em mà xui gấu ra cãi lý xxx nó lại giữ lại để điều tra về tội :" Dùng thủ đoạn, giấy tờ không phù hợp để đánh lạc hướng qua mắt người thi hành công vụ" thì dở (đấy là em nghĩ ra cái tội đấy ạ, không biết trong luật hình sự có không?)
Vâng em đã trả lời đây rồi cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

MinhKhoi2007

Xe tăng
Ngày trước LX chỗ em cũng đưa bằng LX máy cho xxx rồi bỏ luôn. Các chú ỉm mấy ngày sau mới nộp về phòng, nhưng từ đấy cứ làm gì liên quan đến xe thì đều khó khăn cả vì chắc vào hồ sơ đen rồi. Chú xxx kia kiểu gì không đổi được bằng oto về thì cũng bị xử lý.

tanthanglong

Xe tải
Ngày trước LX chỗ em cũng đưa bằng LX máy cho xxx rồi bỏ luôn. Các chú ỉm mấy ngày sau mới nộp về phòng, nhưng từ đấy cứ làm gì liên quan đến xe thì đều khó khăn cả vì chắc vào hồ sơ đen rồi. Chú xxx kia kiểu gì không đổi được bằng oto về thì cũng bị xử lý.
Kiểu này làm lại 2B cũng KHOAI rùi ;)

7030

Xe buýt
He, cụ kỷ mấy chú xxx cái bằng để các chú ấy học tiếng việt, còn làm lại cái GPLX khác, có lẽ bị hành còn ít hơn

aiviet

Đi bộ
Không biết đợt này GPLX mô tô có phải đổi không các cụ nhỉ

QuangThanh208

Xe tải
Hô hô hô qua kiểu vô tình này em tự nghĩ thôi lần sau chẳng may có bị bắt,cãi mà không được nữa đưa GPLX 2B có gì thì bảo nhầm còn không cho cầm,sau đó nếu rảnh rỗi thì thi GPLX 2b lại hê hê hê,còn trường hợp kụ chủ thớt thì...đòi GPLX 4B thì chắc chắn chỉ mất thời gian cãi cho vui thôi chứ trước sau mình vẫn bị phạt nhưng qua đây mình ép xxx phải tha cho mình,bảo là anh hôm trước thu GPLX 4B của kụ giờ anh phải trả vì hôm qua gấu nhà tôi đưa rồi,nếu xxx cãi là chỉ có bằng 2B thì bảo là 2 bằng đều đưa hết rồi vì 2cái dính vào nhau nên khi về mới biết là đưa cả bằng 2B nữa,cùng lắm về bàn với gấu hê hê...quả này cứ bảo vậy xem làm gì được nhau,đừng bảo đưa nhầm mà kụ cứ bảo là 2 cái để dính vào nhau đưa cùng một lúc rồi,giờ bằng 4b đâu? hay các anh cầm không cẩn thận rơi mất rồi?nếu xxx nó giải quyết nhẹ nhàng linh động thì tha không thì làm gắt lên kụ ạ đằng nào ta cũng mất thời gian với xxx này...nếu xxx mà cho xin không thi... tha thôi kèm theo bảo mất công giờ thi lại bằng 4B hô hô...