[Thảo luận] Gấu nhà em bị phạt, bị xxx thu mất GPLX .... môtô

bizviet

Xe điện
Em bị mất GPLX 2 bánh, cũng chẳng làm lại. Mấy khi đi. Mà có đi thì cũng rất hiếm khi phải dùng đến.

Các cụ gấu thật, mấy ngày vừa rồi là có hội nghị quốc tế quan trọng, tuyến Nguyên Chí Thanh. TDH là tuyến chính mà đỗ ở đó thì nó đập chết ăn thịt. Lưu ý các cụ là đỗ đâu thì đỗ, đừng có đỗ Nguyễn Chí Thanh, gần như là không xin được

Chỉnh sửa cuối:

xe365vn

Xe container
sao e thấy rất nhiều TH xxx nhầm nhọt, đầu chác chỉ nghĩ đến $$$ thôi các cụ nhỉ

theph

Xe điện
Đọc vụ này nhớ vụ ông anh nhà cháu đi 2B bị CA Phương bắt. Ông anh thấy có chú CA ở sát bên nhà nên xin xỏ nhưng ông hàng xóm bỏ ra chỗ khác cho xxx khác xử. Loay hoay làm sao ông anh lại "móc" lại được cả bộ đăng ký xe máy và GPLX nên ký biên bản và ra về.
Đến hẹn ông anh cháu ra làm thủ tục nộp phạt như thường và xxx phường mới năn nỉ xin thêm thời gian để làm lại giấy tờ cho ông anh cháu vì "thất lạc".
Vụ này cụ chủ cũng khó đòi vì cháu nghĩ trong biên bản xxx sẽ ghi rõ số GPLX và sẽ trùng với GPLX của gấu nhà cụ.
Theo cháu thì cụ bỏ đi và làm lại giấy khác.

TÔN

Xe container
hi sinh cái bằng 2b thôi :D tiền nộp phạt có thể làm đc 4-5 cái bằng 2b

Tribute

Xe container
Quên khẩn trương cái vụ lên đòi bằng 4b đi cụ ợ, chắc chắn biên bản nó ghi số bằng rồi. Mà cũng quên luôn cái bằng 2b ấy đi, làm cái khác cho nhanh và rẻ hơn nộp phạt.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Hay là gấu nhà kụ đi xe 2b bị phạt! Kụ nhầm hay xxx nhầm ợ! Phạt xe 2b lỗi ấy từ cổ chí kim chưa có đâu! Kụ cứ nói là hôm ấy xxx bắt xe máy nhưng ghi nhầm sang ô tô! Bằng chứng là cái GPLX 2b đó, xxx có thu GPLX 4b đâu!

tuctuc2010

Xe điện
:-bdCụ vui tính quá.
Thế nếu em quay đầu xe xong, muốn dừng đỗ mà không thấy biến (tính từ lúc quay đầu) thì làm thế nào ạ? Rõ ràng em không thấy; và không có biển.
Động vào em thì em cãi thật lực, cho mất mùa luôn.
Em cũng đồng ý với cụ ạ

tuctuc2010

Xe điện
Hay là gấu nhà kụ đi xe 2b bị phạt! Kụ nhầm hay xxx nhầm ợ! Phạt xe 2b lỗi ấy từ cổ chí kim chưa có đâu! Kụ cứ nói là hôm ấy xxx bắt xe máy nhưng ghi nhầm sang ô tô! Bằng chứng là cái GPLX 2b đó, xxx có thu GPLX 4b đâu!
Chắc cụ chưa bao giờ bị phat? Trong BB nó ghi rõ cả biển số xe 4b cụ ạ

f1_hn

Xe container
hài hước quá ;;)

gamevn

Xe buýt
Vụ này em chẳng có ý kiến bào cả. Chỉ biết ^:)^ mấy thằng xxx thoai. ^:)^

PhanhGap

Xe điện
Bẩm các cụ, hôm thứ 6 vừa rồi gấu nhà em lái xe đỗ ở đường Trần Duy Hưng, lúc sau ra bị xxx phạt vì tội dừng đỗ sai quy định. Trong lúc luống cuống thế nào lại đưa nhầm GPLX môtô. Thế mà chú xxx vẫn cứ cầm mà không kiểm tra, vẫn hồn nhiên viết biên bản phạt. Các cụ cho em hỏi là:
- Cái lỗi đấy bị phạt bao nhiêu và em có nên ra lấy lại cái GPLX kia lại không vì đằng nào vẫn phải dùng. Nếu tiền phạt ít hơn tiền làm lại bằng thì nộp phạt và lấy lại bằng thì hơn các cụ nhể?
- Nếu em ra nộp phạt và chú xxx kia phát hiện là gấu đưa sai GPLX thì có phạt thêm tội khác không ạ? (gấu nhà em có bằng lái 4b rồi ạ).
- Chỗ gấu nhà em bị phạt không có biển cấm đổ, trước đấy khoảng gần 200m chỗ ngã 3 đi Trung Kính thì có biển cấm đỗ. Trước chỗ gấu nhà em đỗ xe khoảng 20m có chỗ quay đầu xe và cũng không cắm biển cấm. Trong trường hợp này thì xxx phạt thế sai hay đúng ạ? và cái biển cấm kia có hiệu lực đến đâu ạ? (em đọc ở đâu đó nói là hết hiệu lực khi đến giao lộ tiếp theo hoặc có biển cancel cấm
Chú xxx nào xử lý vụ này bị khiển trách vì tội quan liêu, thiếu tinh thần trách nhiệm, sai sót trong khi thừa hành công vụ. Cụ mà rùm beng lên có khi được cấp giấy phép ưu tiên đấy.:-$

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Bẩm các cụ, hôm thứ 6 vừa rồi gấu nhà em lái xe đỗ ở đường Trần Duy Hưng, lúc sau ra bị xxx phạt vì tội dừng đỗ sai quy định. Trong lúc luống cuống thế nào lại đưa nhầm GPLX môtô. Thế mà chú xxx vẫn cứ cầm mà không kiểm tra, vẫn hồn nhiên viết biên bản phạt. Các cụ cho em hỏi là:
- Cái lỗi đấy bị phạt bao nhiêu và em có nên ra lấy lại cái GPLX kia lại không vì đằng nào vẫn phải dùng. Nếu tiền phạt ít hơn tiền làm lại bằng thì nộp phạt và lấy lại bằng thì hơn các cụ nhể?
- Nếu em ra nộp phạt và chú xxx kia phát hiện là gấu đưa sai GPLX thì có phạt thêm tội khác không ạ? (gấu nhà em có bằng lái 4b rồi ạ).
- Chỗ gấu nhà em bị phạt không có biển cấm đổ, trước đấy khoảng gần 200m chỗ ngã 3 đi Trung Kính thì có biển cấm đỗ. Trước chỗ gấu nhà em đỗ xe khoảng 20m có chỗ quay đầu xe và cũng không cắm biển cấm. Trong trường hợp này thì xxx phạt thế sai hay đúng ạ? và cái biển cấm kia có hiệu lực đến đâu ạ? (em đọc ở đâu đó nói là hết hiệu lực khi đến giao lộ tiếp theo hoặc có biển cancel cấm
Bác cứ mang cả bằng 4 bánh ra rồi đòi nó cái bằng 2 bánh về chứ sao, e chắc chắn ko mất đồng nào. Nếu cần cho nó mượn cái bằng 4 bánh đấy để nó sửa lại số sê ri bằng vào biển bản cho chuẩn rồi nó tự bỏ tiền túi ra đi nộp kho bạc. Rồi bác cứ thế ung dung mà cầm 2 bằng về đưa cho gấu nhà bác.

findestroy

Xe hơi
vậy nếu lúc đó xxx nó hỏi là "vậy tức là chị còn GPLX moto, mời chị trình GPLX moto ra cho tôi coi" thì làm sao nhỉ ;))
Từ bé đến giờ em có đi moto bao giờ đâu, em biết đi xe đạp xong em chuyển lên đi ô tô luôn, nhà e có điều kiện mà =))

tanthanglong

Xe tải
Cụ bảo GẤU lên cãi là tôi vi phạm xe máy chứ đâu có vi phạm oto mà máy bác phạt theo mức của oto =))

tuctuc2010

Xe điện
Cụ bảo GẤU lên cãi là tôi vi phạm xe máy chứ đâu có vi phạm oto mà máy bác phạt theo mức của oto =))
Em thấy nhiều cụ nhà mình có cùng quan điểm này nhỉ. Thưa các cụ là trong biên bản nó ghi rất rõ, rất chi tiết biển số xe, số bằng lái, địa điểm bị phạt..v.v., lại còn bắt gấu nhà em viết "cảm tưởng" vào đấy là chấp nhận lỗi nêu trên và ký vào ngay chỗ viết "cảm tưởng" đấy, dưới cùng còn ký tiếp vào chỗ người vi phạm. Thôi em bỏ bằng 2b cho nó lành, về làm bằng khác như các cụ nói. Chứ em mà xui gấu ra cãi lý xxx nó lại giữ lại để điều tra về tội :" Dùng thủ đoạn, giấy tờ không phù hợp để đánh lạc hướng qua mắt người thi hành công vụ" thì dở (đấy là em nghĩ ra cái tội đấy ạ, không biết trong luật hình sự có không?)

Tribute

Xe container
Vụ này vui ghê, làm bằng 2b rẻ hơn mức phạt 4b. Em phải làm 1 mớ để dành, thi thoảng bị dính lỗi đưa đại bằng 2b, xxx nào tinh phát hiện thì bảo nhầm, không phát hiện thì em xù luôn vụ nộp phạt nhẩy. he he.:-|

mr.ken_no1

Xe container
Bằng 2b nhà cháu do BQP cấp ko phải BCA nên muốn nhầm giống gấu nhà cụ cũng ko được, hx