[Thảo luận] Gấu nhà em bị phạt, bị xxx thu mất GPLX .... môtô

4eyes10

Xe buýt
Trường hợp của cụ chưa ăn thua gì nhá. Nhà em có cái xe tải 1,5T, bị xxx giữa lại, do mải làm xiền, xxx đưa *** giấy tờ của em cho 1 xe khác. Cậu lx nhà em điện về, em đt cho người thân rồi bảo cậu lxe làm um lên. xxx hoảng quá phi rebell đi tìm loạn hết lên không thấy, hài là lúc đó xxx cũng không nhớ chính xác đã đưa cho xe nào. Cuối cùng đành lập bb với lỗi chuyển làn không tín hiệu và ghi tạm giữ toàn bộ giấy tờ. Sau khoảng nửa tháng có thằng điện cho em đòi chuộc, em rủ xxx đưa nhầm đi chuộc thì xxx bảo bận k đi được, chuộc hết bao nhiêu xxx chịu. Mới đầu nó đòi em 10 củ, em không nghe, bảo: "Tôi về làm lại chả mất đồng nào, chỉ mất công thôi", mặc dù xxx chịu hết nhưng em vẫn không chịu (vẫn liên lạc qua đt với xxx). Kết quả em chuộc hết 5 củ, xxx thì mừng húm vì em mà không chuộc lại được đến hạn giải quyết em cứ đến cơ quan xxx em gào là cu cậu đứt. Sau nghĩ lại thấy mình hơi dại, chả là lúc đi làm việc chuộc giấy tờ em nhìn thấy con xe mà xxx khẳng định như đinh đóng cột là đã đưa nhầm cho nhưng hỏi nó không nhận, biết thế em cứ chả luôn 10 củ cho xxx Acay thằng kia mà củ hành cho nó mất đường mần ăn (theo lời xxx), còn em thì chỉ mất công 1 ngày đi đàm phán vì hơi xa nơi em ở

Dogia

Xe điện
tóm lại nói chung tổng kết...tất cả lại là xxx vớ vỉn mà gấu cũng vớ vỉn nốt

gia doi

Xe điện
E đang hóng đoạn kết xem thế nào? Hài vãi

tungtientieu

Xe máy
Em còn có lần đưa bằng lái của thằng bạn mà xxx cũng chẳng thèm xem cụ ạ

kin_ha

Xe tăng
bị phạt là bt mà cụ, bị thu giấy phép LX thì đến ngày ra lấy thui, có ji đâu mà kụ lôi lên đây làm ji

tuctuc2010

Xe điện
bị phạt là bt mà cụ, bị thu giấy phép LX thì đến ngày ra lấy thui, có ji đâu mà kụ lôi lên đây làm ji
Cụ lại không đọc kỹ ạ, vấn đề là phạt 4b và thu GPLX 2b, thế mới thành chuyện

thanghn81

Xe hơi
Bác phải thật thà ra khai nhận là mình đưa nhầm chứ, phải gúp đỡ công an hoàn thành nhiệm vụ mới là công dân tốt, :-|8-}

Nganha75

Xe buýt
Cứ lên xử lý, nói là em đi xe máy, chắc xxx lắm khách quá nên đưa nhầm biên bản của thằng ô tô nào cho em ký.
Chắc hoà.

my dinh

Xe điện
em đã bị 1 lần như vậy rồi và khi em đi lộp phạt thì người ta chỉ tính lỗi xe máy thôi ,mà lỗi xe máy thi hạt rẻ hi , nhưng cụ đọc kỹ bb xem ntn đẻ khi người ta bẻ mình thì mình còn cãi lại , lôi thôi cụ cho xxx lập biên ban ăn ngược lại 1 cái bb còn đau hơn hi

luckyme

Xe buýt
vậy nếu lúc đó xxx nó hỏi là "vậy tức là chị còn GPLX moto, mời chị trình GPLX moto ra cho tôi coi" thì làm sao nhỉ ;))
Câu trả lời chuẩn phải là dù tôi có lái mô tô thì tôi có lỗi gì mà anh/chị đòi kiểm tra GPLX mô tô của tôi ;))

luckyme

Xe buýt
Bẩm các cụ, hôm thứ 6 vừa rồi gấu nhà em lái xe đỗ ở đường Trần Duy Hưng, lúc sau ra bị xxx phạt vì tội dừng đỗ sai quy định. Trong lúc luống cuống thế nào lại đưa nhầm GPLX môtô. Thế mà chú xxx vẫn cứ cầm mà không kiểm tra, vẫn hồn nhiên viết biên bản phạt. Các cụ cho em hỏi là:
- Cái lỗi đấy bị phạt bao nhiêu và em có nên ra lấy lại cái GPLX kia lại không vì đằng nào vẫn phải dùng. Nếu tiền phạt ít hơn tiền làm lại bằng thì nộp phạt và lấy lại bằng thì hơn các cụ nhể?
- Nếu em ra nộp phạt và chú xxx kia phát hiện là gấu đưa sai GPLX thì có phạt thêm tội khác không ạ? (gấu nhà em có bằng lái 4b rồi ạ).
- Chỗ gấu nhà em bị phạt không có biển cấm đổ, trước đấy khoảng gần 200m chỗ ngã 3 đi Trung Kính thì có biển cấm đỗ. Trước chỗ gấu nhà em đỗ xe khoảng 20m có chỗ quay đầu xe và cũng không cắm biển cấm. Trong trường hợp này thì xxx phạt thế sai hay đúng ạ? và cái biển cấm kia có hiệu lực đến đâu ạ? (em đọc ở đâu đó nói là hết hiệu lực khi đến giao lộ tiếp theo hoặc có biển cancel cấm
HÌnh như chỗ quay đầu đó không phải là ngã ba, ngã tư nên không cần cắm biển lặp lại. Nên gấu nhà cụ bị phạt lỗi này:
[FONT=&quot]Điều 5 - Khoản 3: [/FONT][FONT=&quot]e)[/FONT][FONT=&quot]. Đỗ xe không sát theo lề đường, hè phố phía bên phải theo chiều đi hoặc bánh xe gần nhất cách lề đường, hè phố quá 0,25 m; đỗ xe trên đường xe điện, đường dành riêng cho xe buýt; đỗ xe trên miệng cống thoát nước, miệng hầm của đường điện thoại, điện cao thế, chỗ dành riêng cho xe chữa cháy lấy nước; đỗ xe nơi có biển “Cấm đỗ xe” hoặc biển “Cấm dừng xe và đỗ xe”; đỗ, để xe ở hè phố trái quy định của pháp luật; Mức phạt: [/FONT][FONT=&quot]0,6 - 0,8 tr[/FONT][FONT=&quot], tức là sẽ bị phạt 700K. Dự là đi làm lại bằng xe mô tô rẻ hơn.[/FONT]

apple.hn

Xe tải
Cháu chào cụ xxx Ạ ! =))
Các cụ chú ý là có lỗi đỗ xe dưới lòng đường, tức là kể cả kg có biển cấm đỗ mà cụ đỗ sai thì cũng bị phạt. Em cũng đang bị giam, dại quá lại đưa GPLX xịn. Biết thế để lần sau em đưa GPL 2b. keke.