[Funland] Gấu có bầu ! Các cụ tư vấn cho em với

sankythuat

Xe hơi
Website
xlflor.vn
Cụ dặn gấu ăn uống cẩn thận, cứ tôm đồng, cua, cá...đồ tươi, sống mà chơi. Rau cỏ chịu khó về ngâm muối, rửa đi rửa lại mấy nước. tuần 7 hoặc 8 đi siêu âm 1 lần để xem tim thai. Tuần 12 -22-32 bắt buộc phải đi siêu âm cẩn thận, bs sẽ cho lịch làm Doube test hay triple test gì đó, nhưng mà mấy cái này nếu chỉ số thai nhi ở tuần 12 tốt rồi thì k cần. Qua phòng khám đa khoa ở Thái thịnh gần chỗ viện Nội tiết ấy, 125 Thái Thịnh siêu âm cẩn thận, tư vấn nhiệt tình. hoăck lên bs Thắng viện C đường 133 Nguễn Đăng Ninh, bs Chương ở 15 Liên trì ấy. . Còn bs Cường viện C thì kiêu thôi rồi, bà bầu nào muốn hỏi gì thì trả lời gắt như mắm ấy.
Đi bộ vừa phải thôi, 3 tháng giữa thì chăm đi chút, 3 tháng đầu và 3 tháng sau k cần thiết, vận động nhẹ nhàng là đc.

Chỉnh sửa cuối:

sankythuat

Xe hơi
Website
xlflor.vn
Oài, có nhóc vui nhưng mệt đấy. Mấy tháng cuối kiếm bà osin sạch sẽ, nhanh nhẹn, khỏe cho bà ấy đỡ cho gấu lúc sinh nở.

bongkhanhlinh

Xe tăng
cụ cứ làm cái bảo hiểm của mấy cái viện sạch sẽ như Việt pháp, việt nhật hay vinmec cho sướng nhá, chứ chui vào viện C khổ lắm

VuaBanRe.vn

Xe hơi
cụ cứ làm cái bảo hiểm của mấy cái viện sạch sẽ như Việt pháp, việt nhật hay vinmec cho sướng nhá, chứ chui vào viện C khổ lắm
theo em cụ cứ chăm sóc như các cụ, mợ đã hướng dẫn. Riêng phần chọn nơi sinh - thì cụ ko nhất thiết vào những nơi đó cho tốn kém. Em thấy viện " sản hà nội - đề la thành - bạn bè em vào đó hết - chất lượng đội ngũ bác sĩ ổn.

Nếu cụ cần - em si nhan cho bà chị tên MK - trưởng khoa hiếm muộn trong đó - theo dõi và thăm khám cho bạn - cần gì thì alo rồi đến viện. Khi nào đẻ thì cứ ở nhà , đau bụng đẻ thì alo cho bà ấy thông báo để sắp đặt . Thích ngày giờ cũng ok - xong xuôi rồi mới cảm ơn theo công thức chung toàn viện.

Cụ đỡ phải chầu trực ở viện mệt lắm ;) tổng phí hết có 3 - 4 triệu thôi - ngon bổ rẻ

yeecoo

Xe buýt
Cụ dặn gấu ăn uống cẩn thận, cứ tôm đồng, cua, cá...đồ tươi, sống mà chơi. Rau cỏ chịu khó về ngâm muối, rửa đi rửa lại mấy nước. tuần 7 hoặc 8 đi siêu âm 1 lần để xem tim thai. Tuần 12 -22-32 bắt buộc phải đi siêu âm cẩn thận, bs sẽ cho lịch làm Doube test hay triple test gì đó, nhưng mà mấy cái này nếu chỉ số thai nhi ở tuần 12 tốt rồi thì k cần. Qua phòng khám đa khoa ở Thái thịnh gần chỗ viện Nội tiết ấy, 125 Thái Thịnh siêu âm cẩn thận, tư vấn nhiệt tình. hoăck lên bs Thắng viện C đường 133 Nguễn Đăng Ninh, bs Chương ở 15 Liên trì ấy. . Còn bs Cường viện C thì kiêu thôi rồi, bà bầu nào muốn hỏi gì thì trả lời gắt như mắm ấy.
Đi bộ vừa phải thôi, 3 tháng giữa thì chăm đi chút, 3 tháng đầu và 3 tháng sau k cần thiết, vận động nhẹ nhàng là đc.
EM cảm ơn kinh nghiệm quý báu của cụ. Em dẫn gấu đi khám rồi cụ ợ. Hôm trước biết 2 vạch, hôm sau đi khám bác sỹ báo thai 6 tuần, hoàn toàn bình thường, đã có tim thai. Em mừng quá !

theo em cụ cứ chăm sóc như các cụ, mợ đã hướng dẫn. Riêng phần chọn nơi sinh - thì cụ ko nhất thiết vào những nơi đó cho tốn kém. Em thấy viện " sản hà nội - đề la thành - bạn bè em vào đó hết - chất lượng đội ngũ bác sĩ ổn.

Nếu cụ cần - em si nhan cho bà chị tên MK - trưởng khoa hiếm muộn trong đó - theo dõi và thăm khám cho bạn - cần gì thì alo rồi đến viện. Khi nào đẻ thì cứ ở nhà , đau bụng đẻ thì alo cho bà ấy thông báo để sắp đặt . Thích ngày giờ cũng ok - xong xuôi rồi mới cảm ơn theo công thức chung toàn viện.

Cụ đỡ phải chầu trực ở viện mệt lắm ;) tổng phí hết có 3 - 4 triệu thôi - ngon bổ rẻ
Em cảm ơn cụ, em đi khám ở bác sỹ Bắc viện Phụ sản ở Hoàng Cầu rồi, chắc sau này sinh cũng vào Phụ sản luôn. Nếu cần thì em mật thư nhờ cụ giúp. Cảm ơn cụ lần nữa.

ChuyenDaQua

Xe tăng
Đang mùa Bưởi đấy Cụ làm lấy trăm quả cho Gấu ăn dần. Sang tháng thời tiết khó chịu, Ăn Bưởi đề kháng rất tốt.Không sợ thuốc men, kích thích như những loại #

conphanhga

Xe hơi
Đẻ thôi. Lên Thái Thịnh siêu âm 4 chiều okie bác ạ (Không phải Maria nhé chết người đấy !).
Em toàn lên bs Vỹ ở Trung Hòa, 2 nhóc rồi, bác ý toàn bảo giống mẹ, đẻ ra fải công nhận là giống thiệt...

toyennha

Xe lăn
Cụ nhớ nói gấu ở nhà là đi nhẹ nói khẻ cười duyên.....và cụ nhớ là đừng làm cho em bé ghé thằng đầu trọc

nhimcon2010

Xe hơi
Mình hay theo 2 bs Vỹ ở Trung hòa và bs Sơn ở 101 chiến thắng- hà đông, 2 nơi này khám rất yên tâm. Cụ nhớ dặn gấu đi nhẹ nói khẽ, cười duyên, giữ gìn cần thận trong 3 tháng đầu, tốt nhất kiêng cả khoản xxx đi, nếu không nhịn đc thì nên nhẹ nhàng thui. Ăn uống thì kiêng đồ nóng, ngải cứu, đu đủ xanh ko nên ăn nhé.

yeecoo

Xe buýt
Đang mùa Bưởi đấy Cụ làm lấy trăm quả cho Gấu ăn dần. Sang tháng thời tiết khó chịu, Ăn Bưởi đề kháng rất tốt.Không sợ thuốc men, kích thích như những loại #
Ăn bưởi là như thế nào hả cụ? Vụ này em nghe lạ quá.Cụ tư vấn thêm cho em đc k?
E chi mua lo viên tỏi về cho gấu uống thôi.

Azzurri266

Xe hơi
Vãi ! Cụ chẳng chờ thêm 5 tháng nữa cho ảnh cưới có đủ cả gia đình. Đỡ phải sau này F1 nhìn ảnh cưới hỏi con đâu hả bố mẹ :) :)
em cũng định thế nhưng các cụ ko cho :))

Azzurri266

Xe hơi
mà mỗi ngày cụ cho gấu uống nước dừa cho nso trong nước ối ạ

Duy Trọc

Xe buýt
Chúc mừng vợ chồng Cụ!
Bảo Gấu nhà Cụ kiêng khem cũng vừa phải thôi em sợ mấy mợ cứ sách vở rồi internet bảo gì làm đấy lắm ạ !

dailyhuongsach

Xe điện
Website
www.nhangsachnganthanh.vn
Chúc mừng cụ chủ nhé.

Em thấy nhiều người bị nôn khi đánh răng, hay mùi thức ăn lúc kho nấu. Em đọc báo thấy bs bảo nếu hay bị nôn thì nên uống cốc nước mơ vào buổi sáng ạ. Nếu chẳng may nghén quá thì khi nào cụ ngủ gấu bước qua là cụ sẽ nghén thay gấu( em thấy bảo thế, chả biết thật k)

candymen1122

Xe tăng
chúc mừng cụ chủ . em cũng vừa nhận đc tin báo. đang đi công tác xa mà muốn về ôm gấu 1 cái qua>:D< cảm giác lẫn lỗn quá.

yeecoo

Xe buýt
mà mỗi ngày cụ cho gấu uống nước dừa cho nso trong nước ối ạ
Cụ lại chia sẻ thêm 1 kinh nghiệm mới lại nữa. Em cảm ơn, dừa thì nhà em lúc nào cũng sẵn.

Chúc mừng vợ chồng Cụ!
Bảo Gấu nhà Cụ kiêng khem cũng vừa phải thôi em sợ mấy mợ cứ sách vở rồi internet bảo gì làm đấy lắm ạ !
Nhà em cũng bình thường thôi, k máy móc đến mức như thế đâu. Chỉ là lần đầu nên bỡ ngỡ và muốn tập trung tốt nhất cho con mình thôi.

Chúc mừng cụ chủ nhé.

Em thấy nhiều người bị nôn khi đánh răng, hay mùi thức ăn lúc kho nấu. Em đọc báo thấy bs bảo nếu hay bị nôn thì nên uống cốc nước mơ vào buổi sáng ạ. Nếu chẳng may nghén quá thì khi nào cụ ngủ gấu bước qua là cụ sẽ nghén thay gấu( em thấy bảo thế, chả biết thật k)
Thế hả cụ. Gấu nhà em sáng nào đánh răng xong cũng nôn. Thử món nước mơ này xem sao.
Còn món nghén hộ thì em chả dại he he.

chúc mừng cụ chủ . em cũng vừa nhận đc tin báo. đang đi công tác xa mà muốn về ôm gấu 1 cái qua>:D< cảm giác lẫn lỗn quá.
Cảm giác nó lâng lâng vui sướng khó tả lắm cụ ah.
Em cũng có sưu tầm đc ít tài liệu cụ có nhu cầu thì mật thư email e chia sẻ cho.

Chỉnh sửa cuối:

doquocbinh

Xe buýt
uống củ gai vào, uống 10 ngày, nhau thai sẽ bám chắc vào dạ con. Tốt đấy