[Funland] Gấu có bầu ! Các cụ tư vấn cho em với

caoboi04

Đi bộ
Em thì em chưa vợ nên chỉ ngồi hóng các bác thôi chứ ko giúp được j rồi

yeecoo

Xe buýt
uống củ gai vào, uống 10 ngày, nhau thai sẽ bám chắc vào dạ con. Tốt đấy
Món củ gai và ăn 100 quả bưởi của cụ gì bên trên mách em nghe lạ lạ quá.
Không dám thử. he he.
Dù sao em cũng cảm ơn cụ đã tư vấn.

La_Hana

Xe đạp
Website
dulichgiarevn.com
chúc mừng cụ nhé, sau chuyến này mong cụ viết 1 bài report về quá trình chăm sóc vợ để những ai chưa có kinh nghiệm như em học tập với nhé :)

sankythuat

Xe hơi
Website
xlflor.vn
Món củ gai và ăn 100 quả bưởi của cụ gì bên trên mách em nghe lạ lạ quá.
Không dám thử. he he.
Dù sao em cũng cảm ơn cụ đã tư vấn.
ăn cái gì lành lành thôi, bưởi ngày làm vài ba múi thì quá ổn rồi, chứ ăn cả quả có mà đau dạ dày rồi ăn cả tỏi nữa...hix hix, cái món tỏi ấy vừa nóng vừa gây khó chịu, đề phòng cúm thì cũng tốt nhưng ăn ít thôi.

LICI

Xe tải
Trước hết là chúc mừng cụ, sau có vài lời, con so thì khoảng 2 tháng đầu nên kiêng khem 1 chút, đi lại nhẹ nhàng, sau đó nên tìm người quen đặt lịch 1 BS khám từ đầu đến lúc sinh. Nên làm cái Sàng lọc trước sinh( Tuần 14-18), ăn uống tẩm bổ. Còn cũng không cần quá căng thẳng, nếu Gấu nhà cụ mà ít hoặc không bị nghén thì nhàn nhiều.

thacthuy

Xe buýt
Sáng nay vừa ngủ dậy thì gấu tí tởn cầm cái que 2 vạch khoe các cụ ah.
Cảm giác lần đầu sắp lên chức cũng thấy thiêng liêng, sung sướng và lo lo các cụ ah.
2 vc em năm nay mới 28t, cưới đc 3 tháng, mang thai lần đâu nên còn bỡ ngỡ lắm.
Các cụ có kinh nghiệm thì tư vấn cho em xem là đi khám ở đâu? theo bác sỹ hay phòng khám nào? ăn uống bồi bổ như thế nào? Kiêng khem như thế nào.
Nhà cháu thay mặt F1 cảm ơn trước các cụ.=P~=P~
Theo e phủ lý nhất là cụ bảo vợ lập luôn và ngay tài khoản bên webtretho va doc ncuu đi, bên đấy tư vấn theo từng giai đoạn và bài bản lắm, chứ tư vấn vô cùng mà nhiều vấn đề k hết dc, trc vợ e cũng thế e nhàn ko, đẻ ku kon mẹ tròn con vuông 3.5kg đẻ thường mà.

Jinzin

Xe điện
Chúc mừng cụ chủ sắp lên chức. Hồi gấu e có bầu e cũng vui sướng như cụ bây giờ, em còn đếm từng ngày đến khi nào thì sinh :D
- Thử lại que thử lần nữa cho chắc rồi đưa gấu đi siêu âm ở các phòng khám hoặc bệnh viện
- 9 tuần siêu âm xem thai nhi đã vào TC chưa
- 12 tuần siêu âm giới tính
- các lần tiếp theo bác sỹ sẽ chỉ định
Từ nay, cụ phải đỡ đần 1 số việc nhà cho gấu, đặc biệt là các việc nặng như dắt xe...
Tạo nhiều niềm vui cho gấu, làm cho gấu luôn thoải mái. Tránh gây buồn phiền, suy nghĩ nhiều
Chế độ ăn uống thì e ko rõ lắm nhưng nên ăn các thực phẩm lành như: chuối, cam, bưởi, ổi, dừa ... sữa các loại, thuốc procare, viên sắt...
Kiêng SH trong 3 tháng đầu :D hoặc cả 9 tháng càng tốt (chịu khó tí vì con vì cháu mà)
Vân vân và vân vân...
Cụ cũng nên sang bên web trẻ ranh nghiên cứu thêm.

bocuabin

Xe hơi
Các tuần quan trọng như 13,22,34 tuần cụ chủ nên đi khám BS Chương ở Liên Trì để khám dị tật hay bất thường. Còn bình thường cụ nên đi khám ở BS Trí (phải đặt lịch trước 1 ngày) ở phòng khám Vạn Phúc. Ăn uống thì đầy đủ, 1 tháng nên ăn hải sản 1 lần cho F1 giàu canxi và vân vân vân điều nữa cụ chủ à. E cũng sắp đc làm bố đây, nhưng vợ mang bầu nhiều thứ mệt lắm @-)

yeecoo

Xe buýt
Chúc mừng cụ chủ sắp lên chức. Hồi gấu e có bầu e cũng vui sướng như cụ bây giờ, em còn đếm từng ngày đến khi nào thì sinh :D
- Thử lại que thử lần nữa cho chắc rồi đưa gấu đi siêu âm ở các phòng khám hoặc bệnh viện
- 9 tuần siêu âm xem thai nhi đã vào TC chưa
- 12 tuần siêu âm giới tính
- các lần tiếp theo bác sỹ sẽ chỉ định
Từ nay, cụ phải đỡ đần 1 số việc nhà cho gấu, đặc biệt là các việc nặng như dắt xe...
Tạo nhiều niềm vui cho gấu, làm cho gấu luôn thoải mái. Tránh gây buồn phiền, suy nghĩ nhiều
Chế độ ăn uống thì e ko rõ lắm nhưng nên ăn các thực phẩm lành như: chuối, cam, bưởi, ổi, dừa ... sữa các loại, thuốc procare, viên sắt...
Kiêng SH trong 3 tháng đầu :D hoặc cả 9 tháng càng tốt (chịu khó tí vì con vì cháu mà)
Vân vân và vân vân...
Cụ cũng nên sang bên web trẻ ranh nghiên cứu thêm.
Các tuần quan trọng như 13,22,34 tuần cụ chủ nên đi khám BS Chương ở Liên Trì để khám dị tật hay bất thường. Còn bình thường cụ nên đi khám ở BS Trí (phải đặt lịch trước 1 ngày) ở phòng khám Vạn Phúc. Ăn uống thì đầy đủ, 1 tháng nên ăn hải sản 1 lần cho F1 giàu canxi và vân vân vân điều nữa cụ chủ à. E cũng sắp đc làm bố đây, nhưng vợ mang bầu nhiều thứ mệt lắm @-)
Cảm ơn các cụ đã tư vấn em cũng bảo gấu qua WTT ngâm cứu rồi.
Nhưng đấy là việc của gấu, còn mình cũng vẫn phải nghiên cứu thêm cho chắc.
Em đưa gấu đi khám bác sỹ Bắc ở Hoàng Cầu rồi.
Kết quả là được hơn 6 tuần thai rồi, thai hoàn toàn bình thường và đã có tim thai.
Bây giờ tập trung vào chăm sóc gấu hay nói cách khác là gián tiếp chăm sóc con. :))

binhnq

Xe tải
Chúc mừng cụ chủ nhé. Cụ đưa gấu đi khám, siêu am rồi làm theo lời khuyên của bác sĩ là ok. Nên giữ gìn mấy tháng đầu hoặc nhẹ nhàng cụ nhé:))

yeecoo

Xe buýt

Tứ Vạn

Xe điện
Trước hết chúc mừng cụ có tin vui, giai đoạn này cụ nên đi siêu âm luôn xem chính xác mấy tuần tuổi, từ 6-7 tuần là có tim thai tần xuất 170-175 lần /phút là bước đầu ok, gấu nhà cụ tích cực bồi bổ đạm động vật, sữa bà bầu.. chẳng cần kiêng gì chỉ mỗi khoản kia thôi=)). Cụ nên chọn bác sỹ uy tín để thăm khám định kỳ, định đẻ ở đâu thì khám ở đó. Cảm giác sắp được làm cha thật tuyệt vời ngày xưa em cũng thía

VuaBanRe.vn

Xe hơi
EM cảm ơn kinh nghiệm quý báu của cụ. Em dẫn gấu đi khám rồi cụ ợ. Hôm trước biết 2 vạch, hôm sau đi khám bác sỹ báo thai 6 tuần, hoàn toàn bình thường, đã có tim thai. Em mừng quá !

Em cảm ơn cụ, em đi khám ở bác sỹ Bắc viện Phụ sản ở Hoàng Cầu rồi, chắc sau này sinh cũng vào Phụ sản luôn. Nếu cần thì em mật thư nhờ cụ giúp. Cảm ơn cụ lần nữa.
Cụ đi siêu âm vừa đủ thôi nhé ;) đi nhiều lần cũng ko tốt đâu, đặc biệt chú y về những tháng cuối theo dõi kỹ các biểu hiện để thông báo bác sỹ,

Lưu ý : Bé đầu tiên nhà em siêu âm buổi sáng 10h làm thủ tục đẻ. Chốt là đẻ thường vào chờ - Mãi ko thấy cơn co, độ mở thấp - xong đến 2h siêu âm lại phát hiện tràng hoa quấn cổ - chuyển mổ đẻ gấp - hoảng - lý do " bé nghịch soay nhiều dẫn đến hiện tượng " tràng hoa quấn cổ "

duongphen

Xe tăng
Em đánh dấu trang này để học hỏi kinh nghiệm các cụ, gấu nhà em có thai 8 tuần rồi.
Chúc mừng cụ chủ nhóe.

yeecoo

Xe buýt
Trước hết chúc mừng cụ có tin vui, giai đoạn này cụ nên đi siêu âm luôn xem chính xác mấy tuần tuổi, từ 6-7 tuần là có tim thai tần xuất 170-175 lần /phút là bước đầu ok, gấu nhà cụ tích cực bồi bổ đạm động vật, sữa bà bầu.. chẳng cần kiêng gì chỉ mỗi khoản kia thôi=)). Cụ nên chọn bác sỹ uy tín để thăm khám định kỳ, định đẻ ở đâu thì khám ở đó. Cảm giác sắp được làm cha thật tuyệt vời ngày xưa em cũng thía
Cảm giác tuyệt vời thật. Em mới đc có vài ngày nên lúc nào cũng lâng lâng, thỉnh thoảng lại len lén nhìn trộm vào bụng gấu.Hehe

Cụ đi siêu âm vừa đủ thôi nhé ;) đi nhiều lần cũng ko tốt đâu, đặc biệt chú y về những tháng cuối theo dõi kỹ các biểu hiện để thông báo bác sỹ,

Lưu ý : Bé đầu tiên nhà em siêu âm buổi sáng 10h làm thủ tục đẻ. Chốt là đẻ thường vào chờ - Mãi ko thấy cơn co, độ mở thấp - xong đến 2h siêu âm lại phát hiện tràng hoa quấn cổ - chuyển mổ đẻ gấp - hoảng - lý do " bé nghịch soay nhiều dẫn đến hiện tượng " tràng hoa quấn cổ "
Em nghe mà sợ quá. Hi vọng là sau này nhà em suôn sẻ.

Em đánh dấu trang này để học hỏi kinh nghiệm các cụ, gấu nhà em có thai 8 tuần rồi.
Chúc mừng cụ chủ nhóe.
Nhà cụ giống nhà em rồi, nhà em đang tuần thứ 7, chuẩn bị bước sang tuần thứ 8.
EM có sưu tầm đc ít tài liệu. Cụ có nhu cầu thì mật thư email, em gửi cho.

kit&bông

Xe hơi
Chúc mừng kụ. Em có KN 3 năm 2 nhóc rồi. Nhóc đầu nhà em mới bầu 1 tháng về quê ăn tết, hồi đó 2vc đi xe máy 70km, về nhà còn ngồi xổm mà gói bánh chưng, đúng 30 tết gần giao thừa phát hiện ra máu. Sợ khóc cả tối, thế là nhà mất buổi giao thừa, sang mùng 1 đã lục tục đi viện khám. May mà về nằm im 3 ngày lại chả sao nữa. GIờ thằng quỷ nó nghịch tưng bừng này cụ.
Kinh nghiệm của em là 3 thagns đầu cực kì cẩn thận, nhất là mang thai đầu vì chưa rõ cơ địa của người phụ nữ thế nào. Như em đây thì trộm vía sk có, ko ốm nghén, mang bầu mà còn xách nặng hùng hục vẫn ko sao. Nhiều chị em cơ địa hoặc cấu tạo tử cung nó thấp nên đề phòng cụ ạ. Thời gian này ko nên đi lại đường xa hay xóc nhiều, ko nên ngồi xổm cúi bụng nhiều. Còn lại thì cứ vô tư ăn uống đi, chả cần kiêng khem gì cả đâu.
Em không biết nhà cụ ở đâu, nhưng trước em hay khám ở bác sĩ vĩ dốc phụ sản, mỗi tội đông phát khiếp, phải qua đặt số trước cụ ạ. Cụ nhẹ nhàng ân cần với gấu nhà cụ, tâm hồn thư thái thì đứa con sinh ra khỏe mạnh mà thông minh cụ nhé.

KiyomiPhone

Xe máy
Nhà cháu trẻ hơn cụ, mới 25 thôi nhưng gấu để ra gấu con từ hồi tết rồi. Cụ mua vài quyển sách mỏng mỏng về đọc là biết hết. H chưa hồi hộp đâu. Hôm vỡ ối mới đã cơ. Cháu vào phòng sinh cùng gấu mà toát mồ hôi hột ạ :(

yeecoo

Xe buýt
Chúc mừng kụ. Em có KN 3 năm 2 nhóc rồi. Nhóc đầu nhà em mới bầu 1 tháng về quê ăn tết, hồi đó 2vc đi xe máy 70km, về nhà còn ngồi xổm mà gói bánh chưng, đúng 30 tết gần giao thừa phát hiện ra máu. Sợ khóc cả tối, thế là nhà mất buổi giao thừa, sang mùng 1 đã lục tục đi viện khám. May mà về nằm im 3 ngày lại chả sao nữa. GIờ thằng quỷ nó nghịch tưng bừng này cụ.
Kinh nghiệm của em là 3 thagns đầu cực kì cẩn thận, nhất là mang thai đầu vì chưa rõ cơ địa của người phụ nữ thế nào. Như em đây thì trộm vía sk có, ko ốm nghén, mang bầu mà còn xách nặng hùng hục vẫn ko sao. Nhiều chị em cơ địa hoặc cấu tạo tử cung nó thấp nên đề phòng cụ ạ. Thời gian này ko nên đi lại đường xa hay xóc nhiều, ko nên ngồi xổm cúi bụng nhiều. Còn lại thì cứ vô tư ăn uống đi, chả cần kiêng khem gì cả đâu.
Em không biết nhà cụ ở đâu, nhưng trước em hay khám ở bác sĩ vĩ dốc phụ sản, mỗi tội đông phát khiếp, phải qua đặt số trước cụ ạ. Cụ nhẹ nhàng ân cần với gấu nhà cụ, tâm hồn thư thái thì đứa con sinh ra khỏe mạnh mà thông minh cụ nhé.
Nhà cháu thay mặt gấu và F1 cảm ơn mợ tư vấn. Tết này k dám cho gấu đi xe máy về quê nữa rồi, đi oto thôi. hehe.
Nhà cháu quán triệt tư tưởng cho gấu đi nhẹ nói khẽ cười duyên ngay từ hôm đầu rồi. Còn về khoản ân cần chăm sóc thì mợ khỏi lo. :)

Nhà cháu trẻ hơn cụ, mới 25 thôi nhưng gấu để ra gấu con từ hồi tết rồi. Cụ mua vài quyển sách mỏng mỏng về đọc là biết hết. H chưa hồi hộp đâu. Hôm vỡ ối mới đã cơ. Cháu vào phòng sinh cùng gấu mà toát mồ hôi hột ạ :(
Cụ xong sớm quá nhỉ. Xong sớm nghỉ sớm :)