GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
sao cụ Chủ tịt không đề nghị ban quản trị đưa lên phần sticky threads đi, chỉ cần không cho tiếp tục comment là được
Dẫu sao cũng nhiều trao đổi có giá trị, bỏ trôi sông thì phí quá :-bd
Cũng tiếc cụ ah, nhưng muốn lưu giữ lại cũng khá mất thời gian ngồi lọc lại, để cả hơn 2k bài thế thì có muốn tra cứu lại cũng chịu.
Anh em sẽ lựa lúc nào có times rảnh nhiều nhiều 1 chút rồi lọc lại trước đã.
Thanks cụ!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cũng tiếc cụ ah, nhưng muốn lưu giữ lại cũng khá mất thời gian ngồi lọc lại, để cả hơn 2k bài thế thì có muốn tra cứu lại cũng chịu.
Anh em sẽ lựa lúc nào có times rảnh nhiều nhiều 1 chút rồi lọc lại trước đã.
Thanks cụ!
Em đã tìm được phần mềm để down nguyên xi 240 trang của thớt về máy! Đang down và sẽ cố gắng print to PDF và gửi cho anh em!
Em không lọc mà để nguyên xì phoóc cả cái thớt của mình cho nó trọn vẹn! Khi đã thành PDF thì đọc để tìm thông tin không quá lâu đâu Chủ Tịt à!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Ếch không có cầu chậm nên chơi những bài cần gia tốc lớn như bài hố so le, hay những chỗ dốc gắt mà lại thiếu đà ... thì quả thật là khó cho Ếch. Ếch chạy những đoạn có đà thì rất hay, chứ ngắc lại rồi mà giãy với nhảy thì rất mệt. Cá nhân em thấy Ếch không phải là chiếc xe dành cho bộ môn offroad, ếch là 1 chiếc SUV lai, hoặc gọi hẳn là Crossover cho 1 số cụ đỡ thắc mắc. Tính năng của nó là vận hàng tốt trên nhiều kiểu Đường, những chỗ ứ nên gọi là đường thì có xơi được cũng không phải sở trường của Ếch
Với 1 bài thi giết chết những xe không có cầu chậm thì bác HuynhC240 chạy thế là quá ấn tượng!

ncthanghn

Xe tải
Lâu nay thấy hội Vịt hay nói "cho ếch Vàng Anh ở nhà vì đường xấu quá", cứ tưởng các cụ ấy đùa. [-(

Tuan nguyen

Xe buýt
Gạt mưa của Ếch hình như là 18'' cụ thay loại dài hơn 1'' mà vẫn ôm khít kính thì diện tích được làm sạch sẽ rộng hơn
Gạt mưa nguyên bản của Ếch là loại 19" đấy các cụ ạ.
Mua loại 19" khó quá nên em đã từng thử loại 20" vẫn chạy tốt.
Hiện nay thì đang dùng loại 18", hơi khó chịu.
Loại tốt nhất theo kinh nghiệm của em là hàng Bosch (cái này có thể mua được ở Metro)

Whitehorse

Xe hơi
Xe em đời 2010, vặn sang trái thì gió trong, vặn sang phải thì gió ngoài. Để ở giữa cũng gió trong!

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Vâng, nhưng ở đây có một số anh em cũng Ếch 2009 như em mà lại bị số 1 vẫn gió ngoài bác ạ! Chẳng nhẽ Ford VN làm ăn lung tung thế này sao???
Chỉ có xe từ 2006 -2007 là được cải tiến như vậy thôi . Sau đó lại vẫn y nguyên ....

escape T

Xe tải
ngồi rửa xe chụp cái gạt mưa của em đây.hôm qua bác TUẤN NGUYỄN thấy rùi còn rề.

Bosch còn thua cái silicon này của em nhá..:D
Gạt mưa nguyên bản của Ếch là loại 19" đấy các cụ ạ.
Mua loại 19" khó quá nên em đã từng thử loại 20" vẫn chạy tốt.
Hiện nay thì đang dùng loại 18", hơi khó chịu.
Loại tốt nhất theo kinh nghiệm của em là hàng Bosch (cái này có thể mua được ở Metro)

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Hôm nọ thấy cụ lắp mấy cái đèn ở cản trước có vẻ gọn, ko biết nó là loại gì, sáng có tốt không?

Em đang nghiên cứu lắp thêm 1 đôi hella ff75 vào hốc gió cho nó gọn. Ko biết ff75 có sáng không?
Gửi bác spec của bộ đèn Hella FF75 nhé:

escape T

Xe tải
cụ Tribute chơi quả xenon em thấy trong hình ánh sáng nó rộng và xa phết,cái này lắp vào hốc đèn gầm.Hella ff75 thì cụ lắp thêm đôi nữa cho đánh bật bóng đêm.:D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vừa có thêm một kinh nghiệm cho anh em:

Xe Mazda 3 của chú em cùng công ty tối qua về nhà ngon lành, sáng nay cả hai chìa khóa chính và phụ đều bị xe từ chối không cho khởi động máy - đèn báo chống trộm hình cái chìa khóa nhấp nháy nhanh (với Ếch là đèn THEFT)! Các chức năng khóa - mở cửa bình thường!

Chú em gọi 2 chú thợ của 1 Gara mang theo cả 1 cái dạng như Handheld cắm vào xe đọc lỗi mãi rồi kết luận: Xe bị xóa mất chương trình điều khiển đã lập trình sẵn, phải kéo về Gara và mất ít nhất 1 ngày để lập trình lại!:-s
Em đành gọi cho LBF nhờ giúp đỡ! 2 bác thợ mang theo có vài cái tô vít, cờ lê + 1 cái bút thử điện để kiểm tra nguồn phi đến! 2 bác tháo cả ắc quy ra, tháo giắc ECU,. . . không làm gì được! Đến lúc tháo ốp cổ vô lăng thì ra vấn đề: Một cái giắc trong hệ thống nhận dạng chìa khóa chống trộm bị lỏng!!! Sau khi xử lý cái giắc này thì xe trở lại bình thường!!!:)

Với Ếch em đã bị 1 trường hợp lỏng giắc mất hết toàn bộ xi nhan bên lái 1 lần giống như thế này rồi!!!

Các cụ lưu ý để chẳng may gặp phải chuyên tương tự thì có hướng xử lý thích hợp nhé! 2 bác thợ LBF bảo rằng quy trình được Ford đào tạo là như thế, chứ vác ngay cái máy đọc lỗi hoặc lập trình điều khiển nhận dạng ra phang ngay là không đúng, và trong trường hợp này là bó tay!!!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chỉ có xe từ 2006 -2007 là được cải tiến như vậy thôi . Sau đó lại vẫn y nguyên ....
Xe XLS2009 của em số 1 lấy gió trong hoàn toàn cụ ới! Và xe đời 2009 em thấy đa số như thế, lạc loài ra vài cụ không như thế thôi!!!

Tribute

Xe container
Em đã tìm được phần mềm để down nguyên xi 240 trang của thớt về máy! Đang down và sẽ cố gắng print to PDF và gửi cho anh em!
Em không lọc mà để nguyên xì phoóc cả cái thớt của mình cho nó trọn vẹn! Khi đã thành PDF thì đọc để tìm thông tin không quá lâu đâu Chủ Tịt à!
Hay đấy, cụ cho em xin cái phần mềm ấy em nghịch tý được không?

Tribute

Xe container
Gửi bác spec của bộ đèn Hella FF75 nhé:
Mấy cái hình này thì em xem nhiều rồi, cụ có trải nghiệm gì về mấy cái em hỏi thì cho em bít với. Ví dụ so sánh độ sáng rộng, xa, độ chói, hay quang phổ gì đó.

cụ Tribute chơi quả xenon em thấy trong hình ánh sáng nó rộng và xa phết,cái này lắp vào hốc đèn gầm.Hella ff75 thì cụ lắp thêm đôi nữa cho đánh bật bóng đêm.:D
Đèn gầm xe em nó lắp sẵn rồi, em cần đèn sáng rộng tầm trung hỗ trợ Cos thôi. Xenon sợ lắp vào đó hơi phí.

Lúc nào rảnh hay off cụ cho em nghía cái độ sáng của xe cụ tí nhé.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hôm nay em vừa lắp chắn bùn trước, ngon lành rồi để mai em up ảnh cho các cụ xem.

Còn bộ đồng hồ nhiệt độ/thời gian mua của bác Minh SG (màu blue giống màu đèn của xe nguyên bản các cụ nhé) nếu lắp lên xe em (CD nguyên bản) thì theo cụ Trung ở Võ Thị Sáu là phải chế. Cụ ấy khuyên chả nên lắp, hic hic... Giờ hàng có sẵn rồi mà chưa lắp được cũng ấm ức. Cơ mà cụ nào đã thay DVD (thay mặt dưỡng) cần em để lại giá đúng nghĩa của hội Ếch luôn.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hôm nay em vừa lắp chắn bùn trước, ngon lành rồi để mai em up ảnh cho các cụ xem.

Còn bộ đồng hồ nhiệt độ/thời gian mua của bác Minh SG (màu blue giống màu đèn của xe nguyên bản các cụ nhé) nếu lắp lên xe em (CD nguyên bản) thì theo cụ Trung ở Võ Thị Sáu là phải chế. Cụ ấy khuyên chả nên lắp, hic hic... Giờ hàng có sẵn rồi mà chưa lắp được cũng ấm ức. Cơ mà cụ nào đã thay DVD (thay mặt dưỡng) cần em để lại giá đúng nghĩa của hội Ếch luôn.
Chủ Tịt thay DVD rồi đấy! :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cám ơn cụ Huynh. Mai cháu phải kiểm tra ngay mới được, mà cái hộp dầu lái nó ở chỗ nào cụ ơi?
Cụ Chì Bụp hỏi thật hay đùa đới??? Dầu trợ lực lái nằm đâu mà lái xe mấy chục năm rùi còn đi hỏi á???[-X

Ngoc Phan XLS

Xe container
Dear các cụ Ếch Ộp,
Em xin phép các cụ ngoài lề một tí về việc thiện!
Chúng ta ai cũng hướng thiện, ai cũng muốn làm được nhiều việc tốt! Tuy nhiên, hoàn cảnh không phải lúc nào cũng thuận lợi để thực hiện được mong ước đó!

Nhân có Người anh em nhà Ếch đang kêu gọi cho chuyện từ thiện ở đây:

http://www.otofun.net/threads/204968-quang-binh-tien-tat-tan-tat-ve-chuyen-di-quang-binh-cua-team-rs-va-nhung-nguoi-ban-f.html

và đây:

http://www.otofun.net/threads/195553-chariford-nhung-tam-long-fof-huong-ve-quang-binh-%7C-chariford-nhung-tam-long-fof-huong-ve-quang-binh.html

Em mong các cụ bớt chút thời gian và chung tay ủng hộ!
Hội Focus có nhắn mời anh em Ếch tham gia!
Em thì ngày 23 - 27/12 đi công tác ngay tại Đồng Hới nên Têt DL chắc không đi cùng hội Focus được, nhưng sẽ gửi một ít đóng góp nhỏ bé nhờ hội Focus làm việc thiện giúp!

Các cụ có thể gửi ủng hộ thẳng cho mợ Kinh Kha hoặc có thể cử 1 đại diện Ếch gom lại rồi gửi hội Focus cũng được!
Nếu các cụ muốn gom lại thì em sẵn sàng làm đầu mối để chuyển cho hội Focus, kể cả pay in advance cho các cụ sau khi các cụ confirm ở Thớt này (trừ cụ nào muốn ủng hộ mấy chục củ thì em chiệu:D)!!!

Thank cả nhà!

Trạng thái
Thớt đang đóng