GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Ơ thế mà hôm trước cụ ko bảo em luôn, hic! Lại phải qua cụ 1 hôm nữa rồi.

Với lại cụ nghiên cứu hộ em vụ bảo vệ cái gạt mưa trước và sau của Ếch với. Em vừa bị vặt, trời mưa chả đi đc đâu :(

escape T

Xe tải
Em chào các bác.xe em mới làm cái này.

em làm từ 16h đến 18h xong hết,băng dính dán rất nhiều,kín mít yên tâm không lo cháy nổ.Đường điện đi trong xe không nhìn thấy dây.rất đẹp và sáng vô cùng.:-|

escape T

Xe tải
chào bác PHAN3H. em cũng vừa thay xong đôi gạt mưa trước (silicon) thay cỡ to hơn 1 chút bên lái nhìn rõ hơn rất nhiều góc gạt.bác xem bảo vệ gạt mưa thế nào up lên anh em học hỏi nhé.
QUOTE=Phan3H;4582802]Ơ thế mà hôm trước cụ ko bảo em luôn, hic! Lại phải qua cụ 1 hôm nữa rồi.

Với lại cụ nghiên cứu hộ em vụ bảo vệ cái gạt mưa trước và sau của Ếch với. Em vừa bị vặt, trời mưa chả đi đc đâu :([/QUOTE]

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em đóng góp ý ciến rằng Ếch để điều hòa số 1 thì nó tự động lấy gió ngoài :D ai thích toàn lấy gió trong thì qua em chỉnh cho giống Tuấn Nguyễn hôm nay, mất 5 phút :D - khi nào chán lại undo :P
Ếch nhà em nó hổng giống ai cụ ợ! Số 1 lấy gió trong hoàn toàn!!! Nguyên bản từ Ford luôn chứ em chưa hề chọc ngoáy chi cả!!!

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com

RoadStar

Xe tải
Ếch 3.0 số 1 gió ngoài thật mà, gió trong từ số 2, trời này lạnh sun vòi :D

Tribute

Xe container
Vào thấy nhà mới mà đã lên 3 tầng lầu rồi. Kiểu này chắc lên 100 tầng nhanh lắm đây.

OFF mừng nhà mới đê các cụ ơi.
Chung cư bây giờ đắt như tôm tươi, em vừa sểnh chân chút đã hết hơn 3 chục phòng rồi. Em chiếm tạm phòng 35 này vậy. (Tám nút nhé)

Nhà mới, các cụ cho cháu hỏi với:

Khi đánh hết lái ở tốc độ chậm, ếch nhà cháu có tiếng kêu kèn kẹt. Lúc cháu lấy xe, cháu đã thấy có hiện tượng này rồi. Ếch nhà các cụ có bị như thế ko ạ?
Vợ 2 em cũng vậy, vừa rồi thay cái dây curoa và củ tăng thì thấy đỡ hơn.

:x Em xin được đưa ý kiến đầu tiên nhé. Em có dùng Vè mưa (em không biết goi là gì) để cho nước mưa không rớt vào trong xe. Nhưng đi đường trường thì thấy một số cụ bảo ồn hơn do gió hút qua. Em chưa thử chạy ếch khác không có vè mưa nên không biết có phải ồn do vậy không? Các tư vấn giúp. Nếu đúng như vậy thì em sẽ bóc ra vì em thấy nó cũng không quá hữu ích.:-??
Bóc luôn và ngay cụ ạ, cái món ấy chẳng giải quyết được cái gì đâu.
Các cụ í nói chuẩn đới cụ! Xe em cũng từ ngày dán vè mưa đi ù ù như cối xay ấy, cụ chạy đường trường thử hé kính ra nghe là biết ngay ấy mà. Nhưng em vẫn thấy nó hữu ích đối với em nên em cứ để thế đi.
Cái này em đã trả lời 1 lần rồi. Xe em đang dùng vè mưa.
Nếu bác thường xuyên chạy trên 100km/h thì nó sẽ huýt sáo (nên bỏ).
Nếu chạy dưới 100km/h thì nên lắp.
Ối dời ạ, đúng là em đang đẽo cày giữa đường rồi, em cũng muốn lắp cái "mừa ve" này để thi thoảng hé kính tí cho nó đỡ "ngạt" mà nghe các cụ phán thế này thì em chệu. Giờ chắc nhà cháu phải tự trải nghiệm thôi. Dưng mà cho em hỏi tí là lắp vào mà ko ưng thì tháo ra có dễ ko, có bong sơn hay dính đầy keo ở thành cửa không ợ?

@ Cụ Chì bụp: Lúc nào cụ đi lắp cản sau ới em 1 tiếng nhá, cản cũ của em đem về muối dưa vậy.
Thứ 5 này em với cụ Phan đi lắp, sẽ :)] cho cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Em đóng góp ý ciến rằng Ếch để điều hòa số 1 thì nó tự động lấy gió ngoài :D ai thích toàn lấy gió trong thì qua em chỉnh cho giống Tuấn Nguyễn hôm nay, mất 5 phút :D - khi nào chán lại undo :P
Ếch nhà em nó hổng giống ai cụ ợ! Số 1 lấy gió trong hoàn toàn!!! Nguyên bản từ Ford luôn chứ em chưa hề chọc ngoáy chi cả!!!
Làm cách nào mà biết được nó đang lấy gió trong hay gió ngoài hả các cụ? Cái số 1 nó ở chính giữa nên em ko phân biệt được là nó đang lấy gió trong hay gió ngoài nữa. Có cách nào tịnh tiến cái số 1 sang vị trí số 2 cả hai bên ko ợ? còn cái vị trí giữa thì off luôn cho tiện?!.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Làm cách nào mà biết được nó đang lấy gió trong hay gió ngoài hả các cụ? Cái số 1 nó ở chính giữa nên em ko phân biệt được là nó đang lấy gió trong hay gió ngoài nữa. Có cách nào tịnh tiến cái số 1 sang vị trí số 2 cả hai bên ko ợ? còn cái vị trí giữa thì off luôn cho tiện?!.
Cụ gì mẹt vào cái ống xả xe Buýt đi trước mà kô ngửi thấy khói là gió trong!!!:))

Tuan nguyen

Xe buýt
Em cũng đến chịu cụ Trí Bùte. Cụ muốn off thì một là cụ cho off quạt gió, 2 là cụ ấn nút cái phịch một cái (off điều hòa) giờ cụ lại muốn thêm option thứ 3 nữa, em sợ loạn béng nó mất ấy chứ.
Bá cáo cả nhà là vietvoiz cụ ấy bắt nạt em, hôm nay sang sửa cái quạt gió, và chỉnh để nó lấy gió trong toàn thời gian (nghe như 2 cầu toàn thời gian nhá), tiện thể dọn nội thất xe luôn. Ếch thì các cụ biết roài đúng không, 5 chỗ chứ còn chưa được là 5+2 nữa... vậy mà em bị tính là 7 chỗ, huhu, lần sau em gắn xừ nó 2 cái ghế nhựa vào khoang để đồ, cho nhà Liệt Vòi dọn tha hồ luôn.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
, 5 chỗ chứ còn chưa được là 5+2 nữa... vậy mà em bị tính là 7 chỗ, huhu, lần sau em gắn xừ nó 2 cái ghế nhựa vào khoang để đồ, cho nhà Liệt Vòi dọn tha hồ luôn.
Khà khà em tính theo số bánh xe chủ động, đúng ra ếch của cụ phải là 10 chỗ cơ vì có 4 bánh chủ động, gấp đôi một con Mondeo

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Ặc, cái vụ trong ngoài này thì khó gì để ngoài trong. Lúc nào tiện thay dầu hay làm gì thì kêu các em thợ nó phập một nhát là trong ngoài lẫn lộn ngay.

Tribute

Xe container
Cụ gì mẹt vào cái ống xả xe Buýt đi trước mà kô ngửi thấy khói là gió trong!!!:))
Để hôm nào off em vác cái điếu cày đi nhờ các cụ rít xem số 1 điều hòa là gió trong hay gió ngoài?=))

Em cũng đến chịu cụ Trí Bùte. Cụ muốn off thì một là cụ cho off quạt gió, 2 là cụ ấn nút cái phịch một cái (off điều hòa) giờ cụ lại muốn thêm option thứ 3 nữa, em sợ loạn béng nó mất ấy chứ.
Bá cáo cả nhà là vietvoiz cụ ấy bắt nạt em, hôm nay sang sửa cái quạt gió, và chỉnh để nó lấy gió trong toàn thời gian (nghe như 2 cầu toàn thời gian nhá), tiện thể dọn nội thất xe luôn. Ếch thì các cụ biết roài đúng không, 5 chỗ chứ còn chưa được là 5+2 nữa... vậy mà em bị tính là 7 chỗ, huhu, lần sau em gắn xừ nó 2 cái ghế nhựa vào khoang để đồ, cho nhà Liệt Vòi dọn tha hồ luôn.
Cụ còn "cải lùi" hơn cả em ấy, muốn gió trong toàn thời gian thì cụ nhỏ keo con voi vào cái núm vặn điều hòa là xong! =))

Nông_dân

Xe buýt
chào bác PHAN3H. em cũng vừa thay xong đôi gạt mưa trước (silicon) thay cỡ to hơn 1 chút bên lái nhìn rõ hơn rất nhiều góc gạt.bác xem bảo vệ gạt mưa thế nào up lên anh em học hỏi nhé.
QUOTE=Phan3H;4582802]Ơ thế mà hôm trước cụ ko bảo em luôn, hic! Lại phải qua cụ 1 hôm nữa rồi.

Với lại cụ nghiên cứu hộ em vụ bảo vệ cái gạt mưa trước và sau của Ếch với. Em vừa bị vặt, trời mưa chả đi đc đâu :(
[/QUOTE]
b-(Bác thay gạt mưa ở đâu ạ?Giá tiền là bao nhiêu? Em bị bụi sơn bắn vào kính, em không chịu xử lý , thế là gạt xong vẫn thấy những rãnh nước chạy ngang trên kính. Bây giờ sờ kính lái đã hết sơn nhưng trời mưa nhỏ thì gạt cũng ko nhìn rõ.

escape T

Xe tải
dạ,em mua ở cửa hàng Quang Minh - 283 trần khát chân ,đôi này loại silicon,loại tốt nhất bác à.giá là 470n 1 đôi.em mang sang nhà bác voi lắp.cái loại em mua là không xương,gạt rất tốt.em đang dùng,chiều nay đi mưa kính sáng và trong.dùng được bác à.
b-(Bác thay gạt mưa ở đâu ạ?Giá tiền là bao nhiêu? Em bị bụi sơn bắn vào kính, em không chịu xử lý , thế là gạt xong vẫn thấy những rãnh nước chạy ngang trên kính. Bây giờ sờ kính lái đã hết sơn nhưng trời mưa nhỏ thì gạt cũng ko nhìn rõ.[/QUOTE]

Tribute

Xe container
dạ,em mua ở cửa hàng Quang Minh - 283 trần khát chân ,đôi này loại silicon,loại tốt nhất bác à.giá là 470n 1 đôi.em mang sang nhà bác voi lắp.cái loại em mua là không xương,gạt rất tốt.em đang dùng,chiều nay đi mưa kính sáng và trong.dùng được bác à.

b-(Bác thay gạt mưa ở đâu ạ?Giá tiền là bao nhiêu? Em bị bụi sơn bắn vào kính, em không chịu xử lý , thế là gạt xong vẫn thấy những rãnh nước chạy ngang trên kính. Bây giờ sờ kính lái đã hết sơn nhưng trời mưa nhỏ thì gạt cũng ko nhìn rõ.
[/QUOTE]

Cho em hỏi chút, cái gạt mưa chạy khoảng bao lâu thì nên thay hả các cụ, em sợ dùng lâu nó chai làm hại kính (mặc dù gạt vẫn sạch).

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Khoảng 06 tháng nếu hay đỗ xe ngoài nắng, nhưn nếu gạt sạch thì kệ nó thôi

Cho em hỏi chút, cái gạt mưa chạy khoảng bao lâu thì nên thay hả các cụ, em sợ dùng lâu nó chai làm hại kính (mặc dù gạt vẫn sạch).
Em xui các bác mùa hè đỗ xe ngoài nắng lâu thì dựng cần gạt mưa lên, vì nhiệt độ mặt kính xe nóng ít nhất gấp 2 lần nhiệt độ không khí, em không có xe ếch đi nên em chả biết gì đâu, em thấy hội buôn xe ở vòng xoay đầu đường 5 tuyền làm thế nên em xui lại các bác, không hiểu có phù hợp ứng dụng cho xe ếch không :D

escape T

Xe tải
khi nào cụ thấy gạt mà vẫn còn sọc sọc ngang nước ở kính thì em nghĩ nên thay.để không hại kính thì cụ mua nước rửa kính lyfepro dùng cũng ok lắm.
Cho em hỏi chút, cái gạt mưa chạy khoảng bao lâu thì nên thay hả các cụ, em sợ dùng lâu nó chai làm hại kính (mặc dù gạt vẫn sạch).[/QUOTE]

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Nhà mới, các cụ cho cháu hỏi với:

Khi đánh hết lái ở tốc độ chậm, ếch nhà cháu có tiếng kêu kèn kẹt. Lúc cháu lấy xe, cháu đã thấy có hiện tượng này rồi. Ếch nhà các cụ có bị như thế ko ạ?
Cái này cụ kiểm tra dầu trợ lực lái nhé, thường thì khi bị thiếu một ít nó sẽ gây ra hiện tượng trên

Trạng thái
Thớt đang đóng