GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Thank cụ Huỳnh vào giúp đỡ anh em! Em chỉ biết có mỗi cụ havu trong bọn em là còn chạy 3.0. Em thèm Ếch 3.0 lắm nhưng kô còn xe mới nên phải hài lòng với 2.3 vậy!
Em sẽ hậu tạ cụ bằng mấy tấm ảnh cụ rất dũng cảm cưỡi Ếch 3.0 original xông pha chiến trường VÓC 2010 do em chụp nhé!
Được thế thì còn gì bằng.... thanks cụ nhiều nhiều

Tribute

Xe container
khi nào cụ thấy gạt mà vẫn còn sọc sọc ngang nước ở kính thì em nghĩ nên thay.để không hại kính thì cụ mua nước rửa kính lyfepro dùng cũng ok lắm.
Hôm nọ thấy cụ lắp mấy cái đèn ở cản trước có vẻ gọn, ko biết nó là loại gì, sáng có tốt không?

Em đang nghiên cứu lắp thêm 1 đôi hella ff75 vào hốc gió cho nó gọn. Ko biết ff75 có sáng không?

Em có tìm hiểu thêm mấy cái đèn này mà chưa biết thực tế nó ra sao:

PIAA 2100 Series: Loại này dùng bóng 12v H3 bulbs drawing 55w

Hella Optilux 2020 Dual Fog and Driving Lights: Loại này dùng bòng 55W H3 halogen bulbs

Còn loại FF75 thì dùng bóng H7 halogen bulbs

Em chưa rõ tính năng của mấy loại bóng kia ra sao?

Hình dáng bên ngoài thì gần giống nhau, nhỏ gọn lắp lọt vào khe hốc gió vừa vặn.

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Ếch nhà em nó hổng giống ai cụ ợ! Số 1 lấy gió trong hoàn toàn!!! Nguyên bản từ Ford luôn chứ em chưa hề chọc ngoáy chi cả!!!
Xe bác đời 2005 trở lên thì FORD đã cải tiến để xe có số 1 gió trong..

Tribute

Xe container
Cái này cụ kiểm tra dầu trợ lực lái nhé, thường thì khi bị thiếu một ít nó sẽ gây ra hiện tượng trên
Cám ơn cụ Huynh. Mai cháu phải kiểm tra ngay mới được, mà cái hộp dầu lái nó ở chỗ nào cụ ơi?

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Cám ơn cụ Huynh. Mai cháu phải kiểm tra ngay mới được, mà cái hộp dầu lái nó ở chỗ nào cụ ơi?
Cái này nó nằm ngay gần chỗ đổ nước rửa kính ạ, bác nên mang vào hãng để họ ktra cho, theo khuyến nghị của em thì bác nên mang xe xuống FORD Thủ đô làm là thợ có trách nhiệm nhất.

NewCyberCafe

Xe tải
Hôm nay long dong trên đường Hà Nội, mưa phùn mùa đông lạnh bửn hết cả xe, ngứa ngáy, nghĩ là rửa xe thì rồi đến tối lại bửn tiếp luôn, cháu đi ngang qua Ford Láng Hạ, ngẫu hứng lao vào khu đằng sau (chỗ bãi để xe), rửa máy nước nóng, mặc kệ cho các chú thợ làm.
Lúc đầu là quệt xà phòng như đánh xoong nồi. Cháu cứ tưởng họ phải che chắn các đầu giắc cắm điện, dưng chả thấy họ che; hỏi thì họ bảo không cần.
Rồi nước nóng phụt xòe xòe thẳng vào khoang máy. Hơi bốc nghi ngút. Sâu bọ, vi trùng có lẽ là chín nhừ cả.
Mất tổng thời gian khoảng 40 phút. Khoang máy ếch nhà cháu thơm tho sạch sẽ.
Sorry các cụ là bây giờ cháu mới nhớ thiếu cái ảnh.
Mất tròn 300k các cụ ạ!
Lại phi trên đường. Cảm giác như vừa tắm nhưng vẫn vận bộ đồ cũ vậy... :D

tung_ey

Xe tải
Thứ 5 này em đi công tác, nếu không cũng đi theo xem các cụ lắp thế nào. Tóm lại, tổng thiệt hại là bao nhiêu hả cụ: tất tần tật. Thời gian đặt hàng là bao lâu?

Cụ có số điện thoại ở chỗ đó không, cho em xin để em hỏi vài câu...

Ngoc Phan XLS
viết

Thứ 5 này em và cụ Tribute sẽ đi lắp cản sau đã đặt hàng ở Trần Nhật Duật theo design của . . . Luật Sư havu!:))
Cuối tuần tới khá bận nhưng sẽ cố gắng ít nhất thì sâu hàng online hoặc có thể Offline cho các cụ ném đá!:D

Em vưỡn còn bình rịu Cần! Các cụ xem thế nào tổ chức tân gia đi!

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em ko hiểu cải tiến thế nào nhưng đa số xe Ếch bây giờ số 1 lại đều gió ngoài cụ ạ. Xe em số 1 cũng gió ngoài mặc dù đọc trong sách hướng dẫn sử dụng thì vẫn nói là số 1 gió trong. Hic

Cái này cụ kiểm tra dầu trợ lực lái nhé, thường thì khi bị thiếu một ít nó sẽ gây ra hiện tượng trên
OK, cảm ơn cụ. Để em cho lên hãng kiểm tra xem sao.

at2009

Xe tăng
Cho em hỏi chút, cái gạt mưa chạy khoảng bao lâu thì nên thay hả các cụ, em sợ dùng lâu nó chai làm hại kính (mặc dù gạt vẫn sạch).[/QUOTE]
Gạt mưa gin theo xe em dùng có 8 tháng đã phải thay, lúc mới gạt sạch tinh kính trong vắt, thế mà qua 1 mùa hè đã bị lão hóa đi mưa rất khó chịu. Em thay đôi Hella mới (giá hình như 300k thì phải) nhưng không sạch bằng gạt mưa gin vẫn bị vết mờ. Có lẽ cũng phải tìm loại khác thôi

at2009

Xe tăng
Hôm nọ thấy cụ lắp mấy cái đèn ở cản trước có vẻ gọn, ko biết nó là loại gì, sáng có tốt không?

Em đang nghiên cứu lắp thêm 1 đôi hella ff75 vào hốc gió cho nó gọn. Ko biết ff75 có sáng không?

Em có tìm hiểu thêm mấy cái đèn này mà chưa biết thực tế nó ra sao:

PIAA 2100 Series: Loại này dùng bóng 12v H3 bulbs drawing 55w

Hella Optilux 2020 Dual Fog and Driving Lights: Loại này dùng bòng 55W H3 halogen bulbs

Còn loại FF75 thì dùng bóng H7 halogen bulbs

Em chưa rõ tính năng của mấy loại bóng kia ra sao?

Hình dáng bên ngoài thì gần giống nhau, nhỏ gọn lắp lọt vào khe hốc gió vừa vặn.
Nếu cụ định lắp bóng để chiếu xa khi đi đường trường thì em nghĩ mấy loại trên của cụ không ăn thua gì đâu. Chắc phải lắp cái Ultima175 hoặc Hella Comet500 chiếu xa 400-500m thì mới cải thiện được, nhưng lắp đèn này thì phải lắp thêm cản trước mới được.

escape T

Xe tải
thông thường em nghĩ gạt mưa có tuổi thọ 2 năm,trong điều kiện VN chắc khoảng 1 năm là bị lão hoá,cao su bị cứng.một phần nữa do người sử dụng hay đi sau các xe oto nhả khói đen làm cho kính chắn gió bị bẩn,hay dính dầu mỡ hoặc đất đá từ các xe khác văng vào làm hại kính.giảm khả năng của gạt mưa,gạt không sạch. bác thay thì thay đôi không xương nhìn ngầu lắm.;;)
Cho em hỏi chút, cái gạt mưa chạy khoảng bao lâu thì nên thay hả các cụ, em sợ dùng lâu nó chai làm hại kính (mặc dù gạt vẫn sạch).
Gạt mưa gin theo xe em dùng có 8 tháng đã phải thay, lúc mới gạt sạch tinh kính trong vắt, thế mà qua 1 mùa hè đã bị lão hóa đi mưa rất khó chịu. Em thay đôi Hella mới (giá hình như 300k thì phải) nhưng không sạch bằng gạt mưa gin vẫn bị vết mờ. Có lẽ cũng phải tìm loại khác thôi[/QUOTE]

at2009

Xe tăng
thông thường em nghĩ gạt mưa có tuổi thọ 2 năm,trong điều kiện VN chắc khoảng 1 năm là bị lão hoá,cao su bị cứng.một phần nữa do người sử dụng hay đi sau các xe oto nhả khói đen làm cho kính chắn gió bị bẩn,hay dính dầu mỡ hoặc đất đá từ các xe khác văng vào làm hại kính.giảm khả năng của gạt mưa,gạt không sạch. bác thay thì thay đôi không xương nhìn ngầu lắm.;;)
Vâng để hôm nào đôi đang dùng nó xuống cấp em đi thay đôi gạt mưa không xương như của cụ cho ngầu :)

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Vâng để hôm nào đôi đang dùng nó xuống cấp em đi thay đôi gạt mưa không xương như của cụ cho ngầu :)
Gạt mưa của Ếch hình như là 18'' cụ thay loại dài hơn 1'' mà vẫn ôm khít kính thì diện tích được làm sạch sẽ rộng hơn

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vâng, nhưng ở đây có một số anh em cũng Ếch 2009 như em mà lại bị số 1 vẫn gió ngoài bác ạ! Chẳng nhẽ Ford VN làm ăn lung tung thế này sao???

escape T

Xe tải
chính xác đấy các bác à.cái góc bên dưới phía lái đi mưa mà dùng gạt nguyên bản vẫn bị hạn chế tầm nhìn một chút.thay loại gạt dài hơn kích cỡ gin của nó một chút sẽ quét góc nhìn tốt hơn.kết hợp với nước rửa kính chuyên dụng nữa thì cái gạt mưa sẽ được bảo vệ tốt hơn.
Gạt mưa của Ếch hình như là 18'' cụ thay loại dài hơn 1'' mà vẫn ôm khít kính thì diện tích được làm sạch sẽ rộng hơn

escape T

Xe tải
cái này các bác nói bây giờ em mới biết chứ bình thường lên xe,cái nút quạt gió ở giữa em vặn về bên trái một nấc lấy gió trong cứ thế là đi thành ra chả bít số 1 nó trong hay ngoài.thank các bác.
Vâng, nhưng ở đây có một số anh em cũng Ếch 2009 như em mà lại bị số 1 vẫn gió ngoài bác ạ! Chẳng nhẽ Ford VN làm ăn lung tung thế này sao???

Ngoc Phan XLS

Xe container
Được thế thì còn gì bằng.... thanks cụ nhiều nhiều
Em gửi bác Huỳnh nè:

Và đoạn video bác đang nỗ lực cố gắng với em 3.0 nguyên bản - không đủ lực với cái đường thi này::x

[youtube]Hg9gMOd2Rmk[/youtube]

vietanhp

Xe hơi
Chủ Tịt ới!
Có cách gì copy lại toàn bộ cái Thớt cũ để lưu trữ kiểu Offline dưới dạng text hoặc gì gì đó không nhỉ???
Em không muốn đề nó trôi vào quên lãng mà muốn giữ nó để cho vào Phòng truyền thống nhà Ếch!

Hay để em nhờ cụ Bé xem sao!
sao cụ Chủ tịt không đề nghị ban quản trị đưa lên phần sticky threads đi, chỉ cần không cho tiếp tục comment là được
Dẫu sao cũng nhiều trao đổi có giá trị, bỏ trôi sông thì phí quá :-bd

Ngoc Phan XLS

Xe container
Còn lại:

Ếch đang cắm đầu xuống . . . hố vôi:

Trạng thái
Thớt đang đóng