GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Second Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

ruatho2000

Xe đạp
Các bác cho e hỏi tí. Đèn lùi của ếch nhà e bị lỗi, khi bật chìa khóa/nổ máy thì nó sáng đèn lùi luôn (bất kể vị trí số) là thế nào ạ ?

Vinh Nguyễn

Xe điện
Các cụ cho em hỏi vệ sinh nội thất ghế da ở đâu tốt ạ. em ở HD, cám ơn các cụ nhiều lắm.....lắm

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ đi Ếch cho em hỏi, em định lắp giá nóc cho Ếch nhưng không biết có bị ồn không ,cụ nào có kinh nghiệm cho em biêt với nhé vì hình như đọc ở đâu có cụ lắp rồi lại tháo ra .Cám ơn các cụ trước
Có ồn khi chạy tốc độ trên 110km/h!!!
Ngày xưa khi còn chạy lốp BadYear thì em không nghe tiếng ồn của Giá nóc và Vè mưa!:))
Sau khi thay lốp thì em đã test với lốp mới khi không có Giá nóc + Vè mưa và sau khi có cả hai cái đó thì ra kết quả như vậy!

Các bác cho e hỏi tí. Đèn lùi của ếch nhà e bị lỗi, khi bật chìa khóa/nổ máy thì nó sáng đèn lùi luôn (bất kể vị trí số) là thế nào ạ ?
Vụ này không nhẹ đâu cụ! Vào hãng kiểm tra khẩn trương thôi!

Các cụ cho em hỏi vệ sinh nội thất ghế da ở đâu tốt ạ. em ở HD, cám ơn các cụ nhiều lắm.....lắm
HD em chịu!
Hà Nội thì lên Sonax Đặng Thai Mai. Nhưng nếu cụ muốn làm kỹ thì phải hẹn trước và mất trọn 1 ngày! Chất lượng rất ổn!

chamcham

Đi bộ
Vâng biết thế.nhưng tìm mãi mà không ra cái sơ đồ đấu dây lấy gió trong cho cái điều hòa ở số 1.Thích tự làm cơ, Cụ nào có cho xin với

chamcham

Đi bộ
Hình như chưa,hôm nào ra HN mời các bác,SG nóng lắm

Vinh Nguyễn

Xe điện
HD em chịu!
Hà Nội thì lên Sonax Đặng Thai Mai. Nhưng nếu cụ muốn làm kỹ thì phải hẹn trước và mất trọn 1 ngày! Chất lượng rất ổn![/QUOTE]

Cám ơn cụ Phan, cụ có số ĐT đẻ em liên lạc với ạ, Tks cụ đi NA về rồi à

Ngoc Phan XLS

Xe container
HD em chịu!
Hà Nội thì lên Sonax Đặng Thai Mai. Nhưng nếu cụ muốn làm kỹ thì phải hẹn trước và mất trọn 1 ngày! Chất lượng rất ổn!
Cám ơn cụ Phan, cụ có số ĐT đẻ em liên lạc với ạ, Tks cụ đi NA về rồi à[/QUOTE]

Em đi về rồi!

Cụ gọi số này để đặt lịch: 0437192027

Nếu cụ lên Sonax thì ới anh em ọp chui nhé!

EZdong

Xe điện

Vinh Nguyễn

Xe điện
Vâng ạ chắc là như thế rồi, nhưng chưa biết lúc nào em lên đc
Cám ơn cụ Phan, cụ có số ĐT đẻ em liên lạc với ạ, Tks cụ đi NA về rồi à
Em đi về rồi!

Cụ gọi số này để đặt lịch: 0437192027

Nếu cụ lên Sonax thì ới anh em ọp chui nhé![/QUOTE]

VILAND88

Xe tải
Có ồn khi chạy tốc độ trên 110km/h!!!
Ngày xưa khi còn chạy lốp BadYear thì em không nghe tiếng ồn của Giá nóc và Vè mưa!:))
Sau khi thay lốp thì em đã test với lốp mới khi không có Giá nóc + Vè mưa và sau khi có cả hai cái đó thì ra kết quả như vậy!

Vụ này không nhẹ đâu cụ! Vào hãng kiểm tra khẩn trương thôi!

HD em chịu!
Cám ơn cụ đã nhiệt tình trả lời anh em .
Cụ cho hỏi em chạy 2 cầu nếu giờ định tháo 1 cầu ra để khi nào đi xa mà đường xấu mới dùng thì có nên ko nhỉ ?
Xe em sao mấy cái đèn nhỏ ở cánh cửa nó tối thui là sao nhỉ (cả 4 cánh luôn)

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Vâng, tháo cầu sau nó giống như để tiện đi ái thì ta nên kéo trước khoá quần.
Đèn cụ không sáng vì nó bên trong nó không có bóng. Em dự vậy.
Cụ cho hỏi em chạy 2 cầu nếu giờ định tháo 1 cầu ra để khi nào đi xa mà đường xấu mới dùng thì có nên ko nhỉ ?

hungvd

Xe hơi
Em có anh bạn vừa tặng cái loa Sub Pioneer, các bác cho em hỏi em muốn lắp thì lắp ở đâu chuẩn ạ? vì em nghe nói điện đóm của ESC phức tạp nên không dám lắp đi lắp linh tinh (e đang chạy Escape 2.3 năm 2008). Cảm ơn các bác!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ có cái ý định hay nhỉ :D Mục đích cụ định tháo cầu ra để làm gì ạ? Cho xe nó nhẹ hơn tí à? :D

4 cái đèn đó ko có bóng thì nó ko sáng là đúng rồi đó cụ.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Hôm nay cụ đến lấy đồ đi nhé.

@ MOF: cụ cũng đến lấy mấy thứ nữa nhé.

Cụ có cái ý định hay nhỉ :D Mục đích cụ định tháo cầu ra để làm gì ạ? Cho xe nó nhẹ hơn tí à? :D

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Tuyệt đối không nên, chẳng giải quyết được gì mà còn dẫn đến toi cái khớp dẻo.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Báo cáo các cụ.

Đôi FF50 Blue của em đã ngự trên cái cản trước và được kích hoạt bằng nút "4x4 LOCK"!=)) Ếch em thành Xe Loại Thường rồi!
Quả này Lý Phàn gặp em là mất điện!

Cái RD đã nhiều lần kêu oe oe nhưng chưa có điều kiện chạy qua những chỗ có bắn tốc độ thật để thử!

Đang loay hoay setup Garmin!

VILAND88

Xe tải

Tại hôm rồi em có ông anh lái xe gần 20 năm ông ấy khuyên thế ,ông ấy bảo xe ông ấy Ếch 3.0 cũng tháo ra cho nhẹ đi trong phố chả cần cái đó ,khi nào đi đâu khó lắm mới phải lắp .Em lơ ngơ chả biết có nên không .
Vụ bóng đèn cánh chắc cứ mua là thay vào là ổn các cụ nhỉ , mua cái đấy hàng nào cũng có hay phải vào hãng .
Cám ơn các cụ trước

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Tại hôm rồi em có ông anh lái xe gần 20 năm ông ấy khuyên thế ,ông ấy bảo xe ông ấy Ếch 3.0 cũng tháo ra cho nhẹ đi trong phố chả cần cái đó ,khi nào đi đâu khó lắm mới phải lắp .Em lơ ngơ chả biết có nên không .
Vụ bóng đèn cánh chắc cứ mua là thay vào là ổn các cụ nhỉ , mua cái đấy hàng nào cũng có hay phải vào hãng .
Cám ơn các cụ trước
Bên thớt "em chán ford..." cũng có ông tuyên bố lái xe hàng chục năm khuyên kia kìa=)) Nghe mấy ông chưa từng đi Ếch khuyên thì cụ phá xe mình đấy. Còn nếu ông ấy đi Ếch mà nói thế thì...em chịu.
Riêng đèn cánh cửa cụ phải chế, vì hãng nó cắt cả bóng lẫn đui đèn và dây dẫn.
Vào hãng làm gì giá chát, cụ ra ngoài cho lành, có thể hỏi mấy cụ ở HN, em ở HP nên không giúp được cụ.

Chỉnh sửa cuối:

VILAND88

Xe tải
Bên thớt "em chán ford..." cũng có ông tuyên bố lái xe hàng chục năm khuyên kia kìa=)) Nghe mấy ông chưa từng đi Ếch khuyên thì cụ phá xe mình đấy. Còn nếu ông ấy đi Ếch mà nói thế thì...em chịu.
Riêng đèn cánh cửa cụ phải chế, vì hãng nó cắt cả bóng lẫn đui đèn và dây dẫn.
Vào hãng làm gì giá chát, cụ ra ngoài cho lành, có thể hỏi mấy cụ ở HN, em ở HP nên không giúp được cụ.
Cám ơn cụ
Đúng thế cụ ạ ,em thấy ông anh nhiệt tình mà tốt thôi nhưng các bác ấy không cập nhật cái mới với lại trình độ cũng hạn chế chỉ là làm nghề nên chỉ qua kinh nghiệm cá nhân không có sự tổng hợp .Nhiều cái ông ấy nói nghe rất buồn cười nhưng vẫn phải gật gù cho đỡ tự ái còn mình phải sàng lọc xem đúng sai .

Xin hỏi các cụ cái giá nóc như cụ Cu Tu Tu mua bao nhieu và ở đâu ấy nhỉ ,em chắc ko phóng quá 110km /h nhiều nên định lắp cho cao xe va thỉnh thoảng thồ hàng

Trạng thái
Thớt đang đóng