GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Second Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

tungford

Xe buýt
Hôm nay em up ảnh con Ếch chết 2.3-2004 độ projector chỗ cụ LED&HID -Thái Thịnh,các cụ tham khảo ạ,không phải đục khoét gì đâu nhá:

1./Bộ HID gồm bóng,ballast và Projector lắp vào nó dư này ạ: ( Cụm pha giữ nguyên )

2./Lên tổng thể dư này:

3./Bật cos đây:

4./Fa đây: (Cả pha nguyên bản và pha bi đều sáng)

Ngoài ra em thay đèn LED 4 cánh cửa,đèn biển số,đèn trần.
Tổng thiệt hại 4,9 củ.

Chỉnh sửa cuối:

tungford

Xe buýt
Em bị gãy cái chữ 2.3L sau xe,mua đâu các cụ nhỉ ?
Hôm nào OFF chui hội ẾCH Pm em nhé,em ra học hỏi ợ...

tungford

Xe buýt
Em muốn đấu lại dây điện khi bật pha thì cos sáng luôn, nhưng đèn ký hiệu pha ở taplo vẫn sáng bình thường, các cụ có kinh nghiệm hướng dẫn giúp em với nhé. Cám ơn các cụ!
Nếu cụ chưa có kinh nghiệm ra cửa hàng nó đấu cho,phải dùng cả rơle nữa.
Cụ ra 114 Hoàng Quốc Việt, hỏi Cường nó làm cho.

Chỉnh sửa cuối:

Escave

Xe buýt
Em bị trẻ con bóc mất chữ PE cuối cùng, còn laik ESCA. Mua của ADF cả bộ ESCAPE mất 300k lâu rồi! Còn thừa ESCA để trong xe. Nếu bác kiếm đâu được PE thì em tặng bác ESCA!
Có buổi ọp chui nào tới, bác hú nhà em ké với nhé, em đang định nhờ các bác tư vấn giúp nâng cấp mấy món như bọc lại ghế da, thay gương cụp điện, âm thanh, tấm chắn lỗ khuyết cầu sau, bạt che khoang hành lý,..mà cái vụ vô lăng tích hợp phím điều chỉnh audio các bác độ đã ổn chưa, em rất khoái vụ này nên vẫn lót dép hóng tin các bác.

bocubau

Xe tăng
@cụ Tungford: bộ bi cu lắp là của thằng nào sản suất vậy? đường cắt ổn không..giá bộ này không bao gồm đèn led cánh cửa là bao nhiêu?thi công nhanh không?..em thì thấy quả cos của em vẫn đi được..quả fa lại tối..30-4 rồi đi tối ở QL 1A Đông Hà, bị bọn ngược chiều dọi fa, toét cả mắt..mình đá fa xin, nó vẫn soi..cú thật..ước lúc ấy Es biến thành RX350, đá fa cho một phát, chẳng cụp hết xuống..em muốn độ bi cho cả fa và cos. Có không cụ. Cảm ơn cụ (xe em xlt 2007)

Maybach Tàu

Xe container
Cụ Tungford cho em hỏi 2 quả đèn vàng chỗ đèn sương mù phía dưới là dư lào thế? lắp thêm à? Vụ Projector lắp cái đèn đó ánh sáng cải thiện ra sao? cụ cho thêm cái tin chi tiết hơn với>:D<

Tiện đây hôm trước em đi trên Cát Linh gặp một bác ếch có cái bậc lên xuống đời mới này, các cụ chả chịu tìm hiểu giề cả:( (em vừa đi 2b vừa chụp hình để hầu các cụ đấy:D

tungford

Xe buýt
Bi em độ là cả pha và cos đấy cụ, trọn bộ là 4,5 củ cả công lắp đặt.Làm nhanh mất khoảng 4 tiếng ạ vì có phải đục đẽo gì đâu.
Projector H1 2.5"+xenon H1 6000K -Cái này chắc hàng TW TQ hay Đài loan vì em cũng chẳng thấy vỏ nó đâu ???
Đường cắt cụ vào đây nhé
http://www.otofun.net/threads/220709-den-xenon-projector-lens-pha-hau-nguyen-bo-do-lai-led-hang-cao-cap-trung-cap
Chỗ cụ Led&HID này khi làm xong cho em nháy pha thì đèn báo pha trong xe không sáng,em phải ra 114 Hoàng Quốc Việt đấu lại đấy ạ !
Bộ đèn gầm tàu ấy mà,cụ ra đầu Đỗ NGọc Du lắp-cả bộ + công =250K

Chỉnh sửa cuối:

tungford

Xe buýt
Có buổi ọp chui nào tới, bác hú nhà em ké với nhé, em đang định nhờ các bác tư vấn giúp nâng cấp mấy món như bọc lại ghế da, thay gương cụp điện, âm thanh, tấm chắn lỗ khuyết cầu sau, bạt che khoang hành lý,..mà cái vụ vô lăng tích hợp phím điều chỉnh audio các bác độ đã ổn chưa, em rất khoái vụ này nên vẫn lót dép hóng tin các bác.
Chế gương cụp cụ ra Trung Già-Võ thị Sáu.
Em lắp cả bộ 2,3tr -củ gập của Camry,khóa cửa gương tự cụp,mở cửa gương xòe ra...dùng 06 tháng rồi vẫn ngon.

EZdong

Xe điện
Cụ Tungford cho em hỏi 2 quả đèn vàng chỗ đèn sương mù phía dưới là dư lào thế? lắp thêm à? Vụ Projector lắp cái đèn đó ánh sáng cải thiện ra sao? cụ cho thêm cái tin chi tiết hơn với>:D<
Tiện đây hôm trước em đi trên Cát Linh gặp một bác ếch có cái bậc lên xuống đời mới này, các cụ chả chịu tìm hiểu giề cả:( (em vừa đi 2b vừa chụp hình để hầu các cụ đấy:D
Hôm qua em đến Capital Ford thấy 1 cụ XLS đang lắp bộ bậc dẫm này, hỏi giá thì có 4,1 tr.. Công nhận đẹp & chắc chắn!!! :)):)):))

EZdong

Xe điện
Riêng bạt che khoang hành lý em thấy bên này http://phutungfordhp.com/?id_pro_dt=166&language=1&id0=72 bán 1,8 triệu cụ ợ!

RoadStar

Xe tải
Hôm nay em up ảnh con Ếch chết 2.3-2004 độ projector chỗ cụ LED&HID -Thái Thịnh,các cụ tham khảo ạ,không phải đục khoét gì đâu nhá:
Ánh sáng ngon không kụ
Em cũng vừa lắp hôm qua, mà 2 hôm nay toàn được về sớm về đút xe vào bãi không lẽ nửa đêm xuống lôi ra test đèn bảo vệ nó đấm cho bỏ ***,
Cái đèn báo fa trong taplo cũng không sáng, lại phải đi đấu lại ah kụ, hôm em lắp để xe đấy đi cả ngày chiều về lấy luôn

Maybach Tàu

Xe container
Ánh sáng ngon không kụ
Em cũng vừa lắp hôm qua, mà 2 hôm nay toàn được về sớm về đút xe vào bãi không lẽ nửa đêm xuống lôi ra test đèn bảo vệ nó đấm cho bỏ ***,
Cái đèn báo fa trong taplo cũng không sáng, lại phải đi đấu lại ah kụ, hôm em lắp để xe đấy đi cả ngày chiều về lấy luôn
Cụ lắp thêm cái X driven vào nữa, rồi nửa đêm ra cao tốc làm cái tư liệu cho anh em đi:D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ lắp thêm cái X driven vào nữa, rồi nửa đêm ra cao tốc làm cái tư liệu cho anh em đi:D
Vào SG gần năm rồi mà vẫn còn có vẻ đau đầu vụ đèn đóm ghê nhỉ!

Cứ phải làm quả bi-xenon mới phần nào đó giải quyết đc vấn đề. Nhưng bi loại nào thì phụ thuộc vào độ máu :D

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
3./Bật cos đây:

Sao bật cos mà chỉ có angel eye sáng cụ nhỉ, có thấy bóng cos sáng đâu, hay là mắt em kém?

tungford

Xe buýt
Tại em chụp gần và đứng trên cao nó thế.Cụ mà nhìn thấy thì chắc đèn nhà em nó rọi lên ngọn cây rồi....
Nói chung đi trong TP cũng tạm thỏa mãn.Hôm nào em up nốt ảnh hầu các cụ nhá !

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Tại em chụp gần nó thế. Nói chung đi trong TP cũng tạm thỏa mãn.Hôm nào em up nốt ảnh hầu các cụ nhá !
Độ lên thì phục vụ đường trường là chủ yếu chứ cụ, trong phố thì cần gì đèn. Luật bắt buộc phải bật đèn chứ em chạy trong phố chả cần đèn cũng vô tư nhá :D

Nhamty

Xe hơi
Không phải đục khoét gì hả kụ?
Xe em 2010 có là được nhu thế ko?

tung_ey

Xe tải
Cho em hỏi các cụ là các cụ đang dùng bảo hiểm của hãng nào đấy? Bảo hiểm ko phải Liberty thì có được vào hãng bảo hành không? Trong gói bảo hiểm Liberty vừa đưa ra, bảo hiểm tai nạn là 9,5 tr. Các cụ đã dùng bảo hiểm nào thì khuyên em một câu, thằng nào tốt, rẻ và nhanh nhẹn. Em chưa có nhiều kinh nghiệm dùng bảo hiểm nên cũng không rõ. Xe vẫn đang bảo hành nên nếu phải sửa thì chắc phải vào hãng, ko nó lại ko bảo hành cho.

Cảm ơn các cụ.

tungford

Xe buýt
30/4 vừa làm cuốc Hòa Bình-Mai Châu,cũng chả dám chạy pha nhiều sợ chói mắt thằng đi đường nó cú nó lao thẳng vào xe mình thì chít..hi hi

Trạng thái
Thớt đang đóng