GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Second Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Chào các bác Ếch Ộp,

Bên em đang bắt đầu thử nghiệm các loại đèn độ Hella Module với độ sáng gấp đôi đèn theo xe, module kín nước có chóa hợp kim và mặt thủy tinh ko bị lão hóa theo thời gian, gắn vào xe bằng giá đỡ cơ khí rất chắc chắn và có thể điều chỉnh được.

Em muốn mời 1 bác Ếch 2004-2008 dùng thử bộ đèn độ Hella Module của bên em trong vòng 1 tháng miễn phí. Bác nào quan tâm xin nt hoặc đt cho em theo số 0982 862 782 nhé, cảm ơn các bác.
Cái này lắp vào chỗ đèn sưong mùa à Nam ơi ?

Giá bao nhiêu để bảo hiểm trả tiền :)

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Cái này lắp vào chỗ đèn sưong mùa à Nam ơi ?

Giá bao nhiêu để bảo hiểm trả tiền :)
Nhấc cả củ đèn pha/cốt cũ ra, thay bộ module vào bác ạ. Giá bán từ 600$ trở lên cho 1 cặp đèn gồm 2 module pha + 2 module cốt. Bảo hành 2 năm, thời gian sử dụng hết đời xe.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nhấc cả củ đèn pha/cốt cũ ra, thay bộ module vào bác ạ. Giá bán từ 600$ trở lên cho 1 cặp đèn gồm 2 module pha + 2 module cốt. Bảo hành 2 năm, thời gian sử dụng hết đời xe.
Như thế có nghĩa là bác mua nguyên cặp đèn theo xe về để móc ra độ bi-xenon vào rồi bán lại nguyên bộ, và bộ đèn zin của khách sẽ tháo nguyên bỏ ra dự phòng???
Và gần như rất ít phải cấu véo vào hệ thống điện của xe???

Nếu được vậy thì quá hay! An toàn, tiện lợi, undo dễ dàng!!!:)>-

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Như thế có nghĩa là bác mua nguyên cặp đèn theo xe về để móc ra độ bi-xenon vào rồi bán lại nguyên bộ, và bộ đèn zin của khách sẽ tháo nguyên bỏ ra dự phòng???
Và gần như rất ít phải cấu véo vào hệ thống điện của xe???

Nếu được vậy thì quá hay! An toàn, tiện lợi, undo dễ dàng!!!:)>-
Module bên em ko liên quan gì đến đèn theo xe bác ạ, nó bao gồm giá đỡ bắt bulông vào khung xe, module bắt vít vô tận vào giá đỡ và mặt chụp đúc bằng composite. Đèn theo xe thì tháo ra cất đi, bao giờ đổi xe thì tháo bộ module ra lắp lại đèn theo xe chỉ mất 30 phút. Module lại có thể dc chế lại cho xe tiếp theo.

Giá đỡ bằng thép 2 ly hàn dạng hộp:

Bộ giá đỡ đôi cho module pha và cốt

Bắt module pha và cốt vào giá đỡ

Sau đó bắt cả giá đỡ và module lên khung xe. Chỉnh luồn sáng bằng các vít vô tận liên kết module với giá đỡ. Các module Hella đều kín nước và bụi, có lỗ thông hơi nên ko phải trốn bên trong hộp đèn như các module tháo xe. Module Hella ko sợ bụi hoặc hơi nước chui vào bên trong hộp đèn sau quá trình tháo ra và gắn lại thủ công. Mặt thủy tinh của module Hella ko bị lão hóa hay mờ, xước như mặt nhựa của hộp đèn theo xe. Vì thế độ sáng của module Hella gần như ko thay đổi trong thời gian sử dụng.

Cuối cùng là gắn mặt chụp composite ra ngoài, cho các module thò ra các lỗ đúc sẵn

Chỉnh sửa cuối:

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Lắp mặt chụp vào trông sẽ như thế này

Cơ bản là xong phần xây thô, sau đó còn thêm phần hoàn thiện như mài nhẵn, sơn (màu đen, màu theo xe, sơn giả carbon, giả gỗ hoặc gì cũng dc), gắn thêm xinhan nữa. Phần hoàn thiện này cũng là 1 cái thú vì mỗi xe có thể làm 1 kiểu, ko đụng hàng.

tungford

Xe buýt
Độ xong quả này nhìn đầu như LandRover ấy cụ nhỉ? tốn công đây...

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Độ xong quả này nhìn đầu như LandRover ấy cụ nhỉ? tốn công đây...
Hiện nay bên em miễn phí toàn bộ phần nhân công bác ạ. Lắp xong thì đại loại trông như thế này

Mấy cái xe trên đều dùng module Hella để có thể bố trí linh hoạt theo thiết kế.

Chỉnh sửa cuối:

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Chiều nay nắng to, em thử xịt sơn đen 1 cái nhìn xem thế nào:

Tuần sau em sẽ mài nhẵn rồi sơn bằng sơn ôtô cho bền màu.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Chiều nay nắng to, em thử xịt sơn đen 1 cái nhìn xem thế nào:

Tuần sau em sẽ mài nhẵn rồi sơn bằng sơn ôtô cho bền màu.
Cụ Ếch nào mắt kém thì chuột bạch trước đê, nếu ngon hôm nào em vác LyPhan xuống cho cụ Nam lấy mẫu mặt đèn rồi cho nó quả búa tạ xong gọi Bảo hiểm đến thay module mới nhể.:))

Nhamty

Xe hơi
Module bên em ko liên quan gì đến đèn theo xe bác ạ, nó bao gồm giá đỡ bắt bulông vào khung xe, module bắt vít vô tận vào giá đỡ và mặt chụp đúc bằng composite. Đèn theo xe thì tháo ra cất đi, bao giờ đổi xe thì tháo bộ module ra lắp lại đèn theo xe chỉ mất 30 phút. Module lại có thể dc chế lại cho xe tiếp theo.
Sau đó bắt cả giá đỡ và module lên khung xe. Chỉnh luồn sáng bằng các vít vô tận liên kết module với giá đỡ. Các module Hella đều kín nước và bụi, có lỗ thông hơi nên ko phải trốn bên trong hộp đèn như các module tháo xe. Module Hella ko sợ bụi hoặc hơi nước chui vào bên trong hộp đèn sau quá trình tháo ra và gắn lại thủ công. Mặt thủy tinh của module Hella ko bị lão hóa hay mờ, xước như mặt nhựa của hộp đèn theo xe. Vì thế độ sáng của module Hella gần như ko thay đổi trong thời gian sử dụng.
Phương án của cụ hay quá, em đang hóng đây
Nhưng còn cái đèn xi nhan thì cụ bố trí ở đâu trên cái cụm composit ?

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Đèn kiểu như trên hội ếch đếch có mấy xe để chuột bạch.
Cụ Nam Vũ trả em 200 đô /1 tháng đi em chuột cho. =))

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Phương án của cụ hay quá, em đang hóng đây
Nhưng còn cái đèn xi nhan thì cụ bố trí ở đâu trên cái cụm composit ?
Em định gắn 2 cái vào chỗ này bác ạ, cùng vị trí với đèn xinhan nguyên bản

hoangchung06

Xe buýt
Cụ Nam thử cho Ếch 2009 đi em làm chuột bạch cho :)):))

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Cụ Nam thử cho Ếch 2009 đi em làm chuột bạch cho :)):))
Mời bác sang tuần mang xe qua bên em để lấy mẫu thạch cao cho việc đúc khuôn mặt chụp composite nhé. Em cần 2 cái đèn theo xe trong khoảng 1-2 ngày, trong mấy ngày đó bác ko nên ra đường sau 18h :)).

hoangchung06

Xe buýt
Mời bác sang tuần mang xe qua bên em để lấy mẫu thạch cao cho việc đúc khuôn mặt chụp composite nhé. Em cần 2 cái đèn theo xe trong khoảng 1-2 ngày, trong mấy ngày đó bác ko nên ra đường sau 18h :)).
Không vấn đề gì cuối tuần được không cụ, nếu được thứ 7 em mang qua chỗ cụ để cụ nghiên cứu 5 ngày luôn cũng được ( em đi công tác ) kg dùng đến xe=))=))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bác Nam ơi!

Em thấy với cái mặt tiền con Ếch 2009 trở lên thì nên mổ cái Pha zin ra độ thì đẹp hơn!
Nếu thế thì giá cả đội lên nhiều không bác nhể?

Nhamty

Xe hơi
Bác Nam ơi!

Em thấy với cái mặt tiền con Ếch 2009 trở lên thì nên mổ cái Pha zin ra độ thì đẹp hơn!
Nếu thế thì giá cả đội lên nhiều không bác nhể?
Nếu mổ pha nguyên bản ra thì phải khoét đuôi hả cụ? Em nghĩ hạn chế được cái khoản đục đẽo là tốt nhất.
Nhưng theo em, kích thước hốc đèn cụ thiết kế hơi bé so với cái mặt chụp và hình dáng đầu xe. Liệu có thể cho to và lồi ra ngoài một tí cho ra dáng con Ếch được không cụ.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Không vấn đề gì cuối tuần được không cụ, nếu được thứ 7 em mang qua chỗ cụ để cụ nghiên cứu 5 ngày luôn cũng được ( em đi công tác ) kg dùng đến xe=))=))
Vâng, hẹn bác T7 này nhé!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng