GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Fourth Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hai Nguyen

Xe điện
Em nghịch, thay led 5 bóng smd cho đèn lùi, để tiết kiệm mấy w, ai dè tối om luôn, bình thường đã tối, giờ tối đen, hihi (2 cái bóng t15 to hơn ấy)

Bác Soncrown thử hỏi shop xem nó có đặt được loại led này ko pác, hàng của Cree, 10w dùng thay thế cho đèn lùi thì tuyệt

Tên hàng: Led T15 - Cree, loại có thấu kính, giá ebay khoảng 20$ / đôi, còn bên China thì khoảng 70-80 tệ / đôi

Chỉnh sửa cuối:

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
Em nghịch, thay led 5 bóng smd cho đèn lùi, để tiết kiệm mấy w, ai dè tối om luôn, bình thường đã tối, giờ tối đen, hihi (2 cái bóng t15 to hơn ấy)
Bác Soncrown thử hỏi shop xem nó có đặt được loại led này ko pác, hàng của Cree, 10w dùng thay thế cho đèn lùi thì tuyệt
Tên hàng: Led T15 - Cree, loại có thấu kính, giá ebay khoảng 20$ / đôi, còn bên China thì khoảng 70-80 tệ / đôi
OK, mai mình sẽ hỏi, cái hãng CREE này nó làm đèn pin siêu sáng mình đang dùng cái đèn pin của nó Cụ ạ, sáng thì thôi rồi.

soncrown

Xe buýt
Em vừa qua cụ Chuối lấy cao su càng A với mớ led rồi ạ. Càng em chưa thay chứ led thì chiến ngay. Trần em chơi luôn 4 miếng cụ ạ. Sáng lòa giữa nắng Hà Nội luôn. Còn đèn cửa phải để tối mới xem nó sáng như nào chứ nắng Hà Nội hôm nay vàng quá nên chả thấy đèn đâu :) Em cảm ơn cụ nhiều nhá.
Đấy là ban ngày còn tối thì chói lắm nhá, ke ke, tắt đèn một lúc cho quen mắt mới dám chạy
Bóng t10 lắp cánh cửa sáng phết Cụ ạ, cắm phát ăn ngay, hi hi
Hôm nay mình cũng chiến đèn LED cho đèn phanh trên cao, cụ soncrown ship 7 bóng thì có 2 bóng toi. May thế chứ ly, khớp đúng 5 cái còn sống cho đèn phanh sau.
Mấy cái đèn dẹt dẹt là thay cái gì ấy nhỉ cụ soncrown?
Em gửi cho Cụ có 6 bóng thôi mà :-?:-?
Cụ xem hay cắm ngược he he, đúng chiều mới sáng Cụ nhá, mấy cái dẹt dẹt là để lắp cho đèn trần như Cụ Trungcd đó, hay lắp cánh cửa thì sáng thôi rồi, đi đêm xuống đỡ sợ dẵm phải m...ứt, k eke

Chỉnh sửa cuối:

hoangchung06

Xe buýt
Em cũng đã nhận được hàng của cụ Sơn từ cụ Chuối ạ, cảm ơn các cụ, nhưng mấy hôm rồi em bận quá chưa lắp được đèn nên cũng chưa thử được

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em cũng đã nhận được hàng của cụ Sơn từ cụ Chuối ạ, cảm ơn các cụ, nhưng mấy hôm rồi em bận quá chưa lắp được đèn nên cũng chưa thử được
Hàng gì đới anh ui?

Định lắp đèn cánh cửa à?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

trungcd

Xe buýt
Đấy là ban ngày còn tối thì chói lắm nhá, ke ke, tắt đèn một lúc cho quen mắt mới dám chạy
Bóng t10 lắp cánh cửa sáng phết Cụ ạ, cắm phát ăn ngay, hi hi

Em gửi cho Cụ có 6 bóng thôi mà :-?:-?
Cụ xem hay cắm ngược he he, đúng chiều mới sáng Cụ nhá, mấy cái dẹt dẹt là để lắp cho đèn trần như Cụ Trungcd đó, hay lắp cánh cửa thì sáng thôi rồi, đi đêm xuống đỡ sợ dẵm phải m...ứt, k eke
Vầng, đèn cánh cửa thì ngon ngay. Cái đèn trần đúng là chói lòa thật. Dưng mà em để công tắc ở chế độ mở cửa thì sáng, đóng thì tắt nó lại chả chịu tắt hẳn. Cứ sáng lờ mờ mới tức chứ. Em nhớ có cụ nói vụ này rồi mà chả nhớ giải quyết thế nào. Các cụ chỉ cho em với. Với lại em định chiến led luôn cho cái đèn cốp mà chả biết cạy miếng nắp nhựa ra như nào. Chỉ sợ bung cái công tắc đèn vì thấy hình như nó hãm cái nắp lại hay sao ý. Các cụ chỉ cho em để em lại làm mấy miếng led dán luôn nào :)

helix

Xe hơi

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
@soncrown: hôm nay mới thay cái bóng đen phanh trên cao chân dài ý Chu ko phải cái mớ đen cụ mới gửi. Xe em toàn bộ đèn đọc Sach, đen khoang hành lý và đèn giữa xe từ năm 2009 em đã thay băng Led của hàn Quốc. Hơi đặt nhưng dùng mãi đến giờ ngon choét. Riêng đèn 4 cánh cửa hồi đo lại đặt lão tme trong sài gòn chuyên ra theo đung khuôn cửa vì nguyên bản Là xe e ko có. Vỉ 9 Led rất đẹp. Bản Mạch Led hàn Quốc nó có cái vít chỉnh đo sáng của các bóng, ko biết của tàu có k? Cái mớ e mới nhẬn La cho Thăng e cũng chạy escape 2009 cùng quê vơi ngocphan.
@trungcd: Tất cả đen Led trong xe a bao gồm cả 4 đen cánh cửa khi đong cửa và ấn khóa La tự tắt hết như zin luôn nhé! Hỏi hainguyen cách đao dây đi...

Chỉnh sửa cuối:

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Cụ nào Đa nâng cấp La răng escape 2009 thì đe lại e cái La răng nguyên bản với, đang cần@

Hai Nguyen

Xe điện
Vầng, đèn cánh cửa thì ngon ngay. Cái đèn trần đúng là chói lòa thật. Dưng mà em để công tắc ở chế độ mở cửa thì sáng, đóng thì tắt nó lại chả chịu tắt hẳn. Cứ sáng lờ mờ mới tức chứ. Em nhớ có cụ nói vụ này rồi mà chả nhớ giải quyết thế nào. Các cụ chỉ cho em với. Với lại em định chiến led luôn cho cái đèn cốp mà chả biết cạy miếng nắp nhựa ra như nào. Chỉ sợ bung cái công tắc đèn vì thấy hình như nó hãm cái nắp lại hay sao ý. Các cụ chỉ cho em để em lại làm mấy miếng led dán luôn nào :)
Do tích điện trên đường dây nên tắt hết roài nó vẫn còn mấy led lờ mở, bác lấy 1 trở 1.2k-1.5k đấu song song với đèn led là xong (em dùng 6 trở loại hay hàn led đấu nói tiếp rồi toàn bộ đấu song song - đỡ phải ra chợ, mua 5k chắc 1 nắm trở này)

Cái đèn cốp thì bác cứ kéo thẳng ra, nó chỉ là 2 cái ngàm sắt ép vào thôi, cứ rút thẳng ra, ko sợ đâu

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Để con chìa không nổ được máy làm chìa " đỗ xe" hehe

Xxx hỏi thì đưa chìa cho nó bảo ông thử nổ máy đi... Xe đang hỏng.

Xanh: Độ cái mở cốp tự động vào là có tác dụng ngay ý mà :D

Chip của Escape 3.0 nó lại khác cả 2 loại trên, không biết như thế nào nữa!!! Hình của nó ở đây ===> http://www.otofun.net/threads/326274-gara-escape-su-dung-bao-duong-do-lap-them-do-choi-fourth-edition/page14

Xe mình Escape 3.0 2004 set chìa chíp mãi không được. Có lúc đề được nhưng không nổ được máy và đèn THEFT vẫn luôn nhấp nháy ===> Không nhận Transponder. Mình cậy ra thay Transponder của xe 3.0 khác vào thì set phát ăn luôn :))

soncrown

Xe buýt
Cụ cứ làm theo hướng dẫn của Cụ Hainguyen là OK, cái đèn soi khoang hành lý cậy mạnh là nó bật ra ngay Cụ ạ, lúc đầu em cũng run nhưng sau cũng mạnh dạn là làm được, không sao đâu Cụ.
Em đã thay bằng 1 miếng dán 8led sáng lắm Cụ ạ. Cái miếng led vừa như in với cái hốc trên mặt đèn, Cụ để nguyên cái bóng zin ở đó để làm vật chèn giữ miếng led, nhét miếng led vào đó xuống dưới cái bóng zin sau chèn thêm miếng bìa lên cho chắc, sau đó nhét miếng bìa catton hoặc plastic vào đầu cái đui cái bóng zin để bóng zin không sáng Cụ nhá.
Lắp cái này không cần dùng đến mấy cái đui adapter nữa, Cụ cắt cái đui gắn theo miếng led đi, tuốt đầu dây, Cụ rút giắc cắm đèn ra zin ra và đút đầu dây miếng led đã tuốt vào đó, cắm giắc lại là cứng nhắc Cụ ạ.

Anh em cùng tên, cùng Quê HL, Hôm nào giao lưu nhé!
Ok Cụ, Cụ dang ở Hạ Long hay công tác ở đâu ạ?

@soncrown: hôm nay mới thay cái bóng đen phanh trên cao chân dài ý Chu ko phải cái mớ đen cụ mới gửi. Xe em toàn bộ đèn đọc Sach, đen khoang hành lý và đèn giữa xe từ năm 2009 em đã thay băng Led của hàn Quốc. Hơi đặt nhưng dùng mãi đến giờ ngon choét. Riêng đèn 4 cánh cửa hồi đo lại đặt lão tme trong sài gòn chuyên ra theo đung khuôn cửa vì nguyên bản Là xe e ko có. Vỉ 9 Led rất đẹp. Bản Mạch Led hàn Quốc nó có cái vít chỉnh đo sáng của các bóng, ko biết của tàu có k? Cái mớ e mới nhẬn La cho Thăng e cũng chạy escape 2009 cùng quê vơi ngocphan.
@trungcd: Tất cả đen Led trong xe a bao gồm cả 4 đen cánh cửa khi đong cửa và ấn khóa La tự tắt hết như zin luôn nhé! Hỏi hainguyen cách đao dây đi...
Vậy hả, mình cứ tưởng, he he(b)(b)

Chỉnh sửa cuối:

soncrown

Xe buýt
Do tích điện trên đường dây nên tắt hết roài nó vẫn còn mấy led lờ mở, bác lấy 1 trở 1.2k-1.5k đấu song song với đèn led là xong (em dùng 6 trở loại hay hàn led đấu nói tiếp rồi toàn bộ đấu song song - đỡ phải ra chợ, mua 5k chắc 1 nắm trở này)

Đấu thêm trở hả Cụ, mấy oát 1 cái đấy, không thì đấu vào thì tốn hơn bóng sợi đốt Cụ nhể, thế thì hỏng mất cái mục tiêu tiết kiệm điện ;))
Hiện taị tớ cứ để nó sáng mờ mờ, 1 lúc nó tắt hẳn, he he

helix

Xe hơi
Ok Cụ, Cụ dang ở Hạ Long hay công tác ở đâu ạ?

Ở HN đồng chí ơi!

Hai Nguyen

Xe điện
Đấu thêm trở hả Cụ, mấy oát 1 cái đấy, không thì đấu vào thì tốn hơn bóng sợi đốt Cụ nhể, thế thì hỏng mất cái mục tiêu tiết kiệm điện ;))
Hiện taị tớ cứ để nó sáng mờ mờ, 1 lúc nó tắt hẳn, he he
Trở có 1/4 = 0.25w thôi bác ơi, ihihi

Em cập nhật lại danh sách,

1. Lão Chuối: 1 khiển - 1 chìa
2. Lão Wild : 1 khiển
3. lão Xemuon: 1 khiển - 2 chìa
4. Bác Tribute: 1 chìa (Bác TA (Nhà báo): 2 khiển - 1 chìa (xe bác TA là 2008 nên ko dùng dc khiển , chìa cũng ko chắc => khả năng vỡ gạch này cao ạ => chìa chuyển bác Tribute)
5. Bác Vietanhhp: 1 khiển - 1 chìa
6. Bác Trungcd: 1 khiển - 1 chìa - Đã nhận khói của bác Trung
7. Bác Línhan : 1 khiẻn - 1 chìa
8. Bác NP: 2 khiển + 1 vỏ phôi ĐT liền chìa 4 nút + 1 chíp Ceramic Carbon 4d63
9. Pác Khanh HL (0986113083): 2 khiển
10. Pác Helix (0916606006): 1 khiển - 1 chìa
11. Pác Phan3H: 1 khiển
12. Bác Laceti: 1 khiển + 1 chìa

Tổng: 13 khiển - 10 chìa - Vậy dôi ra 2 khiển chưa có gạch

Có chút trục trặc do hết hàng nên hôm nay nó mới ship cho em, do đó thứ 5 em mới nhận dc. và cung vừa test đk này trên xe lão Chuối Kiên, đời 2009, nhận khiển trong 1s, ngon lành

Btw: chính thức là xe 2.3 đời 2007-2008 ko dùng dc điều khiển này ạ,
và cũng như đk của các đời khác (flip key 2009), đã test trên xe pác Tuấn Anh và xe bác Phanminh2012 (xe cũ của Bocubau), xe bác Mắt Kính. Và giải pháp là bác MK đã phải thay cả Gem Box của đời 2009 để sử dụng dc flip key cho 2007

(giá Gem box trong hãng đâu hơn 11tr thôi ạ, chìa flip key hơn 2 tr nữa)

.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hai cái đời 07-08 lạ nhể?

Chìa 09 lập trình cho 04-05 ngon lành!

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Trở có 1/4 = 0.25w thôi bác ơi, ihihi

Có chút trục trặc do hết hàng nên hôm nay nó mới ship cho em, do đó thứ 5 em mới nhận dc. và cung vừa test đk này trên xe lão Chuối Kiên, đời 2009, nhận khiển trong 1s, ngon lành
.
Vừa làm lại để nó nhận 2 khiển đấy, tý toi. Tao để cái khiển mới ở trong xe, mà cái khiển cũ lại o nhận....hehe.

Hai Nguyen

Xe điện
Vừa làm lại để nó nhận 2 khiển đấy, tý toi. Tao để cái khiển mới ở trong xe, mà cái khiển cũ lại o nhận....hehe.
Tại em test xe anh nhận khiển, quên ko bấm nút trên DK cũ thôi mà, hihi, làm lại trong 20s là xong,

Trạng thái
Thớt đang đóng