GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Fourth Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

linhsan

Xe hơi
Em đọc chả hiểu gì cả, vậy Esc.2009 có xài được không bác

Explorer

Xe buýt
Để con chìa không nổ được máy làm chìa " đỗ xe" hehe

Xxx hỏi thì đưa chìa cho nó bảo ông thử nổ máy đi... Xe đang hỏng.
Cái này để ra bảo thợ nó đánh cho cái chìa khác, tội gì;)) Chìa kia nổ máy ngon rồi nhá :P Lại thừa cái Transponder chíp đấy :-ss

Hai Nguyen

Xe điện
Em đọc chả hiểu gì cả, vậy Esc.2009 có xài được không bác
Btw: chính thức là xe 2.3 đời 2007-2008 , đèn ống, chóa đèn sơn đen, Form cũ sản xuất từ 2007 đến 6/2008. ko dùng dc điều khiển này ạ,

Bác xem trong dòng trên có dòng nào là 2009 ko pác kekekek

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Btw: chính thức là xe 2.3 đời 2007-2008 ko dùng dc điều khiển này ạ,

Chính xác dòng Ếch 2.3 đèn ống, chóa đèn sơn đen, sản xuất từ 2007 đến 6/2008.

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Btw: chính thức là xe 2.3 đời 2007-2008 ko dùng dc điều khiển này ạ,

Bỏ *** ... thế ra là đời mới lại quay về như trước à :)
Hôm nào cho tớ mượn cái chìa liền khiển thử với xe 2007-2008 xem có ăn không ... lão explorer đang khuyến mãi cái transponder

Hai Nguyen

Xe điện
Bỏ *** ... thế ra là đời mới lại quay về như trước à :)
Hôm nào cho tớ mượn cái chìa liền khiển thử với xe 2007-2008 xem có ăn không ... lão explorer đang khuyến mãi cái transponder
Chìa Flip thì chắc chắn ko nhận rồi, để mượn lão NP cái Khiển mua ở Mẽo hoặc đợi 10 ngày nữa em có cái khiển đó , nghịch xem nó có nhận ko?

Mà em nhìn cái chìa của 2007-2008 cũng lạ lắm, đuôi giống của Focus chứ ko phải kiểu chìa như các đời êch trước. Giống Mondeo

Hay là đời 2007-2008 nó dư cái GEM nào ở thị trường nào đó, nó về lắp cho hết ở VN nhỉ ? vì chêck với D/c Du - Phụ Tung Ford thì GEM BOX cho ếch ở đại lý chỉ có 1 loại cho tất cả các đời thôi

À, còn 1 v/đề nữa: bình thường thì đóng cửa hoặc mở cửa thì xi nhan sẽ nháy, bấm 1 lần nữa thì còi kêu, nhưng tự nhiên mất tính năng này thì cần quan tâm/ nghiên cứu phần nào ạ? Cửa vẫn đóng mở bằng khiển bình thường, chỉ mất tín hiệu xi nhan nháy thôi

Chỉnh sửa cuối:

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Đợi 10 ngày cũng được mà. :)

Cụ thử xem

1. Thử mượn đổi GEM ở xe khác xem thế nào.
2. Lập trình lại bỏ chế độ nhấn 2 lần để mở tất các cửa về chế độ bấm một lần

Ngày trước tháo GEM của xe 2007-2008 so với GEM 3.0 của lão Explorer so sánh là khác nhau về mạch và kết cấu linh kiện...

Dưng mà cắm đổi cho nhau cũng chạy: đóng mở khóa được cửa bắng điều khiển đi kèm...

Hai Nguyen

Xe điện
Đợi 10 ngày cũng được mà. :)

Cụ thử xem

1. Thử mượn đổi GEM ở xe khác xem thế nào.
2. Lập trình lại bỏ chế độ nhấn 2 lần để mở tất các cửa về chế độ bấm một lần

Ngày trước tháo GEM của xe 2007-2008 so với GEM 3.0 của lão Explorer so sánh là khác nhau về mạch và kết cấu linh kiện...

Dưng mà cắm đổi cho nhau cũng chạy: đóng mở khóa được cửa bắng điều khiển đi kèm...
Lão MK đã đổi Gem của 2009 sang 2007 để dùng DK flip key rồi,

Em lập trình trên 2004 về chế độ nhấn 1 lần mở các cửa mà ko dc, hic, (bấm giữ đóng mở trên 4s phải ko anh ?) em còn thấy cách lập trình cho đời 2007 ở mỹ thì tự động khóa cửa khi đạp phanh... đóng cửa, nhưng lằng nhằng quá, chưa thủ

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
To hungchung06:
Sơ đồ đấu điện cho đèn cửa Ford Escape/Tribute 2009

trungcd

Xe buýt
Do tích điện trên đường dây nên tắt hết roài nó vẫn còn mấy led lờ mở, bác lấy 1 trở 1.2k-1.5k đấu song song với đèn led là xong (em dùng 6 trở loại hay hàn led đấu nói tiếp rồi toàn bộ đấu song song - đỡ phải ra chợ, mua 5k chắc 1 nắm trở này)

Cái đèn cốp thì bác cứ kéo thẳng ra, nó chỉ là 2 cái ngàm sắt ép vào thôi, cứ rút thẳng ra, ko sợ đâu
Hehe, em cảm ơn cụ. Em nhổ 1 con trở 1K trên cái bo nguồn cái telephone switch bị nổ của em, bẻ gập chân nó vào cắm song song vào cái giắc đèn. Thế là nó tắt hẳn em ru luôn. Mai em cờ hụp cho rồi up lên sau. Cả cái đèn cốp, em cứ mắm môi cậy bừa rồi cũng ra rồi cụ ạ. Chờ xin ai được cái bo led là em gắn luôn, hehe

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
Con của em thì bấm mở 1 lần thì mở cửa lái, bấm 2 lần thì mở tất cả các cửa. Nếu rút chìa khỏi ổ thì bấm mở cửa thì đèn trần + đèn cửa sáng, bấm khoá cửa đèn tắt, nếu để chìa trong ổ thì đèn không sáng khi bấm mở khoá ạ, vậy có đúng không các Cụ?
Còn nữa nó như bị ma làm, lúc thì khiển rất nhạy bấm phát ăn ngay, lúc thì bấm toét cả tay cũng chả thấy động đậy gì, lúc trước em xin được cái khiển cũ cứ tưởng tại khiển, tại pin, nay thay khiển mới thì thỉnh thoảng nó vẫn bị, tức thật. Hay con của em GEM box có vấn đề gì?

Chỉnh sửa cuối:

soncrown

Xe buýt
Lão MK đã đổi Gem của 2009 sang 2007 để dùng DK flip key rồi,

Em lập trình trên 2004 về chế độ nhấn 1 lần mở các cửa mà ko dc, hic, (bấm giữ đóng mở trên 4s phải ko anh ?) em còn thấy cách lập trình cho đời 2007 ở mỹ thì tự động khóa cửa khi đạp phanh... đóng cửa, nhưng lằng nhằng quá, chưa thủ
Cụ hướng dẫn cái dòng đỏ đỏ để em thử(b)(b)

Hai Nguyen

Xe điện
Theo hướng dẫn của Mẽo (bản có autolock) thì có thể activating / deactivating chức năng Autolock

Autolock chỉ hoạt động khi có đủ các yếu tố sau

- Tất cả các cửa đều đóng
- Chìa khóa ở nấc Run (on)
- Chân phanh được thả và
- Xe vào số chuyển động

Chức năng này cũng tự động khóa lại cửa trong trường hợp có cửa đã mở ra và đóng lại, và xe chạy

Để kích hoạt
Thực hiện bướdc 1 đến 5 trong vòng dưới 30s

1. Chìa khóa vặn đến chế độ On (Run)
2. Nhấn nút mở khóa trên cánh cửa 3 lần
3. Vặn chìa khóa về chế độ lock
4. Nhấn nút mở khóa trên cánh cửa 3 lần
5. Chìa khóa vặn từ chế độ lock đến chế độ On (Run)
6. Còi sẽ bíp để báo hiệu chế độ lập trình đã kích hoạt

7. Nhấn nút mở khóa trên cánh cửa 1 lần
8. Nhấn nút khóa trên cánh cửa 1 lần. lúc này còi sẽ bíp để báo hiệu chức năng auto lock đang tắt hoặc bip và kêu 1 tiếng nếu chức năng này bật
9 Vặn chìa khóa về chế độ Lock. còi sẽ bíp để báo hiệu thiết lập thành công

Lặp lại toàn bộ quá trình nếu muốn tắt chức năng autolock

Bản trên là em tìm thấy trong hướngd ẫn sử dụng của ếch my đời 2007- em có thử trên xe em, nhưng chẳng thấy còi kêu, ko biết có dc ko, vì bộ gem của em, đóng mở cửa cũng ko nháy xi nhan (chắc lắp đk ngoài nên nó cắt bỏ ?)

Chức năng mở cửa 2 lần / mở cửa 1 lần (bấm 1 lần mở cửa lái, bấm 2 lần mở toàn bộ hoặc mơt 1 lần toàn bộ): cũng chưa làm dc trên ếch 2.3 2004

Bấm đồng thời 2 nút đóng /mở và giữ trong vòng 4s, đèn sẽ nháy 2 lần để báo hiệu hoàn thành, lặp lại để chuyển qua lại giữa hai chế độ

Chỉnh sửa cuối:

soncrown

Xe buýt
Theo hướng dẫn của Mẽo (bản có autolock) thì có thể activating / deactivating chức năng Autolock

Autolock chỉ hoạt động khi có đủ các yếu tố sau

- Tất cả các cửa đều đóng
- Chìa khóa ở nấc Run (on)
- Chân phanh được thả và
- Xe vào số chuyển động

Chức năng này cũng tự động khóa lại cửa trong trường hợp có cửa đã mở ra và đóng lại, và xe chạy

Để kích hoạt
Thực hiện bướdc 1 đến 5 trong vòng dưới 30s

1. Chìa khóa vặn đến chế độ On (Run)
2. Nhấn nút mở khóa trên cánh cửa 3 lần
3. Vặn chìa khóa về chế độ lock
4. Nhấn nút mở khóa trên cánh cửa 3 lần
5. Chìa khóa vặn từ chế độ lock đến chế độ On (Run)
6. Còi sẽ bíp để báo hiệu chế độ lập trình đã kích hoạt

7. Nhấn nút mở khóa trên cánh cửa 1 lần
8. Nhấn nút khóa trên cánh cửa 1 lần. lúc này còi sẽ bíp để báo hiệu chức năng auto lock đang tắt hoặc bip và kêu 1 tiếng nếu chức năng này bật
9 Vặn chìa khóa về chế độ Lock. còi sẽ bíp để báo hiệu thiết lập thành công

Lặp lại toàn bộ quá trình nếu muốn tắt chức năng autolock

Bản trên là em tìm thấy trong hướngd ẫn sử dụng của ếch my đời 2007- em có thử trên xe em, nhưng chẳng thấy còi kêu, ko biết có dc ko, vì bộ gem của em, đóng mở cửa cũng ko nháy xi nhan (chắc lắp đk ngoài nên nó cắt bỏ ?)

Chức năng mở cửa 2 lần / mở cửa 1 lần (bấm 1 lần mở cửa lái, bấm 2 lần mở toàn bộ hoặc mơt 1 lần toàn bộ): cũng chưa làm dc trên ếch 2.3 2004

Bấm đồng thời 2 nút đóng /mở và giữ trong vòng 4s, đèn sẽ nháy 2 lần để báo hiệu hoàn thành, lặp lại để chuyển qua lại giữa hai chế độ

Cả 2 món em thử đều không được Cụ ạ
Món 1: Khi xe vào số thì không thể vặn hết chìa khóa về LOCK được Cụ ơi, Cụ xem lại tý
Món 2: Bấm cả 2 phím giữ 4s không thấy hiện tượng gì, ke ke

Hai Nguyen

Xe điện
Em sợ là bản ở VN ko có chức năng này bác ạ. hii, hay mua bộ GEM bên kia về thay nhỉ hihi

soncrown

Xe buýt
Em sợ là bản ở VN ko có chức năng này bác ạ. hii, hay mua bộ GEM bên kia về thay nhỉ hihi
He he đợi mấy năm nữa làm ăn được kiếm con Ếch Tây về đi cho "xướng" đỡ phải hì hục Cụ nhể, hi hi

Trạng thái
Thớt đang đóng