GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Fourth Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuoichu

Xe buýt
@HN:Cụ nhớ phần em 1 chìa khóa nhé! Thanks,

XE_XICLO

Xe tải
HẢI SẢN BIỂN ĐÔNG - NGÕ 84 - TRẦN THÁI TÔNG
Website
www.facebook.com
Bẩm các cụ, không biết con Ếch của em đời 2009, mua tháng 10 năm 2011 tại Long Biên F. Vị chi là mới được mấy tháng nhưng dạo này tự nhiên có một vấn đề là lạ.
Chẳng là cứ khoảng 2 ngày không đi, đến lúc em lấy xe ra quay đầu đánh hết lái là có tiếng kêu két két phát ra từ trục bánh trước vọng lên, đi khoảng 10' thì lại hết. Em không biết đấy là tiếng kêu gì?
Em lên đây hỏi các cụ trước rồi mấy hôm nữa rảnh em mang qua Long Biên F kiểm tra phát.

Hai Nguyen

Xe điện
V/v sét khiển cho đời 2008

Hôm em có lấy khiển để lập trình cho đời 2004 ngoan lành, nhưng cũng vân xkgiển đó lắp sang xe đời 2008 thì lại ko nhận.

Xe các đời 2009-2010 vẫn dùng khiển này bình thường.

Điều khiển flip key của đời 2009 lắp sang xe em ngon lành, nhưng như bác Mắt Kính cho biết thì đời 2007-2008 lại ko nhận khiển flip key này (2004 thì lại nhận) mà phải thay cả Gem thì mới nhạna (trong khi 2004 lại ko cần thay gem)

=> như vậy có phải GEM của đời 2007-2008 đặc biệt chỉ chơi với 1 loại khiểb duy nhất ??

Tribute

Xe container
Bẩm các cụ, không biết con Ếch của em đời 2009, mua tháng 10 năm 2011 tại Long Biên F. Vị chi là mới được mấy tháng nhưng dạo này tự nhiên có một vấn đề là lạ.
Chẳng là cứ khoảng 2 ngày không đi, đến lúc em lấy xe ra quay đầu đánh hết lái là có tiếng kêu két két phát ra từ trục bánh trước vọng lên, đi khoảng 10' thì lại hết. Em không biết đấy là tiếng kêu gì?
Em lên đây hỏi các cụ trước rồi mấy hôm nữa rảnh em mang qua Long Biên F kiểm tra phát.
Em dự là tiếng kêu dây curoa cụ ạ. Dây curoa để lâu không dùng nó bị chai cứng nên khi lấy hết lái nó phải tải cái bơm lái nặng hơn bình thường nên nó trượt trên mặt puly phát ra tiếng kêu ken két rất chói tai. Xe cụ mới mua thì vào đòi bảo hành thay dây là ổn.

XE_XICLO

Xe tải
HẢI SẢN BIỂN ĐÔNG - NGÕ 84 - TRẦN THÁI TÔNG
Website
www.facebook.com
Em dự là tiếng kêu dây curoa cụ ạ. Dây curoa để lâu không dùng nó bị chai cứng nên khi lấy hết lái nó phải tải cái bơm lái nặng hơn bình thường nên nó trượt trên mặt puly phát ra tiếng kêu ken két rất chói tai. Xe cụ mới mua thì vào đòi bảo hành thay dây là ổn.
Vâng, để thứ 3 em đi kiểm tra rồi có gì em lại hỏi tiếp ạ

Phanminh2012

Xe tải
Em thay ở Hải Dương, nó hơi rắc rối vì em thích loại chìa liền và gấp được của Ếch đời mới - nên buộc phải thay cả Gem Box.
Nếu thay theo phương án của cụ Hải Nguyễn thì không phải thay Gem Box đâu - nên giá sẽ rẻ hơn. Cụ chỉ tháo cái ruột khiển cũ lắp sang cái vỏ khiển liền chìa mới là OK, lắp thêm cả con transponder là nổ được. Tuy nhiên nó không gấp gọn như chìa Ếch đời mới.
Em ko hiểu nhiều lắm về vụ này.
Thôi để cụ Hải Nguyên sang tuần set thử cho xe em thử xem.
Nếu ok thì em sẽ thay sau vậy
Thanks cụ nhiều nhá

Vinh Nguyễn

Xe điện
Em thay ở Hải Dương, nó hơi rắc rối vì em thích loại chìa liền và gấp được của Ếch đời mới - nên buộc phải thay cả Gem Box.
Nếu thay theo phương án của cụ Hải Nguyễn thì không phải thay Gem Box đâu - nên giá sẽ rẻ hơn. Cụ chỉ tháo cái ruột khiển cũ lắp sang cái vỏ khiển liền chìa mới là OK, lắp thêm cả con transponder là nổ được. Tuy nhiên nó không gấp gọn như chìa Ếch đời mới.
Hải Dương thay chỗ nào vậy cụ ui, lâu quá ko thấy online. Hôm nào lên HD ~o) nhá

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
Hôm nay mới nhận được khiển và chìa của Cụ HaiNguyen gửi cho, cái điều khiển thì làm cái được ngay, cái chìa đánh xong cho vào vặn vẹo các kiểu không được#:-s
Tưởng mình sai quy trình lại chạy lên mạng đọc lại cách cài đặt thì thấy mình làm vẫn đúng, làm thử lại vẫn không được, gọi điện cho Cụ Hainguyen xin trợ giúp thì không nghe máy~X(
Đang nằm nghỉ thì Cụ Hainguyen gọi lại hỏi xem có việc gì thì............mình đã cài đặt được cho chìa mới xong rồi, đang ngủ=))=)) =D>
Em thấy thế này:
Khi cho chìa thứ nhất và thứ 2 vào ổ vặn từ LOCK lên ACC- ON khi đèn THIEF sáng nhấp nháy rồi dừng thì mình mới vặn quay ngược lại ACC-LOCK, sau đó cho chìa cần mã hoá vào làm như 2 chìa trước đó là OK, cho nên có Bác bảo phải làm từ từ là vậy đó, em nghĩ thời gian dừng tại vị trí ON lâu hơn chứ không phải chỉ dừng 1 giây ở các vị trí như hướng dẫn.

Đầu tiên em cứ tưởng hỏng, he he

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Hộp số Ếch dễ tèo khi: Xe chưa dừng hẳn đã đảo số, bệnh này các cụ chuyển từ số sàn sang số tự động là hay dính hơn cả.

V/v sét khiển cho đời 2008
=> như vậy có phải GEM của đời 2007-2008 đặc biệt chỉ chơi với 1 loại khiểb duy nhất ??
Đúng đấy cụ ạ, hôm đó anh bạn thay chìa cho em cũng gãi đầu mãi vì không nghĩ là phải thay cả hộp GEM, mặc dù anh ta là NV kỹ thuật của nhà máy Ford (không phải CVDV của Đại lý đâu ợ)

Hải Dương thay chỗ nào vậy cụ ui, lâu quá ko thấy online. Hôm nào lên HD ~o) nhá
Em dạo này bận quá, kinh tế khó khăn nên phải dành nhiều thời gian kiếm miếng cơm thành ra ít online. Cái khiển vẫn ngon hả cụ?

Explorer

Xe buýt
Thưa các bác sau khi em và bác Evikins set xong chìa khóa và khiển đợt vừa rồi bác HaiNguyen nhập về thì có một số vấn đề sau cần lưu ý:

1. Khiển 3 nút bấm thì em set cho Escape 3.0 2004 ok tuy mạch bên trong có khác nhau chút, các xe khác thì không biết có ổn không?

2. Về chìa khóa thì cắt và set cho xe bác Evikins ok (escape 2.3 2007-2008) vì là loại chìa giống hệt. Xe em thì lại gặp một số vấn đề sau:

- Chìa cắt xong không mở được khoá điện, sau khi xem xét thì thấy là chìa không nhét được hết vào trong ổ khóa tuy răng đánh chuẩn. Lý do là phôi chìa mới có phần sát với cán chìa khác với chìa cũ (phần vét lõm) nên thợ lại phải vét thêm chìa em 1 đoạn khoản 5mm nữa, chìa sẽ bị xấu do phần này không làm máy được ===> Khi cắt chìa phải tính từ điểm vét lõm trên 2 chìa mới và gốc để làm chứ không được tính từ điểm kết thúc cán chìa.

- Sau khi cắt ok rồi thì lại gặp vấn đề là không set được chìa :(. Nguyên nhân: chìa mới dùng transponder chip có pin nuôi còn chìa cũ dùng transponder như 1 con nhộng. May là em còn 1 chìa của xe 3.0 2004 khác nên em cậy transponder từ chìa này đưa sang thì set ok luôn :D

Vậy là giờ em đã có đủ bộ 3 chìa điều khiển cho Ếch nhà em :)

Chỉnh sửa cuối:

Vinh Nguyễn

Xe điện
Hộp số Ếch dễ tèo khi: Xe chưa dừng hẳn đã đảo số, bệnh này các cụ chuyển từ số sàn sang số tự động là hay dính hơn cả.

Cái này sợ nhất là khi cho các bố đang đi MT mượn xe. Ặc ặc

Em dạo này bận quá, kinh tế khó khăn nên phải dành nhiều thời gian kiếm miếng cơm thành ra ít online. Cái khiển vẫn ngon hả cụ?
Tks cụ, ĐK cụ cho em ngon choét, muốn nó hỏng để thay mới giống cụ mà chả hỏng giề cả, bùn ghê nơi, đành xài hàng cũ vậy thui, :P

Explorer

Xe buýt
Hôm nay nghịch thử, lấy cái chìa lởm đánh 50k ở Nguyễn Thái Học (chỉ để mở cửa trong trường hợp SOS), kẹp phần lưỡi chìa theo xe vào bên cạnh cho tiếp xúc phần đồng, cắm chìa lởm vào ổ, chờ chút cho cái đèn hình chìa khóa tắt, bỏ chìa xin ra, vặn đề phát, nổ luôn ngon lành. Ko biết cái chìa theo xe là chíp kiểu gì, nếu là transponder như cụ Hải Nguyễn nói thì nhà Ếch có thể sản xuất được chìa nổ máy với chi phí: <50k + 1 Transponder chip. hi hi.
Bác không cần phải kẹp 2 chìa với nhau đâu ạ! Chắc là chỉ cần để gần ổ khóa là ok rồi. Transponder với phôi chìa không liên quan gì tới nhau. Để lúc nào em thử xem với khoảng cách bao nhiêu thì xe nó nhận cái transponder. Việc dùng trasponder Ford cùng với phôi chìa khác là hoàn toàn ok miễn là phôi chìa này đánh được cho ổ khóa của xe Ford

Phanminh2012

Xe tải
Chào bác Ngoc Phan.
Pác cho em hỏi tí
Em vừa thay 2 quả lốp BS 235/70R16 H/T deuler cho con Ếch nhà em.
2 quả trước em đang để 2 quả micheline 215/70/R16
em dự kiến sẽ thay nốt 2 quả Bs 235/70R16 H/T deuler nữa vào tuần tới.
Nhưng em đang phân vân 1 điều là
Nếu nâng lên 235/70r16 thì tốc độ có thay đổi khi lắp lốp đúng cỡ 215/70r16 hay ko?
Em thì hay phải đi tỉnh mà ví dụ như 215/70r16 chay ới tốc dộ 50km/h mà khi nâng lên 235/70r16 tốc độ lại thành 53 hoặc 54 km/ giờ thì toi.
Các bác đã thay và sử dụng nhiều rồi và đã có kinh nghiệm xin chỉ giao giúp em để nhà em đỡ mất tiền cho xx với.
Thanks bác nhiều

http://www.otofun.net/threads/260228-gara-escape-su-dung-bao-duong-do-lap-them-do-choi-third-edition/page113[/QUOTE]

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
Cái khiển của Cụ HaiNguyen mua nhìn bên ngoài là 3 phím giống y như cái khiển 3.0 em xin được nhưng em tháo ra bên trong thấy có 5 phím chứ không phải 3 như bên ngoài, không biết 2 phím kia có tác dụng gì không em chưa thử được vì pin nằm riêng một bên nắp điều khiển và dùng 1 cục khác loại của khiển 3.0 ( cái 3.0 dùng 2 pin chồng lên nhau)

Hai Nguyen

Xe điện
@pác Sơn; 2 nút dưới bên trái : báo động, nút dưới bên phải = ko có tác dụng hihi
Loại này chắc làm sẵn cho loại 3, 4 và 5 nút, cần cái nào lập trình cái đó
@Explore: có 2 loại chip như em nói hôm cafe, 1 là mạch, 2 là chip carbon ceramic (giống 2 cái em đặt về). Hai món này chênh nhau gần 4$ nên lấy loại kia về làm sơ cua cho nó rẻ.

Nhưng em chưa hiểu pin nuôi cái chip mạch từ như thế nào nhỉ? Nó có hết pin => chìa hết sử dụng ??

Pác thao tác cho nó nhận chìa mạch sao ko được? Em làm cho xe 2.3 mãi ko được, bất chợt nó lại được. Hic

Hiện chìa khóa đã có xe em, xe bác ezdong, evinkins, soncrown dùng được rồi, kkeke

Trạng thái
Thớt đang đóng