GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Fourth Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Donquixote

Xe buýt
Cái chìa liền khiển của em vẫn dùng tốt cụ ạ, nhưng nếu lập trình cho cái khiển rời mua mới thì cái khiển liền chìa lại không còn điều khiển được, em lập trình như thế này cụ xem có đúng giúp em với nhé:
1. Em đưa cái chìa liền khiển vào ổ khóa, bật tắt 8 lần liên tục, đến lần thứ 8 xe tư động đóng mở khóa cửa, em ấn 1 nút trên chìa liền khiển, xe đã nhận tín hiệu từ chìa liền khiển bằng cách tự động đóng mở khóa cửa tiếp (lúc này chìa liền khiển đã được chấp nhận)
2. Em tiếp tục dùng chìa liền khiển đòng mở khóa 8 lần nữa, xe cũng tự động đóng mở khóa cửa, em ấn 1 nút trên cái khiển rời mua mới, xe nhận tín hiệu khiển rời bằng cách tự động đóng mở khóa cửa, em tắt khóa xe lại.
Bây giờ em ấn khiển mới thì xe nhận, còn khiển liền chìa thì lại không được nhận nữa.
Cụ thao tác thừa òi ! Copy paste cái hướng dẫn của Hải Nguyễn tạm đây cho cụ xem nhá
- Có thể lập trình tối đa 4 bộ điều khiển từ xa để sử dụng, cách lập trình gồm các bước:
o Bật chìa khóa điện từ LOCK đến ON 8 lần trong 10s.
o Kết thúc lần thứ 8 ở vị trí ON, các cửa sẽ khóa/mở khóa để xác nhận.
o Trong vòng 20s, nhấn nút bất kỳ trên chìa mới, các cửa lại khóa/ mở khóa xác nhận.
o Xoay chìa khóa về LOCK và đợi 20s để hoàn tất quá trình. Cửa lại khóa/mở khóa lần nữa để xác nhận.
Như thế thì chỉ càn chìa thông thương cung lập trình dc điều khiển

Chỉnh sửa cuối:

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Bác thử thế này

1. Em đưa cái chìa liền khiển vào ổ khóa, bật tắt 8 lần liên tục, đến lần thứ 8 xe tư động đóng mở khóa cửa, em ấn 1 nút trên chìa liền khiển, xe đã nhận tín hiệu từ chìa liền khiển bằng cách tự động đóng mở khóa cửa tiếp (lúc này chìa liền khiển đã được chấp nhận)
2. Bấm một nút ở điều khiển thứ 2.. Cửa đóng mở để báo nhận
3. Xong

Nếu có điều khiển thứ 3 thì lặp lại bước 2

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Ok Cụ, đèn phanh trên cao dùng mấy con T10 nhưng led gắn toàn bộ trên mặt hay hơn loại cũ Cụ ạ.
Cụ soncrown : đèn xinhan màu đỏ hay trắng vậy?

Hôm qua đi lắp đèn phanh trên cao ko được vì cái bóng T10 của cụ nó to hơn cái chụp xe Es 09, muốn lắp phải dùng khoan nong cái chụp bằng nhựa ra, oải quá.....đang tính nhờ hainguyen làm luôn nhỉ?:-/

Chỉnh sửa cuối:

viendu

Xe tải
Bác thử thế này

Nếu có điều khiển thứ 3 thì lặp lại bước 2
2. Bấm một nút ở điều khiển thứ 2.. Cửa đóng mở để báo nhận
3. Xong
Em đã làm được, cám ơn cụ. Thì ra em thực hiện thừa động tác nên nó không nhận tất cả.

viendu

Xe tải

Hôm qua đi lắp đèn phanh trên cao ko được vì cái bóng T10 của cụ nó to hơn cái chụp xe Es 09, muốn lắp phải dùng khoan nong cái chụp bằng nhựa ra, oải quá.....đang tính nhờ hainguyen làm luôn nhỉ?:-/
Em lắp bóng T10 cho đèn phanh trên cao cho Es09 ok mà cụ, nó vừa với cái chóa luôn, em nghĩ T10 các loại có cùng kích cỡ, em mua của cụ công ty Tiến Minh ở Sài Gòn, cụ chuyên độ đồng hồ các kiểu cho Es

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh

Hôm qua đi lắp đèn phanh trên cao ko được vì cái bóng T10 của cụ nó to hơn cái chụp xe Es 09, muốn lắp phải dùng khoan nong cái chụp bằng nhựa ra, oải quá.....đang tính nhờ hainguyen làm luôn nhỉ?:
Cụ chuoiday kiểm tra lại đi, lắp vừa mà, lúc đầu mình cũng tưởng vậy nhưng sau mình tháo rời phần choá và đáy gắn đui ra và rút 1 lần cắm 1 lần hết 5 bóng luôn và lắp lại như zin Cụ ạ
Cụ rút giắc cắm điện vào cụm đèn phanh ra, tháo rời mang cả cụm xuống làm cho dễ Cụ ạ
À cái bóng led signal màu trắng Cụ ạ, đỏ hay vàng thì mình lắp rồi, mà cái ngạnh trên đui đèn signal của Ếch nó làm lệch đới Cụ ơi không đối xứng nhau đâu, hôm rồi mình thay 1 quả không có bóng zin lắp loại bóng signal khác phải mài một bên ngạnh đi mới lắp được đới Cụ

Chỉnh sửa cuối:

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
@viendu: Của ông thiên minh Sài gòn thì cái gì cũng vừa như in, đơn giản là ông chủ cũng đi xe Éch 09 như ae mình. Còn cái của bác soncrown là của CHina móng cái cho nên phải lựa ah.

Chỉnh sửa cuối:

trungcd

Xe buýt
Ok Cụ, mai em chuyển một thể nhá, chứ cứ nhờ mấy tay lái xe nhiều cũng ngại, việc thì không nặng nhọc khó khăn gì nhưng khi xe về HN bọn hắn phải giao hàng và nghỉ ngơi để tối chạy tiếp ra MC.
Cao su càng A Cụ lắp được chưa ạ?
Vâng, em cảm ơn cụ. Em cũng không vội cụ ạ. Cụ tiện lúc nào thì gửi cho em lúc ấy. Kèm cùng đồ của các cụ khác cho nó đỡ mất công cụ ạ. Cái cao su càng A em vẫn chưa đi lấy mà cũng chưa gọi cho cụ Chuối luôn. Đang bận đâu cái điền cụ ạ.

garung68

Xe đạp
Gần đó có 2 quán bán bánh cuốn là bà Tỵ và chị Huệ, quán Huệ bánh cuốn đầu ngõ nhà em, còn MÈO thì ngay cạnh nhà em đấy Cụ ạ:)
Các bác quên món SAM ở gần nhà bác Sơn rồi ag:38: chẹp chẹp mùa lạnh này mà (b) thì tuyệt. Hôm nào các bác off ở HL thì ới em nhé. E ở cột 8 Hạ Long(đối diện UB tỉnh). Số em đây 0982326689
@Hai Nguyen: Chuyến sau nhờ bác đặt giúp 2 khiển nhé. Thanks bác

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
@viendu: Của ông thiên minh Sài gòn thì cái gì cũng vừa như in, đơn giản là ông chủ cũng đi xe Éch 09 như ae mình. Còn cái của bác soncrown là của CHina móng cái cho nên phải lựa ah.
Gớm Cụ có chỗ khó thế lựa còn cho vào được mà mấy cái bóng bé tý, he he, led T10 mua tiếp cho Cụ 5 cái rồi mai chuyển nhá
Vâng, em cảm ơn cụ. Em cũng không vội cụ ạ. Cụ tiện lúc nào thì gửi cho em lúc ấy. Kèm cùng đồ của các cụ khác cho nó đỡ mất công cụ ạ. Cái cao su càng A em vẫn chưa đi lấy mà cũng chưa gọi cho cụ Chuối luôn. Đang bận đâu cái điền cụ ạ.
Mua tiếp cho Cụ Trungcd 5 cái led T10 loại led đính toàn bộ ở đầu bóng để thay cho đèn phanh trên cao rồi, mai gửi cùng chỗ cụ chuối nhá

Các bác quên món SAM ở gần nhà bác Sơn rồi ag:38: chẹp chẹp mùa lạnh này mà (b) thì tuyệt. Hôm nào các bác off ở HL thì ới em nhé. E ở cột 8 Hạ Long(đối diện UB tỉnh). Số em đây 0982326689
@Hai Nguyen: Chuyến sau nhờ bác đặt giúp 2 khiển nhé. Thanks bác
Ok Cụ Garung68, hôm nào mình về Hạ Long gặp nhau lai rai tý nhể, he he(b)(b)(b)

Tribute

Xe container
Hôm nay nghịch thử, lấy cái chìa lởm đánh 50k ở Nguyễn Thái Học (chỉ để mở cửa trong trường hợp SOS), kẹp phần lưỡi chìa theo xe vào bên cạnh cho tiếp xúc phần đồng, cắm chìa lởm vào ổ, chờ chút cho cái đèn hình chìa khóa tắt, bỏ chìa xin ra, vặn đề phát, nổ luôn ngon lành. Ko biết cái chìa theo xe là chíp kiểu gì, nếu là transponder như cụ Hải Nguyễn nói thì nhà Ếch có thể sản xuất được chìa nổ máy với chi phí: <50k + 1 Transponder chip. hi hi.

Tribute

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
Chip giá cũng gần bằng chìa transponder rồi. Em đã đặt 2 chip về để dùng với chìa đánh ngoài ddazsz set thành công rôi

Êm định bắt chước NP mua cái khiển liền chìa bên mẽo về. Lắp cái chip cho ếch sang là xong. Cuối tháng này khiển bên mý về là xongNP cũng đặt thử. Chip về để lắp sang cái remote 70$ kia xem có nổ.máy dc ko

Lúc nào các.lão đi.HL.ới em phát nhé. Lâu ko lẩu lươn gốc bàng và tắm khoáng ở hóa chất cp

Phanminh2012

Xe tải
hihihi, Đợt này em lấy thử vể 5 bộ (1 khiển 1 chìa)

Bác Soncrown : 1 bộ
Bác Ezdong: 1 bộ
Bác Explore : 2 bộ
Em dùng: 1 bộ
Tý DHL giao, em chụp hình luôn
Chao bác
Em là thành viên mới . Em đã cưới được 1 em Ếch 2.3 đời cuối 2007 model 2008
Hiện nay chìa khoa của em va remode cũng đã quá cũ rồi.
Nếu bác đặt được Phôi chìa liền điều khiển thì bác đặt
giúp em thêm 2 cái.
Kinh phí hết bao nhiêu bác cho em số tk và em sẽ chuyển ạ.
Cảm ơn bác nhiều.
Nếu đặt được giúp em thì bác phone cho em 1 phát.
Số phone của em là: 0916385588 ạ

Chỉnh sửa cuối:

Phanminh2012

Xe tải
Chip giá cũng gần bằng chìa transponder rồi. Em đã đặt 2 chip về để dùng với chìa đánh ngoài ddazsz set thành công rôi

Êm định bắt chước NP mua cái khiển liền chìa bên mẽo về. Lắp cái chip cho ếch sang là xong. Cuối tháng này khiển bên mý về là xongNP cũng đặt thử. Chip về để lắp sang cái remote 70$ kia xem có nổ.máy dc ko

Lúc nào các.lão đi.HL.ới em phát nhé. Lâu ko lẩu lươn gốc bàng và tắm khoáng ở hóa chất cp
Chao bac Hai Nguyen
Vậy bác đặt giúp cho em thêm 1 ChIaliền remode với bác nhá.
Nếu đặt được thì bac ới em 1 tiếng nhá.
Thanks bác nhiều nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Chao bác
Em là thành viên mới . Em đã cưới được 1 em Ếch 2.3 đời cuối 2007 model 2008
Hiện nay chìa khoa của em va remode cũng đã quá cũ rồi.
Nếu bác đặt được Phôi chìa liền điều khiển thì bác đặt
giúp em thêm 2 cái.
Kinh phí hết bao nhiêu bác cho em số tk và em sẽ chuyển ạ.
Cảm ơn bác nhiều.
Nếu đặt được giúp em thì bác phone cho em 1 phát.
Số phone của em là: 0916385588 ạ
Nếu xe cụ là loại đèn ống chóa đèn sơn đen thì giống xe em. Dùng loại chìa và khiển rời nhau.
Năm ngoái em đã thay bằng loại chìa liền khiển gập được như Ếch đời hiện nay. Tuy nhiên phẩi thay cả GEM BOX đồng nghĩa với việc cái khiển cũ của cụ thành đồ bỏ.
Em thay giá khi đó (cách đây khoảng 1 năm) là 1,4tr, gồm cả GEM BOX. Đây là cái hộp nhỉnh hơn bao thuốc lá 1 chút, nằm ngay cạnh chân ga trong cái hộc nhựa ấy.

Phanminh2012

Xe tải
Nếu xe cụ là loại đèn ống chóa đèn sơn đen thì giống xe em. Dùng loại chìa và khiển rời nhau.
Năm ngoái em đã thay bằng loại chìa liền khiển gập được như Ếch đời hiện nay. Tuy nhiên phẩi thay cả GEM BOX đồng nghĩa với việc cái khiển cũ của cụ thành đồ bỏ.
Em thay giá khi đó (cách đây khoảng 1 năm) là 1,4tr, gồm cả GEM BOX. Đây là cái hộp nhỉnh hơn bao thuốc lá 1 chút, nằm ngay cạnh chân ga trong cái hộc nhựa ấy.
Đún rồi cụ ợ
Con ếch nhà cháu là đèn ống chóa đen giống nhà cụ đới, chìa riêng, khóa riêng. Nhưng cháu thấy mấy cụ thay được bằng khiển liền chìa nên nhìn thấy thích quá nên nhờ cụ Hai Nguỹen mua giúp.
Cụ có chỗ nào mua ngon, bổ, rẻ thì cụ chỉ giáo cho nhà cháu với. Cảm ơn cụ nhều nhá.

Maybach Tàu

Xe container
Cụ soncrown không ý kiến giề về việc mua hộ em cái bao chìa khóa à, em PM hỏi số TK ứ thấy chả nhời:(

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Đún rồi cụ ợ
Con ếch nhà cháu là đèn ống chóa đen giống nhà cụ đới, chìa riêng, khóa riêng. Nhưng cháu thấy mấy cụ thay được bằng khiển liền chìa nên nhìn thấy thích quá nên nhờ cụ Hai Nguỹen mua giúp.
Cụ có chỗ nào mua ngon, bổ, rẻ thì cụ chỉ giáo cho nhà cháu với. Cảm ơn cụ nhều nhá.
Em thay ở Hải Dương, nó hơi rắc rối vì em thích loại chìa liền và gấp được của Ếch đời mới - nên buộc phải thay cả Gem Box.
Nếu thay theo phương án của cụ Hải Nguyễn thì không phải thay Gem Box đâu - nên giá sẽ rẻ hơn. Cụ chỉ tháo cái ruột khiển cũ lắp sang cái vỏ khiển liền chìa mới là OK, lắp thêm cả con transponder là nổ được. Tuy nhiên nó không gấp gọn như chìa Ếch đời mới.

Trạng thái
Thớt đang đóng