GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Fourth Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

tungvisto

Xe hơi
Led vỉ 8: 30K/ vỉ ( khoang hành lý 1-2 vỉ, em chơi 1 vỉ)
Led vỉ 24: 50K/vỉ ( đèn trần 02 vỉ)
Led t10: 15k/cái ( đèn cửa 4 cái, đèn phanh trên cao 5 cái, lăng téc 2 cái)
Lọc gió: 80K/ cái
Cụ cần bao nhiêu cái loại nào cứ báo em, em sẽ giúp.
Bác mua giúp cả bộ như trên nhé, chuyển tiền cho bác thế nào, tôi đang cần, thanks

cuoichu

Xe buýt
Led vỉ 8: 30K/ vỉ ( khoang hành lý 1-2 vỉ, em chơi 1 vỉ) X 3 = 90K
Led vỉ 24: 50K/vỉ ( đèn trần 02 vỉ), em bỏ qua cái này nhé!
Led t10: 15k/cái ( đèn cửa 4 cái, đèn phanh trên cao 5 cái, lăng téc 2 cái) X 14 = 210K
Lọc gió: 80K/ cái X 3 = 240 K
Gioăng kính: 450K X 4 = 1,800 K
Vị chi tổng thiệt hại của em kỳ này là 2,340 K bác nhỉ! mai em chuyển bác nhé!
Cố gắng ngày mai em giải quyết xong vụ lọc dầu, ngay kia đơn vị tổ chức đi tham quan 3 ngày, hi hi
Về em lại mò tiếp, ka ka
Bác đi tham quan về rồi giúp em với nhé, mà bác được đi tham quan ở đâu tận 3 ngày lận vậy, hhii. Nhớ viết thư gửi ảnh cho bọn em du lịch qua màn ảnh nhỏ với nhé! hihi.

Hai Nguyen

Xe điện
Bác mua giúp cả bộ như trên nhé, chuyển tiền cho bác thế nào, tôi đang cần, thanks
Thư thư cho bác Sơn còn làm việc nhà nước nữa bác ơi,

@Bác Sơncrown: vụ led em nghĩ khá lắt nhắt + gửi đồ nhiều free cũng ngại mà cũng đỡ mất công mất việc của bác, có khi bác lại làm danh sách / ship / 2-3 tuần làm 1 mẻ/ mua 1 lần bác ạ,

HN cũng có, chỉ có là đắt hơn thôi, khoảng 50%

Vinh Nguyễn

Xe điện
@Soncrown: Em là em ngưỡng mộ bác lắm ý, làm lãi cho ae nhà Ếch ko bít bao nhiêu xiền mà nói nữa, hẹn gặp bác (b) bác nhé
những ngày vừa qua em toàn đi tàu ngầm thui ko dám cmt chi cạ vì tháy và nghe rất hay nên em có ý kiến thế này: lọc dầu tại sao chúng ta ko quy về một mối hoặc là sắt hoặc là giấy vì có thay đổi thì đường của lọc chỉ có thế thôi mà
Xe em cùng đời vs bác MK nên vẫn dùng là lõi giấy
Có vài lời chia sẽ cùng các bác, nếu ko phải các bác cứ ném đá cho em để em sáng mắt ra, và đá em sẽ chuyển ra Trường Sa :))

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
Để đàu tuần sau về em sẽ mua giúp, với lại hiện nay đang hết led vỉ 24 ạ.

Bác đi tham quan về rồi giúp em với nhé, mà bác được đi tham quan ở đâu tận 3 ngày lận vậy, hhii. Nhớ viết thư gửi ảnh cho bọn em du lịch qua màn ảnh nhỏ với nhé! hihi.
Ok ạ, em loanh quoanh Phú Thọ - Sơn Tây- Ninh Bình - Hà Nam - Nam Định - Thái Bình ạ

cuoichu

Xe buýt
Anh hai VN: Thấy Anh rao bán ếch rồi nên em ứ chơi với anh nữa mà cũng chẳng buồn ném anh phí đá lém!!!:(%-(

soncrown

Xe buýt
@Soncrown: Em là em ngưỡng mộ bác lắm ý, làm lãi cho ae nhà Ếch ko bít bao nhiêu xiền mà nói nữa, hẹn gặp bác (b) bác nhé
những ngày vừa qua em toàn đi tàu ngầm thui ko dám cmt chi cạ vì tháy và nghe rất hay nên em có ý kiến thế này: lọc dầu tại sao chúng ta ko quy về một mối hoặc là sắt hoặc là giấy vì có thay đổi thì đường của lọc chỉ có thế thôi mà
Xe em cùng đời vs bác MK nên vẫn dùng là lõi giấy
Có vài lời chia sẽ cùng các bác, nếu ko phải các bác cứ ném đá cho em để em sáng mắt ra, và đá em sẽ chuyển ra Trường Sa :))
Thanks Bác đã có lời động viên, lọc dầu sắt và giấy nó cấu tạo khác nhau ở phần đế để gắn vào các te Cụ ạ.
Lọc giấy phần vỏ nó vặn cứng vào các te, khi thay chỉ vặn nắp đáy lọc và rút lõi giấy ra thay, còn lọc sắt thì nó vặn cả cái cụm lọc ra thay luôn cả vỏ lọc Cụ ạ, còn cấu tạo và nguyên lý lọc thì em nghĩ cũng như nhau thôi ạ.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải

@Bác Sơncrown: vụ led em nghĩ khá lắt nhắt + gửi đồ nhiều free cũng ngại mà cũng đỡ mất công mất việc của bác, có khi bác lại làm danh sách / ship / 2-3 tuần làm 1 mẻ/ mua 1 lần bác ạ,

Chuẩn, đỡ lắt nhắt thì cứ 2 tuần làm 1 mẻ cụ ạ. Chứ đặt loạn lên thế này em sợ nhà soncrown sắp.......tẩu hỏa nhập ma, IC nhảy lung tung mất.:P

soncrown

Xe buýt
Em cũng hỏi nếu lọc giấy mà thay cả vỏ thì có giống lọc sắt tháo ra không? câu trả lời là không vì phần ren vặn của lọc sắt là ren trong và ở các te máy có đầu ren thò ra ( thằng 2.3 2010 đang nằm xưởng bị gẫy cả cái núm ren này phải thay cả cái mặt bích đấy ạ). Lọc giấy thì vỏ cũng vặn ra được nhưng lại là ren ngoài, trên đáy các te chỉ có cái lỗ có ren trong để cái đầu của cái vỏ ngoài đựng cái lọc giấy bắt vào, đấy hình như là thế đấy các Cụ ạ, hi hi

soncrown

Xe buýt

Dạ thế cũng tốt ạ, mua nhiều thì mới bỏ công gửi một lần, mà cái món led này rất nhẹ ship nhanh cũng chả mất bao nhiêu ạ.

Chuẩn, đỡ lắt nhắt thì cứ 2 tuần làm 1 mẻ cụ ạ. Chứ đặt loạn lên thế này em sợ nhà soncrown sắp.......tẩu hỏa nhập ma, IC nhảy lung tung mất.:P
Các Cụ chịu khó thống kê giúp em nhá, thớt cứ nhảy trang liên tục thỉnh thoảng em lại phải đọc lại xem có xót của Cụ nào cái gì không, hi hi
Có Cụ maybach Tàu đi đâu lâu lâu không thấy vào chém nhỉ, he he

E43000

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
Chuẫn roài, Lọc M6 2.3 là chuẫn luôn cho ếch, mà bên kia lại vẫn đang SX Mazda nên hàng chính hãng luôn

@E43000: mai em ra cỏ may mà ko có halogen 3ly thì chết với em nhá nhá

@Chiều mai hội thảo Cỏ may các bác nhé: thời gian 14-16h - mục đích: xâu xé lọc động cơ

Chỉnh sửa cuối:

soncrown

Xe buýt
Em chưa về được nên chưa chụp được ảnh, cụ xem tạm trên taobao nhé:

1- lọc dầu (giấy) mazda6 2.3 AT: link

2- lọc dầu sắt mazda6 2.0 MT: link
Chuẫn roài, Lọc M6 2.3 là chuẫn luôn cho ếch, mà bên kia lại vẫn đang SX Mazda nên hàng chính hãng luôn

@E43000: mai em ra cỏ may mà ko có halogen 3ly thì chết với em nhá nhá

@Chiều mai hội thảo Cỏ may các bác nhé: thời gian 14-16h - mục đích: xâu xé lọc động cơ
Vậy thì đúng rồi, hôm qua nó gửi cho mình lọc sắt đó là loại dùng cho Mazda 2.0, hi hi
Mai có link này em bảo nó chắc là OK luôn.

EZdong

Xe điện
Em vừa họp xong vào OF thấy các cụ nhà mình xoắn quá!!!!!
Cụ soncrow mà chểnh mảng việc công thì em cũng có lỗi đới nha!

E43000

Xe tăng
Ảnh thật cái lọc dầu cho mazda6 2.3 AT em ship về lần trước đây (em ship về 2 cái và đã thay 1 cái rồi)

Toàn bộ phụ kiện:

Món lọc chính mặt trên

Món lọc chính mặt dưới

Chỉnh sửa cuối:

soncrown

Xe buýt
Em vừa họp xong vào OF thấy các cụ nhà mình xoắn quá!!!!!
Cụ soncrow mà chểnh mảng việc công thì em cũng có lỗi đới nha!
Dạ không Bác ơi, công việc em mẫn cán lắm, hì hì
Có điều việc bọn em bây giờ cũng hay lang thang, một số việc văn phòng em giải quyết qua Net office bác ạ, hi hi

Chỉnh sửa cuối:

soncrown

Xe buýt
Ảnh thật cái lọc dầu cho mazda6 2.3 AT em ship về lần trước đây (em ship về 2 cái và đã thay 1 cái rồi)

Toàn bộ phụ kiện:

]
Có hình, có mã rồi, mai em mang ra đặt, chắc là OK ạ, thanks Cụ!

Chỉnh sửa cuối:

Vinh Nguyễn

Xe điện
Anh hai VN: Thấy Anh rao bán ếch rồi nên em ứ chơi với anh nữa mà cũng chẳng buồn ném anh phí đá lém!!!:(%-(
Vợ 2 của em vẫn phục vụ em tốt mừ, ai nỡ lòng nào phụ công em nó chứ cụ:P
Nên cụ cứ ném đá cực lực vào cho em, em hứng hết ko cáo vấn đề chi hén:D

Thanks Bác đã có lời động viên, lọc dầu sắt và giấy nó cấu tạo khác nhau ở phần đế để gắn vào các te Cụ ạ.
Lọc giấy phần vỏ nó vặn cứng vào các te, khi thay chỉ vặn nắp đáy lọc và rút lõi giấy ra thay, còn lọc sắt thì nó vặn cả cái cụm lọc ra thay luôn cả vỏ lọc Cụ ạ, còn cấu tạo và nguyên lý lọc thì em nghĩ cũng như nhau thôi ạ.
Tks cụ đã giải thích hộ em!

Em cũng hỏi nếu lọc giấy mà thay cả vỏ thì có giống lọc sắt tháo ra không? câu trả lời là không vì phần ren vặn của lọc sắt là ren trong và ở các te máy có đầu ren thò ra ( thằng 2.3 2010 đang nằm xưởng bị gẫy cả cái núm ren này phải thay cả cái mặt bích đấy ạ). Lọc giấy thì vỏ cũng vặn ra được nhưng lại là ren ngoài, trên đáy các te chỉ có cái lỗ có ren trong để cái đầu của cái vỏ ngoài đựng cái lọc giấy bắt vào, đấy hình như là thế đấy các Cụ ạ, hi hi
Nếu ko phiền tìm giúp em 2 bóng FF75 đc ko ạ, để em tăng cường cho cốt của con vợ 2 em và bác mua giúp em 5 cái lọc Giấy.Tks Vinamilk bác nhá

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Hai Nguyen

Xe điện
China kiếm đâu dc FF75 hả bác VN ? hihihi

Lão Xemuon 1 đôi FF50
Lão VN: 1 đôi FF75
Lão Sucukinktrang bên Vit: 1 đôi FF75

thiếu 3 đôi nữa là ship nè

E43000

Xe tăng
Có hình, có mã rồi, mai em mang ra đựt, chắc là OK ạ, thanks Cụ!
Cái link taobao ở trên là shop bọn em hay đặt hàng phụ tùng, phụ kiện... chất lượng tương đối ổn cụ ợ.

So cái mã trên hình của cụ với của em nè: Cái lọc của em nó có chữ Made in Thailand :D

@HN: Mai em bận nên để tối em mang qua CM gửi cụ nhé ;)

Trạng thái
Thớt đang đóng