GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Fourth Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuoichu

Xe buýt
@ Cụ Evikins: Cụ mà tìm được thằng nào gia công cho hãng ở bển thì tuyệt đấy ạ, ko thì mình lại chơi PA 2 vậy, PA1 thì mình làm luôn 1 lô còn PA2 thì chắc vẫn cần chuột bạch nhỉ!!hihi.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Chụp đứng thì thấy khác tí, cái hàng lấy tại xưởng cao hơn khoảng 0,3 li, cao su dầy dặn hơn.

Em hỏi tay thợ:
- Cái này có thay được không?
- Lỏng Anh ạ, vì lọc chỉ vặn tới thôi, Anh cứ lấy đúng mã thì OK
Ừ, OK đây là tại ông tư vấn nhầm cho tôi đấy nhé - Em dọa thế, hinhi Hôm nay hắn gặp mình cứ ngại ngại chắc là sợ bị mắng vì cái vụ tư vấn.

Sau đó em quay lại chợ và thông báo cho chủ TQ về cái lọc, nó hẹn mai sẽ mang sang chuẩn thì mới chuyển về, ( bây giờ em khôn rồi, he he)
Nhân tiện em cũng hỏi cái bạt che khoang hành lý, mai nó mang sang thử nếu được thì em sẽ thông tin cho các Cụ.
Cái lọc này hôm trước em mua chỗ cụ Du Phutungford 150k, có vẻ giống cái lọc "hịn" có chữ kia nhưng cũng không có ký hiệu gì cả. Ký hiệu nó ở cái vỏ hộp giấy này thôi, 2 dầu cao su cũng dầy dầy, màu giấy lọc hơi xỉn.

Chỉnh sửa cuối:

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
@ Cụ Evikins: Cụ mà tìm được thằng nào gia công cho hãng ở bển thì tuyệt đấy ạ, ko thì mình lại chơi PA 2 vậy, PA1 thì mình làm luôn 1 lô còn PA2 thì chắc vẫn cần chuột bạch nhỉ!!hihi.
TQ không cái gì các Cụ đặt mà nó không xơi được ạ, hihi, nếu có Cụ nào xung phong làm chuột bạch em cũng theo cho nó có đàn.

Cái lọc này hôm trước em mua chỗ cụ Du Phutungford 150k, có vẻ giống cái lọc "hịn" có chữ kia nhưng cũng không có ký hiệu gì cả. Ký hiệu nó ở cái vỏ hộp giấy này thôi, 2 dầu cao su cũng dầy dầy, màu giấy lọc hơi xỉn.

Cái hộp tại VN xưởng đang bán có chữ made in Thailand ở bên cạnh, cái sáng nay em cầm về so thử thì chữ ở dưới đáy hộp và vỏ nhìn không đẹp và màu không tươi như cái vỏ hộp tại xưởng.
Cái của Cụ mua là đồ Hịn đấy, ở xưởng ngoài này nó đang bán 300K chắc tính công thay dầu vào, he he
Các Cụ yên trí mai có đồ HỊN luôn, keke

Chỉnh sửa cuối:

tobie

Xe hơi
Nói thật với bác là: cay cái đèn thật.
Nhà em đời 2008 bây giờ chỉ con 2 chìa và 1 khiển. Lỡ cái khiển nó hỏng 1 cái là toi luôn.
Có bác nào ếch đời 2008 of chui đe để tìm cách chế khiển 2008 đê.
Nhờ bác Hải Nguyễn có phương án nào cứu ếch 2008 với nhá.
Chắc phải có phương án và giai pháp cho êvhs 2008 chứ các bác nhờ
Nếu ko tìm ra giải pháp mà phải vào hãng thì nó cắt cổ cho đau lắm các bác ợ
Cách đây 2 tháng em nhờ bạn cầm cho 2 cái này về: http://www.amazon.com/gp/product/B006BA3HGW/ref=ox_ya_os_product. Không biết cái này có khác cái của cụ Hải Nguyễn order cho mọi người không nhưng em thấy ghi dùng cho đời 208-210. Em dùng ngon choét. Nếu cụ muốn thử, em sẽ chuyển cho cụ và nếu cụ dùng được thì em sẽ tặng cụ luôn 1 cái.

P/s: đầu tiên em tưởng cái nút xanh xanh dùng để mở nắp capo có thể dùng được nên ham. Hóa ra chắc nó chỉ dùng được cho Ếch Hybrid tại Mẽo.;))

EZdong

Xe điện
Em chia sẻ tý:
Dạo trước em cũng lấy chỗ cụ Du Phutungford (200k/cái~X() dư lày, tuần trước em đã xài 1 cái rồi:

soncrown

Xe buýt
Báo cáo các Cụ có tin mới đây:
1. Cô chủ TQ vừa điện thoại nói rằng không có lọc dầu đúng như mã số mà em đã mượn ở xưởng xe để đặt hàng, nó chỉ có loại như sáng nay đã đưa cho em xem mẫu :( nó bảo là thay được, hic ~X(
2. Cái bạt che hành lý nó bảo chỉ có loại cho 3.0 không có loại cho 2.3 Đài Loan. Bên TQ hình như nó nghĩ Ếch 2.3 TW là loại đèn híp ga lăng tổ ong như 2010 của mình về sau nó không biết có loại 2.3 (2004-2007) như bên mình hay sao ý.

Em hỏi ý kiến các Cụ như sau:
1. Có lấy loại lọc giấy như buổi sáng nay em mang về xem thử hay không? nếu không lấy thì em sẽ ấy lại tiền để trả lại cho các Cụ ạ.
2. Cái bạt che hành lý cụ nào đang có thì mang ướm thử xem có vừa phom của 3.0 hay không, nếu vừa thì em mới quyết định đặt hàng vì chủ TQ ngại mua về không đúng như cái vụ lọc dầu vừa rồi. Em thi thấy ở mình 2.3 và 3.0 từ 2004-2007 body đâu có khác nhau đâu các Cụ nhỉ
Em chờ tin từ các Cụ ạ, hi hi

cuoichu

Xe buýt
Em thấy cái của Cụ Tribute mua ở HN giống hàng mà mình sắp có hơn:
1. Ko có chữ (chắc là code của cái part đấy)
2. Có cái đương gân ở cái mút trắng 2 đầu lọc (chắc là gờ để giữ cho cái phần lọc giấy khỏi bị xô).
:P:P

soncrown

Xe buýt
Em chia sẻ tý:
Dạo trước em cũng lấy chỗ cụ Du Phutungford (200k/cái~X() dư lày, tuần trước em đã xài 1 cái rồi:
Cụ làm ơn đọc cho em cái mã với, và còn cái hình nào up lên để em cho chủ TQ nó xem, cám ơn Cụ.

cuoichu

Xe buýt
Cứ chơi đi bác Sơn ơi, em e là cô chủ nếu đồ của Motocraft chỉ khác code đã ko tìm được thì cũng khó mà kiếm được đồ của FoMoCo lắm.

soncrown

Xe buýt
Em đang bảo nó tìm cái lọc dầu theo mã của của Cụ Ez dong, nó cũng đang tìm nếu không có thì lấy cái lọc theo mẫu buổi sáng vậy.
Cái bạt che hành lý nó bảo chỉ có loại 3.0 của Mỹ giá khủng luôn 4 triệu:P
Gioăng kính cửa là 450K/gioăng, hi hi

soncrown

Xe buýt
Cái lọc dầu theo mã của Cụ Ezdong cũng không có luôn, em đã quyết định lấy cái lọc buổi sáng mang mẫu về, mai em chuyển cho các Cụ ạ

Lọc gió cụ HN vừa nhận xong tại bên Lương Yên, tay phụ xe còn định lấy cước của Cụ ấy nên Cụ ấy điện cho em, em bảo Cụ đọc tên tay bạn em làm bảo vệ bến xe gửi thế là OK.
Em hỏi cô chủ TQ sao cái bạt che khoang hành lý tôi cho bà xem trên Web có 320tệ mà sao giá bà hỏi đắt thế, nó bảo đây là hàng nhập mỹ không phải hàng "PHÚ XẺNG" hàng phú xẻng hết rồi, em cũng chả biết phú xẻng là cái gì, em đoán là hàng SX tại nhà máy ( xưởng) ở TQ, hi hi

Đang gõ đoạn trên thì A Trân gọi điện, lại có tin mới về lọc dầu đây:
Sáng nay khi nó mang lọc dầu sang em thấy nó có mỗi môt cái goăng to không có gioăng nhỏ em tưởng nó bị rơi mất, vừa rồi quyết định đặt hàng em bảo nó kiểm tra đủ 2 gioăng cho em, nó vừa gọi lại bảo chỉ có mỗi gioăng to không có gioăng nhỏ, bó tay, hi hi
Em lại hoãn, bảo để chờ ý kiến các Cụ, hay ngày mai em mang xe em ra thay thử 1 phát làm chuột nhể, hi hi

Chỉnh sửa cuối:

cuoichu

Xe buýt
Em đang bảo nó tìm cái lọc dầu theo mã của của Cụ Ez dong, nó cũng đang tìm nếu không có thì lấy cái lọc theo mẫu buổi sáng vậy.
Cái bạt che hành lý nó bảo chỉ có loại 3.0 của Mỹ giá khủng luôn 4 triệu:P
Gioăng kính cửa là 450K/gioăng, hi hi
Bác kiểm tra giúp em, nếu đúng thì lấy hộ em 2 cái gioăng cửa trước nhé (vì cái này bác ướm thử luôn vào xe bác được mà, hihi), bác nhớ kiểm tra giúp em vì 2 cái gioăng đấy nó ngược bên nhau đấy nhé!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Báo cáo các cụ là cái bóng chân T15 này quả thật hiếm. Tìm mãi suốt buổi chiều mới đc 1 chỗ ưng ý nhưng nó chỉ còn 10 bộ thôi, mỗi bộ giá 50 tệ em quất hết luôn. Keke.

cuoichu

Xe buýt
hay ngày mai em mang xe em ra thay thử 1 phát làm chuột nhể, hi hi
Xe bác sắp đến km phải thay dầu chưa? nếu ko thì chắc bọn em chờ tý cũng được mà, đâu có vội đâu, hihi. Ko lại phí tiền của bác mà cũng lãng phí của cải xã hội nữa, hihi.

cuoichu

Xe buýt
Báo cáo các cụ là cái bóng chân T15 này quả thật hiếm. Tìm mãi suốt buổi chiều mới đc 1 chỗ ưng ý nhưng nó chỉ còn 10 bộ thôi, mỗi bộ giá 50 tệ em quất hết luôn. Keke.
Để anh 2 cái nhé!
Thanks,

Hai Nguyen

Xe điện
Tks bác 3H, vụ này em với bác chém cafe anh em nhòe

Em chốt 3 bộ nhé (dự định 5 nhưng vì chỉ có 10 thì thiệt thòi tý)

@all: lọc gió động cơ em cầm về roài, gớm, lâu ko làm cửu, nên đi con dream cho cơ động, lái khó thế, vì ko có dây buộc hàng

@Soncrown: em đã chuyển 695k (95k của em lọc vat bổ sung + 600k của lão Flat) vào ATM của anh.

Vụ lọc dầu thì anh cứ chơi mã của M6 2.3 cũng dc, vì hàng Motocraft sợ ko phong phú, còn thằng Mazda 6 2.3 có SX tại TQ nên vô tư, có khi còn xịn hơn

soncrown

Xe buýt
Em gạch 1 bộ, he he

Xe bác sắp đến km phải thay dầu chưa? nếu ko thì chắc bọn em chờ tý cũng được mà, đâu có vội đâu, hihi. Ko lại phí tiền của bác mà cũng lãng phí của cải xã hội nữa, hihi.
Cũng thay được rồi, tính em làm gì không xong chả ăn ngủ được, hi hi
Bác kiểm tra giúp em, nếu đúng thì lấy hộ em 2 cái gioăng cửa trước nhé (vì cái này bác ướm thử luôn vào xe bác được mà, hihi), bác nhớ kiểm tra giúp em vì 2 cái gioăng đấy nó ngược bên nhau đấy nhé!
Riêng phụ tùng thì không nhầm được ạ, cái lọc dầu nhì nhằng mất công là vì mình không có mẫu, mã sp thôi, hi hi. Cái goăng của Cụ em dẫn tay chồng cô chủ ra tận nơi chỉ cho hắn rồi nên Cụ an tâm, nó bảo bán cái gioăng cho người khác 500k bán cho em 450K vì trước em có giúp vợ chồng hắn một số việc nhì nhằng, hì hì

tungvisto

Xe hơi
@all: lọc gió động cơ em cầm về roài, gớm, lâu ko làm cửu, nên đi con dream cho cơ động, lái khó thế, vì ko có dây buộc hàng

Vụ lọc dầu thì anh cứ chơi mã của M6 2.3 cũng dc, vì hàng Motocraft sợ ko phong phú, còn thằng Mazda 6 2.3 có SX tại TQ nên vô tư, có khi còn xịn hơn[/QUOTE]

Bác Hải Nguyễn ơi, FE 3. 2004 thì dung lọc gió cabin loại nào, tôi muốn đặt 1 cái. Bác đừng quên vụ of chui cuối tuần nhé[..]

EZdong

Xe điện
Cứ chơi đi bác Sơn ơi, em e là cô chủ nếu đồ của Motocraft chỉ khác code đã ko tìm được thì cũng khó mà kiếm được đồ của FoMoCo lắm.
Em nhứt trí cao ạ! Cụ soncrow cứ chiến luôn, chả ngại gì đâu ạ!

Tribute

Xe container
Cái vỏ lọc của em thì nó có ký hiệu như này và nó khi là thay thế cho một loạt các mã hiệu ở dưới ấy. Của cụ Đông chắc là HỊN hơn vì em thấy nhiêu đồ theo xe nó là của Fomoco. Em thấy cái của em khác hẳn của bác Đông mà còn dùng được thì cái sáng nay cụ mang về chắc là dùng được.

Trạng thái
Thớt đang đóng