GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Fourth Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
Tks bác 3H, vụ này em với bác chém cafe anh em nhòe

Em chốt 3 bộ nhé (dự định 5 nhưng vì chỉ có 10 thì thiệt thòi tý)

@all: lọc gió động cơ em cầm về roài, gớm, lâu ko làm cửu, nên đi con dream cho cơ động, lái khó thế, vì ko có dây buộc hàng

@Soncrown: em đã chuyển 695k (95k của em lọc vat bổ sung + 600k của lão Flat) vào ATM của anh.

Vụ lọc dầu thì anh cứ chơi mã của M6 2.3 cũng dc, vì hàng Motocraft sợ ko phong phú, còn thằng Mazda 6 2.3 có SX tại TQ nên vô tư, có khi còn xịn hơn
Em vừa phone nó bảo lọc dầu mazda6, 2.3 dùng lọc sắt như cái nó gửi hàng cho mình hôm qua không dùng lọc giấy #:-s
Nó bảo hỏi thêm mấy chỗ rồi, mai có mẫu sang mình xem lại, hi hi
Thôi cứ để nó tìm chậm tí nhưng đúng loại, mỗi tội em sốt ruột và sợ các Cụ mong, hi hi

Hai Nguyen

Xe điện
Bác Hải Nguyễn ơi, FE 3. 2004 thì dung lọc gió cabin loại nào, tôi muốn đặt 1 cái. Bác đừng quên vụ of chui cuối tuần nhé[..]
Everest ? nếu cái này thì em chịu, còn nếu ếch 3.0 thì vuông bác ạ

cuoichu

Xe buýt
Em gạch 1 bộ, he he
Riêng phụ tùng thì không nhầm được ạ, cái lọc dầu nhì nhằng mất công là vì mình không có mẫu, mã sp thôi, hi hi. Cái goăng của Cụ em dẫn tay chồng cô chủ ra tận nơi chỉ cho hắn rồi nên Cụ an tâm, nó bảo bán cái gioăng cho người khác 500k bán cho em 450K vì trước em có giúp vợ chồng hắn một số việc nhì nhằng, hì hì
@ Bác Sơn: Theo em hiểu thì cụ phải lấy 2 bộ T15 để lắp 2 bên chứ nhỉ.
Nếu đã chắc chắn vậy thì bác đặt giúp em cả 4 cửa luôn, mai em chuyển tiền cho bác cả vụ lọc động cơ mới nhậu thêm luôn, hihi.

Hai Nguyen

Xe điện
1 bộ 2 bóng lão Củ chuối ơi

soncrown

Xe buýt
Cái vỏ lọc của em thì nó có ký hiệu như này và nó khi là thay thế cho một loạt các mã hiệu ở dưới ấy. Của cụ Đông chắc là HỊN hơn vì em thấy nhiêu đồ theo xe nó là của Fomoco. Em thấy cái của em khác hẳn của bác Đông mà còn dùng được thì cái sáng nay cụ mang về chắc là dùng được.

Vỏ giống y cái em mang về buổi sáng, hi hi
Bên cạnh vỏ có ghi 1 bên là mã các loại lọc có thể thay thế được, 1 bên là danh sách các loại xe dùng loại lọc này.Trong danh sách bên cạnh vỏ thấy có ghi Mondeo 1.8;2.0...mazda 3...

Trong hình dưới cái của mình mang về so là cái có chữ nhá

Nó lại vừa phone cho em bảo có loại như này mà có đủ 2 gioăng, he he chắc đúng rồi, mai ra xem xem:((

Chương trình order lọc dầu cho Ếch ộp 2.3, do phóng viên Soncrown tường thuật trực tiếp từ Móng Cái:)):)):))

cuoichu

Xe buýt
@ HN & Phan3H: Thế ạ, nhưng chưa thấy ai xâu xé nên anh vẫn xin 2 bộ Phan3H nhé, nếu mọi người thiếu thì sẽ nhượng lại 1 rồi kiếm sau, hihi.
Em đầu óc tăm tối lắm, nhìn cái ảnh của bác Tribute post ở trên cứ hình dung ra cái gì ý, tưởng sao bác ý khủng thế!!! hehe.

Chỉnh sửa cuối:

soncrown

Xe buýt
@ Bác Sơn: Theo em hiểu thì cụ phải lấy 2 bộ T15 để lắp 2 bên chứ nhỉ.
Nếu đã chắc chắn vậy thì bác đặt giúp em cả 4 cửa luôn, mai em chuyển tiền cho bác cả vụ lọc động cơ mới nhậu thêm luôn, hihi.
T15 lắp cho đèn lùi thì em chỉ cần 1 đôi thôi mà, 1 bộ chắc là 2 bóng như Cụ Hainguyên đã gạch, hi hi
Để lo xong vụ lọc này rồi đến gioăng cửa của cụ nhé. k ka

Chỉnh sửa cuối:

E43000

Xe tăng
Em vừa phone nó bảo lọc dầu mazda6, 2.3 dùng lọc sắt như cái nó gửi hàng cho mình hôm qua không dùng lọc giấy #:-s
Lọc dầu mazda6 2.3 AT dùng lọc giấy cụ ơi. Để tối về em chụp ảnh và mã up lên nhé.

E43000

Xe tăng
Báo cáo các cụ là cái bóng chân T15 này quả thật hiếm. Tìm mãi suốt buổi chiều mới đc 1 chỗ ưng ý nhưng nó chỉ còn 10 bộ thôi, mỗi bộ giá 50 tệ em quất hết luôn. Keke.
Nếu còn thì cụ cho em đăng ký 01 bộ (2 bóng) với nhé. Tks cụ

nobi

Xe tải
Nó bảo hỏi thêm mấy chỗ rồi, mai có mẫu sang mình xem lại, hi hi
Thôi cứ để nó tìm chậm tí nhưng đúng loại, mỗi tội em sốt ruột và sợ các Cụ mong, hi hi
Bác Son cho em hỏi cuối cùng là lọc dầu giấy/sắt kết quả là như thế nào ạ. Hôm nay cơ quan tổ chức mùng 8-3 nên ngất ngây quá nên không theo dõi tình hình bác cập nhật được mà em vẫn gửi đồ bác đã chuyển chỗ cụ xemuon chưa lấy đựoc. Ý em là chờ đổi lọc giấy hay mình đặt order khác. Hơi nhiều lời mong bác thông cảm

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Chương trình order lọc dầu cho Ếch ộp 2.3, do phóng viên Soncrown tường thuật trực tiếp từ Móng Cái:)):)):))
Nếu khó khăn quá có lẽ...thôi cụ ạ, (just for fun) em vừa mang cuộn giấy vệ sinh lắp thay lọc dầu rồi, vừa khít, he he he.:P

cuoichu

Xe buýt
Để lo xong vụ lọc này rồi đến gioăng cửa của cụ nhé. k ka
Vâng bác ạ, nó cũng chả vội mấy. Em định để lập danh sách vụ đèn rồi tham gia cùng mọi người luôn, nhưng thôi em cứ đăng ký trước cái led (1 hay 2 vỉ nhỉ) để lắp cho cái đèn khoang hành lý và led cho đèn phanh (trên cao) luôn, cụ tính giúp em hết bao nhiêu (cả cái lọc động cơ như đã nói trên, hhi) em chuyển bác 1 thể luôn nhé!
Cám ơn bác nhiều.

soncrown

Xe buýt
Bác Son cho em hỏi cuối cùng là lọc dầu giấy/sắt kết quả là như thế nào ạ. Hôm nay cơ quan tổ chức mùng 8-3 nên ngất ngây quá nên không theo dõi tình hình bác cập nhật được mà em vẫn gửi đồ bác đã chuyển chỗ cụ xemuon chưa lấy đựoc. Ý em là chờ đổi lọc giấy hay mình đặt order khác. Hơi nhiều lời mong bác thông cảm
Chưa có kết quả Cụ ạ, em đang chờ lọc giấy Cụ ạ hi hi
Mà Ếch nhà Bác SX năm nào ạ?

Tribute

Xe container
Vui phết. :))

À mà T15 là cái dư lào hả cụ Sơn? hôm trước em định dùng 4 vỉ 24 led cho đèn cánh cửa đấy, của em nó chỉ có nắp nhựa màu đỏ thôi, ko có đui nên chắc là phải dùng vỉ dán vào.

Chỉnh sửa cuối:

soncrown

Xe buýt
Vâng bác ạ, nó cũng chả vội mấy. Em định để lập danh sách vụ đèn rồi tham gia cùng mọi người luôn, nhưng thôi em cứ đăng ký trước cái led (1 hay 2 vỉ nhỉ) để lắp cho cái đèn khoang hành lý và led cho đèn phanh (trên cao) luôn, cụ tính giúp em hết bao nhiêu (cả cái lọc động cơ như đã nói trên, hhi) em chuyển bác 1 thể luôn nhé!
Cám ơn bác nhiều.
Led vỉ 8: 30K/ vỉ ( khoang hành lý 1-2 vỉ, em chơi 1 vỉ)
Led vỉ 24: 50K/vỉ ( đèn trần 02 vỉ)
Led t10: 15k/cái ( đèn cửa 4 cái, đèn phanh trên cao 5 cái, lăng téc 2 cái)
Lọc gió: 80K/ cái
Cụ cần bao nhiêu cái loại nào cứ báo em, em sẽ giúp.
Cố gắng ngày mai em giải quyết xong vụ lọc dầu, ngay kia đơn vị tổ chức đi tham quan 3 ngày, hi hi
Về em lại mò tiếp, ka ka

soncrown

Xe buýt
Vui phết. :))

À mà T15 là cái dư lào hả cụ Sơn? hôm trước em định dùng 4 vỉ 24 led cho đèn cánh cửa đấy, của em nó chỉ có nắp nhựa màu đỏ thôi, ko có đui nên chắc là phải dùng vỉ dán vào.
Dạ em cũng hóng Cụ HN bảo T15 loại có thấu kính hội tụ lắp cho đèn lùi cho sáng Cụ ạ, mà mình thì toàn đi tiến, hi hi
Đèn 24 lắp cánh cửa to quá Cụ ơi, led 8 đã sáng lắm rồi, em thì xơi bóng T10 loại bóng led nằm trên mặt ý.

Hai Nguyen

Xe điện
@3H: confirm chắc chắn đèn lùi của ếch các đời sau cũng là T15 nhé - ký hiệu quốc tế của nó là W16W

Bóng dây đốt thì nó ntn

Chân nó bé, cùng chân với T10

Rẻ nhể tính ra tiền VN khoảng 130K/cái, lãi thật, thôi em đi buôn đây,keke
HN chỗ rẻ nhất bán 250k đó bác, buôn để

nhưng ếch đã được trang bị loại này roài nên khuyến cáo của Ford là chỉ cần thay định kỳ sau 100.000 Km thôi

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng