GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Twelfth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải

Gà còi

Xe tải
Hôm qua em để ý thấy kính lái của em cũng có nhiều vết xước dăm (chắc do nhiều nguyên nhân: rửa xe, bụi, gạt nước, vv...), dù nhìn xa vẫn bóng loáng. Có cụ nào trong hội nhà mình đã đi đánh bóng kính lái chưa nhỉ? Làm cách đó có ổn không các cụ? Cho em địa chỉ với...
Trên chợ OF làm đấy, giá hơi chát, nhưng ok lắm, Cụ ý có gian hàng bán dầu với đánh bóng kính, phủ nano đó cụ. E chơi rồi, ổn áp, sạch đẹp như mới. Kính của e bị bụi sơn, giấy giáp mịn, nên nhìn nó loằng con nhà bà ngoằng lắm.

MrMilan

Xe điện
Ếch của em dạo này đi cứ có cảm giác lốp trước bên phải hơi non, vì đi vào chỗ xóc hay ổ gà có cảm giác non non, đem ra hiệu bơm thì nó bảo vẫn ok.
Có lẽ giảm xóc có vấn đề rồi, bác nào có cao kiến gì không , giúp em với để còn đem ra xưởng

Gà còi

Xe tải
Ếch của em dạo này đi cứ có cảm giác lốp trước bên phải hơi non, vì đi vào chỗ xóc hay ổ gà có cảm giác non non, đem ra hiệu bơm thì nó bảo vẫn ok.
Có lẽ giảm xóc có vấn đề rồi, bác nào có cao kiến gì không , giúp em với để còn đem ra xưởng
Cụ chạy thử quãng nào mà bỏ đc tay lái xem nghiêng ngả ko. Cái này xem có chảy dầu ko thì mới biết đc kém hay ko ( theo e là thế ). Ko chảy thì chắc ko kém đâu.

MrMilan

Xe điện
Cụ chạy thử quãng nào mà bỏ đc tay lái xem nghiêng ngả ko. Cái này xem có chảy dầu ko thì mới biết đc kém hay ko ( theo e là thế ). Ko chảy thì chắc ko kém đâu.
Đi đường bằng thấy đầu xe hơi nghiêng về bên trái, có lẽ mang ra ngoài đại lý kiểm tra thôi

F117A

Xe máy
Xe em cũng 2007 Limited, hôm nào em với cụ giao lưu phát xem xe nó có zì khác nhau ko cụ nhóe, số em 0946638088
Chào cụ, mấy hôm nay nhà có việc nên không vào OF, rất tiếc là e ở SG nên không gặp được cụ và các cụ trong OF nhưng lúc nào rãnh rỗi thì mình liên lạc giao lưu, số e 090 394 2779.
E chỉ mới lấy xe khoảng 2 tháng, cũ người mới ta, và lại là lái mới không có k.nghiệm gì về xe, lần đầu tiên mua xe nhưng lại chỉ thích Fò (mà lại Escape mới khổ!) tuy nhiên đến giờ e cũng không (và cũng không bao giờ) hối hận về quyết định của mình và rất yêu con xe của mình, đôi khi có nhiều thắc mắc mà không biết hỏi ai vì e quá gà !!!, chỉ hỏi trên OF thôi, mong rằng các cụ thông cảm nếu e có hỏi nhiều và đừng chém e nhé !!!
Chúc các cụ đầu tuần làm việc vui vẻ !

tung_ey

Xe tải
Cụ ơi, pm cho em phát địa chỉ hoặc tên của cụ đánh bóng kính lái na-nô mà cụ đã làm trên OF đê, em phong cụ làm Gà đại tướng luôn... Cảm ơn cụ! :D

Trên chợ OF làm đấy, giá hơi chát, nhưng ok lắm, Cụ ý có gian hàng bán dầu với đánh bóng kính, phủ nano đó cụ. E chơi rồi, ổn áp, sạch đẹp như mới. Kính của e bị bụi sơn, giấy giáp mịn, nên nhìn nó loằng con nhà bà ngoằng lắm.

wacwac

Xe buýt
Đi đường bằng thấy đầu xe hơi nghiêng về bên trái, có lẽ mang ra ngoài đại lý kiểm tra thôi
lạ nhỉ, sống đường ở giữa, thường phải nghiêng phải chứ nhỉ. Cụ đi thử vào cái sân nào phẳng lì xem có bị lệch ko, em trước đi ngoài lệch, vào hãng thẳng tắp, thợ bảo là đường của mình ko đều nên có xu hướng ăn ra phải

escapes

Xe buýt
Hôm rồi em vào hãng để chk cái đèn động cơ, tự nhiên bật sáng :) Phát hiện lỗi P0171, cố vấn dịch vụ tư vấn " cái này thì anh cứ thay 2 cái cảm biến oxy, trên, dưới và cảm biến gió nạp, vệ sinh cổ hút....vvv .....rồi xóa lỗi ....là đảm bảo hết" :( tổng cộng đâu 3 cái cảm biến có hơn 10 củ thôi...Tí nữa thì ngã...nên em nhất quyết phải xem có phải đúng là 10 củ là xe em hết bệnh không? đọc các loại "chẩn đoán", xem các loại youtube....cuối cùng, tổng thiệt hại là 50k VND....nguyên nhân là cái đoạn cút - tuy ô để hồi hơi thừa từ khoang máy vào bầu hút gió bị rạn nứt, thế là bị rò rỉ...cụ nào mà bị lỗi này, nên kiểm tra các yếu tố liên quan đến ống, tuy ô, các yếu tố gây rò rỉ trước , rồi hãy đi sang các phần khác.

EZdong

Xe điện
Hôm rồi em vào hãng để chk cái đèn động cơ, tự nhiên bật sáng :) Phát hiện lỗi P0171, cố vấn dịch vụ tư vấn " cái này thì anh cứ thay 2 cái cảm biến oxy, trên, dưới và cảm biến gió nạp, vệ sinh cổ hút....vvv .....rồi xóa lỗi ....là đảm bảo hết" :( tổng cộng đâu 3 cái cảm biến có hơn 10 củ thôi...Tí nữa thì ngã...nên em nhất quyết phải xem có phải đúng là 10 củ là xe em hết bệnh không? đọc các loại "chẩn đoán", xem các loại youtube....cuối cùng, tổng thiệt hại là 50k VND....nguyên nhân là cái đoạn cút - tuy ô để hồi hơi thừa từ khoang máy vào bầu hút gió bị rạn nứt, thế là bị rò rỉ...cụ nào mà bị lỗi này, nên kiểm tra các yếu tố liên quan đến ống, tuy ô, các yếu tố gây rò rỉ trước , rồi hãy đi sang các phần khác.
Kinh nghiệm hay quá! Thanks cụ nhiều nhé!

xe muon

Xe tăng
Lậy các bố thợ Ford thật,đúng như cái máy động cái là thay:77::77::77:

F117A

Xe máy
E nghĩ thật sự lúc đầu nguyên thủy là Fo nhưng "nhờ" các cố vấn dịch vụ như trên nên nó mới trở thành "Fò" các cụ ạ !

F117A

Xe máy
Cảm ơn Bác ạ, e sẽ nghiên cứu dzụ này còn không thì đổi hẵn sang DVD mới cũng được Bác nhể?

quangvu_arc

Xe đạp
Kính chào các Cụ nhà ếch!
Báo cáo các Cụ, sau bao ngày thầm thương trộm nhớ thì cuối cùng nhà em cũng mạnh dạn cưới được một em ếch chân dài 2007 số vô lăng ạ. Mà chưa được bao lâu thì nhà em bắt đầu bị bối rối vì tính tình đỏng đảnh của vơ2. Nhờ các cụ cao niên hội chẩn và cho em vài lời khuyên ạ.
Lần 1: một buổi sáng đẹp trời , chợt thấy má vợ nổi cái đèn check engine, em hoảng qua phi xe vào ga ra khám thì được báo System might be at risk . Các chú thợ phán : lỗi nhiên liệu. Xóa lỗi. Về.
Lần 2 : sau 2 tuần. Sự việc tái diễn như lần 1. Có điều mỗi lần đèn nổi là em thấy xe ăn xăng ghê ghớm.
Lần 3 : Vài tuần sau,đèn lại nổi. Thấy sự việc có vẻ không đơn giản, em bèn mang hẳn xe ra đại lý HNF. Sau nửa ngày khám xét, đại lý phán là không tìm ra lỗi gì cụ thể, vệ sinh cổ hút, xóa lỗi. Thấy xe có vẻ mượt mà, chạy bốc.
Lần 4 : sau lần 3 thấy có vẻ ổn định được khoảng 1 tháng, nhà em đánh liều làm chuyến vào Đà Nẵng. Vào đến nơi trong mấy ngày thì đèn lúc nổi, lúc tắt, em đánh liều cứ chạy đại vì cũng khong thấy gì bất thường. Đến lúc ra đến Nghệ An thì bắt đầu to chuyện. Đòng hồ tua máy bát đàu nhảy xếch khi ở chế độ galanti và khi vòng tua ở 1500, xe chết máy khi dừng đèn đỏ, bật điều hòa thì không đề lại được. Lúc này em bắt đầu thật sự lo lắng, nhưng vì giữa đường nên đành cố lết về nhà bằng giải pháp tắt điều hòa khi đề nổ hoặc dừng đèn đỏ. Về đến Hn thì xe bị rung giật nặng nề. Hú vía, may sao cũng lết được về đến nhà. Hôm sau lập tức e mang ra ga ra ngừoi quen ( vào đại lý thấy họ cho vợ vào phòng kín rồi xxx, ko biết làm ăn kiểu gì nên em cũng đâm lo), chú thợ quét lỗi thấy báo cảm biến khí nạp, sờ đến thì thấy có một dây ở giắc căm bị đứt, hàn lại, xóa lỗi. Mọi hiện tượng hỏng hóc biến mất, xe êm ru. Em mừng quá, hí hửng ra về.
Lần 5 : Cách đây vài hôm, sự việc lại tái diễn. Đồng hồ máy nhảy nhót ở chế đô galanti và vòng tua 1500, xe gần như chết máy khi dừng đèn đỏ hoặc khi vào cua. Em tức quá mượn cái máy quét đọc lỗi thì nhận được mã P2188, lõi này chắc vẫn ở cái cảm biến khí nạp.

Đến giờ thì e hoang mang thật sự, cũng chưa biết giải quyết thế nào. Mong các Cụ cho e vài lời tư vấn, hoặc chỉ cho em địa chỉ nào uy tín để xử lý bệnh của ếch.
Em viết hơi dài và chi tiết để các Cụ dễ chẩn bệnh, có gì các Cụ thông cảm e nhé.
Em xin mời beer các Cụ!

Chỉnh sửa cuối:

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Bác làm vệ sinh cái cảm biến MAF nắm ở cổ hút ngay sau lọc gió ý ... Nếu vẫn báo lỗi thì chạy xuống Mỹ đình gặp Long Tiger 0916198883 mượn con của em thay vào mà thử (lần trước em mua thừa con này)

Hình nó như thế này

Chỉnh sửa cuối:

quangvu_arc

Xe đạp
Bác làm vệ sinh cái cảm biến MAF nắm ở cổ hút ngay sau lọc gió ý ... Nếu vẫn báo lỗi thì chạy xuống Mỹ đình gặp Long Tiger 0916198883 mượn con của em thay vào mà thử (lần trước em mua thừa con này)
Mai e sẽ thử vệ sinh cái đó theo chỉ dẫn của Bác, ko được nữa thì sẽ tìm bác Hổ. Cảm ơn Bác rất nhiều!

chuamet

Đi bộ
Cảm ơn Cụ escapes, cuối cùng thì mấy hạng mục em liệt kê khiến em Ếch run run (Mobin, bugi, van không tải...) đều không sao, dù em đã tiện tay thay mới tất cả. Lỗi tại cái vòng Bi các đăng cụ ợ, thay cả đôi, mất 2,5 củ, thế alf em nó hết run liền. Cảm ơn cụ đã quan tâm.

chuamet

Đi bộ
Cụ này mắc cười nhể, thế thì hôm cưới vợ, biết làm sao? khà khà

Em sửa dc điêu Hoa rồi ạ! Mang vào Ford Thủ đo dc 5 phút là mát lạnh, dc tư vấn nói là anh kô bật ÁC, em hỏi tắt bật ở chỗ nào thì chịu, hi. Em dự là lúc em mang bảo dưỡng xe thợ người ta nghịch gì đấy tắt mất điều hòa, giờ vào bất lại là OK! Cám ơn các cụ đã đọc ạ!

LongThinhTech2

Xe điện
Cụ ơi, pm cho em phát địa chỉ hoặc tên của cụ đánh bóng kính lái na-nô mà cụ đã làm trên OF đê, em phong cụ làm Gà đại tướng luôn... Cảm ơn cụ! :D
Khoản này cụ tới các cửa hàng, gara chăm sóc xe là Ok ngay ạ. Cụ chú ý là tham khảo ở đâu làm tốt và uy tín thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng