GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Twelfth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Xe em hôm qua cho vào FTL thay dầu hộp số, lọc xăng, lọc gió.
Thay xong chạy khác hẳn, êm và mượt hơn.
Cái lọc xăng theo xe từ đầu, tháo ra đen như nước cống luôn
[/IMG]

xe muon

Xe tăng
[/IMG]
Lọc xăng thì khoảng 3 vạn or 2 năm là nên thay rồi,xe nào đổ ra nó cũng đen thế đấy anh ạ vì xăng ở mình nó thế.
Anh còn thiếu 1 mục cũng quan trọng là vệ sinh họng hút nhé,xong cái này mới gọi là khác hẳn.

escapes

Xe buýt
[/IMG]

bẩn nhỉ....chiều qua em cũng vào chỗ đồng chí B thay nước mát, nói chúng là em hài lòng với cách làm ăn của đồng chí này, đổ nước mát là cho xả hết, xả đến khi nào không còn thấy tí tách nữa mới khóa két lại, khi đổ thì tháo tuy ô bình nước phụ ra và đổ thẳng vào tuy ô, đổ đến khi nào, nước dâng lên trong bình nước phụ, đạt mức thì thôi, chứ đổ thẳng vào bình phụ nhiều khi bị air và không đổ được triệt để.

cụ XeMuon nói chính xác...vệ sinh họng hút và cảm biến gió nạp (MAF) là hết sức cần thiết, cái này cũng bẩn lắm, làm xong thấy xe đi khác hẳn luôn.

tung_ey

Xe tải
Hôm qua em bon bon 80km/h vượt một cái xe ở đường trên cao, bỗng nghe tách một cái. Thường thì cái gì đụng vào xe mình phải kêu "bộp" hoặc "cục", nhìn thoáng một cái không thấy gì nhưng một lúc sau ... thôi toi rồi... kính lái đã dính một phát nứt hình sao. Chắc viên đá bằng hạt gạo của xe trước bắn lên xe em roài.

Gọi điện cho Ford, bảo mời anh vào thay kính lái, bảo hiểm chắc là OK. Tối về tìm hiểu trên mạng vẫn sửa được do toàn bộ vết của em chỉ bằng móng tay. Em đi chỉnh sắc đẹp ở GlasWeld, mất khoảng 45 phút, khôi phục được 90% so với ban đầu. Kính lái vẫn nguyên bản.

Công nghệ hàn kính dạo này ngon ghê, mỗi tội hơi chát tí, 600k.

tung_ey

Xe tải
Ngon roài, lần bảo dưỡng tới em sẽ thay dầu hộp số luôn!

Cụ vào Ford Thăng long ! Em mới thay tuần trước ở đó
Thời gian mất khoảng 30-45 phts
Trước khi vào cụ gọi cho cậu Biên 0915911983 thợ thay dầu (ku này làm tương đối cẩn thận) hỏi xem có cầu không rồi hẵng vào

Chum dầu trong kho của Ford TL

ATF M3 Idemitsu

wacwac

Xe buýt
Cho em hỏi cái tay lẫy mở cửa từ bên trong của hàng ghế sau của em do các tay to chuyên môn táy máy đã làm hỏng mất chức năng childlock (ấn lock rồi mà cửa sau vẫn mở đựoc từ bên trong :(, bên ngoài mờ thì ko được).

Cái này có được bảo hành ko ạ, còn sửa thì phức tạp ko để đợt tới đi bảo dưỡng em xử lí luôn.

lars

Xe máy
các cụ cho cháu hỏi, đồng hồ của escape 2.3 2012 không có chỗ nào báo 100km/xằng ạ??? E Tìm mãi ko thấy đâu. Cám ơn các cụ nhiều

chuamet

Đi bộ
Các bác kính mến, giúp em một việc với nhé, số là Ếch của em đi đường cứ run run ở vòng tua 1500 đến 2000 vòng, em đã mang đi sửa ở hãng, bắt 3 lỗi gồm Mobin, Bugi và van không tải, ống hơi. Ở hãng ra thì ngon, về đi mấy hôm cháu nó lại run. Bác nào biết bệnh, và khắc phục được triệt để giúp em với nhé. Cháu nó sinh năm 2004, 3.0 ạ. Em ở Hà Nội, các bác giả nhời giúp em qua đây, hoặc sms cho em qua số 0945835555, đội ơn các bác ạ.

xe muon

Xe tăng
các cụ cho cháu hỏi, đồng hồ của escape 2.3 2012 không có chỗ nào báo 100km/xằng ạ??? E Tìm mãi ko thấy đâu. Cám ơn các cụ nhiều
Ếch là 1 trong những con ngu nhất,làm gì có option xa xỉ đấy hả cụ:D

lars

Xe máy

F117A

Xe máy
Chào các cụ, nhờ các cụ tư vấn giúp e trường hợp sau : xe e là ếch 07 (cần số trên vô lăng), hôm nay đang chạy bổng máy bị giật, mang vô Ford check ra lỗi cảm biến oxy nằm ngay đầu ống xả (e có hỏi là phải lổi cảm biến khí thảy hay không vì e thấy nằm ngay vị trí đầu ống xả), bên đó nói có thể vệ sinh và sử dung lại, các cụ cho e hỏi là vệ sinh xong có sử dung lại được không và giá của cảm biến mới là bn và e có thể mua ngoài rồi vào hãng thay đc không ?(Ford báo 3.5t), Ford bắt bệnh thế này có đúng không? từ lúc bị đến lúc e vô Ford check đoạn đường khoảng 3km nhưng không thấy báo lỗi gì trên tap lô.
Rất cảm ơn ý kiến của các cụ.

F117A

Xe máy
Các cụ cũng cho e hỏi luôn là e muốn lấy ngõ ra Aux của đầu CD theo xe (1 đĩa) để lấy tín hiệu âm thanh từ Iopd thì có được không và phải làm thế nào ạ?
Cảm ơn các cụ .

tung_ey

Xe tải
Ếch nó ngu nhưng mờ chủ của nó thì khôn mà cụ. Đâu cần cái chức năng đơn giản thế làm gì đâu.

Hôm nay em có đọc bài về thay bugi, các cụ cho em hỏi khoảng bao lâu thì cần thay bugi các cụ nhỉ. Xe của em cũng chưa thấy hiện tượng gì, được 4.5 vạn rồi. Các cụ thay bugi thì thay loại gì ợ?

FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF, chuc nang don gian the ma ko co =((

escapes

Xe buýt
Các bác kính mến, giúp em một việc vớinhé, số là Ếch của em đi đường cứ run run ở vòng tua 1500 đến 2000 vòng, em đãmang đi sửa ở hãng, bắt 3 lỗi gồm Mobin, Bugi và van không tải, ống hơi. Ở hãngra thì ngon, về đi mấy hôm cháu nó lại run. Bác nào biết bệnh, và khắc phục đượctriệt để giúp em với nhé. Cháu nó sinh năm 2004, 3.0 ạ. Em ở Hà Nội, các bác giảnhời giúp em qua đây, hoặc sms cho em qua số 0945835555, đội ơn các bác ạ.
Cụ mô tả hiện tượng run run cụ thể hơn đi? Cụ đã kiểm tra bơm xăng chưa? Cụ thể là cụ đã làm gì với Bugi, Mobin và van không tải? Vì em biết một em escape 3.0, thiếu dầu hộp số, cũng run run giật giật...cho em ấy thay dầu mới, đổ đủ dầu, em ấy lại chẳng thấy run....giật gì nữa :)

Chào các cụ, nhờ các cụ tư vấn giúp e trường hợp sau : xe e là ếch 07 (cần số trên vô lăng), hôm nay đang chạy bổngmáy bị giật, mang vô Ford check ra lỗi cảm biến oxy nằm ngay đầu ống xả (e có hỏilà phải lổi cảm biến khí thảy hay không vì e thấy nằm ngay vị trí đầu ống xả),bên đó nói có thể vệ sinh và sử dung lại, các cụ cho e hỏi là vệ sinh xong có sửdung lại được không và giá của cảm biến mới là bn và e có thể mua ngoài rồi vàohãng thay đc không ?(Ford báo 3.5t), Ford bắt bệnh thế này có đúng không? từlúc bị đến lúc e vô Ford check đoạn đường khoảng 3km nhưng không thấy báo lỗigì trên tap lô.
Cảm biến bị bẩn, muội, làm vệ sinh phát..lắp lại..chạy ngon,không phải lo cụ ạ. Nhưng lần sau, nếu cụ bị lại lỗi này, cụ đề nghị quét lỗi và ghi lại code của lỗi đề biết chắc là vấn đề nằm ở đâu. Cảm biến thì mua cũng không khó, nhưng phải biết part #, loại mấy chân, giắc cắm...có thể mua online, hoặc cụ ping cho HaiNguyen để hỏi thêm.

Hôm nay em có đọc bài về thay bugi, các cụ cho em hỏi khoảng bao lâu thì cần thay bugi các cụ nhỉ. Xe của em cũng chưa thấy hiện tượng gì, được 4.5 vạn rồi.Các cụ thay bugi thì thay loại gì ợ?
Hồi trước em cũng đã vọc vạch các kiểu bugi, nào 2 chấu, nào 4 chấu, nào Iridium…cuối cùng, em chọn Platinium 1 chấu. Denso, NGK là ok, Bugi thì nên kiểm tra sau mỗi 4000 km, xe em hiện tại là 107 ngàn km, em đã thay 3 lần, mỗi lần 6 cái bugi :) lý thuyết nói là nên thay sau mỗi 40 ngàn km.

Chỉnh sửa cuối:

tung_ey

Xe tải
Cụ escapes tư véo rất mạch lạc, rõ ràng, dứt khoát, không thiếu thông tin nào... rất đúng phong cách ếch. Beer cụ! :-d

F117A

Xe máy
Cụ cho giúp E contact của cụ HaiNguyen được không a? Cảm ơn cụ nhiều nhé !

F117A

Xe máy

escapes

Xe buýt
Dạ vì e là lái mới ạ ! Cảm ơn cụ nhiều lắm. Chắc là phải làm phiền cụ HaiNguyen rồi ! Mong các cụ giúp đỡ lái mới e nhé !!!
Đùa cụ vậy thôi....ai chẳng phải học hỏi :)

F117A

Xe máy
Các cụ tư vấn giúp E có cách nào lấy ngõ Aux từ đầu CD 1 đĩa của Ếch 07 (cần số trên vô lăng) để nghe nhạc bằng Ipod không ạ? Xe e Limited có 2 màn hình gối đầu & đầu DVD 10 đĩa theo xe nhưng âm thanh lại lấy qua sóng FM quá tệ, có cách nào đi lại đường âm thanh trực tiếp qua CD của xe để nghe hay hơn không ạ?
Cảm ơn các cụ nhiều.

Trạng thái
Thớt đang đóng