GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Twelfth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

xe muon

Xe tăng
Thưa các cụ.

ESC 2007 XLT của e phanh tay hơi mòn (em cảm nhận khi sử dụng, chưa kiểm tra thực tế), đã căng thêm dây nhưng hiệu quả không đáng bao nhiêu.
Em không biết có thay được má phanh không? mong các cụ tư vấn.
Cụ vào bảo thợ họ gẩy tăng má phanh lên là được,dây với má phanh gần như không phải thay cụ ạ.

Xe duyen

Xe buýt
Xe em đợt trước cũng bị kẹt như thế, em bào TLF, chú thợ tháo cái tapi cửa ra, khoan khoan chọc chọc cái gì đó, giờ ngon lắm roài. Cụ thử vào đấy xem sao, vì em thấy chú thợ ấy nói là 100 con ếch thì cả 100 con sẽ dính lỗi này, chỉ có điều nhanh hay chậm mà thôi.
Các cụ ui, kính của cánh cửa bên phụ xe êm bắt đầu phải dùng tay hỗ trợ kéo lên rồi, may mắn tự lên thì tựt tựt tựt lật đật phi lên. Mà em lùi xe có thói quen là hạ cả hai kính cho sáng.

ongdogia

Xe tăng
Cụ vào bảo thợ họ gẩy tăng má phanh lên là được,dây với má phanh gần như không phải thay cụ ạ.
Cám ơn cụ.

Em đã gẩy tăng phanh, nhưng phanh không bám đáng bao nhiêu. Em muốn thay má phanh tay, không biết có thay được không.

Xe duyen

Xe buýt
Theo em biết thì má phanh tay vẫn là má phanh bình thường mà? Nếu má phanh mòn thì cụ thay, còn không thì cụ chỉ cần tăng phanh và vệ sinh lại mặt má phanh là được thôi.
Cám ơn cụ.

Em đã gẩy tăng phanh, nhưng phanh không bám đáng bao nhiêu. Em muốn thay má phanh tay, không biết có thay được không.

ongdogia

Xe tăng
Theo em biết thì má phanh tay vẫn là má phanh bình thường mà? Nếu má phanh mòn thì cụ thay, còn không thì cụ chỉ cần tăng phanh và vệ sinh lại mặt má phanh là được thôi.
<br />
<br />
Nhưng xe em là 2 phanh đĩa, mới thay cả 2 bộ má phanh đĩa mới rồi ạ. Vậy má phanh tay và má phanh chân có phải là một không ợ

nguyenanhduc150

Xe tải
<br />
<br />
Nhưng xe em là 2 phanh đĩa, mới thay cả 2 bộ má phanh đĩa mới rồi ạ. Vậy má phanh tay và má phanh chân có phải là một không ợ
Theo em cụ cứ ra chỗ cụ hay làm bảo họ tăng phanh lên là được , nếu họ bảo mòn thì cụ bảo họ tháo má ra xem là biết ngay đó cụ :)

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Xe em mới khởi hành thường rất khó vào số, không biết tại sao? Bác nào giúp em với. Xe em cần số vẫn trên vô lăng ợ

Xe duyen

Xe buýt
Theo như em xem khi thợ tháo má phanh ra bảo dưỡng, thì phanh chân tác động đến má phanh ở 4 bánh xe thông qua hệ thống tuy ô dầu, còn phanh tay chỉ tác động đến má phanh sau thông qua dây cáp, có lẽ vì thế mà lực kéo của cable không khỏe bằng lực ép của tuy ô dầu, nên cụ cần tăng phanh tay lên để đảm bảo hành trình phanh không quá dài. Còn phanh tay hay phanh chân đều sử dụng 1 loại má phanh đấy thôi cụ ah.
<br />
<br />

Xe duyen

Xe buýt
Xe em mới khởi hành thường rất khó vào số, không biết tại sao? Bác nào giúp em với. Xe em cần số vẫn trên vô lăng ợ
Nếu xe cụ khó vào số chỉ khi từ P - R thì em nghĩ là do cụ đỗ xe ở nơi hơi có độ dốc, khi cụ chuyển từ D-N-R-P và nhấc chân phanh, xe sẽ bị trôi một chút, nên khi bắt đầu vào số từ P - R, sẽ có cảm giác hơi vướng. Nếu đúng như vậy, cụ thử làm như thế này nhé: dừng xe, chưa về số vội, kéo phanh tay đến khi xe dừng hẳn, ko còn cảm giác trôi nữa, cụ hãy về số P, em chắc sẽ ổn đấy.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Theo như em xem khi thợ tháo má phanh ra bảo dưỡng, thì phanh chân tác động đến má phanh ở 4 bánh xe thông qua hệ thống tuy ô dầu, còn phanh tay chỉ tác động đến má phanh sau thông qua dây cáp, có lẽ vì thế mà lực kéo của cable không khỏe bằng lực ép của tuy ô dầu, nên cụ cần tăng phanh tay lên để đảm bảo hành trình phanh không quá dài. Còn phanh tay hay phanh chân đều sử dụng 1 loại má phanh đấy thôi cụ ah.
Phanh tay ếch mà loại phanh chân phía sau đã dùng đĩa thì nó độc lập với phanh chân và là dạng phanh tang trống.
Thợ chỉnh được ít nhất 1 lần, em vừa chỉnh xong, còn tiếp nữa em không rõ.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Nếu xe cụ khó vào số chỉ khi từ P - R thì em nghĩ là do cụ đỗ xe ở nơi hơi có độ dốc, khi cụ chuyển từ D-N-R-P và nhấc chân phanh, xe sẽ bị trôi một chút, nên khi bắt đầu vào số từ P - R, sẽ có cảm giác hơi vướng. Nếu đúng như vậy, cụ thử làm như thế này nhé: dừng xe, chưa về số vội, kéo phanh tay đến khi xe dừng hẳn, ko còn cảm giác trôi nữa, cụ hãy về số P, em chắc sẽ ổn đấy.
Vâng em cảm ơn cụ :D

nguyenanhduc150

Xe tải
Số AT đỗ trên dốc thế thì cũng vất vả cụ nhỉ vì phanh tay nhiều xe ko ăn lắm mà vẫn dùng P thì 1 lúc nào đó em nghĩ lại bị phải không cụ :)

Xe duyen

Xe buýt
Số AT đỗ trên dốc thế thì cũng vất vả cụ nhỉ vì phanh tay nhiều xe ko ăn lắm mà vẫn dùng P thì 1 lúc nào đó em nghĩ lại bị phải không cụ :)
Chuẩn cụ ah. Đấy là hộp số tự động của ESC còn là điều khiển điện, nhiều con AT mà dùng điều khiển cơ thì nặng lắm

Xe duyen

Xe buýt
Phanh tay ếch mà loại phanh chân phía sau đã dùng đĩa thì nó độc lập với phanh chân và là dạng phanh tang trống.
Nghĩa là phanh sau của ESC có hai loại má phanh phải không cụ?

xe muon

Xe tăng
Anh đạp phanh thật sâu thì số vào sẽ nhẹ,sách nó hướng dân thế Anh ạ.
Chỉnh được nhiều lần lão ạ,tuần trước em vệ sinh cậu thợ bảo em thế.
Nghĩa là phanh sau của ESC có hai loại má phanh phải không cụ?
Nếu phanh sau của cụ là đĩa thì phanh tay sẽ độc lập nắm phía trong đĩa và là tang trống,còn phanh sau của cụ là tang trống thì dùng chung.

Nocar nothing

Xe buýt
Đỗ ngang dốc nên kéo phanh tay thật căng cho xe dừng hẳn rồi hẵng đẩy số về P, nếu không có đạp phanh chân đến lút sàn thì khi đấm số vẫn nặng như quả tạ thôi, dẫn đến tuổi thọ hộp số AT sẽ bị giảm

F117A

Xe máy
Chào các bác, mình là lái mới ở SG, các bác cho hỏi thăm là HN mình chó nới nào có chụp mạ Crome cho 2 kính hậu & tay nắm cửa ngoài cho Ếch 2007 không ạ?
Rất cảm ơn các bác.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Chào các bác, mình là lái mới ở SG, các bác cho hỏi thăm là HN mình chó nới nào có chụp mạ Crome cho 2 kính hậu & tay nắm cửa ngoài cho Ếch 2007 không ạ?
Rất cảm ơn các bác.
Bác ở sg thì ra Đức Inox ở An Dương Vương mua cho nhanh bác ui!

F117A

Xe máy
Mình đã tìm hết đường ADV & cả T.B.Trọng luôn rồi nhưng không có. Chắc tại Ếch của mình "già" quá roài !!! Nếu bác nào biết ở HN có thì vui lòng cho mình xin cái đ/c nhé. Thanks các bác! Mình là lái mới nhưng cũng vào xem "cọp" các bác bàn luận đã lâu và cũng học hỏi được rất nhiều điều bổ ích. Hy vọng có dịp ra HN diện kiến với các cao thủ Hà Thành !

Vinh Nguyễn

Xe điện
Mình đã tìm hết đường ADV & cả T.B.Trọng luôn rồi nhưng không có. Chắc tại Ếch của mình "già" quá roài !!! Nếu bác nào biết ở HN có thì vui lòng cho mình xin cái đ/c nhé. Thanks các bác! Mình là lái mới nhưng cũng vào xem "cọp" các bác bàn luận đã lâu và cũng học hỏi được rất nhiều điều bổ ích. Hy vọng có dịp ra HN diện kiến với các cao thủ Hà Thành !
Ở SG là dễ tìm hơn HN bác ui, bác ghé Cường Nga chửa

Trạng thái
Thớt đang đóng