GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Twelfth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

xe muon

Xe tăng
các cụ cho cháu hỏi tí, vợ 2 cháu được gần 20 tháng tuổi = 2,7 vạn cây chuối, ắc-quy đồng nai nguyên bản, mỗi lần 5000km đều kiểm tra, châm nước, nay điện áp đã hơi yếu, buổi sáng đề tuy vẫn 1 lần dưng có vẻ nặng nhọc lắm, cháu cũngchưa có kinh phí thay nên muốn hỏi các cụ: đề nổ trong tình trạng như thế thì có hại gì đến máy đề ko ạ.
Chả hại gì cụ ạ,chỉ có ngày sẽ nằm đường thôi.
Em cũng vừa thay ắc qui theo xe chạy gần 3 năm và 5 vạn km,hiện tượng giống hệt cụ tả.

commander

Xe điện
Chả hại gì cụ ạ,chỉ có ngày sẽ nằm đường thôi.
Em cũng vừa thay ắc qui theo xe chạy gần 3 năm và 5 vạn km,hiện tượng giống hệt cụ tả.
Cảm ơn cụ chỉ điểm, thế xe cụ vừa thay ắc-qui gốc xong ợ? trộm vía, thằng Đồng Nai mà dùng được dững 3 niên thì cũng ác phết nhể, thế mà cháu nghe tây đồn ắc - qui ĐN chỉ xài được hơn 1 năm là tẽo :-??

xe muon

Xe tăng
Cảm ơn cụ chỉ điểm, thế xe cụ vừa thay ắc-qui gốc xong ợ? trộm vía, thằng Đồng Nai mà dùng được dững 3 niên thì cũng ác phết nhể, thế mà cháu nghe tây đồn ắc - qui ĐN chỉ xài được hơn 1 năm là tẽo :-??
Cũng tùy cụ ạ,nhưng phổ biến là đúng như cụ nghe đồn đấy.

commander

Xe điện
đã có ai độ chế độ gài cầu bằng tay cho XLT chưa các cụ nhể, chớ em thấy thằng XLT đã 2 cầu lại còn chủ động, đúng là lông rân quá :D

bumbin

Xe hơi
các cụ giàu kinh nghiệm cho em hỏi về gió trên điều hòa escape

Em muốn nấc gió 1 ( chế độ gió ngoài) đảo thành gió trong thì phải đảo dây thế nào ạ, xe đi trong phố em toàn phải để gió trong mà bật nấc 2 thì lạnh quá ko chịu nổi.

Em cảm ơn

xe muon

Xe tăng
đã có ai độ chế độ gài cầu bằng tay cho XLT chưa các cụ nhể, chớ em thấy thằng XLT đã 2 cầu lại còn chủ động, đúng là lông rân quá :D
Cụ định độ kiểu chui xuống gầm gài cầu á???
Cái nút ấn cài cầu trên táp lô ý,cụ ấn vào nó thì là cài cầu cưỡng bức,còn để nguyên thì nó tự động.
Em đi xe 1 cầu nên cứ liều trả lời cụ thế,có khi cũng sai cụ thông cảm nhé:D

wacwac

Xe buýt

Em muốn nấc gió 1 ( chế độ gió ngoài) đảo thành gió trong thì phải đảo dây thế nào ạ, xe đi trong phố em toàn phải để gió trong mà bật nấc 2 thì lạnh quá ko chịu nổi.

Em cảm ơn
Sao phải đảo hả cụ? cụ để nhiệt đọ về mức giữa là hết lạnh chứ gì, chả bù cho em quạt phải nấc 2, giảm 2 nấc nhiệt thì mới bớt nóng.

xe muon

Xe tăng

Em cảm ơn
Sao phải đảo hả cụ? cụ để nhiệt đọ về mức giữa là hết lạnh chứ gì, chả bù cho em quạt phải nấc 2, giảm 2 nấc nhiệt thì mới bớt nóng.
Em đoán 2 cụ không hiểu ý nhau.
Cụ trên thì hỏi về nấc gió (núm nhỏ bên trái).
Cụ dưới thì nói về núm điều chỉnh nhiệt độ (núm to ở giữa).

Vinh Nguyễn

Xe điện
Cụ chạy Xe Loại Sang mà còn hoành hơn cụ này chạy Xe Loại Thường :D
Em khoái nhứt tuy duy màu Đỏ cuả cụ rồi đấy!

Cái nút ấn cài cầu trên táp lô ý,cụ ấn vào nó thì là cài cầu cưỡng bức,còn để nguyên thì nó tự động.

wacwac

Xe buýt
Em đoán 2 cụ không hiểu ý nhau.
Cụ trên thì hỏi về nấc gió (núm nhỏ bên trái).
Cụ dưới thì nói về núm điều chỉnh nhiệt độ (núm to ở giữa).
Em hiểu ý cụ ấy mà, nhưng đích đến là lạnh quá thì chỉnh nhiệt độ cho nhanh chứ lo gì cái quạt gió. Cái quạt chỉ lấy gió trong / ngoài và tốc độ quạt cao hay thấp thôi. Lấy gió trong ngoài ko giải quyết được vấn đề lạnh

commander

Xe điện
đấy, ý iem là độ cái nút í kiểu có hoặc không gài cầu như xe bán tải í,

bumbin

Xe hơi
Em hiểu ý cụ ấy mà, nhưng đích đến là lạnh quá thì chỉnh nhiệt độ cho nhanh chứ lo gì cái quạt gió. Cái quạt chỉ lấy gió trong / ngoài và tốc độ quạt cao hay thấp thôi. Lấy gió trong ngoài ko giải quyết được vấn đề lạnh
vâng. ngoài ra để nấc gió 2 nó cũng ồn hơn để nấc gió 1. Vấn đề là em muốn đảo dây như thế cụ có biết ko thì chỉ cho em với. thank cụ

ongdogia

Xe tăng
Thưa các cụ.

ESC 2007 XLT của e phanh tay hơi mòn (em cảm nhận khi sử dụng, chưa kiểm tra thực tế), đã căng thêm dây nhưng hiệu quả không đáng bao nhiêu.
Em không biết có thay được má phanh không? mong các cụ tư vấn.

Hai Nguyen

Xe điện
Lão Bongda check hàng

Hai Nguyen

Xe điện
Cảm biến oxy phía dưới. Món này thì cả 2 đời 2.3 đều như nhau. Hàng denso xách từ mẽo về a

Maybach Tàu

Xe container
Các cụ ui, kính của cánh cửa bên phụ xe êm bắt đầu phải dùng tay hỗ trợ kéo lên rồi, may mắn tự lên thì tựt tựt tựt lật đật phi lên. Mà em lùi xe có thói quen là hạ cả hai kính cho sáng.

prado1991

Xe tải
Các cụ ui, kính của cánh cửa bên phụ xe êm bắt đầu phải dùng tay hỗ trợ kéo lên rồi, may mắn tự lên thì tựt tựt tựt lật đật phi lên. Mà em lùi xe có thói quen là hạ cả hai kính cho sáng.
Cái này xe bác còn mới nên chắc chỉ do compa kính và gioăng cao su ở cửa rồi chứ khả năng do motor thấp.

Trạng thái
Thớt đang đóng