GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Tenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dr.Teng

Xe buýt
Cái bơm xe điện này hay và tiện dụng thật. Hôm nọ e đi thay 4 quả lốp ở đường Quang Trung Hà Đông, chả nhớ hiệu gì (gần chỗ VIB bank) lại được khuyến mại 1 cái, bơm tốt phết.

win_arc

Xe máy
Thấy mọi người đồn cụ Hội SG bọc đẹp lắm. Em thì không bọc da nhưng em làm lót sàn cụ Hội này rồi, cũng tạm được ạ. Cụ tìm lại có mấy bài có địa chỉ đấy, hình như chỗ Nguyễn Xiển gần FordTX thì phải.
Có cụ nào có địa chỉ chính xác của cụ Hội SG này ko cho em xin ạ?? Hôm nay em chạy qua một hàng nội thất thì chúng nó báo gía da xịn từ 7 đến 9tr tùy loại, nhưng chúng nó khuyên em nên bọc da loại da ép công nghiệp chỉ từ 5 đến 6tr thôi, còn bảo là các loại xe xịn giờ toàn bọc loại này, cụ nào có kinh nghiệm giúp em với ạ

Maybach Tàu

Xe container
Có cụ nào có địa chỉ chính xác của cụ Hội SG này ko cho em xin ạ?? Hôm nay em chạy qua một hàng nội thất thì chúng nó báo gía da xịn từ 7 đến 9tr tùy loại, nhưng chúng nó khuyên em nên bọc da loại da ép công nghiệp chỉ từ 5 đến 6tr thôi, còn bảo là các loại xe xịn giờ toàn bọc loại này, cụ nào có kinh nghiệm giúp em với ạ
Nếu cụ định đi xe lâu dài thì nên bọc da thật. Xe em hơn 3 năm rồi bọc da thật bây h mới thấy sướng, rất sạch va ngồi sướng, không lo mùi, dễ vệ sinh và bền vãi. Hồi em bọc 10 triệu của bác BMW holiday trên OF nhà mềnh

Dung_ghe

Xe đạp
Chào các cụ mới lấy 1 em Escape 2009 xe đi được hơn 3 vạn. Lần này em quyết tâm nghiên cứu để sử dụng xe hiệu quả, nhỡ trái gió giở dời còn tự mình chăm em nó. Thú thật với các cụ nghiên cứu ở diễn đàn mình trong BoX escape cũng phải đến 1 tháng rồi mới mua. Đúng như những bài em theo dõi các cụ trao đổi thì đúng là xứng đáng với giá tiền, nhờ các cụ em mới quyết định cưới em Ếch. Em chưa kịp chụp ảnh, sang tuần em chụp gửi các cụ, còn nhiều cái em chưa biết có gì hỏi các cụ nhé.

tung_ey

Xe tải
Escape chưa làm em thất vọng điều giè cả cụ ạhh. Em mua xe đầu tiên cũng là Escape nhờ lời khuyên của ông anh, và từ hồi có tầng một Box Escape. Nhờ Box này mà em từ một thằng chẳng hiểu đếch gì về xe đến thằng đã biết thay lốp xe, biết tháo hốc bánh xe, biết thay lọc gió điều hòa, biết cài đặt chìa khóa, biết sơn cản, ... :D

Càng hiểu thêm về xe thì càng đi tự tin, và chinh phục các con đường. Trong năm nay chỉ sau chuyến đi Đà Nẵng với anh em hội Esc tập dượt hành trình dài, em đã đưa nhà em đến Điện Biên, Sapa, Mù Cang Chải... toàn một mình tự chiến cả.

Cụ chọn Escape là đúng rồi đó, nó quá xứng đáng với giá tiền.o:-)

tung_ey

Xe tải
Có cái ống nước cũng không ăn thua, vì tay công theo xe quá yếu. Cụ vặn nó thì như lên dây cung, nó gãy một phát thì cái bu lông nó văng ra thì ... thôi em chẳng dám nói tiếp nữa. Em chẳng dám vặn nó. Cái tay công mua ở Metro rẻ, 180K, vặn nhẹ nhàng và cho chất lượng tốt lắm.

Xe cụ không có đồ để thay lốp dự phòng à mà phải mua chợ giời. Em thì ngoài đồ theo xe em để thêm cái tuýp nước làm tay công (không quấn dây dù 1 đầu đâu nhé - không lại phiền với mấy anh 141:D) May mà từ hồi đi xe tới giờ chưa phải thay lốp dự phòng lần nào.

wildcat74

Xe điện
Cái bu-lông tắc kê của bánh xe trông thế thôi mà dẻo ra phết đấy, khi siết ốc vặn đến tay thấy kèn kẹt 2 tiếng là thôi. Cứ sắm tay công dài với lại tuýp làm đòn bẩy, vặt quá tay nó oằn đi cũng ko tốt tý nào đâu. Tay công theo xe dùng là ngon rồi!

Dung_ghe

Xe đạp
Escape chưa làm em thất vọng điều giè cả cụ ạhh. Em mua xe đầu tiên cũng là Escape nhờ lời khuyên của ông anh, và từ hồi có tầng một Box Escape. Nhờ Box này mà em từ một thằng chẳng hiểu đếch gì về xe đến thằng đã biết thay lốp xe, biết tháo hốc bánh xe, biết thay lọc gió điều hòa, biết cài đặt chìa khóa, biết sơn cản, ... :D

Càng hiểu thêm về xe thì càng đi tự tin, và chinh phục các con đường. Trong năm nay chỉ sau chuyến đi Đà Nẵng với anh em hội Esc tập dượt hành trình dài, em đã đưa nhà em đến Điện Biên, Sapa, Mù Cang Chải... toàn một mình tự chiến cả.

Cụ chọn Escape là đúng rồi đó, nó quá xứng đáng với giá tiền.o:-)
Cám ơn cụ đã động viên, cảm nghỉ của cháu sau 2 ngày đi 130km/500k đường hỗn hợp là( cháu so sánh với SORENTO SỐ SÀN 2010):
- giảm sóc tốt hơn hẳn, sorento đi tròng trành lắm.
- đỡ ồn hơn hẳn.
- cháu đạp ga để vọt thì bằng sorento cài số 3 cùng 1 cữ chân ga. Kết luận của cá nhân cháu là sorento 6 số đi ko bốc bằng ford escape 2.3 :D
Xe cháu đã chụp ảnh rồi nhưng phải về máy tính mới cho lên được.

Hai Nguyen

Xe điện
Sau 1h thi công, đã hoàn thành, cảm biến nhiệt độ đặt ở đầu ca lăng xe

Chỉnh sửa cuối:

OldESC

Xe hơi
Hội Sài gòn: 0909978280, 64 Nguyễn Xiển Kụ ạ, Bác Hội này nghe bảo trước toàn gia công ghế cho Ford....

Hai Nguyen

Xe điện

Dung_ghe

Xe đạp
Bao nhiêu tiền bác Hải Nguyen ơi

Hai Nguyen

Xe điện
Ebay vô cùng lắm bác ơi, em đấu cái này về đây là hơn 1 củ 2 tẹo nhưng tùy thằng bán, tùy auction cũng như tùy mức shipping cost

wildcat74

Xe điện
Xác nhận Hội này làm đồ da ngon đấy; khâu cả vô lăng, tay nắm cần số luôn đi!

Dung_ghe

Xe đạp
Sốt ruột quá phải cho ngay em nó lên cho các cụ xem

Ảnh em cháu đây mời các cụ xem:

Thấy đèn pha yếu như Morning

Lốp Kumho

Các cụ xem chỗ nào bán cái chụp ngay dưới chỗ chân trái, em mua lắp vào nhìn dây nhợ lằng nhằng quá.

Cái nút trắng kia, em ấn, xoay, kéo mà chả thấy gì? Chả hiểu để làm gì hay hỏng rồi các cụ.

Có ông bạn cho cặp loa Treble em định lắp vào chỗ tam giác gần gương, các cụ thấy được không?

Có Aux mà tìm mãi chả thấy giắc 3.5mm đâu, hay nó để chờ mình độ hả các cụ

wacwac

Xe buýt

Cụ nào tìm được video hướng dẫn tháo đầu CD để moi cổng AUX hoặc ảnh chụp hướng dẫn thì giới thiệu giúp, em tìm mấy cái link bên OS thì ảnh toàn die hết, youtube thì lục chán chê ko có.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Ảnh em cháu đây mời các cụ xem:
Cái nút trắng kia, em ấn, xoay, kéo mà chả thấy gì? Chả hiểu để làm gì hay hỏng rồi các cụ.
Giắc AUX nằm đằng sau bộ CD cụ ạ.
Cụ nào tìm được video hướng dẫn tháo đầu CD để moi cổng AUX hoặc ảnh chụp hướng dẫn thì giới thiệu giúp, em tìm mấy cái link bên OS thì ảnh toàn die hết, youtube thì lục chán chê ko có.
Cụ tháo 2 con vít nằm phía mặt đồng hồ - nó bắt từ dưới lên - sờ tay xuống mép dưới mặt đồng hồ là thấy.
Tháo 2 con này xong thì lựa tay từ chỗ tháo vít đó nhấc toàn bộ mặt taplo ra, nó có 1 loạt mấu nhựa, cụ cứ lựa tay kéo thằng hướng vào người mình thì sẽ không gãy. Mới tháo có thể hơi chặt, cụ có thể giật mạnh chút - thẳng hướng từ trong ra sẽ chẳng sao đâu.
Mặt CD nó gắn liền với cái mặt taplo này, còn đầu CD nó nằm trong.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đúng rồi bác, tay đòn theo xe như kiểu đồ dùng 1 lần, tốt nhất nên trang bị thêm 1 tay đòn chuẩn và 1 bơm điện. Có thể 2 năm mới sử dụng đến 1 lần nhưng lúc cần đó cực kỳ hữu dụng. Nhất là người hay đi xa!
Cậu đúng là mới vô đây chạ bít giề. Đồ theo xe đủ dùng rồi nhá. Lấy chưn mà đạp.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hôm qua động vênn mãi mới chiụthay, em thấy bác ấy có dư 2 vỉ led 8 so với tổng số led trong xe, nên muốn xin 2 vỉ này thì phải lắp hết để bác ấy thấy thừa thì mới cho

may mắn là thuyết phục, động viên dc
Cái hộp của bác EZ hở xấu quá. Sửa đê

Trạng thái
Thớt đang đóng