GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Seventh Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Nhà Vinh Nguyễn sau khi độ bi có cảm giác nó không ổn như halogen, cũng là do cái này: Vì xenon nó có đường cắt sáng, nên phía trên khoảng cắt sáng sẽ tối mò, trong khi phần này ở đèn nguyên bản nó vẫn sáng yếu.
Khoảng sáng của halogen (cũng giống ford fake) rộng hơn do nó không có đường cắt, cường đọ sáng thì em ứ rõ, nhưng con xenon lắp trên fa của em (không có projector, chỉ lắp thẳng vào chóa) thì nó sáng hơn hẳn bi độ thêm. Cái này 1 số cụ đã mắng là không sáng và làm chói mắt người đi ngược chiều, chói mắt thì đúng, nhưng nó rất sáng.
Cụ Mắt nhận xét về mắt chuẩn này!

Vì xenon của cụ Ngoc Phan ko có projector nên ko có đường cắt sáng, vì thế khoảng sáng rộng hơn, bắt đường tốt hơn. Bi em nó có đường cắt, nên trên đường cắt là 1 khoảng tối mò, chưa quen nên hơi khó chịu, chạy 1 thời gian mới quen được.

Lão định bán xế mà cũng chơi BI cơ à?:))
Em đang cố chiến của lão ấy đây, im lặng đi để cho lão ấy độ đẽo full cái đã :D

Em độ thật đẹp bán nó mới được giá:))
Em cố mua xe của cụ về để vào phòng trưng bày. Tầm 2 năm nữa bán có khi còn được giá hơn!
Phan Nguyễn đâu rùi cho ý kiến xem nào, chứ NgocPhan và Newcafe thì như một mà :))

Có khi là đúng vs em trong trường hợp này, Mắt Kiếng mà ko cận tí giề, nhìn rõ lém:))
Lão giỏi và tinh nhể, đúng thế còn gì! 2 lão ý là 1 :D

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cụ Mắt nhận xét về mắt chuẩn này!
Vì xenon của cụ Ngoc Phan ko có projector nên ko có đường cắt sáng, vì thế khoảng sáng rộng hơn, bắt đường tốt hơn. Bi em nó có đường cắt, nên trên đường cắt là 1 khoảng tối mò, chưa quen nên hơi khó chịu, chạy 1 thời gian mới quen được.
Chuyện, nghề của em mà. Em cận từ 25 năm nay rồi :-bd
Ơ mà sao nhà ấy vừa nói đường cắt chuẩn, chỉ thua projector chút thôi, cụ làm giám khảo lại thiên vị rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hài lòng cụ ạ, cái em không hài lòng là em làm ở HP, đến giờ em vẫn run.
Em chắc chắn bộ fake nhà NP sẽ cho ánh sáng rộng hơn projector, vì nó còn sáng thêm được 1 khoảng ở phía trên đường cắt nữa. Nhưng em không nghĩ khoảng dưới đường cắt nó ăn được projector.
Fa thì em thay bộ xenon 5000k từ hơn 1 năm nay rồi, sáng cực. Em dùng để điều trị bọn vô học đi ngược chiều chứ chhẳng bao giờ em chạy bằng fa.
Thôi các lão ứ phải bàn nữa đâu, em là em có kết quả rồi nhưng để cụ thể và chính xác hơn thì thế này:

- Đợi cụ NP ship nốt 1 bên còn lại về và lắp hoàn chỉnh vào xe
- Em cố kiếm quả máy đo cường độ sáng

Rồi cho ra kết quả nhá.

Nhưng trước khi có kết quả như trên, tí nữa em pót ảnh :D

Anh kết bên nào thì xuống tất tay đê!

Kèo trên: Ếch 209 - Bóng Osram, Ballast Mitsubishi

Kèo trên 1 tí: Ếch 210 - Bi Q5, Ballast Matsu****a, bóng Philips

Kèo của Ếch 210 chấp hòa cho được các cụ nhé!

Mạnh dạn vào đi, thích cửa nào đi cửa đấy :))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cos của em phía trên mặt cắt thì tối thui nhưng 2 bên hông thành xe thì góc sáng rất rộng nên + Pha vào thì tuyệt. Em hài lòng vs Cửa Sổ Tâm Hồn của mình
Thật ko? Cấm điêu nhá :D

Em lắp bi xong, giờ chỉ thích đi đêm và đá pha :))

Ai tiếc? Ai mượn tiếc hộ? Cháu với bác Anletuan đang lùng nhá, cái tương tự Ford Fake kia nhá... :D
Cụ từ từ hẵng, đừng vội!

Để cho cụ Ngoc Phan lắp nốt cái đèn bên kia rồi mới cụ thể được!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Lão tỉnh rượu rồi à???

Em nà iem nghi lắm! Chắc là say Ford Fake chứ uống gì từ trưa mà giờ mới say nhiw lão nói???:D
Về nhà ôm bàn phím là phải tỉnh ngay chứ!

Quả FF kia chưa cuốn hút đc em nhá :)) Bi cho ánh sáng đẹp và nuột thế cơ mừ!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Đúng ợ! Cái này thì projector ăn đứt chóa nguyên bản và Ford Fake!

Em thấy ánh sáng của Phan Nguyễn nó vừa tối hơn Ford Fake vừa không đều, chỉ màu trắng xanh hơn thôi! Hay là do mặt trong thấu kính bị bụi bẩn không lau sạch trước khi hoàn thiện nhể?
Không phải đâu ạ!

Ánh sáng ko đều do em lắp logo Ếch màu xanh vào, khi bật cốt lên nó bị lẫn ánh sáng xanh vào đó, vứt quả logo đi là hết vệt xanh kia ngay nhưng em đang kết quả logo nên chưa bỏ đc :D

Hơn nữa, ở ngay gần trước mũi xe có 2 vệt sáng mờ mờ là do mặt đèn nguyên bản (dành cho halogen) có 2 chấm tròn nhỏ tí như đầu que tăm thiết kế để tụ sáng. Giờ chuyển qua projector nó ít nhiều bị ảnh hưởng bởi 2 chấm tròn này.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ nào lắp thẳng luôn con xenon vào cái chóa cos zin xem sao, em thề rằng nó sẽ ăn đứt cái halogen nguyên bản.
Chóa cos zin cũng có màn chắn lóa, không lo cho người đối diện.
Cụ hỏi nhà trieuth vụ táng xenon vào Cốt chóa zin nhá! Đến thời điểm này đã móc mắt lắp projector rồi!

Bóng halogen ngắn nên cái nắp chắn nó gần và đút bóng xenon vào thì phải cắt bỏ mới lọt!
Hơn nữa cái chóa thiết kế cho halogen nó khác!

Ford Fake đã được thiết kế từ đầu cho bóng Xenon nên nó vừa khít! Chóa nó sâu hơn hẳn và nhìn lòng chóa cũng khác nhiều so với đèn theo xe! Và luồng ánh sáng của nó rất gọn gàng chỉ thua projector chứ ăn đứt pha nguyên bản!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Không phải đâu ạ!

Ánh sáng ko đều do em lắp logo Ếch màu xanh vào, khi bật cốt lên nó bị lẫn ánh sáng xanh vào đó, vứt quả logo đi là hết vệt xanh kia ngay nhưng em đang kết quả logo nên chưa bỏ đc :D

Hơn nữa, ở ngay gần trước mũi xe có 2 vệt sáng mờ mờ là do mặt đèn nguyên bản (dành cho halogen) có 2 chấm tròn nhỏ tí như đầu que tăm thiết kế để tụ sáng. Giờ chuyển qua projector nó ít nhiều bị ảnh hưởng bởi 2 chấm tròn này.
Em thấy cụ Vinh Nguyễn cảm nhận đúng hơn cụ!

Bỏ qua phần trên đường cắt sáng thì projector chiếu rộng hơn hẳn Ford Fake và đèn zin! Cụ có nhớ Ford Fake và đèn zin nó có khoảng tối om sát đầu xe mà projector thì không bị không?

LED xanh không chiếu xa được vậy đâu! Em e thấu kính của cụ bị bẩn!

anhletuan

Xe máy
hihi,rất nhiều chuột bạch đang đứng cách hố 1 khoảng khá an toàn,thi thầm,muôn xem các cụ dưới hố vơi tư cánh là nhân chứng, tôi khá ấn tượng với đèn ford fake của cụ NP xls,đang âm mưu cùng N.C săn tìm.khốn nỗi đời 2008 có vẻ khó kiếm.cụ nào có cao kiến mách giùm,đa tạ

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ơ mà sao nhà ấy vừa nói đường cắt chuẩn, chỉ thua projector chút thôi, cụ làm giám khảo lại thiên vị rồi.
Túm lại là các cụ cứ hỏi nhà cafe và bác anhletuan nhá!:D

Em nói thì khác gì "mèo khen mèo dài đuôi"!:))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em thấy cụ Vinh Nguyễn cảm nhận đúng hơn cụ!

Bỏ qua phần trên đường cắt sáng thì projector chiếu rộng hơn hẳn Ford Fake và đèn zin! Cụ có nhớ Ford Fake và đèn zin nó có khoảng tối om sát đầu xe mà projector thì không bị không?

LED xanh không chiếu xa được vậy đâu! Em e thấu kính của cụ bị bẩn!
Phần tỏa rộng sang 2 bên sườn xe, quét độ rộng của mặt đường thì đương nhiên là projector hơn rồi, ý của cụ VN cũng nói điều này.

Còn ý của em nói là độ dầy-mỏng của ánh sáng ấy. Có nghĩa là projector bị giới hạn ánh sáng bởi đường cắt, còn FF của cụ thì ko.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Túm lại là các cụ cứ hỏi nhà cafe và bác anhletuan nhá!:D

Em nói thì khác gì "mèo khen mèo dài đuôi"!:))
=))

Em thì không chê FF của cụ. Vì thực ra nếu thay nó thì cũng gấp mấy lần đèn nguyên bản rồi. Hơn nữa, những người ko thích đục đẽo, đấu nối như cụ thì phương án này là khả dĩ nhất và xem như là lời giải chuẩn chỉ nhất >> phương án được chọn!

Em thì cũng ko phải thuộc dòng còn lại là thích đục, gọt giũa. Nhưng thực sự, để cải thiện ánh sáng chuẩn chỉ nhất theo em phải có projector :D

Nếu cho chọn lại, cứ đặt giả thiết 2 phương án chi phí bằng nhau, em vẫn chọn cái em đã và đang làm!

Ngoc Phan XLS

Xe container
hihi,rất nhiều chuột bạch đang đứng cách hố 1 khoảng khá an toàn,thi thầm,muôn xem các cụ dưới hố vơi tư cánh là nhân chứng, tôi khá ấn tượng với đèn ford fake của cụ NP xls,đang âm mưu cùng N.C săn tìm.khốn nỗi đời 2008 có vẻ khó kiếm.cụ nào có cao kiến mách giùm,đa tạ
Có trưởng lão đây rồi! May quá!
Cụ làm chứng cho em nhá! Dưng mà thế này thì âm mưu của Phan Nguyễn về cá độ tèo rồi!:D

Vụ săn hàng em nghĩ nhờ Hải Nguyễn là ngon đới!
Em đã nhờ rồi và đang đợi cụ ý về!

Nếu mình có người quen hiểu ô tô và ở Taiwan là nhờ mua được!

Em có nhiều bạn ở China nhưng Ford China không sản xuất Ếch nên không có đồ Ếch bên ấy!

Em lang thang rất nhiều bên đó chỉ nhìn thấy vài con Maverich giống hệt form Ếch 3.0V6 đời 2001 ở mình thôi!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

anhletuan

Xe máy
KÍnh thưa cụ Mắt Kính.thỉnh thoảng cháu vưỡn về Tiên Lãng.vì có nhiều anh em quê TL.nhưng về lần nào cũng ngậm tăm,vì anh Hiền mà biết,thì anh í đánh cho què giò,anh í ghét nhất bọn cháu

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Có trưởng lão đây rồi! May quá!
Cụ làm chứng cho em nhá! Dưng mà thế này thì âm mưu của Phan Nguyễn về cá độ tèo rồi!:D

Vụ săn hàng em nghĩ nhờ Hải Nguyễn là ngon đới!
Em đã nhờ rồi và đang đợi cụ ý về!

Nếu mình có người quen hiểu ô tô và ở Taiwan là nhờ mua được!

Em có nhiều bạn ở China nhưng Ford China không sản xuất Ếch nên không có đồ Ếch bên ấy!

Em lang thang rất nhiều bên đó chỉ nhìn thấy vài con Maverich giống hệt form Ếch 3.0V6 đời 2001 ở mình thôi!
Không hề chứ, vẫn giữ nguyên kèo cửa trên 1 chút :D

Em vẫn chấp như thường :))

Vinh Nguyễn

Xe điện
Thôi các lão ứ phải bàn nữa đâu, em là em có kết quả rồi nhưng để cụ thể và chính xác hơn thì thế này:

- Đợi cụ NP ship nốt 1 bên còn lại về và lắp hoàn chỉnh vào xe
- Em cố kiếm quả máy đo cường độ sáng

Rồi cho ra kết quả nhá.

Nhưng trước khi có kết quả như trên, tí nữa em pót ảnh :D

Anh kết bên nào thì xuống tất tay đê!

Kèo trên: Ếch 209 - Bóng Osram, Ballast Mitsubishi

Kèo trên 1 tí: Ếch 210 - Bi Q5, Ballast Matsu****a, bóng Philips

Kèo của Ếch 210 chấp hòa cho được các cụ nhé!

Mạnh dạn vào đi, thích cửa nào đi cửa đấy :))
Kèo này em chả chơi đâu, lão gạ người khác cho lành ná:D
Vì mắt của em bên cận bên loạn thì cho KQ kiểu giề hả chài=))
Nói đùa vậy thôi chứ xe của mình, mình ôm vô lăng cảm nhận thế nào mà hài lòng là ok rùi mà.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Phần tỏa rộng sang 2 bên sườn xe, quét độ rộng của mặt đường thì đương nhiên là projector hơn rồi, ý của cụ VN cũng nói điều này.

Còn ý của em nói là độ dầy-mỏng của ánh sáng ấy. Có nghĩa là projector bị giới hạn ánh sáng bởi đường cắt, còn FF của cụ thì ko.
=))

Em thì không chê FF của cụ. Vì thực ra nếu thay nó thì cũng gấp mấy lần đèn nguyên bản rồi. Hơn nữa, những người ko thích đục đẽo, đấu nối như cụ thì phương án này là khả dĩ nhất và xem như là lời giải chuẩn chỉ nhất >> phương án được chọn!

Em thì cũng ko phải thuộc dòng còn lại là thích đục, gọt giũa. Nhưng thực sự, để cải thiện ánh sáng chuẩn chỉ nhất theo em phải có projector :D

Nếu cho chọn lại, cứ đặt giả thiết 2 phương án chi phí bằng nhau, em vẫn chọn cái em đã và đang làm!
Phần ánh sáng phía trên đường cắt sáng chả có ý nghĩa gì với lái xe cụ ạ! Vì nó không còn bám mặt đường và chỉ nhìn thấy khi quét vào mít xe trước hoặc vật cản! Thế nên không phải vì thế mà cảm thấy sáng hơn đâu!

Cảm giác ánh sáng gọn gàng cực kỳ quan trọng! Nhưng chưa đủ! Em thấy luồng ánh sáng của cụ yếu quá, mà lại không đều nữa!

Cái ba lát thì khó tháo, hay tối mai thử thay bóng Osram của FF vào đèn cụ xem sao! Lại có một bên bóng của cụ sáng cùng để so sánh! Stupid thật, thế mà giờ mới nghĩ ra!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Kèo này em chả chơi đâu, lão gạ người khác cho lành ná:D
Vì mắt của em bên cận bên loạn thì cho KQ kiểu giề hả chài=))
Nói đùa vậy thôi chứ xe của mình, mình ôm vô lăng cảm nhận thế nào mà hài lòng là ok rùi mà.
Không được nhận xét nước đôi kiểu trung lập thế này :D

Chơi kèo nào cứ mạnh dạn chọn 1 kèo đi chứ nhỉ! =))

Trạng thái
Thớt đang đóng