GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Seventh Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nhà Vinh Nguyễn sau khi độ bi có cảm giác nó không ổn như halogen, cũng là do cái này: Vì xenon nó có đường cắt sáng, nên phía trên khoảng cắt sáng sẽ tối mò, trong khi phần này ở đèn nguyên bản nó vẫn sáng yếu.
Khoảng sáng của halogen (cũng giống ford fake) rộng hơn do nó không có đường cắt, cường đọ sáng thì em ứ rõ, nhưng con xenon lắp trên fa của em (không có projector, chỉ lắp thẳng vào chóa) thì nó sáng hơn hẳn bi độ thêm. Cái này 1 số cụ đã mắng là không sáng và làm chói mắt người đi ngược chiều, chói mắt thì đúng, nhưng nó rất sáng.
MK có tí nhầm cho Ford Fake rồi!

Nó thiết kế chóa ngon hơn hẳn đèn halogen nguyên bản! Độ cắt gọn ánh sáng nó thua projector chứ ăn đứt nguyên bản!

Tuy nhiên ánh sáng của nó không tỏa rộng được như projector, phần sát đầu xe tối om! Bù lại mặt đường và cây cối bắt ánh sáng của nó rõ ràng và dễ nhìn hơn hẳn! Đây là cảm giác hơn hay kém cho lái xe! Còn nói về độ rộng của ánh sáng thì projector ngon hơn, tất nhiên trừ phần ánh sáng bắn chim lên trời thì chóa halogen hơn! Nhưng cái hơn đó là cái kém vì bắn lên trời thì còn nhìn thấy mặt đường đâu nữa!

Em đã chính thức order phutungford mua nốt chiếc bên lái về và làm chuột bạch luôn cho các cụ chưa ngấm nước vôi! Chỉ tiếc là không dành cho tất cả mà chỉ cho 2009 đổ về sau này!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đúng, vì em cũng có cảm giác đó, nó sáng đẹp, nhưg vùng sáng thì không rộng bằng halogen, nên cho cảm giác là tối hơn.
Vùng sáng dưới đường cắt trên của projector rộng hơn hẳn chóa truyền thống của halogen cụ ạ! Vừa so sánh xong!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Túm cái váy lại cụ và em đều hài lòng chứ?????
Hài lòng cụ ạ, cái em không hài lòng là em làm ở HP, đến giờ em vẫn run.
Em chắc chắn bộ fake nhà NP sẽ cho ánh sáng rộng hơn projector, vì nó còn sáng thêm được 1 khoảng ở phía trên đường cắt nữa. Nhưng em không nghĩ khoảng dưới đường cắt nó ăn được projector.
Fa thì em thay bộ xenon 5000k từ hơn 1 năm nay rồi, sáng cực. Em dùng để điều trị bọn vô học đi ngược chiều chứ chhẳng bao giờ em chạy bằng fa.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Phan Nguyễn đâu rùi cho ý kiến xem nào, chứ NgocPhan và Newcafe thì như một mà :))

Có khi là đúng vs em trong trường hợp này, Mắt Kiếng mà ko cận tí giề, nhìn rõ lém:))
May cho em và nhà cafe quá! Có cụ anhletuan đức cao vọng trọng chứng giám ợ!:D

Mắt Kính

Xe điện
Vùng sáng dưới đường cắt trên của projector rộng hơn hẳn chóa truyền thống của halogen cụ ạ! Vừa so sánh xong!
Đúng, nhưng halogen hoặc bộ fake của cụ nó còn sáng thêm đựoc phía trên đường cắt, cái này projector chịu thua.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em chắc chắn bộ fake nhà NP sẽ cho ánh sáng rộng hơn projector, vì nó còn sáng thêm được 1 khoảng ở phía trên đường cắt nữa. Nhưng em không nghĩ khoảng dưới đường cắt nó ăn được projector.
Fa thì em thay bộ xenon 5000k từ hơn 1 năm nay rồi, sáng cực. Em dùng để điều trị bọn vô học đi ngược chiều chứ chhẳng bao giờ em chạy bằng fa.
Hê hê! Giá mà tối nay có cụ!

Cái cụ cho là không ăn được projector lại là cái nó ăn đứt!

Em cũng không ngờ cái Ford Fake này nó thiết kế chuẩn thế! Đường cắt không thẳng tắp như projector nhưng không hề tóe loe tí nào!

Ngoài thấu kính có thể còn do bóng và ba lát! Phan3H phải thốt lên rằng sao cái ba lát này nó nguội thế!:D

Mắt Kính

Xe điện
Hê hê! Giá mà tối nay có cụ!

Cái cụ cho là không ăn được projector lại là cái nó ăn đứt!

Em cũng không ngờ cái Ford Fake này nó thiết kế chuẩn thế! Đường cắt không thẳng tắp như projector nhưng không hề tóe loe tí nào!

Ngoài thấu kính có thể còn do bóng và ba lát! Phan3H phải thốt lên rằng sao cái ba lát này nó nguội thế!:D
Thì nó cũng cắt giống như halogen nguyên bản chứ gì, em đau có nói nó tóe loe đâu. Halogen nguyên bản nó cũng cho 1 lượng sáng yêu đi lên trên đường cắt đấy chứ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đúng, nhưng halogen hoặc bộ fake của cụ nó còn sáng thêm đựoc phía trên đường cắt, cái này projector chịu thua.
Phần sáng trên đường cắt chỉ để bắn chim chứ không phải để lái xe nhìn mặt đường! Việc chiếu xa là của Pha!

Em đã chạy xe Xenon xịn nguyên bản như C230, S350L đời mới thì Ford Fake này gọi bằng ông tổ về độ sáng nên em biết!

Có thể các cụ chọn sai nhiệt độ màu chăng?

Nếu vàng rực như 3000K nhà HẢi Nguyễn đã sâu lên thì Ford Fake thua!!!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thì nó cũng cắt giống như halogen nguyên bản chứ gì, em đau có nói nó tóe loe đâu. Halogen nguyên bản nó cũng cho 1 lượng sáng yêu đi lên trên đường cắt đấy chứ.
Nó cắt gọn hơn nhiều cụ ạ!

Bóng Xenon nên cường độ sáng cao hơn! Nhìn đã lắm!
Nhưng màu nó vàng hơn đèn Phan Nguyễn!

Mắt Kính

Xe điện
Phần sáng trên đường cắt chỉ để bắn chim chứ không phải để lái xe nhìn mặt đường! Việc chiếu xa là của Pha!
Em đã chạy xe Xenon xịn nguyên bản như C230, S350L đời mới thì Ford Fake này gọi bằng ông tổ về độ sáng nên em biết!
Có thể các cụ chọn sai nhiệt độ màu chăng?
Nếu vàng rực như 3000K nhà HẢi Nguyễn đã sâu lên thì Ford Fake thua!!!
Em cũng nghĩ do độ màu nữa. Cái 5000k lắp trên fa của em cực ăn đường và sáng (đường khô ấy ạ, đường mưa thì tèo).
Nếu độ bi không không lắp quả 4300K mà lắp quả 6000K thì khi test sẽ cực sáng, các cụ phê ngay thôi, có điều lúc đi mưa hoặc sương mù mới thấy tệ.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Cos của em phía trên mặt cắt thì tối thui nhưng 2 bên hông thành xe thì góc sáng rất rộng nên + Pha vào thì tuyệt. Em hài lòng vs Cửa Sổ Tâm Hồn của mình

NewCyberCafe

Xe tải
Em đã chính thức order phutungford mua nốt chiếc bên lái về và làm chuột bạch luôn cho các cụ chưa ngấm nước vôi! Chỉ tiếc là không dành cho tất cả mà chỉ cho 2009 đổ về sau này!
Ai tiếc? Ai mượn tiếc hộ? Cháu với bác Anletuan đang lùng nhá, cái tương tự Ford Fake kia nhá... :D

Mắt Kính

Xe điện
Em nghĩ nếu phutungford mua được cho em thì sẽ tìm được cho các cụ!
Tiếc nhỉ, em cũng muốn mua 1 bộ, để lên đời 2010, ke ke.
Nhà Hải Nguyễn ơi, về đến đâu rồi, bộ đèn yêu quý của em ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Vinh Nguyễn

Xe điện
Tiếc nhỉ, em cũng muốn mua 1 bộ, để lên đời 2010, ke ke.
Nhà Hải Nguyễn ơi, về đến đâu rồi, bộ đèn yêu quý của em ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Phan3H đang khen mặt đèn và la răng 2008 đẹp lắm đới liệu mà tính nhá lão :D
Nó đây nè

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
nhà số 6, số 7 nóng hôi hổi vì ballast bi độ. thế mà em có bộ đèn chưa được lắp nhường cho cụ nào nóng mà chả cụ nào muốn nhảy hố vôi nữa nhẩy, keke
mà sao cái số em nó đã đen thì nó đen cho chót hay sao ấy. Hôm qua em gọi điện cho nhà vietvoiz hẹn sáng thứ 7 sang sơn lại cái góc cản đâm vỡ từ trước Tết. Thế tôi nay về vừa may lại vừa đen. May vì không cán phải người (dù chỉ còn cách chừng gần 1m). Đen vì phanh gấp vì bị 3-4 bác 2b táng vào m ông V2. Đang đứng tim nên khi các chiến sĩ đâm mông V2 tự đứng dậy lôi xe ra lao lên đánh thằng nhãi đầu xanh đầu đỏ lạng lách đâm vào ông già đi xe đạp ngã ngay đầu xe em thì em cũng chả dám xem có bao nhiêu chiến sĩ đâm vào m ông V2 mà chỉ xuống ngó xem ông già làm sao không. Thấy ông í tự dậy kéo cái xe đạp méo vành lên giải phân cách ngồi thì em nhìn phía đuôi V2 không có mảnh vỡ nào. Mấy chiến sĩ kia sau khi cho thằng cu ăn mấy cái tát thì tất cả đều lên xe phóng mất. Em cũng chả biết đền ai vì em phanh cũng gấp. Thế lẳng lặng đi về mai lại nhờ cụ voiz làm luôn cả cản sau. 2 góc 2 bên tuy không vỡ nhưng mẻ toe toét. đúng là trong họa có phúc dưng vẫn phải nói là đợt này em đen đủ kiểu. V2 vòi vĩnh kinh quá. Giờ lại xăng tăng nữa, huhu. Dự án mổ mắt lại thêm lý do để hoãn, hichic.
Mà nhà HN về đến đâu rồi? Mai em ra vietvoiz chắc chắn sẽ hạ cản sau đấy. Cụ có cần tháo cái đèn lùi ra ngâm cứu chế cháo thì mò ra nhá.
Các cụ chém khiếp quá, từ từ em theo mới :D

Thôi, động viên cụ tí, cứ bình tĩnh mà giải quyết từng việc một. Trong cái rủi có cái may! Mong cụ sớm vượt qua 1 cách nhẹ nhàng!

E chả hóng giề!

Em đặt ở giữa!:))
Ko được. Đặt bên nào thì đặt đê, xuống tất tay 1 bên đi nào :D

Mắt Kính

Xe điện
Phan3H đang khen mặt đèn và la răng 2008 đẹp lắm đới liệu mà tính nhá lão :D
Có gì đâu, em công nhận nó đẹp mà, em lên đời theo nhà NP để....kiếm chút cháo. Mình đổi cái xấu hơn thì mình phải có chút chút chứ nhể, thời buổi kinh tế khó khăn mà.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cos của em phía trên mặt cắt thì tối thui nhưng 2 bên hông thành xe thì góc sáng rất rộng nên + Pha vào thì tuyệt. Em hài lòng vs Cửa Sổ Tâm Hồn của mình
Đúng ợ! Cái này thì projector ăn đứt chóa nguyên bản và Ford Fake!

Em thấy ánh sáng của Phan Nguyễn nó vừa tối hơn Ford Fake vừa không đều, chỉ màu trắng xanh hơn thôi! Hay là do mặt trong thấu kính bị bụi bẩn không lau sạch trước khi hoàn thiện nhể?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ chém khiếp quá, từ từ em theo mới :D

Thôi, động viên cụ tí, cứ bình tĩnh mà giải quyết từng việc một. Trong cái rủi có cái may! Mong cụ sớm vượt qua 1 cách nhẹ nhàng!

Ko được. Đặt bên nào thì đặt đê, xuống tất tay 1 bên đi nào :D
Lão tỉnh rượu rồi à???

Em nà iem nghi lắm! Chắc là say Ford Fake chứ uống gì từ trưa mà giờ mới say nhiw lão nói???:D

Mắt Kính

Xe điện
Lão tỉnh rượu rồi à???
Em nà iem nghi lắm! Chắc là say Ford Fake chứ uống gì từ trưa mà giờ mới say nhiw lão nói???:D
Cụ nào lắp thẳng luôn con xenon vào cái chóa cos zin xem sao, em thề rằng nó sẽ ăn đứt cái halogen nguyên bản.
Chóa cos zin cũng có màn chắn lóa, không lo cho người đối diện.

Trạng thái
Thớt đang đóng