GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Seventh Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hoan hô NP. Lẽ ra bác phải luôn tiên phong đi trước mở dg chứ nhỉ
Em mở đường vô duyên lắm! Duy nhất cụ XLS2448 theo em lắp cản trươc và Hella! Giờ này lại bị cấm!

Em phải cám ơn thằng ăn cắp tháo đồ xe em đưa em đến gặp phutungford và nhìn thấy cái đèn này lăn lóc trong góc tủ!
Nó không đẹp như độ bi vào nhưng nó hợp nhiều tiêu chí của em là: Hơn hẳn đèn theo xe, không đụng đến điện đóm câu kéo linh tinh và yên tâm khoản chịu nước cũng như độ bền vì nó được sản xuất theo thiết kế từ đầu!

Cụ tìm giúp em nhá! Phutungford tìm mấy ngày rồi chưa ra!:-s

Ngoc Phan XLS

Xe container
Từ nẫy tới giờ nghĩ mãi rồi, có khi phải nghiên cứu làm tiếp quả bi nữa cho pha :D

Cứ 4 phát như nhà cụ Hai Nuyen và chắc chắn vô đối :))

Cứ làm vòng HG về xem tình hình sao rồi ta chiến tiếp cụ HN nhề!
Chán chưa! Làm luôn từ đầu có phải đỡ không!
Cụ phải quán triệt tư tưởng là độ món gì thì một phát full option mới khỏi làm lại!;))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Chán chưa! Làm luôn từ đầu có phải đỡ không!
Cụ phải quán triệt tư tưởng là độ món gì thì một phát full option mới khỏi làm lại!;))
Em cũng đang nghiên cứu thôi, chưa quyết!

Với lại, độ thêm pha (nếu có) thì đối với em bóc mặt lần nữa cũng ko ngại lắm :D Vì em chấp nhận được độ tin cây của thợ lão Cường. Cứ 1 năm chống nước là ổn rồi, sau đó lại đi làm lại! Độ đẽo thì chấp nhận thoai cụ ơi, cũng chả làm khác đc.

trungcd

Xe buýt

Vinh Nguyễn

Xe điện
Em mở đường vô duyên lắm! Duy nhất cụ XLS2448 theo em lắp cản trươc và Hella! Giờ này lại bị cấm!

Em phải cám ơn thằng ăn cắp tháo đồ xe em đưa em đến gặp phutungford và nhìn thấy cái đèn này lăn lóc trong góc tủ!
Nó không đẹp như độ bi vào nhưng nó hợp nhiều tiêu chí của em là: Hơn hẳn đèn theo xe, không đụng đến điện đóm câu kéo linh tinh và yên tâm khoản chịu nước cũng như độ bền vì nó được sản xuất theo thiết kế từ đầu!

Cụ tìm giúp em nhá! Phutungford tìm mấy ngày rồi chưa ra!:-s
Hóa ra vô tình nhặt đc bí kíp hả cụ ui:D

Em cũng đang nghiên cứu thôi, chưa quyết!

Với lại, độ thêm pha (nếu có) thì đối với em bóc mặt lần nữa cũng ko ngại lắm :D Vì em chấp nhận được độ tin cây của thợ lão Cường. Cứ 1 năm chống nước là ổn rồi, sau đó lại đi làm lại! Độ đẽo thì chấp nhận thoai cụ ơi, cũng chả làm khác đc.
Lìu thía, mỗi lần độ thêm ngắm thêm yêu lần nữa hả lão:-))

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Đèn Ếch nguyên bản chạ khác gì cái đèn dầu, phải chế, lắp thêm đèn là chuẩn rồi.
Em là thằng nghịch các trò từ đèn đóm, âm thanh, hình ảnh... trên Ếch từ khá sớm, từ lúc các cụ nhà ta chạ hứng thú gì mấy với mấy món đấy :D
Với vụ đèn đóm, em nghiệm ra:
- Ưu điểm của bi xenon thì khỏi bàn, nhưng ánh sáng tầm 6000k cũng nhiều nhược điểm, dải 4000k - 4500k gì đấy của bi xenon thì nhìn chuối quá (ít nhất là với mấy cái đèn em được xem). Cách xử lý: chơi hỗn hợp, vừa bi xenon vừa đèn halogen lắp thêm.
- Bi xenon thì quan trọng nhất là balad và bóng đèn - 1 em phụ trách nguồn đủ, ổn định, 1 em phụ trách cường độ sáng (cái gì đuối còn được, 2 em này mà kém thì có thấu kính hay chóa đẹp đến mấy thì cũng không ăn thua).
- Về dải cắt sáng của màn chập, @ cụ NgocPhan: cái projector là rất văn minh đấy ah, sở dĩ anh em chọn P.An lắp bi cũng vì cái này là chủ yếu. Tuy nhiên để nghiến răng chịu xấu :P lắp cản như của cụ + dàn FF thì chạ cần bi biếc làm gì cho mệt :D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Đèn Ếch nguyên bản chạ khác gì cái đèn dầu, phải chế, lắp thêm đèn là chuẩn rồi.
Em là thằng nghịch các trò từ đèn đóm, âm thanh, hình ảnh... trên Ếch từ khá sớm, từ lúc các cụ nhà ta chạ hứng thú gì mấy với mấy món đấy :D
- Ưu điểm của bi xenon thì khỏi bàn, nhưng ánh sáng tầm 6000k cũng nhiều nhược điểm, dải 4000k - 4500k gì đấy của bi xenon thì nhìn chuối quá (ít nhất là với mấy cái đèn em được xem). Cách xử lý: chơi hỗn hợp, vừa bi xenon vừa đèn halogen lắp thêm.
- Bi xenon thì quan trọng nhất là balad và bóng đèn - 1 em phụ trách nguồn đủ, ổn định, 1 em phụ trách cường độ sáng (cái gì đuối còn được, 2 em này mà kém thì có thấu kính hay chóa đẹp đến mấy thì cũng không ăn thua).
- Về dải cắt sáng của màn chập, @ cụ NgocPhan: cái projector là rất văn minh đấy ah, sở dĩ anh em chọn P.An lắp bi cũng vì cái này là chủ yếu. Tuy nhiên để nghiến răng chịu xấu :P lắp cản như của cụ + dàn FF thì chạ cần bi biếc làm gì cho mệt :D
Đành rằng là vậy, cơ mà chuẩn bị có ông nắm cái dàn đèn này bắt tháo ra, vì thế lão ấy mới phải đau đầu tìm kiếm phương án thay thế :D

trungcd

Xe buýt
@MK: em vua ve den nhà. Hic. Cả ngày nay lang thang xứ nghệ, câu lb SLNA. Chiều phơi nắng 43 độ giữa cánh đống cỏ.

Sags mai em đi tây tựu nên cốgắng op mỹ đình hoặc chiều mai foff bàn giao camera hành trình và khiể. Gps...
sáng mai em ra vietvoiz hạ cả cản trước cản sau đấy. cụ có muốn nghiên cứu cái chóa đèn lùi thì mò ra nhớ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đành rằng là vậy, cơ mà chuẩn bị có ông nắm cái dàn đèn này bắt tháo ra, vì thế lão ấy mới phải đau đầu tìm kiếm phương án thay thế :D
Cụ Chánh dạo này ở nhà nội trợ nên chưa hiểu đầu cua tai nheo gì cả mà!:D

tungvisto

Xe hơi
Từ nẫy tới giờ nghĩ mãi rồi, có khi phải nghiên cứu làm tiếp quả bi nữa cho pha :D

Cứ 4 phát như nhà cụ Hai Nuyen và chắc chắn vô đối :))

Cứ làm vòng HG về xem tình hình sao rồi ta chiến tiếp cụ HN nhề!
Cụ ngày càng xuống hố sâu rồi đấy

xe muon

Xe tăng
Pót 2 quả ảnh này lên, em nghĩ chả cần phải chú thích các cụ cũng biết đâu là ánh sáng có projector và đâu là FF đúng ko?

Em thấy FF cũng là đối thủ xứng tầm với bi đấy.

Vấn đề bây giờ chỉ là có hàng hay kô thôi!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ ngày càng xuống hố sâu rồi đấy
Không phải! Khác nhau chỉ ở chỗ xuống và chưa xuống thôi, còn đã nhẩy xuống rồi thì như nhau tất!

Hôm qua đi chỉnh lại quả cốt cho nó cao thêm tí, Ếch mình nằm ngay cạnh em Q5 đang độ thêm bi, thấy chả khác nhau là mấy!

Thậm chí sắp bị vùi lấp:))
Lấp thế nào được, em thề đấy!

Phan Nguyễn

Xe tải
Cụ nghịch sớm, giờ chả có gì để nghịch cùng anh em, cũng buồn nhỉ.

Anh em cứ rút kinh nghiệm, nghịch, độ đẽo từ từ thôi, hết cái để nghịch là nhanh chán lắm.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Không phải! Khác nhau chỉ ở chỗ xuống và chưa xuống thôi, còn đã nhẩy xuống rồi thì như nhau tất!

Hôm qua đi chỉnh lại quả cốt cho nó cao thêm tí, Ếch mình nằm ngay cạnh em Q5 đang độ thêm bi, thấy chả khác nhau là mấy!

Lấp thế nào được, em thề đấy!
Chìm chứ lấp sao được!:D

Cái món đèn đóm này thì em đào hố vôi đầu tiên và ngập sâu nhất với cản trước và tận 6 quả Hella. Hiệu quả thì vô địch nhưng biến dạng đầu xe nhiều!
Đến giờ nó không cho mình làm người lương thiện nữa đành đào tiếp hố khác! Cái hố FF mới này em dự là không đến nỗi cô đơn như FF50 với FF75!:D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em thấy FF cũng là đối thủ xứng tầm với bi đấy.

Vấn đề bây giờ chỉ là có hàng hay kô thôi!
Phải sang năm em mới đủ điểm thưởng GLP để lấy vé Taiwan khứ hồi miễn phí! Đến lúc đó sẽ có nhiều cái hay!
Hồi trước ông anh vợ ở Úc nhưng ông ấy đến cái xe bị ngập nước lụt còn gọi điện về hỏi bố là con phải làm gì làm ông già hoảng lên quát là máy vứt ngay cái xe ở đó rồi về nhà ngay lập tức, nên em không nhờ mua đồ được mặc dù bên đó có Ếch!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Chìm chứ lấp sao được!:D

Cái món đèn đóm này thì em đào hố vôi đầu tiên và ngập sâu nhất với cản trước và tận 6 quả Hella. Hiệu quả thì vô địch nhưng biến dạng đầu xe nhiều!
Đến giờ nó không cho mình làm người lương thiện nữa đành đào tiếp hố khác! Cái hố FF mới này em dự là không đến nỗi cô đơn như FF50 với FF75!:D
Không hề chìm chứ cụ! Bi nổi bồng bềnh, trắng đẹp thế chìm sao đc. Cứ mỗi lần đá pha, hic... 1 phát thôi cụ đi trước nghĩ xe mình là xe xịn, nhường đường ngay tức thì :))

Phải sang năm em mới đủ điểm thưởng GLP để lấy vé Taiwan khứ hồi miễn phí! Đến lúc đó sẽ có nhiều cái hay!
Hồi trước ông anh vợ ở Úc nhưng ông ấy đến cái xe bị ngập nước lụt còn gọi điện về hỏi bố là con phải làm gì làm ông già hoảng lên quát là máy vứt ngay cái xe ở đó rồi về nhà ngay lập tức, nên em không nhờ mua đồ được mặc dù bên đó có Ếch!
Đợi sang năm chắc gì đã còn đèn, em nghĩ muốn đào hố có khi còn ko đào đc ấy chứ!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Không hề chìm chứ cụ! Bi nổi bồng bềnh, trắng đẹp thế chìm sao đc. Cứ mỗi lần đá pha, hic... 1 phát thôi cụ đi trước nghĩ xe mình là xe xịn, nhường đường ngay tức thì :))

Đợi sang năm chắc gì đã còn đèn, em nghĩ muốn đào hố có khi còn ko đào đc ấy chứ!
Công nhận đi trước cụ thì khi cụ giương pha lên chói cực luôn!:D

Nói chung có nhiều kiểu hố vôi cũng hay! Để anh em có nhiều option và chọn được option hợp lý nhất cho chính mình, đó là cảm giác dễ chịu nhất ở vị trí ôm vô lăng! Và khoản này cũng chả ai giống ai!:>

Sang năm lâu quá nhể? Hay tất cả tài trợ cho Phan3H đi một chuyến!
Cụ chơi được Chinese đi là chuẩn nhứt! Em chỉ English chứ Chinese thì mù chữ!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hôm qua bác anhletuan đã nhận led

Led 24
: 2C x 50K = 100K
Led 9: 3C x 35K = 105K
T10 mặt: 2C x 15K = 30K
T10 đỏ: 5C x 15K = 75K

Tổng cộng của bác anhletuan: 310K. Bác tự chuyển khói cho bác Sơn nhé!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Công nhận đi trước cụ thì khi cụ giương pha lên chói cực luôn!:D

Nói chung có nhiều kiểu hố vôi cũng hay! Để anh em có nhiều option và chọn được option hợp lý nhất cho chính mình, đó là cảm giác dễ chịu nhất ở vị trí ôm vô lăng! Và khoản này cũng chả ai giống ai!:>

Sang năm lâu quá nhể? Hay tất cả tài trợ cho Phan3H đi một chuyến!
Cụ chơi được Chinese đi là chuẩn nhứt! Em chỉ English chứ Chinese thì mù chữ!
Không làm sao khác để có hàng cho anh em, phương án cuối cùng là em lên đường xách hàng về cho các cụ! Mắt bầu câu em thì ngon lắm rồi nên em hiểu mong chờ cũng như ước muốn, khát khao của các cụ, vì thế em sẵn sàng lên đường!

Trạng thái
Thớt đang đóng