GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Eleventh Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ Phan3H lấy cặp và giá nóc dùm em hén rùi mai chạy ĐS qua chỗ em cất lun cho hén. Được cái dưới quê nhà rộng lém cụ à. Tks cụ Trung đĩa nhạc nhìu nhìu hén (b)
Mai em gửi xe Hoàng Long chở đồ xuống cho cụ nhé ;)
8h30 thì em chịu rồi :( thôi Mai em gọi, chã ở chỗ nào em đến vậy. Mà chã có đi cùng đoàn 8L kia không đấy?
Lão cứ ra đi, kiểu gì chả kịp :)
Nào nào, lại ko có gạt mưa, mặc dù kiếng chắn gió bị con muỗi nó đốt nhưng gạt mưa thì vẫn phải gạt nhá. Ko có là bắt đền lão mời (b) a e đấy
Cứ về đi rồi biết!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
@Chã: Nếu em vẫn chưa ra nhập hội (b) được thì cụ vẫn để phần em 1 cái lọc gió trong được không. Theo cảm nhận của em thì Ếch khi lên xe bật dh hơi có 1 tý mùi, độ mấy phút sau hết. Hay chính tại cái lọc gió này nhỉ. Trước em chạy mazda, cũng tháo qua cái món này khi lấy gió ngoài nhiều, dh kêu và phát hiện mấy em lá khô được hút vào chỗ này. Mà hội bão dưỡng Fo thì chẳng bao giờ làm cái việc này Chã nhỉ.
Bác đi bảo dưỡng, nếu ko chỉ chỗ cho thợ thì chắc gì họ đã biết ở đâu mà làm cho bác. Cái bác đang nói là lọc gió ngoài cho cabin, cái này Ếch cũng bị cắt, nguyên bản ko có.

Nocar nothing

Xe buýt
Bắt chước chã em cũng đấu lại lấy gió trong all time cho điều hòa, đâm phí cái lọc gió cabin, mà có lắp lọc gió ngoài cũng giảm được tí mùi với bụi thoai. Đoạn nào đường sạch sẽ không khí trong lành hạ kính cho nó gần gũi thiên nhiên :)

win_arc

Xe máy
Không bác nào tư vấn hộ em là có nên sơn la zang đen và sơn ở đâu thì tốt à??

taducanh

Xe buýt
Mai tụ tập tại đó lắm xe thế thì làm gì có chỗ đỗ nhỉ,vớ vỉn lại bị xxx bên ĐHBK sang xin đểu :)

Gà còi

Xe tải
Không bác nào tư vấn hộ em là có nên sơn la zang đen và sơn ở đâu thì tốt à??
Cụ sang Vietvoiz làm đi, sơn hợp ý thì thôi, bắt sơn lớp ngoài bằng sơn bóng, xe e cũng sơn ở đấy.

Gà còi

Xe tải
Thế nên em vẫn nghi ngờ vụ bi cho ánh sáng non-xenon (em so với mấy chú Mec và Bim : thấy ánh sáng trắng nhưng dịu mắt lắm), cộng với em đã thử vụ Xenon conversion kit cho cả pha và cos -> hiệu quả như SH và PS đi trong TP bật pha, thế nên em tháo ngay, chứ không đi vào phố cổ, qua mấy ngã tư, nơi các cụ đang uống bia là <:-P. Em vẫn thấy vài em xe bi xịn vẫn cho cho ánh sáng như halogen, trông không chói mắt tí nào. Và để an ủi phần nào, sáng nay 1 chú Land Cruise mới tinh chầm chậm chạy trên đường, nhòm qua, thấy vẫn không phải là bi, lại càng an ủi cho các cụ \m/
Hôm nào cụ đứng trc đầu xe e xem có chói ko ạ. Còn với những ánh sáng trắng kia là bóng loại khác. Bi nào mà sáng như halogen là bóng halogen nhé ko phải xenon.

Gà còi

Xe tải
Báo cáo các cụ lọc gió trong cabin đã về đến nơi

Nguyên thùng 20 chiếc nhé

Cái ni lắp ở đâu thía, hum nay lục lại thớt mới để ý, lão phần e 1 cái nhá. Ưu tiên người đi làm nhiệm vụ xa thủ đô nhá.

Chỉnh sửa cuối:

taducanh

Xe buýt
Mai cụ cứ tà tà chạy trc đợi đoàn, e thì đón ở HD
Không em không đi được theo đoàn,em chỉ ghé qua chào hỏi và tiện sắm lại lọc bụi gió trong: ). Cũng muốn ra ĐS ăn Hải Sản lắm nhưng mà giờ khó đi lắm; )

phuongnlh

Xe tải
Chúc các cụ thượng lộ bình an, đạt chỉ tiêu cho các thành viên ESC :-o

phuongnlh

Xe tải
Hôm nào cụ đứng trc đầu xe e xem có chói ko ạ. Còn với những ánh sáng trắng kia là bóng loại khác. Bi nào mà sáng như halogen là bóng halogen nhé ko phải xenon.
Cụ Gà, nhất định ngày cụ về thủ đô, em sẽ tham kiến cụ.
Như em đã nói , rất nhiều xe "gần xịn" bây giờ trang bị ánh sáng rất khác nhay từ Xenon, Halogen cũng như những công nghệ đã phát triển laser, LED và thêm nhiều thứ nữa, cố gắng đặt tiêu chuẩn sáng chuẩn nhưng không chói lóa :))

Em lượm lặt tý ti và thấy công nghệ Green Energy Lighting nó đề cập đến Xenon Bi-Pin lamp với nhiệt độ màu là 2550-2600K
http://www.greenenergylight.com/xenonbipin.html

Và Bi-Xenon với các loại bulb khác nhau sẽ cho nhiệt độ màu khác nhau, cá nhân em vẫn thích ánh sáng 3000K.

Chúc cụ Gà hôm nay đi chơi vui vẻ nhé.

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Báo cáo các cụ lọc gió trong cabin đã về đến nơi

Nguyên thùng 20 chiếc nhé
Cái này có khay nhựa dễ lắp...:))
Em vẫn đang phải dùng cái của sprinter cắt ra..không có khay nên phải vừa dàn vừa lựa

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cái này có khay nhựa dễ lắp...:))
Em vẫn đang phải dùng cái của sprinter cắt ra..không có khay nên phải vừa dàn vừa lựa
Phải thiết kế khung gắn lên cho vừa đẹp lại vừa chuẩn, giúp dễ dàng vệ sinh tấm lọc bác ạ.

Tấm lọc than hoạt tính, sau khi gió đi qua tấm lọc này sẽ giúp ko khí trong xe sạch sẽ hơn, mùi khó chịu trong xe sẽ ko còn.

Đầu giờ chiều, em chạy xuống loanh quanh mạn Lê Văn Lương - Trần Duy Hưng và hẹn các bác nhận hàng ở đó luôn cho tiện nhé!

at2009

Xe tăng
Phải thiết kế khung gắn lên cho vừa đẹp lại vừa chuẩn, giúp dễ dàng vệ sinh tấm lọc bác ạ.

Tấm lọc than hoạt tính, sau khi gió đi qua tấm lọc này sẽ giúp ko khí trong xe sạch sẽ hơn, mùi khó chịu trong xe sẽ ko còn.

Đầu giờ chiều, em chạy xuống loanh quanh mạn Lê Văn Lương - Trần Duy Hưng và hẹn các bác nhận hàng ở đó luôn cho tiện nhé!
Có còn dư cái nào không cho em đăng ký 1 cái với ạ.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Trạng thái
Thớt đang đóng