GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Eighth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

trungcd

Xe buýt
Lắp roài. Sơn đen roài. Đẹp thôi roài kekke. Có em chưa lắp vì chưa hoàn thành xong hệ thống điện nên vẫn đang để lanh tanh bành. Do đó mới có khuôn để làm cho lão chứ kekke

Bớ pà ez show hàngddeee. Hãngbáo có 3 củ 6 cho cái miếng nhựa đó thôi. Hàng chính hãng muôn nam
Hệ thống điện xe em cũng tanh lanh banh lắm. Dưng mà em chả biết cái nào làm gì nối đi đâu để mà quy hoạch nên đành mackeno :-D Em thấy có cái cục đen đen Baifeng BF-05 hình như là để khóa cửa phải không cụ nhể? Em thấy nó để tòng teng dây nhợ loằng ngoằng, dưng chả biết nó là cái giề nên chả dám quy hoạch xem treo vào đâu.

À mà sang tuần em đi Sài gòn. Tối 8/6 quay ra. Cụ nào có cần cao su càng ếch hay rotuyn thì gọi hỏi trước đi rồi em xách chân ra cho nhá.

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Sáng mai em gửi pác nhé. Hôm nay em ko dứt ra khởi vp dc hic. Sorry pác
OK lão, em nhận được là thay ngay.
Hệ thống điện xe em cũng tanh lanh banh lắm. Dưng mà em chả biết cái nào làm gì nối đi đâu để mà quy hoạch nên đành mackeno :-D Em thấy có cái cục đen đen Baifeng BF-05 hình như là để khóa cửa phải không cụ nhể? Em thấy nó để tòng teng dây nhợ loằng ngoằng, dưng chả biết nó là cái giề nên chả dám quy hoạch xem treo vào đâu.
Baifeng dịch ra tiếng việt là bỏ phéng, cụ cứ mạnh dạn cắt hẳn nó ra cho đỡ vướng =))

nobi

Xe tải
Cụ 3H cho em hỏi cụ còn gạt mưa sau không (trước em có nhờ cụ mua hộ nhưng chưa chuyển khói) vì hôm qua đi mưa mới chợt nhớ ra. Nếu tiện chỗ nào thì bác post cho em địa chỉ em qua lấy. Em hay loanh quanh khu vực Giảng Võ

tuanhung260577

Xe đạp
Nhờ các cụ tư vấn giúp. Em mua con XLS năm ngoái có lắp thêm cái đèn gầm luôn tại showroom, hôm vừa rồi thì thấy cả 2 bên tắt ngỏm. Đem vào SR đấy bắt đền mấy cụ thợ bảo lần trước đấu sai dây>>>tháo hết cả ra hì hụi đấu lại hết cả buổi sáng. Em chạy được 3 ngày thì thấy 2 con đèn gầm lúc nào cũng bật sáng trưng như siêu xe (trừ lúc tắt máy). Các cụ có biết là nó bị làm sao ko để em còn quá tam ba bận một cái? #:-s

EZdong

Xe điện
Lắp roài. Sơn đen roài. Đẹp thôi roài kekke. Có em chưa lắp vì chưa hoàn thành xong hệ thống điện nên vẫn đang để lanh tanh bành. Do đó mới có khuôn để làm cho lão chứ kekke

Bớ pà ez show hàngddeee. Hãngbáo có 3 củ 6 cho cái miếng nhựa đó thôi. Hàng chính hãng muôn nam
Hôm nào rỗi í ới rồi em sang phụ cho bác lắp xong sâu hàng một thế bác nhá!

Cụ ơi, cụ nhạc chế cho em cái giá gá miếng kê chân được không cụ? Du lào thì cụ báo em em chiển khói nhá. Đội ơn cụ :)
Hôm lào chế xong rồi (b)(b) cho ló khỏe chớ khói lửa giề!:)):)):))

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Dear các cụ.

Ford Thủ Đô sau khi bảo hành hai cái rô tuyn cân bằng cho em xong thì có nhời nhờ em thông báo với các cụ là FTD rất hân hạnh được đón tiếp thành viên nhà Ford ở OF (họ nhờ em cung cấp biển số xe nhà mình) với ưu đãi như sau;

1- Giảm 10% cho chi phí nhân công.
2- Giảm 5% cho chi phí phụ tùng.

Áp dụng cho mọi hình thức sửa chữa không loại trừ mục nào cả!

Em thông báo để mọi người biết nhé!

Nếu có đâu đó rẻ hơn các cụ cứ báo em để em yêu cầu họ giảm thêm nữa ạ!
Em cũng nhờ cụ nhắn với họ là tại sao rotuyn cân bằng ngày trước của em đếch được bảo hành ... mà bắt em phải trả tiền mua mới !!!! :-o

(Xe em mua của Ford Thủ đô, vào thay rotuyn khi xe mới chạy được khoảng 3.3 vạn, vẫn trong thời gian bảo hành )

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em cũng nhờ cụ nhắn với họ là tại sao rotuyn cân bằng ngày trước của em đếch được bảo hành ... mà bắt em phải trả tiền mua mới !!!! :-o

(Xe em mua của Ford Thủ đô, vào thay rotuyn khi xe mới chạy được khoảng 3.3 vạn, vẫn trong thời gian bảo hành )
Thế à, vui nhỉ!

Em cũng ko nghĩ cụ lại dễ tính thế :)

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Báo cáo các cụ hôm nay nhà cháu xách con Tucson 2012 của ông anh sang chỗ Cường lắp Q5 + Denso + Philips rồi ạ. Lắp khít không hở khe nào luôn. Mỗi tội lắp xong tịt xừ nó mất cái màn hình trung tâm :(( Chạ hiểu tại sao :((

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Báo cáo các cụ hôm nay nhà cháu xách con Tucson 2012 của ông anh sang chỗ Cường lắp Q5 + Denso + Philips rồi ạ. Lắp khít không hở khe nào luôn. Mỗi tội lắp xong tịt xừ nó mất cái màn hình trung tâm :(( Chạ hiểu tại sao :((
Tịt màn hình là vì đi 1 mình ko gọi ai chứ sao nữa.

Ngoc Phan XLS

Xe container

Sổ bảo hành ghi rất rõ là các chi tiết hao mòn tự nhiên như cao su thì không bảo hành (em phải mua hai cái cuc cao su giữ thanh cân bằng để thay với giá 36k/cục) còn rô tuyn là nguyên cả thanh sắt sao không được bảo hành!!!
Khi thay rô tuyn bảo hành cũng khỏi tính tiền công luôn cụ nhá!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ặc. . Sợ nhất là món thợ ẩu!

Mà em tưởng Túc12 là full cả xe lông rồi chứ?:-?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Sổ bảo hành ghi rất rõ là các chi tiết hao mòn tự nhiên như cao su thì không bảo hành (em phải mua hai cái cuc cao su giữ thanh cân bằng để thay với giá 36k/cục) còn rô tuyn là nguyên cả thanh sắt sao không được bảo hành!!!
Khi thay rô tuyn bảo hành cũng khỏi tính tiền công luôn cụ nhá!
Chắc là CVDV bảo rotuyn chưa chết hẳn, anh muốn thay ngay thì phải mua :)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chắc là CVDV bảo rotuyn chưa chết hẳn, anh muốn thay ngay thì phải mua :)
CVDV cũng bảo em rô tuyn bên phụ chưa chết hẳn nên không thay! Em yêu cầu họ gọi cho Ford VN bảo ý kiến em là không nên gây ức chế cho Thượng Đế vì một bên đã die thì bên kia chỉ vài bữa nữa cũng đi nốt! Thế là Ok luôn cả đôi!

Họ còn dặn em nhớ để ý trước khi hết hạn bảo hành thì qua họ kiểm tra có gì hỏng thay nốt cho!;))

Vinh Nguyễn

Xe điện
CVDV cũng bảo em rô tuyn bên phụ chưa chết hẳn nên không thay! Em yêu cầu họ gọi cho Ford VN bảo ý kiến em là không nên gây ức chế cho Thượng Đế vì một bên đã die thì bên kia chỉ vài bữa nữa cũng đi nốt! Thế là Ok luôn cả đôi!

Họ còn dặn em nhớ để ý trước khi hết hạn bảo hành thì qua họ kiểm tra có gì hỏng thay nốt cho!;))
Vì câu này thì cụ mất thêm bao nhiêu tip nhỉ :))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Đúng thế! Đã thay thì nên thay cả 2 bên, làm bảo hành bảo thì ko mất tiền công, chính điều này mà các đại lý cũng ko khoái làm bảo hành. Phụ tùng thay thế thì FVL chịu rồi, khi đại lý giải quyết ko thoải đáng cứ call cho bộ phận tiếp nhận xử lý ý kiến khách hàng phía Bắc để giải quyết.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đúng thế! Đã thay thì nên thay cả 2 bên, làm bảo hành bảo thì ko mất tiền công, chính điều này mà các đại lý cũng ko khoái làm bảo hành. Phụ tùng thay thế thì FVL chịu rồi, khi đại lý giải quyết ko thoải đáng cứ call cho bộ phận tiếp nhận xử lý ý kiến khách hàng phía Bắc để giải quyết.
Chắc chắn Ford sẽ phải có chế độ cho Đại Lý khi làm bảo hành rồi!

Nhưng như CVDV nói thì tất cả đồ thay bảo hành đều phải nộp tang chứng về cho Ford kiểm tra! Nếu Ford thấy chưa hỏng đã thay thì đại lý bị phạt tương đương 10 lần chi phí đã mất!

xe muon

Xe tăng
Cái này em thấy đúng luôn!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Chắc chắn Ford sẽ phải có chế độ cho Đại Lý khi làm bảo hành rồi!

Nhưng như CVDV nói thì tất cả đồ thay bảo hành đều phải nộp tang chứng về cho Ford kiểm tra! Nếu Ford thấy chưa hỏng đã thay thì đại lý bị phạt tương đương 10 lần chi phí đã mất!
Nộp đồ hỏng hóc thay thế do bảo hành về FVL thì đương nhiên rồi, cơ chế cho đại lý cũng chắc chắn phải có nhưng nó chỉ là 1 trong số vô vàn lý do mà đại lý vẫn không khoái làm bảo hành cho khách hàng.

Tất nhiên, khi đã hỏng hóc thực sự, ko còn cách nào để từ bỏ trách nhiệm hợp lý thì các đại lý vẫn phải tiến hành thay thế. Bên cạnh đó cũng phụ thuộc rất nhiều vào cách mình tiếp cận, cách đặt vấn đề với đại lý nữa.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nộp đồ hỏng hóc thay thế do bảo hành về FVL thì đương nhiên rồi, cơ chế cho đại lý cũng chắc chắn phải có nhưng nó chỉ là 1 trong số vô vàn lý do mà đại lý vẫn không khoái làm bảo hành cho khách hàng.

Tất nhiên, khi đã hỏng hóc thực sự, ko còn cách nào để từ bỏ trách nhiệm hợp lý thì các đại lý vẫn phải tiến hành thay thế. Bên cạnh đó cũng phụ thuộc rất nhiều vào cách mình tiếp cận, cách đặt vấn đề với đại lý nữa.
Thay đồ thì ăn cả lãi bán phụ tùng lẫn tiền công!

Tuy nhiên, ăn dày quá thì sẽ mất khách!

Để hôm nào rảnh chạy xuống FTD xem họ xử hai cái thanh nâng cửa sau thế nào! Nó chảy hết dầu rồi mà LBF, ADF, . . hứa hươu hứa vượn!:(

Trạng thái
Thớt đang đóng