Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

FujiS5200

Xe điện
Cụ có thể qua otopro. E biết có 3 cơ sở: Nguyễn Xiển, Võ Chí Công, Nguyễn Hoàng
Trước e có làm 1 bộ cos bi ở đấy, giá 8,2tr. Được hơn năm rồi. Cảm nhận tuyệt vời. Tuy nhiên thấy bảo bóng xenon dùng điện đốt nóng khí lâu ngày sẽ bị giảm độ sáng. 3 năm lại phải thay, lại phải đục projector ra.
Làm ở đấy thì tuỳ duyên, gặp ku cẩn thận nó khoét đều tay thì 2 bên cân, ko bị vào nước. Gặp ku lởm hơi mệt. Cụ yc 1 chú khoét 2 bên nhé
Chống chỉ định người quá yêu xe, vì nhìn sẽ rất xót xa
Em tưởng chỉ cần tháo phần đuôi rồi rút bóng ra thôi chứ. Xe em đã đổi bóng 1 lần rồi nhưng đâu thấy phải gỡ cả ra đâu.

Binh Nguyen

Xe buýt
Cụ có thể qua otopro. E biết có 3 cơ sở: Nguyễn Xiển, Võ Chí Công, Nguyễn Hoàng
Trước e có làm 1 bộ cos bi ở đấy, giá 8,2tr. Được hơn năm rồi. Cảm nhận tuyệt vời. Tuy nhiên thấy bảo bóng xenon dùng điện đốt nóng khí lâu ngày sẽ bị giảm độ sáng. 3 năm lại phải thay, lại phải đục projector ra.
Làm ở đấy thì tuỳ duyên, gặp ku cẩn thận nó khoét đều tay thì 2 bên cân, ko bị vào nước. Gặp ku lởm hơi mệt. Cụ yc 1 chú khoét 2 bên nhé
Chống chỉ định người quá yêu xe, vì nhìn sẽ rất xót xa
Vâng thanks cụ. Chiều nay e làm xong bộ bi cos ở Đức Thịnh Auto rồi ạ. Em thấy cu em quen giới thiệu nên tin tưởng gửi gắm. Giá cũng khá hợp lý cụ ạ.
Nói thêm về món thay bóng thì em thấy khi thay không cần đục lại đâu ạ, tháo thay đằng sau được ạ.

lishn_2001

Tháo bánh
Vâng thanks cụ. Chiều nay e làm xong bộ bi cos ở Đức Thịnh Auto rồi ạ. Em thấy cu em quen giới thiệu nên tin tưởng gửi gắm. Giá cũng khá hợp lý cụ ạ.
Nói thêm về món thay bóng thì em thấy khi thay không cần đục lại đâu ạ, tháo thay đằng sau được ạ.
Bác lắp bixenon loại nào? Fake, tháo xe, hay china, nhiệt độ màu 4300k,5000 hay bn. Giá rổ ra sao. Bác cho cái cảm nhận đi tối ntn

Binh Nguyen

Xe buýt
Cụ cho mấy kiểu ảnh để ae tham khảo đc ko ạ?
Bác lắp bixenon loại nào? Fake, tháo xe, hay china, nhiệt độ màu 4300k,5000 hay bn. Giá rổ ra sao. Bác cho cái cảm nhận đi tối ntn
Em thay loại "xịn tháo xe" như bạn chủ tiệm tư vấn, giá hữu nghị là 8 triệu bao gồm: bi Q5+bóng 4300K của Nhật+ balast Nhật (hàng cũ). Cảm nhận ban đầu về bi, bóng, balast nhìn khá "khôn" so với hàng fake, chất lượng thì hên xui các cụ ạ. Chắc phải sử dụng một thời gian tuong dối mới khẳng định được.
Tuy nhiên bạn chủ cửa hàng cam kết bảo hành đổi mới tất cả trong vòng 2 năm.
Quá trình thi công mổ mắt thay bi cho ếch khá lâu và a e thợ làm tương đối cẩn thận (có thể do chiều hôm đấy có mỗi em là khách) nên em khá ưng ý.
Ảnh thì cho em nợ nhé, tối qua e tổ chức tất niên cty nên vứt xe ở nhà, chưa chụp choạch được.

Hien_Matiz

Xe buýt
Escape mình 2010 XLT, giữ nguyên choá nguyên bản, không đục khoét gì, thi công trong 15P => thay toàn bộ bóng LED P6 Lumilated cho cả pha và cos (5 củ),
- Cos dùng bóng màu 4000K: sáng rực và bám đường, mặc dù không tạo ranh giới và vệt cắt rõ nét như bixenon.
- Pha dùng loại sáng trắng mà 6000K: sáng chói loà, đá pha nhanh như tia chớp hơn cả bixenon; tuy nhiên không gom sáng bằng bixenon.
=> Bằng lòng với chi phí/ kết quả (Tới đây, có thể thêm hơn 4 củ để độ thêm quả đèn gầm bằng Bixenon 2 chế độ pha/cos nữa thì quá ổn).

Rgds.
Ảnh chụp tối qua (Bờ rào tôn cách đầu xe khoảng gần nhất tầm 25m và xa nhất là hơn 40m).

Hien_Matiz

Xe buýt
Hi CCCM,
Mình muốn xử lý vết xước kính ở cánh cửa,
- Nguyên nhân xước: có thể do cát, bụi dính vào nẹp kính rồi khi di chuyển kính lên xuống gây xước.
- Hiện trạng: Vết xước không quá sâu, kính bên lái bị nhiều hơn và theo chiều dọc của kính.
=> Muốn xử lý ngay hiện trạng và xin tư vấn giải pháp phòng ngừa tránh tái diễn xước.

Hiển 0912140707 (Hoàng Mai, HN)
Rgds.
Ảnh hiện trạng:

USRobotics

Xe buýt
Cụ giống hệt em năm 2015 mới lấy con ếch, loay hoay đủ các kiểu lắp tăng cường, xử lý vấn đề tồn tại hay lắp thêm. Sau 1 năm nhìn lại mới thấy 1 số hạng mục "sao ko làm thế này tốt hơn nhỉ" và 1 số hạng mục "quái sao hồi đó mình làm phí thế" :D
Thôi âu cũng là cái sở thích cụ nhỉ :D

FujiS5200

Xe điện
Cos như này thì xe ngược chiều lãnh đủ rồi, cụ Hiền ơi.

Hien_Matiz

Xe buýt
Cos như này thì xe ngược chiều lãnh đủ rồi, cụ Hiền ơi.
Đúng như cụ nói, mình để cos mà mấy con Sedan đi ngược chiều cứ đá pha lia lịa ... mình đá pha lại, thì soi thấy toàn bộ mặt tài xế và đồ đạc trong xe của họ.
Vài lần và vài xe như vậy mình nghiệm ra ... họ nháy để báo mình chuyển về cos (mặc dù mình đang để cos).
Tối nay sẽ phải chỉnh lại cho cos nó xuống thấp.
Rgds.

USRobotics

Xe buýt
Đúng như cụ nói, mình để cos mà mấy con Sedan đi ngược chiều cứ đá pha lia lịa ... mình đá pha lại, thì soi thấy toàn bộ mặt tài xế và đồ đạc trong xe của họ.
Vài lần và vài xe như vậy mình nghiệm ra ... họ nháy để báo mình chuyển về cos (mặc dù mình đang để cos).
Rgds.
Cụ có loay hoay kiểu j cũng vậy thôi, vẫn chói xe ngược chiều nếu là led
Theo em cos cụ nên về nguyên bản halogen đi nếu ko thích lên bixenon :) pha thì đương nhiên là chói rồi nên lắp cái k cũng đc miễn là sáng xa. Ko nghe em rồi cụ sẽ cứ phải lăn tăn, canh cánh cái đèn cos này, cảm giác đi đường ko thoải mái đâu

TrinhMaiHa

Xe hơi
Em chào các Cụ. Em mới mua thanh lý của cơ quan con Escape 2002. Xin các cụ tư vấn gara nào tốt để em đi kiểm tra tổng thể với ạ. Thanks các Cụ.

FujiS5200

Xe điện
Rgds.
Cụ chỉnh được cos xuống thấp thì pha cũng chúi mũi xuống theo. Đèn led của cụ, như em thấy là không có đường cắt, hoặc không rõ ràng. Thế nên là quầng sáng bên trên còn soi được tài xế thì xe đối diện còn chói. Cụ chỉnh được thì tâm sáng nó lại cụp xuống gần mũi xe rồi.

Hincaca

Xe hơi
Sửa chữa loại nặng về hệ thống lái, hệ thống phanh như càng A, bó phanh thì đến gara nào làm tốt các cụ nhỉ.

memoto

Xe đạp
các cụ có kinh nghiệm về esc cho em hỏi: esc nhà em cứ nguội máy mà đềpa là hơi bị khựng,cà dựt,chêm ga vô nó như bị hụt,khi xe chạy một chút thì bình thường! ???

Sent from my iPhone using Tapatalk

Xecui318

Xe tải
Escape mình 2010 XLT, giữ nguyên choá nguyên bản, không đục khoét gì, thi công trong 15P => thay toàn bộ bóng LED P6 Lumilated cho cả pha và cos (5 củ),
- Cos dùng bóng màu 4000K: sáng rực và bám đường, mặc dù không tạo ranh giới và vệt cắt rõ nét như bixenon.
- Pha dùng loại sáng trắng mà 6000K: sáng chói loà, đá pha nhanh như tia chớp hơn cả bixenon; tuy nhiên không gom sáng bằng bixenon.
=> Bằng lòng với chi phí/ kết quả (Tới đây, có thể thêm hơn 4 củ để độ thêm quả đèn gầm bằng Bixenon 2 chế độ pha/cos nữa thì quá ổn).

Rgds.
Ảnh chụp tối qua (Bờ rào tôn cách đầu xe khoảng gần nhất tầm 25m và xa nhất là hơn 40m).

Chẹp chẹp sáng choi loá con mắt...bác đá pha mấy anh xe tải cụp mắt ngay...

Zniper

Xe hơi
Rgds.
Cụ đang trải nghiệm và dần dần tiến lên (bi) theo đúng đường các cụ nuôi ếch rồi đấy. :D

Batien

Xe tải
Xe em hôm nay bị nổi đèn túi khí các cụ ạ.

USRobotics

Xe buýt
Em chào các Cụ. Em mới mua thanh lý của cơ quan con Escape 2002. Xin các cụ tư vấn gara nào tốt để em đi kiểm tra tổng thể với ạ. Thanks các Cụ.
Con xe cỏ này thì giờ gara nào cũng check tổng thể đc hết, quan trọng là tìm ra gara nào mình tin tưởng, thợ ko phán linh tinh để thay đồ thôi cụ ạ

Hien_Matiz

Xe buýt
Hi CCCM,
Vụ đèn đóm coi như tạm xong,
Giờ quay sang vụ DVD và CAM lùi, cụ mợ nào có kinh nghiệm tư vấn mình vụ này với kinh phí 10 củ đổ lại, bao gồm cả mặt dưỡng để lắp DVD nhé!
Rgds.