Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

bvc

Xe tăng
Em thay rồi. 4tr5 cho 1 bộ gồm cả lốc lẫn mặt hít chỗ Du - phụ tùng Ford. Lốc ghi là Made in Korea, nhãn mác na ná mác nhãn của em lốc "theo xe" của em.
Sao lốc lại rẻ thế nhỉ, nghe hãng báo toàn mười mấy hai chục củ ạ,
Cụ thay lâu chưa có ổn không ạ,

FujiS5200

Xe điện
Sao lốc lại rẻ thế nhỉ, nghe hãng báo toàn mười mấy hai chục củ ạ,
Cụ thay lâu chưa có ổn không ạ,
Em mới thay từ giữa tháng 7 này nên chưa kiểm nghiệm được độ bền, cụ ạ. Còn lắp vào thì xe vẫn mát như bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

technicvn

Xe buýt
Các cụ chẩn bệnh giúp em với, em mang đi 1 số gara nhưng mà đúng lúc nó không bị bệnh nên họ không bắt được:
- Xe em escape XLT 2009. Gần đây có hiện tượng khi lên dốc, ga đuối dần rồi dừng lại, vòng tua máy = 0 mặc dù em có đạp ga. Nó ì ra khoảng 30s rồi lại từ từ đi tiếp.
- Hiện tượng trên em gặp 3 lần, 2 lần trước gần với nhau, cách đây khoảng 2 tháng. Nhưng lúc đó do em mới đổ xăng ở cây xăng lạ nên nghĩ do chất lượng xăng.
- Hôm nay em lại bị, lần này không phải do xăng vì xăng còn khoảng 1/3 bình.
- Khi cố đạp ga có tiếng cục cục, không biết là cái gì gõ bên trong động cơ?.
Hiện tượng này chỉ xảy ra khi em mới khởi động xe và lên dốc ở hầm chung cư. Sau khi qua dốc rồi thì lại đi bình thường.

at2009

Xe tăng
Có cụ nào bị hỏng cái lẫy mở cửa gió điều hòa không chỉ em chỗ sửa với ạ. Xe em bị tình trạng cửa gió điều hòa để lấy gió trong/gió ngoài không đóng được, em mở cốp phụ ra kiểm tra thì thấy mô tơ vẫn chạy lên xuống khi chuyển chế độ gió trong/ngoài. nhưng từ mô tơ có 1 cái chốt bằng nhựa to bằng ngón tay để kéo cái cánh cửa mở ra đóng lại thì cái chốt này hình như bị gẫy lẫy nên khi quay không kéo được cánh cửa. Ra hãng hỏi thì bảo phải thay cả cụm hết 8 củ, nếu hàn chế thì mất 600k. Xe cụ nào bị thế rồi cho em hỏi có đồ mua để thay thế cái chốt đấy không chứ thay cả thì quá đẳt, chế cháo thì bất đắc dĩ mới phải làm. Hoặc có gara nào sửa không chứ vào hãng đắt quá.
Cụ phutungford có đồ này thay thế không ạ?
Cám ơn các cụ!

phonggia

Xe hơi
Kính chào các cụ trưởng lão cùng bà con trong làng FORD. Báo cáo các cụ, em vừa nhập hộ khẩu về làng. H qua em vừa lấy 1 em 2.3 đời 2010. Hôm nay đưa xuống Ford Thăng Long 105 Láng Hạ để khám sức khỏe tổng thể cho em í. Chi phí thăm khám là 550k. Nhưng điều đáng quan tâm là cái báo giá dự trù kinh phí cho bảo dưỡng tổng thể và thay thế 1 số chi tiết thuộc phần gầm và điện lên đến hơn 35 triệu. Choáng thật sự, vì nếu vậy thì giá xe đội lên đến gần 600 củ cho 1 em fo huyền sắp đến tuổi về hưu. Các cụ là những người đã có thâm niên và kinh nghiệm trong làng Ford, xin hỏi các cụ, có bắt buộc phải thực hiện tất cả các công việc này và theo báo giá này không ? và nếu không nhất thiết thì có hướng giải quyết nào khác để vẫn trọn vẹn mà chi phí giảm về mức hợp tình hợp lý không ? xin cảm ơn các cụ nhiều.

lốp ô tô

Xe đạp
tội gì vào hãng làm j cho đắt ra

Phamtruc

Xe tải
Kính chào các cụ trưởng lão cùng bà con trong làng FORD. Báo cáo các cụ, em vừa nhập hộ khẩu về làng. H qua em vừa lấy 1 em 2.3 đời 2010. Hôm nay đưa xuống Ford Thăng Long 105 Láng Hạ để khám sức khỏe tổng thể cho em í. Chi phí thăm khám là 550k. Nhưng điều đáng quan tâm là cái báo giá dự trù kinh phí cho bảo dưỡng tổng thể và thay thế 1 số chi tiết thuộc phần gầm và điện lên đến hơn 35 triệu. Choáng thật sự, vì nếu vậy thì giá xe đội lên đến gần 600 củ cho 1 em fo huyền sắp đến tuổi về hưu. Các cụ là những người đã có thâm niên và kinh nghiệm trong làng Ford, xin hỏi các cụ, có bắt buộc phải thực hiện tất cả các công việc này và theo báo giá này không ? và nếu không nhất thiết thì có hướng giải quyết nào khác để vẫn trọn vẹn mà chi phí giảm về mức hợp tình hợp lý không ? xin cảm ơn các cụ nhiều. cụ đi bị sao mà thay cảm biến ạ,4 chân máy cụ mu

Kính chào các cụ trưởng lão cùng bà con trong làng FORD. Báo cáo các cụ, em vừa nhập hộ khẩu về làng. H qua em vừa lấy 1 em 2.3 đời 2010. Hôm nay đưa xuống Ford Thăng Long 105 Láng Hạ để khám sức khỏe tổng thể cho em í. Chi phí thăm khám là 550k. Nhưng điều đáng quan tâm là cái báo giá dự trù kinh phí cho bảo dưỡng tổng thể và thay thế 1 số chi tiết thuộc phần gầm và điện lên đến hơn 35 triệu. Choáng thật sự, vì nếu vậy thì giá xe đội lên đến gần 600 củ cho 1 em fo huyền sắp đến tuổi về hưu. Các cụ là những người đã có thâm niên và kinh nghiệm trong làng Ford, xin hỏi các cụ, có bắt buộc phải thực hiện tất cả các công việc này và theo báo giá này không ? và nếu không nhất thiết thì có hướng giải quyết nào khác để vẫn trọn vẹn mà chi phí giảm về mức hợp tình hợp lý không ? xin cảm ơn các cụ nhiều.

cụ xem cảm biến bị sao phải thay,4 cái chân máy mua o ngoài chưa dến 10 củ, giảm sóc bị 1 chiếc thay cũng đắt, còn mấy thứ linh tinh kia đắt thế,xe cụ 2010 mà thay ngang xe em em mua ngoài đồ chưa đến 1 nửa chỗ cụ hehe

phonggia

Xe hơi
cụ xem cảm biến bị sao phải thay,4 cái chân máy mua o ngoài chưa dến 10 củ, giảm sóc bị 1 chiếc thay cũng đắt, còn mấy thứ linh tinh kia đắt thế,xe cụ 2010 mà thay ngang xe em em mua ngoài đồ chưa đến 1 nửa chỗ cụ hehe
Cảm ơn cụ. Mua ngoài liệu có lo đồ không đảm bảo không ợ ?

phonggia

Xe hơi
Chú thợ sau khi cắm máy check nói là không có tín hiệu cảm biến và giải thích là do salon bán xe đã xóa lỗi hỏng cảm biến nên không hiện cá vàng trên đồng hồ.

wacwac

Xe buýt
Xe cụ mua salon mấy vạn rồi mà thay gần như hết tất tần tật các thứ tiêu hao vậy? Đời 2010 mà giống kiểu đi xe phá nát hết rồi
Có những thứ sau cụ đi rồi cảm nhận trước khi thay, và thay cũng từ từ thôi ko 1 phát hết tất cả.
- 4 cao su chân máy (ko phải cái nào cũng thay), hỏi cu Fuji đã thay.
- 2 rôtuyn cân bằng cụ đánh xe có lục khục ko? Món này xe em hết 3 năm thì phải thay.
- Cảm biến ô xi mà hỏng thì hơi bị lạ. Em ít thấy cụ nào báo hỏng vụ này.

wacwac

Xe buýt
Có cụ nào biết ở đâu bán đui đènphanh con ếch 2011 chỉ e với. E bị chảy nhựa phần gắn bóng rồi. Cảm ơn các cụ.
Cụ kệ nó vỡ cái phần bạc phản quang đấy, ra chợ giờ mua một nhúm 5 đèn led chân T10 (độ 15K - 25K / chiếc), cắm vào ăn ngay (nhớ là cắm xoay chiều cho đèn lên hết rồi mới lắp vào xe vì Led nó đúng cực mới sáng).

Em thay cho 1 mớ các cụ trên này rồi, mua làm gì cái choá bạc mới cho phí tiền.

LH07

Xe hơi

Theo e thì cụ cứ chạy bình thường đi đã, theo dõi xem và xử lý dần. Cẩn thận thì cụ thay dầu máy , nước mát, bảo dưỡng thay dầu phanh. E cũng bị 1 lần vào hãng báo giá 12 củ, chạy ra ngoài mất hẳn 18 chai. Hoặc cụ có thể nhờ xe của cụ khác để so sánh và cảm nhận. Mà cụ ở khu vực nào vậy?

vôlangday

Xe tăng

cụ mang vào FTX check lại xem có đúng như thế không đã ? sau đó rồi tính tiếp, theo em như vậy là quá đắt và phi lý, chắc cụ chủ cũ vừa đi vừa phá ah ?? xe chạy 30 vạn cũng chưa hỏng nhiều như thế !

Phamtruc

Xe tải
Chú thợ sau khi cắm máy check nói là không có tín hiệu cảm biến và giải thích là do salon bán xe đã xóa lỗi hỏng cảm biến nên không hiện cá vàng trên đồng hồ.
Về điện ở ford thăng long e ko tin tưởng vì e dã làm ở đấy phán e rồi,cụ hỏi xem lỗi đấy ảnh hưởng gì đên xe; còn nếu xóa xong nó sẽ bị lại vì điện hỏng xóa mãi sao dc ạ,

FujiS5200

Xe điện
Cụ vào hãng mà phán kiểm tra tổng thể, thay tổng thể, bảo dưỡng tổng thể thì họ phán như thế là còn nhẹ. Đồ hãng (ít nhất là Ford) em thấy đắt gấp đôi, gấp rưỡi bên ngoài; và động đến cái gì thì hơi tí là thay, và thay.

phonggia

Xe hơi
Xe cụ mua salon mấy vạn rồi mà thay gần như hết tất tần tật các thứ tiêu hao vậy? Đời 2010 mà giống kiểu đi xe phá nát hết rồi
Có những thứ sau cụ đi rồi cảm nhận trước khi thay, và thay cũng từ từ thôi ko 1 phát hết tất cả.
- 4 cao su chân máy (ko phải cái nào cũng thay), hỏi cu Fuji đã thay.
- 2 rôtuyn cân bằng cụ đánh xe có lục khục ko? Món này xe em hết 3 năm thì phải thay.
- Cảm biến ô xi mà hỏng thì hơi bị lạ. Em ít thấy cụ nào báo hỏng vụ này.
Hay quá, nghe lời cụ cho đỡ tốn kém vậy.
- Cao su chân máy chỉ thay chân hỏng
- Đánh lái không thấy lục cục ... vậy chắc không phải thay rô tuyn cân bằng cụ nhỉ
- Cảm biến oxy hay là khí thải là cái gì em cũng chẳng biết nhưng thấy chú thợ nói là ko có nó có thể gây tốn xăng
Tks cụ nhiều