Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

Viot

Xe tải
cho em hỏi luôn thế garra nào ở HN sửa escape tốt? em đọc mãi chẳng thấy

Shopnhat9999

Xe tải
Xe em chuột chui vào khoang máy đ á i. Mở khoang máy nồng nặc mùi nước đá i. Em bật quạt gió( ko bật ac) để gió trong hay ngoài đều có mùi nước đ á i chuột trong xe. Các cụ lý giải giúp em sao lại thế ah

Karkul

Xe tải
Xe em chuột chui vào khoang máy đ á i. Mở khoang máy nồng nặc mùi nước đá i. Em bật quạt gió( ko bật ac) để gió trong hay ngoài đều có mùi nước đ á i chuột trong xe. Các cụ lý giải giúp em sao lại thế ah
Cửa đóng mở lấy gió trong gió ngoài của cụ chắc bị gẫy cái lẫy rồi.

tuanpercuss

Xe hơi
có cụ ơi, vệ sinh đường thoát nc cụ thể thế nào ạ, nếu được nhờ cụ hướng dẫn qua garra nào để làm ạ?
Cụ ra tiệm rửa xe nào đó, mở cửa sổ trời ra, sẽ thấy 2 bên có 2 cái lỗ thoát nước. Nói họ xịt hơi vào đấy cho đất cát, lá cây thoát ra. Nếu bị tắc nặng thì phải lấy dây thép nhỏ để thông. Sau đó đổ nước từ từ, xem nó đã thông chưa. Nếu thông rồi thì nước sẽ chảy xuống chỗ chắn bùn 2 bánh trước.

Viot

Xe tải
Cụ ra tiệm rửa xe nào đó, mở cửa sổ trời ra, sẽ thấy 2 bên có 2 cái lỗ thoát nước. Nói họ xịt hơi vào đấy cho đất cát, lá cây thoát ra. Nếu bị tắc nặng thì phải lấy dây thép nhỏ để thông. Sau đó đổ nước từ từ, xem nó đã thông chưa. Nếu thông rồi thì nước sẽ chảy xuống chỗ chắn bùn 2 bánh trước.
tuyệt vời, em cám ơn cụ, mai em đi làm sạch nội thất, bảo họ làm luôn ạ.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Xe em bị chuột nó đớp đuờng hồi của bơm xăng, em đã sử lý nhưng muốn mua cái dây khác thay thế, có cụ nào bị giống em không. Cụ nào bán báo em với

Escape_045.23

Đi bộ
Khi nhà cháu mua bên Otopro hết thanh dưới cụ muốn có hình vào trang của ultra racing tìm escape là ok mà. Nhà cháu nói nếu cùng công ship cụ mua cả 2 thanh trên và dưới luôn. Nhưng theo nhà cháu tất cả các đồ lắp thêm: thanh cân bằng, spacer, càng I sau thì càng I sau là hiệu quả nhất

cụ mua giúp em thanh cân bằng sau loại ultra với, em có thanh trước rồi, email: tienwru@gmail.com (ĐT: 0969629111). cảm ơn cụ

Karkul

Xe tải
Thanks cụ đã bắt bệnh giúp. Em cũng đã làm các bước này rồi, hôm check gầm chú KTV bên FtX phán cao su cân bằng, chân máy còn tốt, rôtuyn lái trong hơi rơ (em đã thay), ống xả thì em lắc lắc mấy phát thấy chắc chắn lắm, chỉ còn một note là bi quang láp chú KTV bảo cũng hơi rơ nhưng hôm đó buổi chiều hãng không xuất vật tư nên em chưa thay được, nhưng em nghĩ bi có rơ thì không thể kêu to như vậy được. Các cụ có kinh nghiệm phán thêm giúp em với. Thnk các cụ nhà ta!
Ếch cụ thế nào rồi? Ổn chưa cụ?

atkvn

Xe tải
Ếch cụ thế nào rồi? Ổn chưa cụ?
Haiz em vẫn đang chờ các cụ tư véo or giới thiệu giúp cao nhân chẩn bệnh ạ. Còn hiện giờ em vẫn nghe bolero thi thoảng thêm tiếng ... cạch thui ợ

Korea old 1.6

Xe buýt
Càng A em tưởng nó có 1 đôi, còn chính phụ j, cụ nói rõ hơn được không ạ?
Mà cái rotuyn càng A, ở phía mỏm ngoài í cụ, có bác bán hàng nói với em riêng cái đó ko thay đc, chỉ thay đc 2 cục cao su trên càng A, nhưng ở topic này hình như người ta thay được mà, cụ biết thì chỉ điểm cho em rõ hơn được không ạ?
Mã:
https://www.otosaigon.com/threads/nang-cap-mot-chut-cho-dan-gam-escape-update-stage-2-trang-7.8111973/
thay loại 3tr tốt nhất vứt xe đi trừ khi đi đôi năm thay lại 1 lần. Em mua 1 lần rồi và rất may là ko vứt bộ theo xe đi. Sau này mua đồ về đem vào NCT thuê ép ra thay vô tư chẳng vấn đề gì. Cẩn thận em nhờ thợ hàn nó chấm cho 2 chấm chỗ rotuyl trụ dầu

USRobotics

Xe buýt
thay loại 3tr tốt nhất vứt xe đi trừ khi đi đôi năm thay lại 1 lần. Em mua 1 lần rồi và rất may là ko vứt bộ theo xe đi. Sau này mua đồ về đem vào NCT thuê ép ra thay vô tư chẳng vấn đề gì. Cẩn thận em nhờ thợ hàn nó chấm cho 2 chấm chỗ rotuyl trụ dầu
Hàng ngoài giá rẻ vậy thì đương nhiên ko tính đến rồi, vì càng A là thứ an toàn. Em tính chỉ chơi hàng hãng hoặc đặt hàng Moog nguyên cả cái càng A về thôi, chứ thay rotuyn trụ, cảo ra rồi chích điện lại em cũng ko yên tâm. Xe em đi thì vẫn bình thường, có điều muốn đi êm thì phải thay thôi, nên đang nghiên cứu phương án cụ ạ

DucHuyen

Xe hơi
Em cũng đã ép càng A 1 lần rồi ( hàng Moog, nhưng ko hàn chấm chỗ Rotuyl trụ trước, được hơn năm thì lại lục cục ktra thấy dặt dẹo cục trụ trước.). Em thay đôi càng A hàng ngoài của cụ Du, đi được nửa năm rồi, ko biết liệu được bao lâu:))

Chỉnh sửa cuối: