Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

Thaobom

Xe máy
Các cụ cho em hỏi chút ah,
Xe của em là ếch 2010, gần đây khi đề nổ cứ loẹt xoẹt mãi mới nổ. Ban đầu tưởng bình ắc quy yếu nên thay bình mới nhưng bệnh cũ không thay đổi. Theo kinh nghiệm của các cụ thì lý do tại sao ah? có phải củ đề bị lỗi ko ah?

Mà em xin hỏi ngu tí là củ đề của xe ô tô có dùng chổi than không các cụ nhỉ? Nếu thay hoặc sửa thì nên đến chỗ nào chuyên trị bệnh này ah? Em cảm ơn các cụ rất nhiều ah!

wacwac

Xe buýt
Ý em là chưa chắc được như cụ í nói :D
Anh còn cái ảnh chụp cái giá móc từ dưới ra để lắp đôi FF50 trên xe anh ko nhỉ? Để nghiên cứu 1 tí, em lắp hốc hay phải chỉnh tay vì đèn chiều ko thẳng.

Thaobom

Xe máy
Nếu thay bình mới, lúc bình no điện mà đề nổ ngon lành không loẹt xoẹt, khi bình yếu điện mới bị thì nguyên nhân do máy phát kém.

Nếu thay bình mới no điện mà đề vẫn loẹt xoẹt thì chứng tỏ tại củ đề cụ ạ. Có thể chổi than sắp hết, cần tháo ra kiểm tra.

Và cụ để ý giúp em là đấu 2 cái cực ắcquy cho nó chắc chắn nhé, ma via là không tốt đâu ạ, nạp cũng kém và đề cũng kém ạ.
Trân thành cảm ơn cụ Loccong ah!

FujiS5200

Xe điện
Anh còn cái ảnh chụp cái giá móc từ dưới ra để lắp đôi FF50 trên xe anh ko nhỉ? Để nghiên cứu 1 tí, em lắp hốc hay phải chỉnh tay vì đèn chiều ko thẳng.
Để anh tìm xem nhé, nhưng không dám hứa vì đã lâu quá rồi.

FujiS5200

Xe điện
Đây nhé. Em xem ổn không.

tu.TQK

Xe tải
E chuyên tư vấn ắc quy cho các bác nhá

Fan_4`

Xe hơi
Ếch của em đang có hiện tượng han gỉ cút nước 3 chạc, chia đường nước từ động cơ vào giàn sưởi và hồi nước từ giàn sưởi về động cơ, nó bị rỉ nước nên gây hao nước làm mát, em chạy 300km thì hao khoảng 0.5 lít nước.

Em muốn thay cái cút 3 chạc này, cụ nào biết ai bán, thay ở đâu chỉ giúp em với ạ.

Em cảm ơn các cụ!
Xe em 3.0 cũng đang bị hiện tượng hao nước như xe cụ. Em cứ đi 1 vòng về quê là lại phải cho nó uống thêm 1 chai Aquafina, ahihi. Thằng bạn làm gara kiểm tra chán chê mà ko biết thoát nước từ đâu. Không biết có bị cái cút nước như cụ nói không.

Mà các cụ cho em hỏi bây giờ thay dầu hộp số ở đâu và giá cả thế nào a? Xe em đầu tháng thằng bạn làm gara nó lấy đi, xong kiểm tra thấy hơi hụt dầu hộp số nên nó tự ý đổ thêm 1 lít dầu hộp số khác chủng loại (thằng bạn em được cái nhiệt tình :D). Cảm ơn các cụ!

BVTL

Xe điện
Người OF
Mà các cụ cho em hỏi bây giờ thay dầu hộp số ở đâu và giá cả thế nào a? Xe em đầu tháng thằng bạn làm gara nó lấy đi, xong kiểm tra thấy hơi hụt dầu hộp số nên nó tự ý đổ thêm 1 lít dầu hộp số khác chủng loại (thằng bạn em được cái nhiệt tình :D). Cảm ơn các cụ!
Bạn cụ nhiệt tình quá! Nhưng có vẻ nguy hiểm vì e thấy hộp số esc nhậy cảm phết!

Phamtruc

Xe tải
Xe em 3.0 cũng đang bị hiện tượng hao nước như xe cụ. Em cứ đi 1 vòng về quê là lại phải cho nó uống thêm 1 chai Aquafina, ahihi. Thằng bạn làm gara kiểm tra chán chê mà ko
biết thoát nước từ đâu. Không biết có bị cái cút nước như cụ nói không.

Cụ khẩn trương đi thay dầu hộp số đi, không là tèo đây, ford nó không dùng lẫn dầu hộp số đâu,xe cụ đag bị sôi nước nên mới bị hao đấy

Batien

Xe tải
Có cụ nào thay dầu trợ lực, dầu cầu, nước làm mát, dầu phanh chưa ạ. Cho e hỏi thiệt hại bao nhiêu cho các loại này ạ

Batien

Xe tải
Tin vui cho những cụ nào hỏng hộp số xe 3.0 nhé. Giá hãng chỉ còn 30tr. Cụ nào hỏng thì tự tin mà thay. E vừa hóng được việc này

Fan_4`

Xe hơi
Cụ khẩn trương đi thay dầu hộp số đi, không là tèo đây, ford nó không dùng lẫn dầu hộp số đâu,xe cụ đag bị sôi nước nên mới bị hao đấy
Cảm ơn cụ! Chắc thứ 7 này em phải đi thay thôi ạ.
Mà chính ra nhờ cái vụ nêm thêm 1 lít dầu hộp số thì em mới phát hiện ra lâu nay xe em có hiện tượng bị trượt côn và vọt lên(khi đi ở tốc độ chậm) là do thiếu dầu hộp số các cụ ạ. Trộm vía từ hôm nêm thêm dầu, hiện tượng đấy mất hẳn. Ahihi.

vôlangday

Xe tăng
Cụ lính mới chịu khó vượt qua 16 tầng địa ngục nhà ếch dựng lên gần chục năm qua. Qua đc thì mọi chuyện là chuyện nhỏ cụ ạ. Hoặc ko thì chịu khó tốn tiền cafe ọp ẹp chém gió. E nghe nói có cụ sau khi tổng kết lại riêng tiền cafe gần bằng nửa tiền con ếch còi. Đổi lại đẳng cấp chơi xe của cụ tăng vùn vụt. Và e cũng nghe nói 99% các lão đã từng cưỡi ếch giờ toàn ngồi Bim thôi cụ ạ! Chúc mừng cụ!
chuẩn luôn cụ ạ

Stuu

Xe hơi
Nhân tiện dầu hộp số các cụ cho e hỏi chút là e thăm thử quả dầu hộp số e ếch 2011 của e ở chế độ nguội thì thấy mức dầu cao hơn cả ngưỡng 65 độ C (vượt qua ngưỡng thăm dầu 20 độ C), e lo sợ dầu hộp số e thừa. Nên e đi và chuyển qua lại nhiều số khoảng 10km rồi để nguyên máy nổ và thử thăm lại xem sao thì mức dầu lại đúng chuẩn trong ngưỡng 65 độ C. E cũng chẳng hiểu sao nữa. Nhờ các cụ tư vấn giúp ạ.

Hien_Matiz

Xe buýt
Chào CCCM,
Xe mình 2 cái tấm che nắng chỗ kính lái, không hiểu sao nó bị phồng rộp và nhăn nhúm, nhìn rất mất cảm tình, đèn đóm và gương soi bên trong vẫn ngon.
Có cụ/ mợ nào bị giống mình không? giải pháp xử lý thế nào?
Rgds.