Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

USRobotics

Xe buýt
Thay quạt và thay tang tong êm ngay. ồn còn do két nước , két nóng , két dầu hộp số nữa nhé. (âm thanh phát ra do rít gió qua khe két) Còn 1 cách nứa (nhưng phải thử) quạt lắc do bạc thay cánh sang quạt khác.(xe anh gio thi tham roi)
thank anh, căn bản xe em tiếng máy nó êm rồi nên cho nó ồn thì cũng được ah, toàn đồ cũ theo thời gian mà anh :D

hôm nay nhờ anh mà xe em đã full led trần và đèn 4 cách cửa, hi hi, thank again :)

Lote

Xe tải
3.0 có mỗi máy cụ NKQA là thì thầm thôi còn đa phần garanti vẫn nghe thấy tiếng máy , mùa hè quạt tốc đọ 2 còn như phản lực.

Cụ chạy dưới 100km là tối ưu mọ mặt rồi. Tuy nhiên đường cụ vào làn giữa giúp em nhé!
Ok cụ n xe e 2.3 cụ ạ....vâng e sẽ chạy làn giữa...xưa nay vẫn ngễu nghện chạy làn trong cùng....he...!....

Lote

Xe tải
Thay quạt và thay tang tong êm ngay. ồn còn do két nước , két nóng , két dầu hộp số nữa nhé. (âm thanh phát ra do rít gió qua khe két) Còn 1 cách nứa (nhưng phải thử) quạt lắc do bạc thay cánh sang quạt khác.(xe anh gio thi tham roi)
Lý do máy ồn cũng còn do nhiều nguyên nhân.....e xẽ thử khi tắt điều hoà xem tn....!?....

binem

Xe tải
má phanh thì e thấy thợ bảo khi đi quan sát đĩa phanh nếu thấy màu sáng ánh kim loại thì má cứng ăn vào đĩa không tốt, còn thấy màu xỉn xỉn là má mềm, tốt vì không ăn vào đĩa. Cụ chạy vào nghìn để ý xem thế nào.
Sẵn vụ má phanh các cụ cho em hỏi tí. Má vợ 2 em choìng cũ cũng thay má ngoài, chạy đầu buổi sáng hay bị kêu. Tình trạng khi thay cup ben phanh tại dịch vụ ford thì ae ktv nói còn chạy tạm đuợc. Thế nhưng sau khi bảo duỡng và thay dầu phanh rồi em chạy thấy đạp chân phanh sâu cảm giác gần sát sàn thì phanh mới ăn. Em cũng vừa ruớc em này, mới đọc đuợc 166 trang ở tầng này nên cũng chưa rõ lắm. So với các xe khác em thấy hành trình chân phanh quá dài, mong các cụ có kinh nghiệm huớng dẫn giúp em với. Hệ thống phanh của em 2.3 này có chỉnh tăng giảm... đuợc không,? Khi thợ bảo duỡng e có sờ đĩa phanh thấy bị gờ khá nhiều, có nên đi láng lại không?
Một việc nữa là em đang cần thay cặp phuộc truớc cho em nó đời 2005-2.3 xlt ,
Các cụ cao kiến chỉ giúp em nên dùng loại nào ổn và ship ở đâu với nhé. Em ở Đà Nẵng. Xin cảm ơn.

bigman95

Xe điện
Sẵn vụ má phanh các cụ cho em hỏi tí. Má vợ 2 em choìng cũ cũng thay má ngoài, chạy đầu buổi sáng hay bị kêu. Tình trạng khi thay cup ben phanh tại dịch vụ ford thì ae ktv nói còn chạy tạm đuợc. Thế nhưng sau khi bảo duỡng và thay dầu phanh rồi em chạy thấy đạp chân phanh sâu cảm giác gần sát sàn thì phanh mới ăn. Em cũng vừa ruớc em này, mới đọc đuợc 166 trang ở tầng này nên cũng chưa rõ lắm. So với các xe khác em thấy hành trình chân phanh quá dài, mong các cụ có kinh nghiệm huớng dẫn giúp em với. Hệ thống phanh của em 2.3 này có chỉnh tăng giảm... đuợc không,? Khi thợ bảo duỡng e có sờ đĩa phanh thấy bị gờ khá nhiều, có nên đi láng lại không?
Các cụ cao kiến chỉ giúp em nên dùng loại nào ổn và ship ở đâu với nhé. Em ở Đà Nẵng. Xin cảm ơn.
Sao lại thấy má một bên nhỉ (má ngoài) .Má nên thay cả cặp cụ .chọn hàng có thương hiệu .khoảng cách phanh có thể chỉnh được. Phuộc trục mua quang vũ KYB nghe đồn tốt và rẻ.

bigman95

Xe điện
thank anh, căn bản xe em tiếng máy nó êm rồi nên cho nó ồn thì cũng được ah, toàn đồ cũ theo thời gian mà anh :D

hôm nay nhờ anh mà xe em đã full led trần và đèn 4 cách cửa, hi hi, thank again :)
Led ếch anh "chiên gia " rồi.

bigman95

Xe điện
Led stop(phanh) cho ếch nguyên bộ.(cree và SS)

binem

Xe tải
Sao lại thấy má một bên nhỉ (má ngoài) .Má nên thay cả cặp cụ .chọn hàng có thương hiệu .khoảng cách phanh có thể chỉnh được. Phuộc trục mua quang vũ KYB nghe đồn tốt và
rẻ.
Cảm ơn cụ. Chắc là thay cả cặp bố phanh truớc sau của hãng cho chắc. Phuộc thì đặt mua Quang vũ.

thien0709

Xe tải
E góp cái ảnh xe e, 2.3L-2005 nhé

binem

Xe tải
Xử lý motor chuột cửa sau ESC 2009 - bản quyền hướng dẫn là cụ Hải Nguyễn, em chỉ thực hiện theo và có ảnh báo cáo như sau:

Hình chuột cửa cốp khi tháo ra đây ạ:

Sau đó em

tháo motor ra:

Rồi em tháo rời motor ra như bác Hải Nguyễn hướng dẫn, phần nắp nhựa phía cuối có 1 miếng bọc đồng ( phía trên mầu đen đen ấy ạ):

em tháo ra như hình dưới (tháo ra hơi khó nên trong hơi nham nhở - tuy nhiên chả sao vì đằng nào cũng thay):

rồi thay miếng bọc đồng này bằng miếng đồng có chiều dày tương đương để tiếp xúc tốt hơn:

Sau đó lắp lại motor, chuột cửa, thử thấy ngon hơn trưóc, chuột lại đóng mở phe phé!

Một lần nữa cảm ơn cụ Hải Nguyễn đã tận tình hướng dẫn, DIY cũng có cái sướng và chi phí là 0 VND ạ!
Em cũng bị may quá có bài này của cụ. Em up lại cho dễ tìm để làm lại. Ths cụ và cụ Hải Nguyễn nhiều.

binem

Xe tải
Các cụ cho em hỏi ngu tí. Em lấy cặp phuộc truớc KYB còn bát bèo, su... lấy của hãng thì lắp vào vẫn ok phải khiing ạ?

NKQA

Xe buýt
Má phanh trong thường mòn nhanh hơn má ngoài, nên thay thì thay cả 2, không nên thay mỗi má ngoài.
Thay dầu phanh không xả hết air nên đạp phanh sâu sát sàn mới ăn, cái này bảo thợ thêm dầu và xả air kỹ lại. Nếu trước khi thay dầu mà hành trình phanh ổn rồi thì bây giờ chỉnh hành trình làm gì, tập trung vào xả air.

binem

Xe tải
Má phanh trong thường mòn nhanh hơn má ngoài, nên thay thì thay cả 2, không nên thay mỗi má ngoài.
Thay dầu phanh không xả hết air nên đạp phanh
sâu sát sàn mới ăn, cái này bảo thợ thêm dầu và xả air kỹ lại. Nếu trước khi thay dầu mà hành trình phanh ổn rồi thì bây giờ chỉnh hành trình làm gì, tập trung vào xả air.
Cảm ơn cụ nhiều. Em cũng đang nghĩ là bị air vì hành trình có vẻ lớn hơn khi chưa thay dầu phanh mặc dù truớc đó bị vỡ cip ben nên đạp thắng không đứng ngay nhưng tác động vào bàn đạp chút là vẫn thấy có tác dụng phanh. Thay má phanh thì theo lời khuyên của cụ em thay cả cặp luôn cho chắc.

binem

Xe tải

Em tháo cái mô tơ bé xíu lock cửa sau ra xem rồi. Cái chổi than bị bay mất, cổ góp bị xộc xệ giờ chưa biết tính kiểu gì đuợc các cụ à.

Lote

Xe tải
Của e trên đường nb-pv..!...

Lote

Xe tải
Còn đây trên đại lộ thăng long ạ...!..