Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

redcode

Xe điện
Xe cụ 2.3? khoai đấy vì nó là nhái!

Ech đúng nghĩa chỉ đến 2004, từ cuối 2005 là lai lung tung rồi. (3.0 còn đỡ chứ 2.3 mỗi năm một khác)
Muốn tìn ech 2.3 từ 2009 trở lại đây các cụ phai tra theo mã ford châu á.
Vâng cụ, tra theo ford châu á thì ở trang nào ạ?

kjss555

Xe máy
E cảm ơn a. T
Về hệ thống phanh thì cụ nên dùng hàng chất lượng chứ ko nên giá hợp lý. Có thể mua hãng hoặc nhờ Thiên ship hàng USA về dùng cho yên tâm, trước thay má phanh em cũng từng thử qua hàng chợ đạp lút chân mà vẫn có cảm giác hơi trôi, sau 2 tuần phải vứt đi thay hàng hãng thấy khác hẳn.
e cảm ơn a. Trc a thay 1 cặp hết bnhieu và ở đâu vậy ạ

Erica-xd

Xe tải
E cảm ơn a. T
e cảm ơn a. Trc a thay 1 cặp hết bnhieu và ở đâu vậy ạ
Em cũng không nhớ rõ đâu ah, cả trước và sau khoảng gần 4T gì đó, em thay được 2 năm rồi tại Ford Ngô Thì Nhậm cụ ah.

HieuHTD

Đi bộ
Chào các bác. Mình đang đi ford Escape 2.3L đời 2005. Tự dưng xe mình hao xăng 30l/100km. Mình vào hãng kiểm tra thì hãng báo bị hư PCM. Giá thay mua mới của hãng cao qua. Bác nào biết nơi nào bán cũ không chỉ cho em với.

bigman95

Xe điện
Chào các bác. Mình đang đi ford Escape 2.3L đời 2005. Tự dưng xe mình hao xăng 30l/100km. Mình vào hãng kiểm tra thì hãng báo bị hư PCM. Giá thay mua mới của hãng cao qua. Bác nào biết nơi nào bán cũ không chỉ cho em với.
Cụ vệ sinh zắc cảm pcm trước. Code lỗi là bao nhiêu cụ

Hai Nguyen

Xe điện
Mình về sinh hết rồi, Hãng nó kiểm tra nó báo vậy. Mình cũng không rõ Code bao nhiêu nữa.
Hôm rồi có bác trên này vào hãng cũng báo chết PCM (không kết nối dc phần mềm), cậu em làm ký thuật trong ford nhà máy ở Hải dương cũng khẳng định chết PCM. em thì bảo chưa thấy xe ếch chết PCM bao giờ nên chờ em về, em mang xe vào ford để lấy hộp đen xe đó lắp sang xe em, em dùng ÍDS và cable của em thì kết nối ngon lành, rồi mang hộp đen đó quay lại xe cậu đó thì lại không kết nối dc, lúc sau thì dùng ÍDS, cable hãng thì lại được, rồi cable của em lại kết nối dc sau đó...
=> có thể 1 vaì sợi dây nào đó có vấn đề nên gây đến PCM lúc dc lúc không hoặc không ổn định, em có nói mang vào cậu em tên Viên ở F láng hạ xem, cá nhân em tin tưởng cậu em này, sau 1 ngày check kỹ, xe đó ra về mà khôgn phải thay gì cả, chạy ngon đến giờ

HieuHTD

Đi bộ
Hôm rồi có bác trên này vào hãng cũng báo chết PCM (không kết nối dc phần mềm), cậu em làm ký thuật trong ford nhà máy ở Hải dương cũng khẳng định chết PCM. em thì bảo chưa thấy xe ếch chết PCM bao giờ nên chờ em về, em mang xe vào ford để lấy hộp đen xe đó lắp sang xe em, em dùng ÍDS và cable của em thì kết nối ngon lành, rồi mang hộp đen đó quay lại xe cậu đó thì lại không kết nối dc, lúc sau thì dùng ÍDS, cable hãng thì lại được, rồi cable của em lại kết nối dc sau đó...
=> có thể 1 vaì sợi dây nào đó có vấn đề nên gây đến PCM lúc dc lúc không hoặc không ổn định, em có nói mang vào cậu em tên Viên ở F láng hạ xem, cá nhân em tin tưởng cậu em này, sau 1 ngày check kỹ, xe đó ra về mà khôgn phải thay gì cả, chạy ngon đến giờ
Hi Bác. Xe mình kết nối được xem được tất cả các thông số của cảm biến đưa về nhưng phần PCM hiện thông báo lỗi. Tự dựng hao xăng khủng khiếp. Có Bác nào gặp trường hợp này chưa? Kiểm tra giúp em với.

Hai Nguyen

Xe điện
Hi Bác. Xe mình kết nối được xem được tất cả các thông số của cảm biến đưa về nhưng phần PCM hiện thông báo lỗi. Tự dựng hao xăng khủng khiếp. Có Bác nào gặp trường hợp này chưa? Kiểm tra giúp em với.
Xe bác vòng tour có cao, xe chạy có giật rung, có mùi xăng sống ở cổ bô ko ?? Lỗi báo là code gì ??

Hien_Matiz

Xe buýt
Con dây cu roa như thế này đã phải thay chưa các cụ ơi? Dạo này đi chậm và ga nghe có tiếng kêu ken két rồi ah.
Xe mình ếch 2010,
Tks các cụ.

NKQA

Xe buýt
Con dây cu roa như thế này đã phải thay chưa các cụ ơi? Dạo này đi chậm và ga nghe có tiếng kêu ken két rồi ah.
Xe mình ếch 2010,
Tks các cụ.

Dây nứt thế kia còn tiếc rẻ gì nữa , thay ngay đi cụ.

Hien_Matiz

Xe buýt
Bác Hai Nguyen ơi, cầu chì của tẩu châm thuốc trước và tẩu sau không liên quan gì tới nhau nhỉ? Hôm qua em cắm xạc vào bị cháy cầu chì tẩu trước, loay hoay ra sau thấy có 1 cái lỗ tẩu nữa, cắm vào thấy ngon lành :D Hóa ra xe có 2 lỗ tẩu