Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

BVTL

Xe điện
Người OF
Vậy à cụ, có còn chỗ nào hơn không ạ. Em vừa vào đó hai lần trong đó có một lần thay cao su chân máy và má phanh trước, nói chung là cũng bình thường, ko nhiệt tình lắm. Thay đồ xong ở đây em vẫn thấy chưa ưng ý nên đang nghiên cứu hôm nào ra chỗ 288 NGuyễn Xiển. Grand công cũng đắt ko kém gì hãng. Sắp tới em định cho xe đi bảo dưỡng trước Tết, xin cụ ít kinh nghiệm ở đó (nếu ko tiện viết ở đây thì inbox ạ). Thanks cụ.
Chỗ cụ Thiên bảo gắn cầu nâng mà mãi chưa làm thì phải. Hôm trc em đặt rotuyn lái mà bị cụ khách nào thịt mất 1 cái đai sắt! :D

Karkul

Xe tải
Vợ ba tui nạ dòng ếch 2007 đóng cửa tiếng rung vì các trấu nhựa cũ lỏng nhiều rùi. Khắc phục có khó không các cụ? Có cụ nào kinh nghiệm rồi xin chỉ giáo giúp.
Gần chỗ cụ có gara Nam Trường Thành trước e có vào thấy cũng tạm, ko biết giờ thế nào, gara Quang Quế e chưa vào nhưng thấy nhiều người khen. Các gara đa số đều để thợ làm, chủ ko quán xuyến đc hết, may thì vớ đc tay thợ ngon, cụ nên kiếm gara chủ cũng là thợ luôn kiểu như mr Thiên thì yên tâm hơn. Chấu nhựa tốt nhất cụ nên thay mới vì lâu ngày nhựa giòn hết rồi, cụ tháo vài con làm mẫu ra chợ giời lọ mọ hoặc đặt hàng ebay, amazon.

Chỉnh sửa cuối:

Karkul

Xe tải
Vào Grand Auto Mỹ đình để phá xe à cụ? Nên tránh.
E đồng ý với cụ, thợ thuyền ở đây cũng bình thường, đồ ko có sẵn nên phải đợi lâu, giá thì không rẻ tí nào, hình như người của Ford An Đô nhảy ra ngoài làm.

Lote

Xe tải
Vào Grand Auto Mỹ đình để phá xe à cụ? Nên tránh.
Ở đấy làm cũng ổn mà cụ.....e từ khi lấy vợ 2 e toàn vào đấy...các chú thợ cũng nhiệt tình, chủ niềm nở....tư vấn đến nơi...cơ bản là khắc phục nếu k khắc phục đc mới phải thay....giá phụ tùng, công cán chịu đc...còn chỗ nào chuẩn hơn hả cụ...!?....

Lote

Xe tải
Các cụ cho e hỏi xíu: e muốn gương tự đóng mở bằng điện cho cô ếch 2004 nhà e thì lắp tn và ở đâu, hết bao xèeng các cụ cho e ý kiến với ạ....thank các cụ trước ạ....!?.....

Lote

Xe tải
Chỗ cụ Thiên bảo gắn cầu nâng mà mãi chưa làm thì phải. Hôm trc em đặt rotuyn lái mà bị cụ khách nào thịt mất 1 cái đai sắt! :D
Như này có lẽ phải kéo vợ đi các nơi mới so sánh đc.....cũng mệt đây....!....

Karkul

Xe tải
Các cụ cho e hỏi xíu: e muốn gương tự đóng mở bằng điện cho cô ếch 2004 nhà e thì lắp tn và ở đâu, hết bao xèeng các cụ cho e ý kiến với ạ....thank các cụ trước ạ....!?.....
Cái này cụ phải gặp lão Trần Văn Hai Nguyen rồi, đặc điểm nhận dạng là hay đi tông vào mùa đông và có bộ dzâu sợ vợ nhì OF :D

Chỉnh sửa cuối:

Phamtruc

Xe tải
E đồng ý với cụ, thợ thuyền ở đây cũng bình thường, đồ ko có sẵn nên phải đợi lâu, giá thì không rẻ tí nào, hình như người của Ford An Đô nhảy ra ngoài làm.
ở đấy ca khó minh toàn phải vào vì thợ ở đấy họ hiểu ford, gầm thì cứ kiếm e rể hà chủ gara, điện xóa lỗi Thủy đệ của chủ gara, bác chủ ở đấy đang ung thư, nói chung xe mình cũ cứ khó là mình chui vào đấy ở ngoài riêng điện ford chọc nát xe

Lote

Xe tải
Cái này cụ phải gặp lão Trần Văn Hai Nguyen rồi, đặc điểm nhận dạng là hay đi tông và có bộ dzâu sợ vợ nhì OF :D
Cụ ấy ở chỗ mô cụ ơi....cụ cho e địa chỉ cụ ấy cái ạ...!?.....

Lote

Xe tải
ở đấy ca khó minh toàn phải vào vì thợ ở đấy họ hiểu ford, gầm thì cứ kiếm e rể hà chủ gara, điện xóa lỗi Thủy đệ của chủ gara, bác chủ ở đấy đang ung thư, nói chung xe mình cũ cứ khó là mình chui vào đấy ở ngoài riêng điện ford chọc nát xe
E vẫn thấy chú Hà đi làm mà có thấy biểu hiện ốm đau gì đâu nhể....!...

Karkul

Xe tải
Cụ ấy nổi tiếng khắp OF và hội ếch, cụ ấy thuộc nằm lòng ếch đến từng con nhái. cụ cứ gõ "Hai Nguyen mổ ếch tự làm khắc sướng" là ra.

redcode

Xe điện
Em cũng vào đấy mấy lần thì thấy ko dc như cụ. Lần nào thay nhiều đồ thì còn thấy chủ ra hỏi han vài câu, còn vào làm mấy cái lặt vặt thì em thấy ko nhiệt tình lắm. Thuỷ em thấy nhiệt tình nhất, nhưng phải vào lúc gara ít việc :(

Hai Nguyen

Xe điện
Cái này cụ phải gặp lão Trần Văn Hai Nguyen rồi, đặc điểm nhận dạng là hay đi tông vào mùa đông và có bộ dzâu sợ vợ nhì OF :D
Cụ ấy nổi tiếng khắp OF và hội ếch, cụ ấy thuộc nằm lòng ếch đến từng con nhái. cụ cứ gõ "Hai Nguyen mổ ếch tự làm khắc sướng" là ra.
Lão lại chém gì em đó ??? kekekeke

Em có làm mô, em mang gương ra Hường Khởi, họ chế vào cho em, cost chi phí đâu 700k (motor) và 300 công, về tự đi dây điện là xong a

Lote

Xe tải
Lão lại chém gì em đó ??? kekekeke

Em có làm mô, em mang gương ra Hường Khởi, họ chế vào cho em, cost chi phí đâu 700k (motor) và 300 công, về tự đi dây điện là xong a
Là cụ đó hả....xin chào cụ cụ ở chỗ nào đẻ e đến diện kiến cụ làm cho e cái gương chút, khi dừng rồi mà nó vẫn cứ vểnh ra nhìn vướng vướng là.....với lại muốn cho bằng a bằng e....dừng xe ngắt máy cái tự cụp vào....gọn....he he....!....

Lote

Xe tải
cậu quá quan liêu mình lâu không qua nhưng biết tin này lâu rồi
Đúng là quan liêu thật....e vừa mới làm tháng trước n k thấy chủ Hà ra, còn hồi t8 vào làm dàn lạnh thì có gặp vẫn phong độ mà...mong cho chú ấy nhanh khỏi....!...

Erica-xd

Xe tải
V2 của em cũng từng nằm ở Ford láng hạ, Grand, Tiên phong 85 láng hạ, Quang quế phạm văn đồng, Quang tuấn phạm văn đồng thì em thấy như sau.
- Ford láng hạ : Chú Biên nhiệt tình, chất lượng tốt nhưng giá thì chát.
- Tiên phong : Nhiệt tình, giá và chất lượng chấp nhận được, cũng biết chút về Ford nhưng ko sâu, thợ nhiệt tình và cẩn thận. Em mang xe đến khám rồi lấy đơn thuốc đi mua đồ về thuê lắp.
- Quang quế : Bắt bệnh tốt, chất lượng chấp nhận được nhưng chủ yếu do thợ làm nên nhiều khi vẫn chưa ưng lắm, được cái thợ đông nên dù nhiều xe cũng ko phải xếp hàng. Giá thì chát ngang hãng.
- Grand : Do chuyên Ford nên bắt bệnh cũng khá chuẩn nhưng tay nghề thợ cũng chưa ưng ý lắm. Về tổng thể thì chấp nhận được, giá thì cũng chát ngang hãng.
- Thiên 288 NX : Nhiệt tình, tư vấn tốt, chịu khó săn hàng trên mạng nên chất lượng khá ổn. Chỉ có điều kiện nhà xưởng là nhìn hơi ghê.