GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Fifteen Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Matxech

Xe container
Mọi
Mọi nguời họ chẳng ác cảm gì cả, chỉ có mỗi mình bác là chồm chồm vào cm này thôi.
Chắc hnay ko phải ngày đẹp của bác rồi :))
mọi ng ko thèm chấp nhé
Tại sao có thằng xếp nào thuê loại nv ntn nhỉ

Hai Nguyen

Xe điện
Cho hỏi cái đèn báo ABS lúc sáng, lúc tắt giờ thì cứ mở máy lên là báo sáng. Cụ nào biết cách giúp với.
Vệ sinh sạch các bánh xe, nhất là phần láp phía trong. chỗ cảm biến abs và vòng abs trên lap. nếu được thì lên cầu kiểm tra kỹ và xem có dây abs nào bị chuột cắn hay ko. nếu ko, vệ sinh sạch, tháo bình ac quy 20p rồi lắp lại là xong

Em cũng gặp trình trạng tương tự tại Thác Bạc Sapa - sau khi xóa lỗi thì hết, chạy đến Lai Châu lại bị lại, xóa lỗi lần nữa thì qua Pa Tần (gần Hua Bum) là hiện liên tục, Em để xe 3 ngày sau lôi ra đi thì tự hết luôn

Ngay lập tức cắm máy check thì là lỗi này

phuongnight

Xe tải
Báo cáo các cụ là hôm nay em đã vào hãng kiểm tra, nguyên nhân của bệnh giật giật do chết bobin số 6 và lọc xăng bẩn quá mức. Em đã thay 2 thứ trên: bobin giá 536 ngàn (rẻ hơn hàng ngoài); lọc xăng 410 ngàn. Ngoài ra, ếch nhà e còn dính phát vỡ van tuần hoàn khí thải, hãng báo giá thay van khoảng 5,3 củ, tuần sau mới có hàng.
Các cụ cho em hỏi là mua cái van trên ở đâu ngon bổ rẻ ạ? Có thể hàn tạm lại chỗ vỡ để chạy tiếp ko ạ?
Cái van hiện tại của em đây ạ:
5 củ thì tội gì không hàn thử , không cần tháo van chỉ cần làm sạch chỗ bị vỡ , hàn bằng keo epoxy , khả năng ok là rất cao vì chỗ vỡ này kín khí là van hoạt động bình thường

phuongnight

Xe tải
Vừa check ebay.vn , cái van của bác gì trên này nó bán 1,2 củ ship tận nhà . Bác gõ Ford Egr valve là thấy đúng cái của bác (95%) . Nếu là e , e sẽ liều mau về . Đồ escape trên ebay cực nhiều và rẻ . Nhưng e vẫn nghĩ hàn lại dùng lâu dài được chứ không chỉ dùng tạm

Phamtruc

Xe tải
Vừa check ebay.vn , cái van của bác gì trên này nó bán 1,2 củ ship tận nhà . Bác gõ Ford Egr valve là thấy đúng cái của bác (95%) . Nếu là e , e sẽ liều mau về . Đồ escape trên ebay cực nhiều và rẻ . Nhưng e vẫn nghĩ hàn lại dùng lâu dài được chứ không chỉ dùng tạm
chuẩn cháu toàn ship ebay về thôi, riêng 3.0 xe ta hỏng tháo ra bán nhìu lắm, đồ 3.0 trên ebay nhiu hon 2.3, chau vua lam 1 bo soc, rotuyn, chuan bị tiep 4 chân may cứ có hìu ship về vứt luc nào tiện thì thay, hôm qua vua o gran kiem tra soc truoc thì 1 bên tèo 1 bên thụt nhu cụ 60t, thay luon vì vua ship sóc ve xong

anhtt10

Xe buýt
Em nghĩ mua trên ebay mạo hiểm lắm, phụ tùng escape Mỹ khác VN. Form xe VN giống xe ĐL và Úc hơn.
anhtt10

Fan_4`

Xe hơi
5 củ thì tội gì không hàn thử , không cần tháo van chỉ cần làm sạch chỗ bị vỡ , hàn bằng keo epoxy , khả năng ok là rất cao vì chỗ vỡ này kín khí là van hoạt động bình thường
Em có nghe nói là van bị vỡ như thế thì gần như chức năng van đã hỏng luôn, hàn lại dùng không đc. Hiện nay em vẫn để như thế chạy tạm, nhưng em cảm giác khoang máy nóng hơn bình thường. Em cũng có search mã hàng trên mạng thì thấy Ebay và Rockauto đều có, nhưng em ngại mỗi cái là đặt hàng trên mạng chờ lâu quá, mất khoảng 3-5 tuần.
Nhờ các cụ tư vấn là em nên cắn răng chịu đắt ra hãng thay luôn hay để thế chạy tạm rồi chờ hàng ship về ạ? Để như vậy chạy thì có ảnh hưởng gì đến máy không ạ?

Phamtruc

Xe tải
Em có nghe nói là van bị vỡ như thế thì gần như chức năng van đã hỏng luôn, hàn lại dùng không đc. Hiện nay em vẫn để như thế chạy tạm, nhưng em cảm giác khoang máy nóng hơn bình thường. Em cũng có search mã hàng trên mạng thì thấy Ebay và Rockauto đều có, nhưng em ngại mỗi cái là đặt hàng trên mạng chờ lâu quá, mất khoảng 3-5 tuần.
Nhờ các cụ tư vấn là em nên cắn răng chịu đắt ra hãng thay luôn hay để thế chạy tạm rồi chờ hàng ship về ạ? Để như vậy chạy thì có ảnh hưởng gì đến máy không ạ?
1 cụ nhờ thợ tìm dc hàng bãi thì ok e nghĩ là có đấy, 2 cụ ship hãng ddat bỏ mịa , hàng baõi nhiều mà cụ

hieupham7485

Xe buýt
Ship ebay về giá tốt hơn nhiều các cụ ạ, mà e thấy mua ebay khá đảm bảo, cứ chọn thằng seller rating cao là ok. Nhưng rủi ro là mua nhầm phụ tùng, như em đây ship mấy cái ốp lazang về còn bị sai kích cỡ, lắp char vừa, chán chết. Nhưng sắp tới vẫn nghiên cứu ship cái alternator, nhờ bác Hai Nguyen cho code nên hy vọng đúng hàng. Giá bên đó có 5,5tr mà là hàng Mitsubishi hẳn hoi, ship về đây chắc mất khoảng 70$ nữa. Vẫn rẻ so với mua hàng hãng 16-17tr :)

hieupham7485

Xe buýt
Cụ thử qua Grand auto dưới Mỹ Đình. Em thic chưa vào lần nào nhưng có mấy cụ đi Ếch đã khen.
Em làm ở đấy rồi, nói có anh Hà rất nhiệt tình và hiểu về xe Ford. Nếu được thì cụ cứ yêu cầu gặp anh Hà sẽ chuẩn hơn về phán bệnh và chữa trị, cá nhân em thấy thế. Còn nhìn chung thì thái độ của các anh chủ ở đó đều rất tốt, thợ thì ít nói nhưng cũng nhiệt tình.

hieupham7485

Xe buýt
Báo cáo các cụ là hôm nay em đã vào hãng kiểm tra, nguyên nhân của bệnh giật giật do chết bobin số 6 và lọc xăng bẩn quá mức. Em đã thay 2 thứ trên: bobin giá 536 ngàn (rẻ hơn hàng ngoài); lọc xăng 410 ngàn. Ngoài ra, ếch nhà e còn dính phát vỡ van tuần hoàn khí thải, hãng báo giá thay van khoảng 5,3 củ, tuần sau mới có hàng.
Các cụ cho em hỏi là mua cái van trên ở đâu ngon bổ rẻ ạ? Có thể hàn tạm lại chỗ vỡ để chạy tiếp ko ạ?
Cái van hiện tại của em đây ạ:
Cụ ơi bobin có phải là cái dây cao áp không ạ? Xe em ở gara cũng đang báo là có thể dây cao áp yếu nên tốn xăng. Em hỏi chỗ bác Vương thì báo có 900k cả bộ, hàng chuẩn theo xe nhưng gara (xin phép giấu tên - không phải hãng đâu ạ) bảo hơn 2tr. Thế là thế nào các bác nhỉ, loại dây cao áp này có hàng hãng và hàng ngoài ko ạ, hay các bác trong gara lại định thịt e?

Hai Nguyen

Xe điện
ếch 3.0 thì các bác cứ tìm phụ tùng trên ebay, search cho 3.0 đời 2003-2004 (trừ vô lăng là lệch nhau, vì 3.0 ở VN đời 2004 dùng vô lăng 2.3), còn 99% là y hệt

Riêng ếch 2.3 thi đừng tìm bên Mỹ mà phải dựa trên

1. Khugn gầm thi có thể mua chung với 3.0 trên ebay hoặc shop mỹ : Giảm sóc, cao su, càng a...

Rituyn cân bằng, lái trong, ngoài ko dùng dc

về máy móc thì các bác vào trang sau để tìm mã - sau đó search google xem có các mã tương ứng (cross part)

http://eucatparts.com/?action=cat_ford_unit&s_id_model=142

Fan_4`

Xe hơi
Cụ ơi bobin có phải là cái dây cao áp không ạ? Xe em ở gara cũng đang báo là có thể dây cao áp yếu nên tốn xăng. Em hỏi chỗ bác Vương thì báo có 900k cả bộ, hàng chuẩn theo xe nhưng gara (xin phép giấu tên - không phải hãng đâu ạ) bảo hơn 2tr. Thế là thế nào các bác nhỉ, loại dây cao áp này có hàng hãng và hàng ngoài ko ạ, hay các bác trong gara lại định thịt e?
Hình như bobin và dây cao áp là khác nhau thì phải cụ ạ. Bobin ếch mà hỏng thì bây giờ nên vào hãng thay (giá 536k/con + 100k công thay) rẻ hơn ngoài (em gọi 2 chỗ đều báo 700-800K/con)

phuongnight

Xe tải
Ga ra không thịt các bô lão thì ga ra sống bằng lý tưởng Bác Trọng à . Lên ebay 1 củ 2 cả bộ 6 quả bobin . Có thể hỏi Mr Du chuyên đồ Ford giá cực hợp lý . Tôi thì chỉ trả ga ra tiền công thôi

lastl0ve0510

Xe đạp
ơn giời! Các bác đây rồi.em mới cầm lái ếch 2004..số là đèn check engine của e sáng.đi đọc lỗi thì báo "Control Module Vihicle Option error" xóa rồi.đi lâu lâu hiện lại rồi lại mất. E tìm hiểu thì thấy là Module điều khiển hộp số.vì khi báo check thấy xe nó chuyển số k đc mượt.bác nào có kih nghiệm.chỉ e với.nó bị gì đấy ạ

Phamtruc

Xe tải
ơn giời! Các bác đây rồi.em mới cầm lái ếch 2004..số là đèn check engine của e sáng.đi đọc lỗi thì báo "Control Module Vihicle Option error" xóa rồi.đi lâu lâu hiện lại rồi lại mất. E tìm hiểu thì thấy là Module điều khiển hộp số.vì khi báo check thấy xe nó chuyển số k đc mượt.bác nào có kih nghiệm.chỉ e với.nó bị gì đấy ạ
cụ vào hãng hoạc gara họ check đi ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng