GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Fifteen Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phamtruc

Xe tải
Các cụ cho em hỏi chút ạ. Ếc 2.3 2004 của em vài ngày gần đây có hiện tượng: khi xe mới nổ máy mà vào số ngay, đạp phanh, máy có hiện tượng khực khực như kiểu sắp chết máy ấy ạ, nhưng nó chưa chết lần nào. Đi nóng máy lên thì tự hết. Trước đây em không bị, dạo gần đây mới hay bị. Liệu có phải đến lúc thay dầu hộp số rồi không các cụ nhỉ. Với lại thi thoảng em cũng gặp hiện tượng là khi bắt đầu đề pa, xe rú to như kiểu không chuyển được số ấy ạ, nếu đạp ga cho tua lên gần 2000 thì hết, còn quãng dưới 1,5k thì nó cứ kêu như thế, rất khó chịu, cảm giác máy ỳ và ko thoát máy đc.
Em bảo dưỡng định kỳ trong hãng thì bình thường, không phát hiện ra vấn đề gì cả. Các cụ thông thái tư véo giúp em xem nên check cái gì với. Em cảm ơn các cụ nhiều.
2004 là đời ga dây cụ , các cụ cứ nói học lại đừong, chỉ dành cho xe điện tử từ 2008 2009 lên đó là đời chân ga điện tử từ nó mới đọc lại còn đời cụ thì không ạ, vì cháu đi xe đời cụ cháu hêhe, còn theo cháu cụ thử nổ máy 1 lúc rồi cụ đi ạ,còn cụ đạp luôn thì cụ kiểm tra vệ sinh con bù ga, vì đời này vẫn còn bù ga cơ,

FujiS5200

Xe điện
Em check hết 1 loạt trong hãng rồi cụ ạ, mobil, dây cao áp đều ngon lành, bugi thì e thay luôn 4 quả trong hãng chưa được 2 tháng. Nên e nghĩ không phải do món này.
Em nghe đồn là có vụ reset lại galangti đấy. Cái vụ này ít khi phải động tới nên đôi khi có những bạn thợ bảo không có. Em thì em nghi xe cụ dính lỗi vụ này.

hieupham7485

Xe buýt
Cảm ơn các cụ, cháu kiểm tra cả ắc quy rồi, vưỡn ngon, đề phát ăn ngay. Vụ reset ecu thì cháu có làm 1 lần lúc mới lấy xe, sau đó thì không làm nữa. Cháu cũng đang nghi nó liên quan đến phần dây ga vì đời này vẫn là ga bằng cơm chứ chưa phải chân ga điện tử. Có thời gian cháu sẽ đi kiểm tra thêm. Vì thực ra nó chỉ hơi khó chịu nên cháu lên hỏi xem có cụ nào gặp chưa thì chia sẻ cách xử lý thôi chứ e nó vẫn phục vụ đều hàng ngày chưa gây lỗi lầm gì ngoại trừ cái lỗi lớn nhất là cứ phải đổ xăng mois chịu chạy ạ hihi

Michaelmainx

Xe hơi
Cảm ơn các cụ, cháu kiểm tra cả ắc quy rồi, vưỡn ngon, đề phát ăn ngay. Vụ reset ecu thì cháu có làm 1 lần lúc mới lấy xe, sau đó thì không làm nữa. Cháu cũng đang nghi nó liên quan đến phần dây ga vì đời này vẫn là ga bằng cơm chứ chưa phải chân ga điện tử. Có thời gian cháu sẽ đi kiểm tra thêm. Vì thực ra nó chỉ hơi khó chịu nên cháu lên hỏi xem có cụ nào gặp chưa thì chia sẻ cách xử lý thôi chứ e nó vẫn phục vụ đều hàng ngày chưa gây lỗi lầm gì ngoại trừ cái lỗi lớn nhất là cứ phải đổ xăng mois chịu chạy ạ hihi
Các cụ cho cháu hỏi, loại Escape sản xuất 2007, nhưng form 2008 (Cần số tự động dưới sàn, mọi thứ y trang như xe 2008) thì ga điện tử hay ga cơm nhỉ? Mỗi khi thay Ắc quy có cần chạy cho ECU học lại ko ạ?

NKQA

Xe buýt
Các cụ cho cháu hỏi, loại Escape sản xuất 2007, nhưng form 2008 (Cần số tự động dưới sàn, mọi thứ y trang như xe 2008) thì ga điện tử hay ga cơm nhỉ? Mỗi khi thay Ắc quy có cần chạy cho ECU học lại ko ạ?
Ga điện, có học và học được.

Fan_4`

Xe hơi
Em đang sôi máu với bọn trộm các cụ ạ, Tình hình là vợ 2 em mới bị bọn bất lương xơi luôn cả 2 bên ốp sườn, bây giờ nhìn em í trông tã tơi lắm. Bà cả nhà em thì bẩu kệ me nó ko lắp liếc gì hết, để vậy chạy. Nhưng em thì lại muốn sắm cho vợ 2 bộ mới thay thế. Các cụ xem chỗ nào bán cái này thì chỉ em với ạ?

anhtt10

Xe buýt
Em đang sôi máu với bọn trộm các cụ ạ, Tình hình là vợ 2 em mới bị bọn bất lương xơi luôn cả 2 bên ốp sườn, bây giờ nhìn em í trông tã tơi lắm. Bà cả nhà em thì bẩu kệ me nó ko lắp liếc gì hết, để vậy chạy. Nhưng em thì lại muốn sắm cho vợ 2 bộ mới thay thế. Các cụ xem chỗ nào bán cái này thì chỉ em với ạ?
Bọn trộm khốn nạn thật. Chắc ngon rẻ chỉ có chợ giời thôi
anhtt10

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Ếch xlt 2004 của em bị tật là cứ khoảng tốc độ 60-80km/h là xe hơi rung, dưới 60km/h và trên 80km/h lại bình thường, không rung nữa.
Liệu nguyên nhân là gì các cụ nhỉ? Đã cụ nào gặp bệnh này chưa ạ?

Korea old 1.6

Xe buýt
Dự là caan bằng động thoai

noobie

Xe hơi
Hôm nay trời mưa, nhiệt độ trong xe cao hơn bên ngoài.

noobie

Xe hơi
Các cụ đua nhau khoe khoang mà chẳng chịu bật mí cái bí mật là dưới sông có cá cho anh em theo.... :D
Cái này mua của Thiên Minh trong TPHCM (tme.vn), ship ra xong qua gara nhờ thợ lắp.
Chú ý có 2 loại là lắp cho đầu CD và đầu DVD, chênh tiền chút thôi. Của mình tổng cả công lắp là 1.8t.

Chú ý nữa là đầu cảm biến để chỗ nào thông thoáng thì mới chính xác, mấy ông thợ lười mà nhét vào hộp hoặc capo thì vứt. Cái bên ngoài thường là luồn dây khe cửa và để trong gương chiếu hậu cho đẹp.

Michaelmainx

Xe hơi
Cái này mua của Thiên Minh trong TPHCM (tme.vn), ship ra xong qua gara nhờ thợ lắp.
Chú ý có 2 loại là lắp cho đầu CD và đầu DVD, chênh tiền chút thôi. Của mình tổng cả công lắp là 1.8t.

Chú ý nữa là đầu cảm biến để chỗ nào thông thoáng thì mới chính xác, mấy ông thợ lười mà nhét vào hộp hoặc capo thì vứt. Cái bên ngoài thường là luồn dây khe cửa và để trong gương chiếu hậu cho đẹp.
Vào trang Thiên Minh em không tìm thấy, mã nó là gì cụ nhỉ? Cụ hướng dẫn mua luôn đi. Thanks cụ!

USRobotics

Xe buýt
Em thì thấy cái đồng hồ với báo nhiệt độ này vô bổ vãi, trang trí thì tạm được

Trạng thái
Thớt đang đóng